Bị như thế này có gọi là đau dạ dày không?

danchoisieuhang

Đi bộ
Chắc ý thứ 2 là ý của a đó em.. sắp tới sn a rồi nè, e mua tặng a 1 ..... hộp Yumagel đi haha
Bác với mợ giống đang đóng quảng cáo thuốc quá :)). Mà ý tưởng này cũng hay ah, gửi tới cho nhà sản xuất coi sao. Tiện thể 2 bác làm diễn viên chính luôn =))

Silkyblue

Xe hơi
Bác với mợ giống đang đóng quảng cáo thuốc quá :)). Mà ý tưởng này cũng hay ah, gửi tới cho nhà sản xuất coi sao. Tiện thể 2 bác làm diễn viên chính luôn =))
bác có cần quảng cáo cho bác luôn ko? e quảng cáo cho, mặc dù e chẳng biết làm gì về quảng cáo cả kaka

danchoisieuhang

Đi bộ
Haha,em chỉ đang tuyển tài xế thôi bác.mà bác đi khám bệnh chưa bác?bs phán bác sao rồi?

napkin

Xe đạp
Bác chủ thớt đã đi khám bs chưa bác? Xem ra bệnh bác đỡ nhiều rồi pk?Thấy bác chuẩn bị đi casting quảng cáo mà :))

Summer_killer

Xe đạp
Chắc bác ây mới chơi nguyên 1 hộp thuốc Y gì đó rồi nên mới sung như vậy :))

anhnangmai

Xe đạp
éc sao rủ nhau đi casting làm diễn viên hết rôi :))

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Ăn uống sinh hoạt như đ/c chủ thớt người ta gọi là hành hạ cái dạ dày, không đau mới lạ.
Ăn trước khi tập thể thao hay vận động nặng ít nhất là 1h nhé.
Điều chỉnh ăn uống sinh hoạt và ăn thức ăn mềm một thời gian là hết thôi.
Thớt hỏi bệnh thành nơi xì pam ác liệt, từ bệnh tật sang casting, khiếp thật!

Silkyblue

Xe hơi
Ăn uống sinh hoạt như đ/c chủ thớt người ta gọi là hành hạ cái dạ dày, không đau mới lạ.
Vui muh, chia sẽ kinh nghiệm để phòng ngừa bệnh tật + xả stress luôn kaka..

congchuagiadao

Xe máy
TOMDUY viết
Vui muh, chia sẽ kinh nghiệm để phòng ngừa bệnh tật + xả stress luôn kaka..
Đồng ý với bác.Thích 4rum của mình vì mọi người đều có thể sẻ chia kinh nghiệm với nhau và nói chuyện với nhau rất thoải mái.Mỗi ý kiến của mình và mỗi kinh nghiệm của mình nếu như giúp mọi người khỏe hơn thì mình vui lắm

Silkyblue

Xe hơi
Đồng ý với bác.Thích 4rum của mình vì mọi người đều có thể sẻ chia kinh nghiệm với nhau và nói chuyện với nhau rất thoải mái.Mỗi ý kiến của mình và mỗi kinh nghiệm của mình nếu như giúp mọi người khỏe hơn thì mình vui lắm
Bác này nói chí phải. Nên cùng nhau chia sẽ kinh nghiệm để giúp nhau khỏe hơn, ko lo bệnh tật, thường xuyên thăm nom diễn đàn và nhất là có sức khỏe để lái xe hihi

chuột 74

Xe điện
các cụ cho e hỏi 2 hôm liền tầm 5h chiều e ăn 1 bát mỳ,sau đó cho cơm nguội vào ăn với nước mỳ và tráng miệng =4-5 múi mít:D
thế là bị đầy bụng khó chịu suốt đêm:( kô bít đây có phải triệu chứng của đau dạ dày kô ạ:((
nhờ các chuyên gia chẩn đoán giúp e với=((

Silkyblue

Xe hơi
các cụ cho e hỏi 2 hôm liền tầm 5h chiều e ăn 1 bát mỳ,sau đó cho cơm nguội vào ăn với nước mỳ và tráng miệng =4-5 múi mít:D
thế là bị đầy bụng khó chịu suốt đêm:( kô bít đây có phải triệu chứng của đau dạ dày kô ạ:((
Chắc tại mít đấy, ăn mít là hay nặng bụng lắm...

