[Thảo luận] Bị phạt vì lỗi dừng đèn đỏ quá vạch chờ

jonidontcry

Xe tăng
Cụ cứ nhất quyết không nhận, quyết không khai thằng địch trong đống rơm xem nó xử thế nào?
Vâng, dù sao thì sau vụ này cũng sẽ lắp sớm cái cam hành trình để đập vào mặt tụi nó :))

podr everet

Xe buýt
Cụ nên lắp cam nhé, có cam tranh luận với xxx vui lắm///

mn2t

Xe điện
thực tế khổ các bác mới lái thôi, sợ va chạm nên phải dừng. Cái xứ mình nó thế, nhều khi muốn nhường cũng chẳng nhường được, nhìn bọn vượt đèn đỏ đến ghét, gặp vụ đó em toàn đè đầu thôi.

Sleeping Dragon

Xe buýt
Bọn XXX này ko chứng kiến vì chúng nó đang lượn lờ từ đâu phi tới, thấy em đứng chơ vơ trước vạch sơn nên mới xin tiền. Nếu nó đứng trước mặt mình ngay lúc đó thì em còn giải thích đc :(
Nó từ đâu phi đến xin tiền mà cụ cũng đưa à?

Gianadai

Xe tải
Tình huống này cứ cứng là qua thôi, xxx cũng chẳng dám đôi co với cụ khi mà bằng chứng cũng chẳng có. Nhưng cụ sai quá ở cái cafe sáng ấy ạ

Matizcoi

Xe cút kít
Chiều nay 1 bác đi kia buổi sáng đứng đợi đèn ở ngã tư Nguyễn Trãi - Lê Văn Lương, đoạn này đang rào để thi công nên toàn bị dồn ứ, nhưng mấy chú xxx vẫn miệt mài hóng bên kia rình xe máy ô tô, bác buổi sáng bị tình trạng như bác chủ nên sang bên kia thì bị vịn, ko rõ có nói lí lẽ đc ko ....

Tony_Bui

Xe buýt
Còn 6s mà dừng thì cụ mắc lỗi cản trở giao thông.
Phương án 1 là văn minh nhất và cụ đòi xxx cho bằng chứng vượt đèn đỏ nếu bị vịn.
Không thì cụ cứ khẳng định đi qua khi đèn xanh và để tránh xung đột nên dừng lại nhường cho các hướng khác.
Nói chung là tùy tình hình để chọn p/a 1 hay 2. Nếu sau khi dừng mà các hướng khác phi ầm ầm qua thì cụ cũng nên dừng để tránh xung đột. Còn ko thì khi đường quang cụ cứ lừ lừ mà qua vì cụ có vi phạm gì đâu.

jonidontcry

Xe tăng
Nói chung là tùy tình hình để chọn p/a 1 hay 2. Nếu sau khi dừng mà các hướng khác phi ầm ầm qua thì cụ cũng nên dừng để tránh xung đột. Còn ko thì khi đường quang cụ cứ lừ lừ mà qua vì cụ có vi phạm gì đâu.
Vâng, thì đúng là tránh va chạm & nguy hiểm cho người khác nên em mới dừng lại. Tuy nhiên với XXX ở VN thì đúng là cần có bằng chứng hoặc phải tỏ thái độ rất cứng.
Hôm nay em mềm mỏng quá nên mất tiền bao chúng nó uống cafe sáng.... hic hic...

ubisapro

Xe trâu
Vâng, thì đúng là tránh va chạm & nguy hiểm cho người khác nên em mới dừng lại. Tuy nhiên với XXX ở VN thì đúng là cần có bằng chứng hoặc phải tỏ thái độ rất cứng.
Hôm nay em mềm mỏng quá nên mất tiền bao chúng nó uống cafe sáng.... hic hic...
Cụ dừng lại là chuẩn đấy ợ. Ko như có cụ trên tư vấn, kệ cứ lừ lừ tiến. Em ko nói đến chuyện cao cả (gây tắc đường...), e lo cho bản thân mình thôi. Khi cụ dừng lại, an toàn cho bản thân mình trước tiên, chui vào 1 rừng xe đi 2 bên trái phải (giống như cụ vượt đèn đỏ) thì cụ có sung sướng được ko, chẳng toát hết mồ hôi ra ý chứ. Cụ cứ dừng lại, xxx ko bao h phạt được cụ. Cụ hnay non tay bị doạ thôi. Hnay em đi trên đường đê, cũng có 2 xe dừng quá vạch mà xxx có vợt đâu (đứng chốt cách đó có 20m), vì đi qua lúc đèn còn xanh, xxx ko bao h có căn cứ mà phạt. Mình dừng lại là văn minh, tránh gây tắc đường và an toàn cho bản thân. xxx mà vợt cứ mời lập biên bản. Còn nếu cụ có cam, rất đơn giản, mời lập (khỏi cần cho xxx xem cam, có j cho sếp xxx xem), bọn nó chẳng mời cụ đi gấp.

anhtho

Xe ngựa
Cụ chủ dừng là phải, nhưng hành động cho xxx tiền là sai. Điều đó chứng tỏ cụ chủ chưa thông luật lắm. Một khi đã qua vạch thì đèn chuyển mầu gì cụ cũng vô can, còn chuyện ko đi tiếp là do ngoại cảnh. Bọn vượt đèn sớm nó đi trước thì phải nhường chứ chẳng nhẽ lại cố tình đâm nhau ?

