[Funland] Bị lên "mắt cá", xử lý thế nào BS ơi????

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Hơ, nhiều bác mất xiền mà không khỏi, e bị 1 lần, e lấy bấm móng bấm da xung quanh đi 1 chút, rồi e lấy kim khêu cái chỗ mắt cá đấy ra, quả thật khá đau, nhìn cái chân tua tủa của nó mà tởn, tiếp theo e lấy nhíp gắp chân nó ra, mỗi hôm 1 ít, khá đau và nhói, e cứ làm như thế độ 15 -30 ngày thì nó bị chết chân, khô thành cục, e lấy tay cậy nó ra, thế là hết, cháu e bị cũng được e nhể như thế và cũng hết, làm như e hơi kì công và mất nhìu máu, nhưng e lại thích nhể chết cái mắt cá :D

Meow

Xe điện
Hôm trc em cũng loay hoay rút đc 1 đầu ra, eo ôi chảy bao nhiu máu, nhưng cái hạt to như hạt gạo ý, tạo thành lỗ lun...Đau nhưng lôi đc nó lên rồi thì rất là dễ chịu nhé. Em thấy vẫn chưa hết ah, vẫn còn 1 đầu nữa mà ko rút lên đc...hic...ai giúp em vụ thuốc Collomark đi ạ :-&

Chicbong

Xe điện
Em đọc báo, thấy có bài thuốc sau: dùng 2-3 hạt gấc, bỏ vỏ cứng, giã nhuyễn, sau đó cho ít rượu trắng vào, đắp thành phần trên vào chỗ mắt cá và băng lại. Làm khoảng 2 lần thì bong hết chỗ bị mắt cá.

Em chưa thử nên không biết hiệu quả ra sao :(

Gamechip

Xe điện
Cụ Mèo ơi hôm qua em tìm đc cái lọ nhà em, còn chút xíu nhưng vẫn dùng thoải mái vì mỗi ngày chấm có tí tẹo. Em đang chấm bắt đầu vào chân cái mụn cóc xót quá. Cụ có muốn chấm chung với em ko \:D/

D9999

Xe hơi
cái này e có cách đtrị khỏi 100%.
e cũng bị vài cái ở chân.là bác sĩ ,nên e tự mua tê tiêm.dao, chỉ vicryl 5.0 khâu.cắt hết chân của munnj cơm,xong đc 5 tháng nó lại mọc chỗ khác.
khoa học ng ta gọi nó là mun cơm,mắt cá.... do 1 loại virut gây ra,rất khó lâu nhưng vẫn có thể lây qua tiếp xúc, qua da,...
cách điều trị,lấy 1 củ tỏi, cắt lát mỏng, dùng băng dính cố định chặt vào mụn cơm, trong 15' ,mỗi ngày làm 3 lần, trong vòng 2-3 tuần,mụn cơm sẽ tự tiêu hết cả chân,
e đã từng làm và hết sạch đến bjio đc 5 năm rôi mà ko thấy lên nữa. khỏi 100%.
nếu cụ nào bị thì alo cho e .
Dr.0963,24,chin chin chin chin

Meow

Xe điện
Cụ Mèo ơi hôm qua em tìm đc cái lọ nhà em, còn chút xíu nhưng vẫn dùng thoải mái vì mỗi ngày chấm có tí tẹo. Em đang chấm bắt đầu vào chân cái mụn cóc xót quá. Cụ có muốn chấm chung với em ko \:D/
Ơ lâu mới thấy cái thớt này ngoi lên.
Em khỏi rùi mợ ơi, sau một hồi máu chảy em hả hê lôi đc nó ra, như hạt vừng ý :D

Mà em cũng là mợ, not Cụ :))