Silkyblue

Xe hơi
Mấy bác cho mình hỏi luôn, khi bị viêm dạ dày có cần phải kiêng cữ loại thức ăn gì hay không? Ăn món gì thì hạn chế được bệnh?

MrMap0910

Xe đạp
theo em thì bác nên kiêng món nào nhiều dầu mở á.. kiêng luôn rượu bia, thuốc lá nữa nha bác .

bucminhwa

Xe đạp
Sáng nay mình ăn 1 ổ bánh mì, sau đó đi đá banh, uống tí nước vào dễ mắc ói kinh khủng, hay nôn ọe, bụng thì cứ đau râm ran. hix ko biết phải bị đau bao tử ko nữa. Và mỗi khi sáng thức dậy, súc miệng thì mình hay bị ói, ói ra nước vàng. đây có phải là các dấu hiệu đau bao tử ko vậy các bác
Không biết là do bánh mì hay là do ớt cay quá, nghe đâu là ớt cay cũng bị đau nữa. hix
Mình cũng hay ngồi làm việc với máy tính nên ăn uống rất qua loa, chắc kiểu ăn uống này làm mình đau bao tử quá huhu..
bạn nào từng trải cho mình tí kinh nghiệm nha. có thuốc hay kinh nghiệm dân gian gì xin chỉ giáo giúp mình với ạ
Đa tạ
Eh ngồi vừa xài vi tính là đau bao tử nhá bác, bác ẩu quá, vừa bị đau bao tử vừa đổ bánh mì lên máy tính kiến nó thịt luôn cái máy của bác rồi bác đau thêm cái khác nữa nhá hahahaha bờm quá

Silkyblue

Xe hơi
Eh ngồi vừa xài vi tính là đau bao tử nhá bác, bác ẩu quá, vừa bị đau bao tử vừa đổ bánh mì lên máy tính kiến nó thịt luôn cái máy của bác rồi bác đau thêm cái khác nữa nhá hahahaha bờm quá
Thnks bác nha.. e giờ đau khắp cả người đây bác ạ...

Chỉnh sửa cuối:

congchuagiadao

Xe máy
Giời ơi, bác ơi bác e là e nghi nguyên nhân là do bác ăn chung mì với cơm nguội nha bác. Chứ mít thì ko thể nào làm bụng bác khó tiêu được. Ai không biết thì em nói luôn cho biết nhé. Trong mít còn có chứa nhiều chất phytonutrient (lignans, isoflavones và saponins) rất có lợi cho sức khỏe. Những chất này có đặc tính là chống lại ung thư, tăng huyết áp, viêm loét dạ dày và làm chậm lại tiến trình thoái hóa tế bào để đem lại sự tươi trẻ và sức sống cho làn da...Đấy, em nó tốt vậy cơ mà :D

jungtieuthu

Xe đạp
Mấy bác cho mình hỏi luôn, khi bị viêm dạ dày có cần phải kiêng cữ loại thức ăn gì hay không? Ăn món gì thì hạn chế được bệnh?
Các loại thực phẩm như quả họ chanh cam, cà chua, sốt cà, chocola, rượu và đồ uống có caffein sẽ làm tình trạng dạ dày thêm trầm trọng.
Ăn nhiều hoa quả, rau và ngũ cốc thô, hạn chế chất béo.. sẽ giảm được 20% nguy cơ mắc bệnh dạ dày :D

KingDom

Xe đạp
Bình thường em hay vừa ăn vừa xem tivi có khi đọc báo nữa k biết cái bao tử của em có sao không ta? mấy bác có ai chơi chiêu này giống em không? vừa ăn vừa coi tivi em thấy cơm ngon hơn thì phải á