[Funland] Bị lừa đầu tư.

Xe bọ xít

Xe container
Bẩm cccm em có 1 chút chuyện cần nhờ các cụ tư vấn ạ. Chuyện thế này đầu năm 2020 em có đầu tư cho người quen 1 khoản là 800 triệu. Vì tin tưởng nên em làm giấy góp vốn vào công ty chứ không đánh giá tình hình tài chính của công ty. Bạn em là giám đốc nói cty kinh doanh thiếu vốn chứ không nợ nần gì, do làm thương mại, mối sẵn rồi chỉ lấy tiền mua hàng để chuyển cho đối tác, đối tác thanh toán ngay nên mọi thứ đều Ok. Gần đây em mới phát hiện ra trước đó bạn em nợ nhà cung cấp 1 tỷ, do nó lấy tiền doanh thu đánh bạc giờ hết tiền rồi. Khoản em góp vốn thực chất đã trả ngay cho nhà cung cấp, và từ lúc đó đến nay cty không làm ăn được gì cả, khách hàng cũng loại công ty khỏi danh sách nhà cung cấp.
Em đến đòi mà không được, nó lại còn thái độ thách thức. Bây giờ em tức quá mà không biết trường hợp này có kiện được tội lừa đảo, chiếm đoạt tài sản không hay là chỉ có nước quỳ xin trả nợ nữa. Cccm có cao kiến gì giúp em với ạ. 😓 Sắp tết rồi vợ chồng em làm kỹ thuật tích 6 năm mới được chút $, tưởng covid rút ra kiếm ít tiền mà giờ thành tan hoang luôn.
Chắc Cụ đầu tư theo như trình chém gió của thằng bạn. Bọn Dám đốc này nó mà chém thì tiền tấn tiền tỷ với nó chúng nó nhỏ như cốc caffe thôi

IP man

Xe lăn

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

quangsot

Xe lăn
Nếu góp vốn theo phương án mua hàng rồi bán thì đúng là lời ăn lỗ chịu thật. Nhưng nếu huy động tiền chỉ để trả nợ mà không kinh doanh thì vẫn có thể bị khởi tố tội lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Thihoc

Xe đạp
Chắc Cụ đầu tư theo như trình chém gió của thằng bạn. Bọn Dám đốc này nó mà chém thì tiền tấn tiền tỷ với nó chúng nó nhỏ như cốc caffe thôi
Vâng. Chơi với nhau lâu, trước nó khó em giúp mấy lần nhưng chục triệu đổ lại thôi. Giờ thấy nó nhà cao cửa đẹp, bảo nhớ ơn mình ngày xưa hay giúp mà nó đang kinh doanh mảng khác to hơn nên thiếu vốn. Em nhẹ dạ nên tin tưởng, nghĩ nó giàu thế 800 triệu của mình đáng bao nhiêu. Ai ngờ lại cờ bạc nát thế. Haizz.

hoangduc.sbr

Xe container
Cay đắng nhỉ, bạn bè chó má thật. Em từng phản bội bạn (lúc còn nhỏ) và sau này cũng bị bạn phản bội (khi đã lớn) nên hiểu phần nào cảm giác cụ chủ.
Mất $ tích góp vậy tiếc lắm chứ nhưng hãy tưởng tượng mọi chuyện có thể xấu hơn liên quan đến thân thể, tính mạng, pháp luật nếu cụ ko kiềm chế đc mà làm chuyện j đó sai lầm.
Đây chính là 1 trong những cái hạn lớn của đời cụ, vốn + lãi thu về sẽ là bài học để sau này tránh đc những cái hạn lớn hơn về tình và tiền.
X.định là ko đòi đc và cụ cũng nên làm 1 tus bóc phốt thằng kia lên FB, Zalo cho những bạn chung của cả 2 đều biết. Ít nhất cũng phải "lại quả" cho nó như vậy.

