[Thảo luận] Bị người đi bộ tạt đầu ở đường Đội Cấn

Emchaien

Xe buýt
Phê bình cụ vì để riệu lái nhá :D

bảo châu

Xe điện
Hôm qua em đi chỗ Hồ Gươm - Lê Thái Tổ cũng thế, đường đông quá, em thì đang dừng đèn đỏ, một đôi đi va linh tinh đi xe máy luồn lách đi lên trên, khuỷu tay cô bé ngồi sau cũng làm lật gương phải V2 em ra ngoài, xong cứ lờ đi như không có chuyện gì xảy ra, dừng xe lên phía trên xe em. Một bác đi 2B đằng sau thấy thế bẻ gương lại hộ em. Em cũng chưa kiểm tra lại xem có bị củ gương có gãy như của bác chủ thớt không. :(

OmegaO9

Xe container
Tối hôm qua em vừa làm 5 chai Hà Nội với 3 lạng dê áp chảo cả tảng ở nhà hàng dê núi Thượng Hải Đội Cấn đi ra, trời lạnh và tối, băt đầu depart từ từ nhằm dốc tập lái. Kinh nghiệm uống rồi lái lâu năm nên em đi rất chậm lại vừa khởi hành lúc đó tốc độ chỉ khoảng 10-15 km giờ.

Bỗng đâu có một cặp đi tiền valentine khoác tay nhau trên vỉa hè, gặp gốc cây to, thản nhiên bước luôn xuống đường. Bộp, gương gập vào trong, em vội ngoái lại nhìn, thấy đôi tình nhân vẫn thản nhiên cười và bước đi như chưa hề có chuyện gì xảy ra. Đi tiếp một đoạn, em hạ kính để nắn lại gương thì ôi thôi cái trụ quay đã gãy rời. Nghĩ ức quá mà không làm gì được, mình đi một mình, đánh nhau thì 1 chọi 2. Mà cái chính là có vẻ như đôi đó thậm chí không biết là đánh cùi chỏ bay gương xe mình. Hay mùa rét họ mặc áo dày, còn gương xe mình lại quá mỏng mảnh.

Lại mất mấy trăm K cho mấy ông thợ đổ keo con voi.
Cụ làm 5 chai HN thì cũng gọi là uống vừa đủ,nhất là khi cụ lại làm 3 lạng dê nữa thì lúc đó cụ lái xe phải tính táo chứ không hề biêng biêng.Nhưng nếu cụ bị người đi bộ kia thúc cùi chỏ thì hẳn là họ cố tình vì có lẽ cụ đi sát họ quá.Thường thì gương chiếu hậu gập điện mà bẻ ngược lại,tức là lực tác động từ phía mặt gương chiếu hậu về phía trước với một lực vừa đủ để làm gương quặt lại thì chưa chắc đã gãy,trừ khi là quá mạnh.

anatagasuki

Xe tải
Đúng rồi, đôi kia nó đang mải nghĩ xem là "yêu" như thế nào cho nó chuẩn, hơi đâu lại cố tình bẻ gương của cụ làm gì. Hay gương cụ là gương Hồ Cẩm Đào 8-}
em cũng dự như cụ

Tribute

Xe container
Em thấy nhiều cụ đi cũng ẩu, cứ đi sát vào mấy chị xe đạp, mấy ông đi bộ cạnh đường thế nào cũng có ngày ăn đòn (nhất là mấy cụ già). Các cụ nên nhớ là các phương tiện (kể cả căng hải) đều có dao động ngang khi di chuyển nhá. Em nhớ trước đây có 1 tài liệu nào đó phân tích dao động ngang của xe đạp, xe máy, người đi bộ nên khi mình đi bên cạnh họ là phải giữ 1 khoảng cách an toàn và phải cảnh báo cho họ biết là mình đang tiến đến song song với họ.

master89

Xe hơi
Khổ thận cụ chủ thớt lại mất tiền rùi :|....

