[Funland] Bị lừa đầu tư.

Vivuvip

Xe buýt
Bị lừa tiền thường do yếu tố quen biết, quen thân nhau gây ra. Em cũng có thằng bạn học phổ thông, 1 ngày đẹp trời hỏi vay nóng 1 tuần có chút việc. Nghĩ bạn bè thân thiết xuất tiền trợ giúp trong nốt nhạc. Vậy mà giờ đã 2 năm mà nhiều lần mình gọi điện chỉ để hỏi nó khỏe không mà nó cũng lảng tránh không nghe máy. Haiza! đời vậy đó!

ngu ngơ

Xe điện
Bẩm cccm em có 1 chút chuyện cần nhờ các cụ tư vấn ạ. Chuyện thế này đầu năm 2020 em có đầu tư cho người quen 1 khoản là 800 triệu. Vì tin tưởng nên em làm giấy góp vốn vào công ty chứ không đánh giá tình hình tài chính của công ty. Bạn em là giám đốc nói cty kinh doanh thiếu vốn chứ không nợ nần gì, do làm thương mại, mối sẵn rồi chỉ lấy tiền mua hàng để chuyển cho đối tác, đối tác thanh toán ngay nên mọi thứ đều Ok. Gần đây em mới phát hiện ra trước đó bạn em nợ nhà cung cấp 1 tỷ, do nó lấy tiền doanh thu đánh bạc giờ hết tiền rồi. Khoản em góp vốn thực chất đã trả ngay cho nhà cung cấp, và từ lúc đó đến nay cty không làm ăn được gì cả, khách hàng cũng loại công ty khỏi danh sách nhà cung cấp.
Em đến đòi mà không được, nó lại còn thái độ thách thức. Bây giờ em tức quá mà không biết trường hợp này có kiện được tội lừa đảo, chiếm đoạt tài sản không hay là chỉ có nước quỳ xin trả nợ nữa. Cccm có cao kiến gì giúp em với ạ. 😓 Sắp tết rồi vợ chồng em làm kỹ thuật tích 6 năm mới được chút $, tưởng covid rút ra kiếm ít tiền mà giờ thành tan hoang luôn.
Coi như bài học thôi, góp vốn như cụ có khác gì đưa tiền cho người ta tiêu. Bạn bè và người thân đừng bao giờ cho vay mượn, dính tới tiền kiểu gì cũng tan đàn xẻ nghé.

holland

Xe tăng
Bị lừa tiền thường do yếu tố quen biết, quen thân nhau gây ra. Em cũng có thằng bạn học phổ thông, 1 ngày đẹp trời hỏi vay nóng 1 tuần có chút việc. Nghĩ bạn bè thân thiết xuất tiền trợ giúp trong nốt nhạc. Vậy mà giờ đã 2 năm mà nhiều lần mình gọi điện chỉ để hỏi nó khỏe không mà nó cũng lảng tránh không nghe máy. Haiza! đời vậy đó!
Không chovay thì kêu hẹp hòi mà cho vay bị thế này. Toàn bạn bè khốn nạn.

filmonline

Xe điện
Cái này gần giống như chơi cổ phiếu, mua lúc tưởng cty có lãi, đến cuối năm nó báo lỗ, cổ chứng thành mớ giấy lộn.
Đôi khi chuyện thật như đùa, đùa như thậ, ca của cụ chủ khoai phết.