[Funland] Bị khoá sim (do bị cho là sim quảng cáo rác)

LuckyCar

Xe container
Chào các cụ, mợ. Tự nhiên bị khoá sim, mất việc quá các cụ, mợ ạ.

Chả là, em có một cái sim mobifone cho F1 dùng, nghỉ hè thì cũng không dùng đến mấy, thứ 7 tuần trước nữa còn nghe gọi bình thường, thứ 7 tuần trước chuẩn bị để tuần này bắt đầu đi học thì sờ đến máy thấy sim bị khoá không có bất kỳ tin nhắn thông báo gì từ nhà mạng. Em chạy ra cửa hàng chỗ Kim Đồng thì đóng cửa từ bao giờ, tìm không thấy, search google 2 cửa hàng ở Trương Định cũng không thấy gì cả. Chán ông mobifone. Quyết định bỏ mobi, dùng lại ông Vina

Sáng nay, em bỏ cái sim Vina cất ví khoảng tháng nay ra cắm vào máy F1, gọi thử, lại khoá 2 chiều, tưởng hết tiền, nạp tiền vào đợi đến chiều không được, gọi lên tổng đài, tổng đài bảo khoá vì là sim quảng cáo rác, bắt phải ra cửa hàng làm thủ tục.

Em thật không thể hiểu được, 2 cái sim em đều đăng ký chính chủ, một cái ít dùng, một cái cất trong ví, thế mà thành sim rác và bị khoá, bắt ra cửa hàng làm thủ tục. Mất công mất việc quá, các cụ mợ, bảo em phải ứng xử làm sao bây giờ.

Nhi.19801

Đi bộ
chặn thì phải có báo chứ cụ, hay cụ không lắp sim nên không nhận được.

Sunlx56198

Xe đạp
chặn do rao vặt rồi. Nãy lên mạng có anh ở hà đông cũng bị y thế. Chặn là do danh sách sở văn hoá thông tin gửi lên. Phải đến phòng văn hoá thông tin quận để mở đấy.

VCHDHN

Xe container
Có mấy vụ kiểu ít dùng bị khoá đăng trên này rồi. E cũng mua cho f1 cái sim mobi đây, cũng ít dùng thôi, hè rồi chả nghe gọi mấy nhưng vẫn bt.

Sunlx56198

Xe đạp
Có mấy vụ kiểu ít dùng bị khoá đăng trên này rồi. E cũng mua cho f1 cái sim mobi đây, cũng ít dùng thôi, hè rồi chả nghe gọi mấy nhưng vẫn bt.
Nói chung có vấn đề thì mới bị chặn chứ xài bình thường thì sao chặn đc.

Rượu Ngô

Xe tải
Con bé nhà em đây, mua cho cái sim vina, lúc đi học thì vẫn gọi em để đón, nghỉ hè ở nhà cả tháng ko phát sinh cuộc gọi đi (TK vẫn có xèng và còn hạn sử dụng) thế là bị khóa béng vì dùng dưới 3k theo như em giao dịch trả lời (mặc dù check *101# vẫn còn hạn sử dụng), lại phải đi mở chiều gọi đi, về đăng ký luôn cái dịch vụ báo cuộc gọi nhỡ để hàng tháng nó phát sinh trên 3k cho đỡ bị khóa, rõ phiền.

hungbeolt

Xe tăng
Em dùng mobi trả sau , hôm trước nhận cuộc gọi bán BH ( cũng có thể gọi là cuộc gọi rác ) vừa dứt dập máy xong thì có tin nhắn từ tổng đài mobi nhắn hỏi có phải số dt vừa xong đã làm phiền bạn ko ? Chọn Y hoặc N . Chứng tỏ các nhà mạng đợt này làm căng vụ tin nhắn rác đấy ạ .

Lmđức01012.98

Đi bộ
Em dùng mobi trả sau , hôm trước nhận cuộc gọi bán BH ( cũng có thể gọi là cuộc gọi rác ) vừa dứt dập máy xong thì có tin nhắn từ tổng đài mobi nhắn hỏi có phải số dt vừa xong đã làm phiền bạn ko ? Chọn Y hoặc N . Chứng tỏ các nhà mạng đợt này làm căng vụ tin nhắn rác đấy ạ .
Đúng rồi, mình cũng nhận được tin này, nó hiện trên mà hình dạng flast

Lmđức01012.98

Đi bộ
Khoá do sim rác là sở gửi công văn tới các mạng yêu cầu chặn cụ ợ. Cụ đến phòng văn hoá quận để làm biên bản rồi đợi mở. Giống số hay in Khoan cắt bê tông ở mọi ngõ ngách ấy- chặn hết luông.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, mợ. Tự nhiên bị khoá sim, mất việc quá các cụ, mợ ạ.