Loong Phoong

Xe điện
họ đang lãng mạn mà bác 8-}

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Em ko tin là va vào người mà gãy củ ngương được., chắc cụ chủ thớt riệu nó lái trước đấy va vào đâu đấy ko để ý đến lúc va vào người mới sờ đến thì bảo thế thôi.

HollowKnight

Xe hơi
Có thể cái củ gương đã được phục chế hoàn nguyên bằng ống nhựa Tiền Phong, tuy có cứng nhưng ròn nên lực tác động hơi lệch trục là tèo ngay. Một lần em bị quệt gương vào gương 1 xe Mẹc đang đỗ (đỗ láo, không đèn tín hiệu, sát ngã tư cách dưới 5m, đè vạch dành cho người đi bộ) Em chạy tầm 30km giờ, gương Mẹc gập ngược chiều, gương em gập xuôi chiều. Xuống cãi nhau một hồi, gương Mẹc vỗ bộp cái lại nguyễn y vân, còn gương em lủng lẳng. Cãi nhau thì hòa, nhưng kinh tế em bị thiệt hại 200K.

Còn kinh nghiệm diệu lái thì là thế này ạ:

Tàn tiệc, cảm thấy không uống được nữa, hơi phê rồi nhưng vẫn nhìn được đường, chưa xoắn quẩy, chưa bị kích động hay quá hưng phấn vẫn có thể lái xe khoảng 30 phút nữa thì nên đi về là vừa. Luôn nhớ đi chậm hơn bình thường.

Cá nhân em thấy diệu lái không nguy hiểm bằng ngủ gật.

CuTiVoDich

Xe điện
"bị người đi bộ tạt đầu" em giật hết cả mình=))
Chắc cụ phệt vào đâu đấy chứ bình thường va chạm nhẹ gương lật ngược hay lật xuôi thò tay kéo về lại hoạt động bt mà.
Cụ mà quệt vào 2 thanh niên kia gãy được gương thì các chú ấy không cười nhăn nhở được thế đâu:)

nam-misu

Xe điện
Thôi coi như lệ phí nộp phạt cho cái tội "rệu lái xe" cụ chủ thớt ạ!X_X

Dogia

Xe điện
Tối hôm qua em vừa làm 5 chai Hà Nội với 3 lạng dê áp chảo cả tảng ở nhà hàng dê núi Thượng Hải Đội Cấn đi ra, trời lạnh và tối, băt đầu depart từ từ nhằm dốc tập lái. Kinh nghiệm uống rồi lái lâu năm nên em đi rất chậm lại vừa khởi hành lúc đó tốc độ chỉ khoảng 10-15 km giờ.

Bỗng đâu có một cặp đi tiền valentine khoác tay nhau trên vỉa hè, gặp gốc cây to, thản nhiên bước luôn xuống đường. Bộp, gương gập vào trong, em vội ngoái lại nhìn, thấy đôi tình nhân vẫn thản nhiên cười và bước đi như chưa hề có chuyện gì xảy ra. Đi tiếp một đoạn, em hạ kính để nắn lại gương thì ôi thôi cái trụ quay đã gãy rời. Nghĩ ức quá mà không làm gì được, mình đi một mình, đánh nhau thì 1 chọi 2. Mà cái chính là có vẻ như đôi đó thậm chí không biết là đánh cùi chỏ bay gương xe mình. Hay mùa rét họ mặc áo dày, còn gương xe mình lại quá mỏng mảnh.

Lại mất mấy trăm K cho mấy ông thợ đổ keo con voi.
Cái này là em nể kụ rồi đới :))

Xe tải 1 ton

Xe đạp
Em là em dự nó cũng gần gục rồi, có vết nên giờ chạm cái là đi luôn.

Ngua

Xe buýt
Thế ra là cụ đấy hở!

Hôm đó rõ là em đi 1 mình, cụ nhìn thế nào thành những 1 đôi?

Gặp cái gốc cây, em vừa định xuống đường thì nghe phía sau có tiếng xe nên lại bật lên lại.

Nghe rắc 1 tiếng rất ngọt, tiến đến sát gốc cây xem kỹ thì chỉ thấy trầy 1 tý vỏ bên ngoài.