[Thảo luận] Bị phạt vì lỗi dừng đèn đỏ quá vạch chờ

jonidontcry

Xe tăng
Chào các cụ,

Em là lái mới, xin phép hỏi xin kinh nghiệm các cụ một việc như sau ạ.

Sáng nay em đi làm tới ngã tư - xe đi chậm vì đường cũng đông. Em vừa đi qua vạch sơn, đèn vẫn xanh, thì trước mặt là 1 đoàn xe máy & ô tô vượt đèn đỏ chắn mất.

Em dừng xe lại chờ đoàn xe đó chạy qua thì đèn bên em lại thành đỏ. Em không lùi lại được vì phía sau có xe đỗ, phía trước thì xe máy & ô tô làn xanh đã lưu thông.

Sau đó tầm 20 giây thì có 2 chú bồ câu trắng xuất hiện & xin em 200K uống cafe chào buổi sáng :((

Em có hỏi một số anh em cùng cơ quan thì có người bảo:
- đứng đó cãi nhau với XXX một chập vì mình đã vào ngã tư rồi thì ko có gì sai cả, kiểu j nó cũng phải cho mình đi
- cứ lừ lừ cho xe đi tiếp qua ngã tư, ko phải nhường đường cho xe nào hết
- nếu dừng lại quá vạch sơn thì bật đèn báo khẩn cấp lên, công an tới thì kêu xe vừa bị trục trặc

Vậy các cụ có nhiều kinh nghiệm trên đường rồi thì chỉ giùm em cách xử lý trong những tình huống qua ngã tư với ạ!

Em xin cảm ơn & mời rượu hầu các cụ ạ!

longphamhoai

Xe tăng
Ý 1,2 là chuẩn nhất cụ ạ, nếu cụ có Cam nữa thì toàn vẹn hơn.

thuyphongthanh

Xe lăn
Cụ không chọn phương án nào ở trên mà lại làm cái việc dở nhất là đưa tiền cho xxx.

jonidontcry

Xe tăng
Em là lái mới non kinh nghiệm mà cụ. Lúc XXX phi đến thì thấy 1 mình xe em dừng trước vạch sơn, đèn thì đỏ.
Em nghĩ mình không có bằng chứng gì nên không biết có cãi được với XXX không :(

pnew

Xe điện
Chào các cụ,

Sáng nay em đi làm tới ngã tư - xe đi chậm vì đường cũng đông. Em vừa đi qua vạch sơn, đèn vẫn xanh, thì trước mặt là 1 đoàn xe máy & ô tô vượt đèn đỏ chắn mất.

Em dừng xe lại chờ đoàn xe đó chạy qua thì đèn bên em lại thành đỏ. Em không lùi lại được vì phía sau có xe đỗ, phía trước thì xe máy & ô tô làn xanh đã lưu thông.

Sau đó tầm 20 giây thì có 2 chú bồ câu trắng xuất hiện & xin em 200K uống cafe chào buổi sáng :((

- đứng đó cãi nhau với XXX một chập vì mình đã vào ngã tư rồi thì ko có gì sai cả, kiểu j nó cũng phải cho mình đi
- nếu dừng lại quá vạch sơn thì bật đèn báo khẩn cấp lên, công an tới thì kêu xe vừa bị trục trặc

Vậy các cụ có nhiều kinh nghiệm trên đường rồi thì chỉ giùm em cách xử lý trong những tình huống qua ngã tư với ạ!

Tình huống của cụ cũng VN rất hay gặp. Bon chen với bọn vượt đèn đỏ thì tắc đường hoặc có va chạm. Dừng lại nhường chúng nó thì xxx phạt oan vì không chi ra được là "vừa đi qua vạch sơn, đèn vẫn xanh". Nhưng nếu cụ chỉ ra được 20" sau xxx với xuất hiện và chứng kiến thì nó cũng không CM được cụ vi phạm.

zup

Xe hơi
Phương án 2 là chuẩn cụ nhé. Lần sau cứ thế mà đi.

jonidontcry

Xe tăng
Vua Ngủ nói:
Xe đã qua vạch dừng thì tiếp tục cho xe đi tiếp. Cụ mất oan 200 rồi. Về học lại luật thôi.
Vâng em xong xuôi rồi em mới ngẫm ra là mình nên từ từ đi tiếp qua ngã tư. Mặc dù có thể gây tắc đường nhưng còn hơn là bị phạt, ak ak.