Thihoc

Xe đạp
Cay đắng nhỉ, bạn bè chó má thật. Em từng phản bội bạn (lúc còn nhỏ) và sau này cũng bị bạn phản bội (khi đã lớn) nên hiểu phần nào cảm giác cụ chủ.
Mất $ tích góp vậy tiếc lắm chứ nhưng hãy tưởng tượng mọi chuyện có thể xấu hơn liên quan đến thân thể, tính mạng, pháp luật nếu cụ ko kiềm chế đc mà làm chuyện j đó sai lầm.
Đây chính là 1 trong những cái hạn lớn của đời cụ, vốn + lãi thu về sẽ là bài học để sau này tránh đc những cái hạn lớn hơn về tình và tiền.
X.định là ko đòi đc và cụ cũng nên làm 1 tus bóc phốt thằng kia lên FB, Zalo cho những bạn chung của cả 2 đều biết. Ít nhất cũng phải "lại quả" cho nó như vậy.
Phốt thì em cũng không muốn chơi, phiền hà lắm cụ. Thôi thì báo bạn bè xung quanh tránh nó ra là được.

FeAuto

Xe tải
Mọi cú lừa đều được xây dựng bằng lòng tin, lòng tin càng lớn cú lừa càng to. Chia buồn với cụ.

barca6996

Xe container
Chủ thớt cũng vì lời hứa lãi suất 20%/năm thôi, gấp 3 lần lãi ngân hàng

khonglamgi

Xe tải
Phốt thì em cũng không muốn chơi, phiền hà lắm cụ. Thôi thì báo bạn bè xung quanh tránh nó ra là được.
Thế cụ thử xử lý theo phương án tham gia hỗ trợ kinh doanh hoặc đích thân cụ vào làm xem tình hình có khá lên ko? Chả lẽ chịu mất trắng gần tỷ? Mình cũng phải tìm cách mà vực lại chứ giờ ngồi chê trách cũng k giải quyết đc gì. Em cũng dính mấy vụ rồi tuy ko nhiều như cụ nhưng cuối cùng cũng phải tìm ra cách để giải quyết. Kết quả tuy ko như mong đợi nhưng ít nhất nó đỡ thiệt hại về tinh thần và tài sản hơn. Chuyện gì cũng có cách g.q. Qtrong là có muốn g.q hay ko.

Thihoc

Xe đạp
Thế cụ thử xử lý theo phương án tham gia hỗ trợ kinh doanh hoặc đích thân cụ vào làm xem tình hình có khá lên ko? Chả lẽ chịu mất trắng gần tỷ? Mình cũng phải tìm cách mà vực lại chứ giờ ngồi chê trách cũng k giải quyết đc gì. Em cũng dính mấy vụ rồi tuy ko nhiều như cụ nhưng cuối cùng cũng phải tìm ra cách để giải quyết. Kết quả tuy ko như mong đợi nhưng ít nhất nó đỡ thiệt hại về tinh thần và tài sản hơn. Chuyện gì cũng có cách g.q. Qtrong là có muốn g.q hay ko.
Vâng. Cũng phải vậy cụ à.

khonglamgi

Xe tải
Vâng. Cũng phải vậy cụ à.
Vâng chấp nhận sự thật nó là như thế. Mình cố gắng làm rồi dần dần mình sẽ tự nhìn thấy đường thấy lối mà đi thôi. Ko cách này thì cách khác. Tiền đi liền khúc ruột chứ cụ :D. Chúc cụ suôn sẻ

missto

Xe buýt
Cụ đầu tư ntn là tèo rồi. Anh em còn chẳng xong huống chi bạn bè.

Vasa

Xe buýt
Góp vốn, lồ ăn lỗ chịu thôi cụ

vieteuro

Xe container
Thời buổi này làm cái gì lãi hơn 20% để trả cho cụ 20% tiền lời nhỉ
Chắc chỉ có đánh bạc
Mà nó đánh bạc lại thua =))

Kieuthinh3009

Xe máy
Cụ quay vào ô mất trắng rồi thuê luật sư tư vấn thôi

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nó hứa với em là 20% 1 năm thôi cụ. Do lãi NH xuống thấp quá + việc làm không ra tiền nên em mới sót ruột mà đầu tư.
Kinh doanh gì giai đoạn này mà lời được 20% vậy cụ?