Chả là, em có một cái sim mobifone cho F1 dùng, nghỉ hè thì cũng không dùng đến mấy, thứ 7 tuần trước nữa còn nghe gọi bình thường, thứ 7 tuần trước chuẩn bị để tuần này bắt đầu đi học thì sờ đến máy thấy sim bị khoá không có bất kỳ tin nhắn thông báo gì từ nhà mạng. Em chạy ra cửa hàng chỗ Kim Đồng thì đóng cửa từ bao giờ, tìm không thấy, search google 2 cửa hàng ở Trương Định cũng không thấy gì cả. Chán ông mobifone. Quyết định bỏ mobi, dùng lại ông Vina

Sáng nay, em bỏ cái sim Vina cất ví khoảng tháng nay ra cắm vào máy F1, gọi thử, lại khoá 2 chiều, tưởng hết tiền, nạp tiền vào đợi đến chiều không được, gọi lên tổng đài, tổng đài bảo khoá vì là sim quảng cáo rác, bắt phải ra cửa hàng làm thủ tục.

Em thật không thể hiểu được, 2 cái sim em đều đăng ký chính chủ, một cái ít dùng, một cái cất trong ví, thế mà thành sim rác và bị khoá, bắt ra cửa hàng làm thủ tục. Mất công mất việc quá, các cụ mợ, bảo em phải ứng xử làm sao bây giờ.
Bọn mất dạy nó bắt phải dùng mấy nghìn 1 tháng không là chúng nó khóa hành mình. Tiên sư nhà chúng nó!!

LuckyCar

Xe container
chặn thì phải có báo chứ cụ, hay cụ không lắp sim nên không nhận được.
Mobifone thì chả báo gì cả, một đập ăn quan luôn cụ ạ, còn Vina thì hôm nay em lắp sim vào thấy chặn rồi nên em không biết có báo không.

LuckyCar

Xe container
chặn do rao vặt rồi. Nãy lên mạng có anh ở hà đông cũng bị y thế. Chặn là do danh sách sở văn hoá thông tin gửi lên. Phải đến phòng văn hoá thông tin quận để mở đấy.
Vâng, em gọi lên tổng đài Vina thì cũng bảo là chặn vì là rao vặt, mà em thì rao cái gì được cơ chứ.

LuckyCar

Xe container
Vâng, em gọi lên tổng đài Vina thì cũng bảo là chặn vì là rao vặt, mà em thì rao cái gì được cơ chứ. Thôi thì nhầm cũng được, nhưng em đã gọi lên tổng đài, xác nhận và đọc đúng tên thuê bao chính chủ rồi còn bắt ra cửa hàng thì mất việc quá.

Phongtemp

Xe tải
Bọn mất dạy nó bắt phải dùng mấy nghìn 1 tháng không là chúng nó khóa hành mình. Tiên sư nhà chúng nó!!
Cái này là policy chung của Bộ 4T để hạn chế sim rác, các nhà mạng đều phải thực hiện. Có thể gây ức chế một số người như cụ, nhưng tổng thể làm sạch mạng, tốt cho đa số người dùng.

Cún Lonton

Đi bộ
Vâng, em gọi lên tổng đài Vina thì cũng bảo là chặn vì là rao vặt, mà em thì rao cái gì được cơ chứ.
Cụ gọi tổng đài mobi họ có danh sách từ trên đưa xuống để chặn và lý do chặn đấy.

Cún Lonton

Đi bộ
Cái này là policy chung của Bộ 4T để hạn chế sim rác, các nhà mạng đều phải thực hiện. Có thể gây ức chế một số người như cụ, nhưng tổng thể làm sạch mạng, tốt cho đa số người dùng.
Đồng ý nhất trí với cụ. Quan trọng nhất là nó tốt cho đa số người dùng. Nhìn cột điện với bờ tường toàn khoan cắt bê tông với thông ống bửn méo chịu đc.

Cún Lonton

Đi bộ
Vâng, em gọi lên tổng đài Vina thì cũng bảo là chặn vì là rao vặt, mà em thì rao cái gì được cơ chứ. Thôi thì nhầm cũng được, nhưng em đã gọi lên tổng đài, xác nhận và đọc đúng tên thuê bao chính chủ rồi còn bắt ra cửa hàng thì mất việc quá.
Ra phòng văn hoá thông tin quận ký biên bản đợi phòng VHTT họ chuyển danh sách sẽ đc mở lại. Lâu đấy.

LuckyCar

Xe container
Mobi của f1 em cũng dùng bình thường đến thứ 7 tuần trước nữa, đến thứ 7 vừa rồi dùng đến thì đã khoá 2 chiều.

LuckyCar

Xe container
Đúng rồi cụ, cái này em ủng hộ report cho hết sim rác đi, ngày nghe mấy chục cuộc, mất cả việc.