Super driver

Xe tải
cụ không sai đâu. Khi đi qua vạch trắng mà đèn vẫn xanh thì là đúng luật. Ngồi nói lý với xxx một lúc là xong thôi

hungdl6

Xe máy
Cái này thì khó cãi rồi.

kduc

Xe Cứu Trợ
1. Cụ dừng lại để đảm bảo an toàn giao thông là nên làm.
2. Cụ nên lắp cam, có ích trong nhưng trường hợp như này và nhiều trường hợp # nữa.

khanhtg

Xe tải
nhiều lần rơi vào trường hợp như vậy, nhưng nhà cháu cứ từ từ bám sát mít các phương tiện đi trước, nếu các phương tiện đi trước bị dòng người cắt ngang dừng lại thì nhà cháu cũng dừng. theo " văn hóa đám đông" các cụ ạ

robeo1958

Xe điện
Chào các cụ,

Em là lái mới, xin phép hỏi xin kinh nghiệm các cụ một việc như sau ạ.

Sáng nay em đi làm tới ngã tư - xe đi chậm vì đường cũng đông. Em vừa đi qua vạch sơn, đèn vẫn xanh, thì trước mặt là 1 đoàn xe máy & ô tô vượt đèn đỏ chắn mất.

Em dừng xe lại chờ đoàn xe đó chạy qua thì đèn bên em lại thành đỏ. Em không lùi lại được vì phía sau có xe đỗ, phía trước thì xe máy & ô tô làn xanh đã lưu thông.

Sau đó tầm 20 giây thì có 2 chú bồ câu trắng xuất hiện & xin em 200K uống cafe chào buổi sáng :((

Em có hỏi một số anh em cùng cơ quan thì có người bảo:
- đứng đó cãi nhau với XXX một chập vì mình đã vào ngã tư rồi thì ko có gì sai cả, kiểu j nó cũng phải cho mình đi
- cứ lừ lừ cho xe đi tiếp qua ngã tư, ko phải nhường đường cho xe nào hết
- nếu dừng lại quá vạch sơn thì bật đèn báo khẩn cấp lên, công an tới thì kêu xe vừa bị trục trặc

Vậy các cụ có nhiều kinh nghiệm trên đường rồi thì chỉ giùm em cách xử lý trong những tình huống qua ngã tư với ạ!

Em xin cảm ơn & mời rượu hầu các cụ ạ!
Chia buồn với cụ, đúng là tài mới còn non cả xử lý tình huống trên đường và tình huống với XXX. Xử lý trên đường cụ làm vậy tương cũng tương đối ok rồi, dần dà sẽ thêm kinh nghiệm; riêng xử lý với XXX thế là cụ phải nghiêm túc rút kinh nghiệm sâu sắc. Ofer chỉ có 2 TH mà thôi:
1. Mình đúng thì dùng lý lẽ để thanh minh, có công cụ chứng minh mình vô tội như cam HT...thì tốt, ko thì bét nhất cụ cũng phải khăng khăng nhận mình đúng và bắt xxx phải chứng minh mình vi phạm, mình đã đúng họ sẽ ko cách gì chứng minh mình vi phạm được
2. Mình sai hoặc mình nhận sai (như TH cụ chủ) thì yêu cầu lập biên bản, nộp phạt vào NSNN, ko bao giờ nộp cho xxx. Cụ là 1 trong số những người làm hư hỏng xxx, tuy nhiên lại rất nhiều người chửi xxx ăn bẩn này nọ, mọi người ko ai cho ăn thì ăn mứt à???
À ko liên quan nhưng cụ chủ mới lấy đc xe gì rồi thế ạ, mấy tuần trc thấy cụ đang nghiên cứu City phải ko ạ :P

jonidontcry

Xe tăng
À ko liên quan nhưng cụ chủ mới lấy đc xe gì rồi thế ạ, mấy tuần trc thấy cụ đang nghiên cứu City phải ko ạ
Vâng em nhập hội M2AN rồi cụ ạ :D Thằng City hôm qua nó mới chịu giới thiệu bản Facelift, cơ mà cũng chưa chịu công bố giá bán :))

kduc

Xe Cứu Trợ
1. Cụ dừng lại để đảm bảo an toàn giao thông là nên làm.
2. Cụ nên lắp cam, có ích trong những trường hợp như này và nhiều trường hợp # nữa.

peterpann

Xe tải
Cụ nhất quyết ko nhận, ko làm sai thì đừng nhận j cả, cứng lên cụ, nhân nhượng nó làm tới ấy. Nhg cũng rút kinh nghiệm & lắp thêm cam cụ nhé

bloodheartvn

Xe điện
Cụ chọn cách hành xử tồi nhất rồi cụ. Trong khi cụ chả sai gì cả.