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
cái này e có cách đtrị khỏi 100%.
e cũng bị vài cái ở chân.là bác sĩ ,nên e tự mua tê tiêm.dao, chỉ vicryl 5.0 khâu.cắt hết chân của munnj cơm,xong đc 5 tháng nó lại mọc chỗ khác.
khoa học ng ta gọi nó là mun cơm,mắt cá.... do 1 loại virut gây ra,rất khó lâu nhưng vẫn có thể lây qua tiếp xúc, qua da,...
cách điều trị,lấy 1 củ tỏi, cắt lát mỏng, dùng băng dính cố định chặt vào mụn cơm, trong 15' ,mỗi ngày làm 3 lần, trong vòng 2-3 tuần,mụn cơm sẽ tự tiêu hết cả chân,
e đã từng làm và hết sạch đến bjio đc 5 năm rôi mà ko thấy lên nữa. khỏi 100%.
nếu cụ nào bị thì alo cho e .
Dr.0963,24,chin chin chin chin
Đây chắc là ông Chín rồi, ông này nhìn cái tôi biết liền....

duchieppdt

Đi bộ
Nếu như hình dưới thì đích thì là y

mình cũng mới khỏi dc khoảng 8 tháng thui, phải đi tiểu phẫu 2 lần, sau khi tiểu phẫu lần 1 thì nó mọc thêm 3 cái nữa, đi tiếp lần 2 thì nó lan ra cả bàn chân. Mình tiểu phẫu ở bện viện E. Đang lo phải cắt chân thì thằng bạn cùng cty nó xem chân rùi nó về nhà bảo bố nó làm thuốc cho. Thấy toàn là lá cây thui. Đắp vào chỗ mắt cá, mỗi ngày 1 lần, 2 tuần là lôi được cái mắt cá ra-->>OK.Ai quan tâm SDT: Hiệp:0983819516

ngaydoclap

Xe container
Cảm ơn cụ nào đào cái thớt này lên :)

Em có một cái ở dưới ngón chân cái, chả biết nó là cái gì, sờ thấy cứng cứng như có dị vật ở bên trong nhưng đi lại chưa bị đau, hình như có viên ngọc thì phải :( không hiểu để thế lâu có vấn đề gì không hả các cụ ? Đi mổ bằng phương pháp nào ít đau nhất ? :( mổ ở đâu ?

Đội ơn các cụ.

trang1912

Xe tải
Ơ cái này các cụ gọi là "mắt cá" ạ, cháu tưởng gọi là "hột cơm":">

Gamechip

Xe điện

Em có một cái ở dưới ngón chân cái, chả biết nó là cái gì, sờ thấy cứng cứng như có dị vật ở bên trong nhưng đi lại chưa bị đau, hình như có viên ngọc thì phải :( không hiểu để thế lâu có vấn đề gì không hả các cụ ? Đi mổ bằng phương pháp nào ít đau nhất ? :( mổ ở đâu ?

Đội ơn các cụ.
Để lâu nó lớn lên, sinh ra nhiều viên ngọc ở chỗ khác. Có thể gây đau (da cụ dày nên chưa thấy đau) mất mỹ quan " đô thị ". Thuốc bôi có Collomack giờ ko còn bán ở vn. Mổ: banh ra moi hoặc laze =>> thường sót chân phải làm nhiều lần. Quan trọng nhất nhớ đc hòn ngọc mẹ mà diệt tận gốc. Laze có thể vào 108, khoa laze cuối con đường đi vào cạnh khoa truyền nhiễm gặp anh bs Tuấn xinh trai.
Trân trọng.

