[Funland] Bị ngân hàng thu xe sau 2 năm mua xe tại Salon. Liệu em có mất trắng không CCCM

1. Chắc chắn đăng ký xe là fake.
2. Cụ mua nhưng không sang tên thì phải chấp nhận rủi ro thôi.

chuyện chủ xe đi vay ngân hàng nhưng báo mất để làm lại đăng ký xe là không thể làm được vì:
1. Toàn bộ hồ sơ gốc liên quan đến nguồn gốc xe nằm trong kho ngân hàng
2. Thông tin thế chấp đã nằm trong dữ liệu trung tâm đăng ký giao dịch bảo đảm động sản. Cụ thậm chí thích có thể tra online được theo số khung.
Nó báo mất làm lại đăng ký từ trước khi thế chấp ngân hàng cụ ạ.

Lái xe máy

Xe tăng
Vụ này chắc chắn cả chủ thớt và Salon đều bị lừa. Chủ xe cũ mới là nhân vật chủ chốt. Do bí bách về tiền nên làm liều bất chấp. Khai báo mất giấy tờ xe, xin cấp lại. Đem xe thế chấp NH vay 300tr. Tiếp lại đem xe bán cho salon. 2 ĐK xe đều thật. Chỉ có điều hàng năm NH đều kiểm tra tình trạng xe để đánh giá tài sản và bắt mua bảo hiểm, nhưng nếu quen thân nhân viên NH thì họ sẽ ko đến trực tiếp kiểm tra xe, chỉ yêu cầu chụp ảnh gửi qua zalo. Đây là kẽ hở lớn cho bọn lừa đảo( ảnh chụp nhiều kiểu, nhiều địa điểm để lưu lại đối phó). Hàng tháng chủ xe vẫn trả góp đủ NH. Nay không trả được nữa thì lòi đuôi chuột. Còn nếu vẫn có khả năng trả được thì không sao ( vì vừa vay được 300tr, vừa bán được xe hơn 100tr cơ mà)
Lừa thế nào đc ông Salon. Kể cả cụ thớt cũng quái đấy. Chả qua đang xem có cửa nào để lật thôi.

toimuondie

Xe container
Xe tầm 250 tr đổ xuống, nhiều người ko sáng tên, công chứng, cụ ạ. Chính em là một thí dụ... Hồi 2008, em mua một con xe cũ giá 80 tr (tầm 150 tr bây giờ), chỉ làm giấy viết tay, cam kết này nọ... Đến năm 2011, em bán con xe ấy đi với giá 60-65 tr gì đó, cũng chỉ làm giấy viết tay... Năm đó em lại mua một con xe cũ khác với giá 135 tr (chắc tầm 200 tr bây giờ), cũng chỉ làm giấy viết tay... Đến 2017, em bán con xe cũ đó đi với giá 75 tr, cũng chỉ làm giấy viết tay...
Năm 2017 em mua 1 con xe 75 triệu bằng giấy viết tay, vớ vẩn là xe cụ.
2019 em bán 50 triệu cũng viết tay.

Racehorse206

Xe tăng
Có khi nào chủ thớt biết thừa là xe có đăng kí giả do xe rẻ nên cứ mua, đến lúc ngân hàng đòi xe thì bí quá đến đòi salon đền

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lừa thế nào đc ông Salon. Kể cả cụ thớt cũng quái đấy. Chả qua đang xem có cửa nào để lật thôi.
chuẩn đấy ạ, e thấy còn quay phim ghi âm giao dịch lúc mua cách đây 2 năm thì cung k p bình thường, bt giao dịch có ai quay phim hay ghi âm đâu rõ ràng là cũng có mùi rồi

xecuuho

Xe đạp
Nhìn nick của cụ Đóng cửa nhẹ tay như thế này chắc 2 năm trc cụ lên Hn mua cái xe này để chạy Grap rồi. Xe của cụ mua khả năng cao là xe đã bị cắm ngân hàng, chủ củ báo mất đăng ký và làm lại đăng ký khác rồi bán cho salon, khả năng cao là salon cũng ko biết.
- Đăng ký của cụ cũng là đăng ký xịn chứ ko phải là đăng ký giả đâu, chẳng qua đây là đăng ký thứ 2, còn đăng ký thứ 1 thì ngân hàng đang cầm thôi

Mít tố nữ

Xe tăng
Nhìn nick của cụ Đóng cửa nhẹ tay như thế này chắc 2 năm trc cụ lên Hn mua cái xe này để chạy Grap rồi. Xe của cụ mua khả năng cao là xe đã bị cắm ngân hàng, chủ củ báo mất đăng ký và làm lại đăng ký khác rồi bán cho salon, khả năng cao là salon cũng ko biết.
- Đăng ký của cụ cũng là đăng ký xịn chứ ko phải là đăng ký giả đâu, chẳng qua đây là đăng ký thứ 2, còn đăng ký thứ 1 thì ngân hàng đang cầm thôi
Em thấy đăng ký xe máy thì cấp lại lần 2 đều có đóng dấu cấp lại lần 2 , không biết ô tô có vậy không?

