[Funland] Bị lên "mắt cá", xử lý thế nào BS ơi????

Lấy dao lam cắt phần lồi lên, sau đó lấy nhíp nhổ hết chân của cái mụn. Chắc chắn là khỏi nhưng mà phải chuẩn bị bông, cồn để cầm máu, sẽ chảy nhiều máu đấy ạ.
chuẩn đấy ạ, nhưng hơi đau tí mà quan trọng nhất là phải nhổ hết chân

Lê Chon goang

Xe tải
Cụ vào Viện Da Liễu Trung Ương. Cắt bằng laser ấy. Nhẹ nhàng mà giải quyết nhanh gọn.Giá khoảng 200k. Cái này là do HPV gây nên.
Chuẩn đới Cụ ợ. Loại HPV này có nhiều type khác nhau, có loại thì hay gây nên Ung thư cổ tử cung ở Phụ nữ. Có loại chỉ gây mụn cóc lành tính trên da....Nhưng quan trọng nhất là ở cơ địa suy giảm MD thì dễ bị Ung thư lắm.

trang1912

Xe tải

nakata8686

Xe tải
Lấy dao lam cắt phần lồi lên, sau đó lấy nhíp nhổ hết chân của cái mụn. Chắc chắn là khỏi nhưng mà phải chuẩn bị bông, cồn để cầm máu, sẽ chảy nhiều máu đấy ạ.
vẫn ko khỏi đâu cụ ạ em có lần to quá phải tiểu phẫu khâu mấy mũi nhưng vẫn lên chích đi chích lại mấy lần mà chưa khỉ . Giở lại lên , bác nào có phương cách nào giúp em với

iwate

Xe buýt
Cách đây 20 năm em cũng bị như thế này cứ cắt lại mọc, rất khó chịu nhưng phải chịu. Mấy lần vào chích tại bệnh viện Đống Đa sau lại mọc ở chỗ khác. Thế rồi có người mách và em nhắm mắt làm liều cắt đầu cái mắt cá đi, lấy xà phòng bột và trộn với vôi tôi vo viên bằng hạt ngô rồi đắp vào đầu mụn cá, lấy băng dính y tế dán lại. Ngày hôm sau lột băng dính ra thấy rất rát và xuất hiện cái hố rất sâu nhưng tất nhiên là cái mụn cá kia và chân của nó không còn nữa. Sau lần đó đến tận bây giờ em không bị tái lại bệnh này. Nếu các cụ can đảm và liều thì làm thử, còn ngồi kê chân mà nhổ thì đau lắm không chịu nổi đâu.

Mrh1p

Xe hơi
Cái này có phải là " giánh" ko các cụ nhỉ?

donfx

Xe buýt
Em cũng bị ở đầu đốt ngón tay cái. Cứ cắt nó lại mọc. Ở lần cắt cuối, em được mách chữa mẹo: đi viếng đám tang, may quá lần đó đi viéng bố thằng bạn, rồi: khấn cụ... mang hộ con cái mụn ... này đi... Thế mà nó biến tiêu luôn... hix, khó tin nhưng mà em làm thực đó.

Mrh1p

Xe hơi
Em cũng bị ở đầu đốt ngón tay cái. Cứ cắt nó lại mọc. Ở lần cắt cuối, em được mách chữa mẹo: đi viếng đám tang, may quá lần đó đi viéng bố thằng bạn, rồi: khấn cụ... mang hộ con cái mụn ... này đi... Thế mà nó biến tiêu luôn... hix, khó tin nhưng mà em làm thực đó.
Em cũng nghe mẹ em nói chuyện này rồi cụ. Chưng mà chắc cụ chém. Làm gì có chuyện đó dc :)

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Xử lý Mắt Cá Tay ở VIETVOIZ 8-x
(bác bác sĩ Vịt Xanh thực hiện)

[video=youtube;hjSzBQBuODk]http://www.youtube.com/watch?v=hjSzBQBuODk&feature=plcp[/video]

daicabk

Đi bộ
hic. giờ chả nhà thuốc nào bán Duofilm nữa, hỏi chỗ nào cũng không có, cụ nào có không để lại cho e với ạ

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Xử lý Mắt Cá Tay ở VIETVOIZ 8-x
(bác bác sĩ Vịt Xanh thực hiện)

[video=youtube;hjSzBQBuODk]http://www.youtube.com/watch?v=hjSzBQBuODk&feature=plcp[/video]
Thằng Béo nhà kon mụ Vòi đút tay vào chỗ bửn quá xong không chịu rửa mới nên nông nỗi í đới.
Tởm quá đi cơ :P

cutoe2004

Xe hơi
Phải PT cụ ạ. Tiểu phẫu thôi. 15p. Cụ thích làm bẩu em. Em đến tận giường

Má Lúm

Xe tăng
hx, lão sói em bị y như cụ, do đá vào chân chống xe máy. Em cũng hỏi han các kiểu diễn đàn thì thấy có 2 loại thuốc bôi. Nhưng thuốc ấy họ bảo hết vài năm rồi :-ss
sau hỏi 1 hiệu thuốc ở Phương Mai thì họ bảo có thuốc ngoại, 350k, em cũng mua cho lão í bôi mà 3 tuần rùi chưa thấy khỏi hẳn, có thấy mềm và mỏng hơn trc.
Tại em sợ đau nên cứ nghĩ vào bệnh viện cắt sẽ đau lắm :)) nghĩ lão ấy cũng sợ như mình :))

