[Thảo luận] Bị người đi bộ tạt đầu ở đường Đội Cấn

HollowKnight

Xe hơi
Tối hôm qua em vừa làm 5 chai Hà Nội với 3 lạng dê áp chảo cả tảng ở nhà hàng dê núi Thượng Hải Đội Cấn đi ra, trời lạnh và tối, băt đầu depart từ từ nhằm dốc tập lái. Kinh nghiệm uống rồi lái lâu năm nên em đi rất chậm lại vừa khởi hành lúc đó tốc độ chỉ khoảng 10-15 km giờ.

Bỗng đâu có một cặp đi tiền valentine khoác tay nhau trên vỉa hè, gặp gốc cây to, thản nhiên bước luôn xuống đường. Bộp, gương gập vào trong, em vội ngoái lại nhìn, thấy đôi tình nhân vẫn thản nhiên cười và bước đi như chưa hề có chuyện gì xảy ra. Đi tiếp một đoạn, em hạ kính để nắn lại gương thì ôi thôi cái trụ quay đã gãy rời. Nghĩ ức quá mà không làm gì được, mình đi một mình, đánh nhau thì 1 chọi 2. Mà cái chính là có vẻ như đôi đó thậm chí không biết là đánh cùi chỏ bay gương xe mình. Hay mùa rét họ mặc áo dày, còn gương xe mình lại quá mỏng mảnh.

Lại mất mấy trăm K cho mấy ông thợ đổ keo con voi.

NMV

Xe hơi
hay cụ va vào cây xà cừ nhỉ? nếu va vào người mà gãy gương, thì người đó cũng phải đi viện rồi...

noithatkientruc

Xe điện
Em cũng ko tin gương cụ va vào người mà gẫy đc.

HollowKnight

Xe hơi
Chắc chắn là va vào người nhưng vào thế hiểm nên gãy.

Quả này là lần thứ 2 bị như thế. Lần trước đi đi qua chợ, vào ban ngày. Và va vào một bà già đang dắt cháu. Chỗ đó đúng vào tầm cùi chỏ đang vung về phía sau, áo dày, cụ già hơi làu bàu tí, nhưng không phải vì đau mà vì giật mình. Đưa ra thợ chúng nó cắt 1 đoạn ống nhựa tiền phong dán vào bôi tí sáp nến là lại quay tít.

XPQ

Xe cút kít
Riêng người đi bộ thì ta luôn phải chú ý để nhường,tức là chủ động lường trước.Với lỵ chắc bác oóng tí rồi nên bác cũng cẩn thận như đi bộ thành ra nép sát vào lề quá!

new_farmer

Xe container
Có lẽ rụng từ lúc nào rồi giờ va cái rụng hẳn luôn. Mà nếu đánh nhau thì cụ có lợi lắm đấy, thằng ấy nó vừa phải oánh nhau với cụ, vùa phải trông bồ nó. Còn cụ nếu công an phương ra lập biên bản, em dự cụ bị giam xe chắc không đến tháng đâu :D, còn cụ bị giam cũng không đến một đêm đâu ợ =))

EM BE'

Xe đạp
Đúng rồi, đôi kia nó đang mải nghĩ xem là "yêu" như thế nào cho nó chuẩn, hơi đâu lại cố tình bẻ gương của cụ làm gì. Hay gương cụ là gương Hồ Cẩm Đào 8-}

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Gương bác lởm nhể, gương em hôm trước đi ven hồ tây bị nguyên cái gờ tủ đang chở trên xe máy nguược chiều nó táng mà gập quặt vào trong mà chỉ xước tí ti ;)) Em dự là cụ va vào cái gì khác chứ nếu mà va gập gương là đau lắm, làm gì có chuyện ko để ý gì. Có khi người đi bộ còn ngã dúi dụi ấy chứ.

khongten10

Đi bộ
với người đi bộ và đi xe đạp thi phải tránh xa bác a. đôi kia phi thẳng xuống đường mà ko quan sát là sai lè, nhưng mình cẩn thận vẫn hơn. phê bình bác lái xe uống rượu.

Sao Biển

Xe tải
Đôi kia mà gẫy tay thì bác đền ốm, gãy gương là tốt rồi :)

TonHanhGia

Xe hơi
Hì, Trẫm làm thầy cãi hộ đôi Va linh tinh: người đi bộ gặp gốc cây thì phải tránh, nhưng tốc dộ không thay đổi, họ ko phair là phương tien giao thông nên không thể có xinhan. Họ đi bên nhau, vừa đi vừa nói chuyện, nhanh lắm thì cũng với v=3km/h, cụ đi sau, nói là rất chậm nhưng sao không làm chủ được tốc độ để va vào họ. Cụ sai hay họ sai vậy. Cũng may là họ chưa gãy tay hay sứt tai, cụ lại nhẹ tính nên chưa gọi bọn quan tuần của Trẫm ra đấy. Nếu chúng ra Trẫm chắc đêm đó cụ ko ngủ được. Nếu cây Xà cừ ven đường mà nói được hẳn là nó lại đâm đon kiện cụ lên Trẫm ngay từ tối hôm đó. Trẫm mong cụ đi lại cẩn thận hơn, may mắn nhiều hơn, tỉnh táo hơn, chỉ lái xe khi ko có ma men trong người.

Nấm mỡ

Xe điện
Vái cụ chủ thớt cả nón quả "kinh nghiệm diệu lái lâu năm" ^:)^
Nếu li'u phải gương mờ người đi bộ bước vào đầu xe cụ, gẫy mất cản trước thì đúng là bỏ bu :P

meoluoi

Xe điện
Hì, Trẫm làm thầy cãi hộ đôi Va linh tinh: người đi bộ gặp gốc cây thì phải tránh, nhưng tốc dộ không thay đổi, họ ko phair là phương tien giao thông nên không thể có xinhan. Họ đi bên nhau, vừa đi vừa nói chuyện, nhanh lắm thì cũng với v=3km/h, cụ đi sau, nói là rất chậm nhưng sao không làm chủ được tốc độ để va vào họ. Cụ sai hay họ sai vậy. Cũng may là họ chưa gãy tay hay sứt tai, cụ lại nhẹ tính nên chưa gọi bọn quan tuần của Trẫm ra đấy. Nếu chúng ra Trẫm chắc đêm đó cụ ko ngủ được. Nếu cây Xà cừ ven đường mà nói được hẳn là nó lại đâm đon kiện cụ lên Trẫm ngay từ tối hôm đó. Trẫm mong cụ đi lại cẩn thận hơn, may mắn nhiều hơn, tỉnh táo hơn, chỉ lái xe khi ko có ma men trong người.
May mà không vào cản trước

HUNGSMUN

Xe container
ÔI...cứ tưởng có một mình em uống xong rồi lái...hóa ra còn có cả bác chue thớt nữa...8-x Nguy hiểm quá!

Accent1110

Xe tăng
E nghĩ cụ đâm vào cây thôi, chứ nếu vào người thì chắc người còn đau hơn xe chứ