Chỉnh sửa cuối:

trang1912

Xe tải
Hix, hôm nay mới nhìn lại cái bàn chân cụ ý, sợ quá. Thế này thì ko phải là "hột cơm" ạ. Bệnh này cháu chịu, chưa thấy bao giờ, hum nay mới biết^^

Camry06

Xe buýt
Cái này cháu bị và đã chữa mẹo, khỏi hắn luôn, chẳng phải mổ miếng gì cả. Nếu các cụ quan tâm thì em sẽ nói, nhưng nó hơi tế nhị :)

trang1912

Xe tải
Cái này cháu bị và đã chữa mẹo, khỏi hắn luôn, chẳng phải mổ miếng gì cả. Nếu các cụ quan tâm thì em sẽ nói, nhưng nó hơi tế nhị :)
Dùng nước lái của mình để ngâm hở cụ ;;)

Nguyên-Linh

Xe hơi
Hơ, nhiều bác mất xiền mà không khỏi, e bị 1 lần, e lấy bấm móng bấm da xung quanh đi 1 chút, rồi e lấy kim khêu cái chỗ mắt cá đấy ra, quả thật khá đau, nhìn cái chân tua tủa của nó mà tởn, tiếp theo e lấy nhíp gắp chân nó ra, mỗi hôm 1 ít, khá đau và nhói, e cứ làm như thế độ 15 -30 ngày thì nó bị chết chân, khô thành cục, e lấy tay cậy nó ra, thế là hết, cháu e bị cũng được e nhể như thế và cũng hết, làm như e hơi kì công và mất nhìu máu, nhưng e lại thích nhể chết cái mắt cá :D
Phục cụ thế, e thấy đau lắm. Em vào viện, gây tê rồi, cắt luôn. Vậy là khỏi từ đó đến giờ đc 2 năm rồi ạ. Không tái phát

VeryGood

Xe điện

Đội ơn các cụ.

Để lâu nó lớn lên, sinh ra nhiều viên ngọc ở chỗ khác. Có thể gây đau (da cụ dày nên chưa thấy đau) mất mỹ quan " đô thị ". Thuốc bôi có Collomack giờ ko còn bán ở vn. Mổ: banh ra moi hoặc laze =>> thường sót chân phải làm nhiều lần. Quan trọng nhất nhớ đc hòn ngọc mẹ mà diệt tận gốc. Laze có thể vào 108, khoa laze cuối con đường đi vào cạnh khoa truyền nhiễm gặp anh bs Tuấn xinh trai.
Trân trọng.

Có thuốc Duofilm thành phần tương tự ạ. Em vừa mua ở Viện da liễu 90k, đang bôi cho F1.

Gớm , các cụ toàn thuộc hàng nhà khảo cổ học, các cụ đào cái thớt này lên nhà cháu mới nhớ ra là mình đã đẻ ra cái thớt này, sau đó rờ đến cái mắt cá thì chả thấy nó đâu nữa, thế mới tài chứ!

ngaydoclap

Xe container
Gớm , các cụ toàn thuộc hàng nhà khảo cổ học, các cụ đào cái thớt này lên nhà cháu mới nhớ ra là mình đã đẻ ra cái thớt này, sau đó rờ đến cái mắt cá thì chả thấy nó đâu nữa, thế mới tài chứ!
Hóa ra cụ Top nom oách vặn cổ ô tô tàu bò như ngóe thế mà có bệnh cũng phải lụy bác sĩ nhể :(

Dạo này chắc em già rồi nên bắt đầu đổ bệnh, thấy ngọc thể bất an ở nhiều chỗ nhưng có cái này hơi khó chịu, mong BS giải quyết giúp.

Ở gầm ngón chân áp út nhà em tự nhiên nó lên một cái mà dân gian nhà em gọi là "mắt cá" công nhận trông nó giống cái mắt cá thật, nó tròn như cái mắt con cá và trong lòng thì trắng ở như cá chết. Đi lại thỉnh thoảng chạm phải nó cứ đau điếng người. Nhưng lạ một điều là nó chỉ đau khi chạm phải và em giảm đau bằng cách lấy dao lam "gọt" bớt nó đi.
BS cho em hỏi cái là làm thế nào cho nó tiệt nọc ạ?????
Cụ vào Viện Da Liễu Trung Ương. Cắt bằng laser ấy. Nhẹ nhàng mà giải quyết nhanh gọn.Giá khoảng 200k. Cái này là do HPV gây nên.