Má Lúm

Xe tăng
hic. giờ chả nhà thuốc nào bán Duofilm nữa, hỏi chỗ nào cũng không có, cụ nào có không để lại cho e với ạ
đóa, sói em đang bôi cái này đóa, cụ ra hỏi 1 lượt ở Phương Mai sẽ có đấy, :D

Muon_biet

Xe cút kít
E cũng bị "mắt cá" ở ngón tay trỏ vào năm 1982, rất vướng vứu và đau nhói khi vô tình chạm phải vật gì vào mắt cá. E cứ phải lấy dao gọt bớt khi nó to lên. Một hôm vô tình vừa gọt xong mắt cá, E lại lau xe đạp và tra dầu vào xích. Chẳng hiểu sao, dầu bẩn dính vào tay và thấm sâu vào các thớ của mắt cá nên mắt cá màu thâm đen sau khi rửa tay bằng xà phòng. E cứ để vậy, vì cố rửa cũng chả sạch. Được khoảng 6 hoặc 7 hôm gì đấy, E lấy tay rút được từng thớ sợi của mắt cá ra từ tận sâu đến chân mắt cá và khỏi tiệt luôn từ đấy. Lao động cần cù chăm chỉ phải chăng là cách chữa mắt cá hiệu quả?

trantienlc

Xe buýt
E cũng đang bị mắt cá ở gan bàn chân mọi hôm vẫn tennis đều mấy hôm nay đau quá, đi làm về nghồi ở nhà Ko chơi được chán quá, em đang định đi phẫu thuật nhưng không biết làm ở chỗ nào cho đỡ đau nhanh khỏi, chứ chiều đến nghồi ở nhà khéo điên mất :-o
Em nhờ các cụ chỉ giúp e chỗ phẫu thuật nào uy tín, e xin hầu rượu ạ!

malia

Xe máy
Chắc cụ ấy ko dám làm theo đâu ạ. Nghe cái từ nhiềumaus đã thấy ghê òi.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Hơ, nhiều bác mất xiền mà không khỏi, e bị 1 lần, e lấy bấm móng bấm da xung quanh đi 1 chút, rồi e lấy kim khêu cái chỗ mắt cá đấy ra, quả thật khá đau, nhìn cái chân tua tủa của nó mà tởn, tiếp theo e lấy nhíp gắp chân nó ra, mỗi hôm 1 ít, khá đau và nhói, e cứ làm như thế độ 15 -30 ngày thì nó bị chết chân, khô thành cục, e lấy tay cậy nó ra, thế là hết, cháu e bị cũng được e nhể như thế và cũng hết, làm như e hơi kì công và mất nhìu máu, nhưng e lại thích nhể chết cái mắt cá :D
Trước em cũng bị ở tay mấy nốt như hạt đậu xanh. sau một lần cắt gọt và túm giật nó lên được một mảng, hết chân lên trông như cụm lúa ấy.
Máu chảy nhiều, băng lại, mấy ngày lành thì khỏi được cái mụn đó. Thế là em lên kế hoạch chiến dần từng cái một. Nói chung là hơi đau, máu chạy nhưng được cái là hết luôn. Cụ nào làm như vậy là được, phải nhổ hết chân lên, nó sát vào phần thịt luôn. như lột da ấy.
Có cách nào đỡ mau me hơn thì tốt. Bệnh này là do virus HIP gì đó cũng lây đấy, nhưng chắc kho lây. nên nếu bị một mụn dễ bị mọc lan lắm

HoangNoLX

Xe hơi
Em trước cũng bị một mụn ở phần vân tay. Lấy dao rạch được đến khi chảy máu thì đau quá không làm tiếp được nữa nên cứ để thế. Về sau càng ngày nó càng đau, động vào là nhói lên. Sau em ra viện da liễu vào đốt vèo một cái là hết. Thịt cháy thơm lừng.
Người ta đốt thì như này: Đầu tiên là làm một liều thuốc tê vào chỗ cần đốt, sau đó bác sĩ một tay cầm cái mũi gì như mũi hàn ấy, tay kia cầm ống xịt khí (chả biết khí gì). Đại loại là xịt khí vào cái kim kia thì kim loại nó cháy, đốt hết thịt và bay hơi luôn.
Đốt xong thì bs kê thuốc, nhưng chả cần mua cũng được, băng bó rồi về.
May nhờ có đứa bạn nên chui thẳng vào đốt luôn và đưa tiền cho bs, vừa ko phải đợi, ko phải khám, ko phải ký giấy đồng ý điều trị và tiết kiệm được cả tiền.