DoDaT.A

Xe buýt
Tiếc cái biển thì hợp đồng ủy quyền công chứng.
Giờ cứ gõ gara là ra

KoThich

Xe buýt
1/ xe trị giá thực 185 tr, Bank định giá 300 tr
2/ Bank như thánh, biết đc tài sản đang ở đâu để xiết
3/ rồi nữa, bác thớt ngoan ngoãn dâng hiến đưa xe cho Bank khi bị đòi, chỉ lên mạng oán than

echnikj

Xe container
Tôi không hiểu khi ấy cụ nghĩ gì mà không đi công chứng.
Cái xe ô tô 185 củ, một món tiền to chứ có phải 3-4 triệu đâu mà làm giấy tay. Huống gì cái xe ô tô nó liên quan đến rất nhiều vấn đề, xe tai nạn này, xe ăn cắp này, xe tang vật vụ án này..., lắm thứ phải kiểm tra, phải cẩn thận.
Đây cụ bỏ tiền to ra mua cái xe mà còn không thèm quan tâm ai là chủ xe. Người kí bán cho cụ không phải chủ xe thì họ làm gì có quyền bán? Nếu cụ làm đúng luật, đi công chứng hợp đồng (không cần sang tên) thì đã biết xe cắm ngân hàng.
Mà cơ bản là mua bán cái gì có giá 10 củ trở lên là phải chính chủ đứng bán. Chứ mua qua mua lại, dẫm phải đinh có ngày.
Thằng nhỏ cháu mua cái xe máy đi làm. Có 4,5 củ nên viết giấy tay, trao tiền là xong. Ai dè là thằng bán nó lừa, nó mượn xe của con chị, bán lậu xong về bảo chị mất xe. Con chị ra báo phường, lình xình thế nào túm được cái xe, thằng cháu mất luôn 4,5 củ mà còn bị công an hành cho mấy ngày. Em mới bảo nó lần sau đừng có ngu, cứ chính chủ đứng bán thì mua chứ mua tù mù kiểu này thì khi gặp chuyện chả ai bảo vệ được.
Thế nên không phải cụ gà mờ. Mà cụ bị sao em cũng không hiểu nổi. Chứ em chả thấy ai mua xe ô tô mà không ra công chứng hợp đồng hết. Mấy đồng bạc chứ bảo nhiều đâu.
Không truy lại được thằng bán xe để đòi tiền hả cụ?

Dở người

Xe điện
Không truy lại được thằng bán xe để đòi tiền hả cụ?
Không cụ.
Công an không can thiệp vì việc mua bán tự nguyện, cháu em cũng sai luật. Với có 4,5t nhỏ quá, họ khuyên tìm thằng bán lấy lại tiền. Mà tìm đâu được, nó nay đây mốt đó, tìm ra nó mà đòi được tiền cũng hết hơi.
Thế nên em bảo thôi, khỏi tìm. Coi như bài học nhớ đời. Chừa thói mua linh tinh. Mất tiền còn là may, mua xe ăn cắp hay xe gây tai nạn thì còn mang vạ vào thân nữa ấy chứ.

Xe công chứng đây
Cũng coi như là 1 bài học cụ à, may mà xe của em cũng là loại xe cỏ ko đáng giá lắm

BMW R60

Xe tăng
Cháu không nghĩ Salon họ gà như vậy!

Cảm ơn cụ đã quan tâm em. Em mua xe vì nhu cầu cá nhân thôi ạ, vì đợt đấy thường xuyên phải đi đi về về HN-Thanh Hóa nên cũng muốn mua 1 cái cho tiện di chuyển, nhưng gà mờ quá bị salon dắt mũi cụ à. Salon họ biết vụ này, còn thách thức em báo công an nữa ấy cụ

Gét chó

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã quan tâm em. Em mua xe vì nhu cầu cá nhân thôi ạ, vì đợt đấy thường xuyên phải đi đi về về HN-Thanh Hóa nên cũng muốn mua 1 cái cho tiện di chuyển, nhưng gà mờ quá bị salon dắt mũi cụ à. Salon họ biết vụ này, còn thách thức em báo công an nữa ấy cụ
đm bọn salon tình trạng xe giấy tờ ntn , cắm cốp như nào bọn nó biết hết, bọn này nó xác định lùa gà, nếu cụ mua về mà phát hiện sớm quay lại thì bọn nó sẽ nhận lại xe nhưng cắt mất khoảng 50 củ, một con xe như này nó để cù quay vài khách còn hơn bán,.