Đá Ốp Lát

Xe điện
Cái này thì khó thật, bọn xxx nếu hợp tình hợp lý thì không phạt mà chỉ nhắc nhở. Trừ khi cụ có Cam hành trình chứng minh lúc cụ đi đang còn đèn xanh, nhưng đường đông quá cụ không qua kịp đành dừng lại để đảm bảo giao thông
Em là lái mới non kinh nghiệm mà cụ. Lúc XXX phi đến thì thấy 1 mình xe em dừng trước vạch sơn, đèn thì đỏ.
Em nghĩ mình không có bằng chứng gì nên không biết có cãi được với XXX không :(

mazad3

Xe buýt
chỉ có xxx sứ thiên đường mới như vậy càng loạn chúng nó càng thích

duongtm

Xe tăng
Lần sau bác chủ cứ đi bình thường, do bác đứng lại như thế nên bị chén lỗi "cản trở giao thông" :D

NNS

Xe ngựa
Chào các cụ,

tình huống này em cũng gặp nhiều, ko nói bọn vượt đèn đỏ làm mình kẹt, chỉ cần các xe rẽ trái rẽ phải nó cắt mặt thôi cũng đủ làm mình đứng chơ vơ giữa ngã tư rồi, nhưng chưa bao giờ thấy mấy chú xxx hỏi cả
vòi xiền tát chết chứ ở đó mà xin tiền ăn sáng

ngungo thien ly

Xe container
Cứ còn 1 vài giây đèn xanh là nhà em đi chậm và dừng lại trước vạch cho lành, mấy lần bị trơ vơ giữa ngã tư đường rồi, hài phết các cụ à

toyo_zace_ta

Xe buýt
Cụ không chọn phương án nào ở trên mà lại làm cái việc dở nhất là đưa tiền cho xxx.
Chuẩn cụ, phương án cụ thớt chọn là quá tệ. E cũng bị 1 lần như cụ đây, xxx vẫy vào đọc lỗi em vượt đèn, em nhất quyết không chịu còn hỏi lại chú xxx là em đứng đây nhìn thấy hết tình huống anh đi, ở trường hợp em thì em sẽ đi như thế nào chú xxx không trả lời được đành cho em đi.

jonidontcry

Xe tăng
Bọn XXX này ko chứng kiến vì chúng nó đang lượn lờ từ đâu phi tới, thấy em đứng chơ vơ trước vạch sơn nên mới xin tiền. Nếu nó đứng trước mặt mình ngay lúc đó thì em còn giải thích đc :(

jonidontcry

Xe tăng
Cứ còn 1 vài giây đèn xanh là nhà em đi chậm và dừng lại trước vạch cho lành, mấy lần bị trơ vơ giữa ngã tư đường rồi, hài phết các cụ à
Chỗ này ko có đèn đếm ngược mới đau cụ ạ.
Bình thường còn 6 giây là em cũng dừng lại luôn.

QuietmanQ

Xe điện
Chỗ này ko có đèn đếm ngược mới đau cụ ạ.
Bình thường còn 6 giây là em cũng dừng lại luôn.
Còn 6s mà dừng thì cụ mắc lỗi cản trở giao thông.
Phương án 1 là văn minh nhất và cụ đòi xxx cho bằng chứng vượt đèn đỏ nếu bị vịn.
Không thì cụ cứ khẳng định đi qua khi đèn xanh và để tránh xung đột nên dừng lại nhường cho các hướng khác.

jonidontcry

Xe tăng
Còn 6s mà dừng thì cụ mắc lỗi cản trở giao thông.
Phương án 1 là văn minh nhất và cụ đòi xxx cho bằng chứng vượt đèn đỏ nếu bị vịn.
Không thì cụ cứ khẳng định đi qua khi đèn xanh và để tránh xung đột nên dừng lại nhường cho các hướng khác.
Không cụ ạ, ý em là còn dưới 6 giây thì em giảm tốc đi chậm lại.

Hôm nay em đúng là non tay nên phí tiền cafe cho tụi ác ôn đấy.

toyo_zace_ta

Xe buýt
Bọn XXX này ko chứng kiến vì chúng nó đang lượn lờ từ đâu phi tới, thấy em đứng chơ vơ trước vạch sơn nên mới xin tiền. Nếu nó đứng trước mặt mình ngay lúc đó thì em còn giải thích đc :(
Cụ cứ nhất quyết không nhận, quyết không khai thằng địch trong đống rơm xem nó xử thế nào?