[Funland] Bi hài Zoom, các cụ cài zoom cho con nhớ tắt micro.

xuantocvangnd

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay lớp thằng cu của em nhóm học bữa đầu tiên bằng zoom.

Hì hục mãi, cứ xoay xoay mãi. Cô giáo bảo đã mở phòng từ 8h30 mà đến 8h50 mới vô phòng được. Mà cả lớp 38 đứa chỉ hiện diện có 16, không biết bọn còn lại trốn học hay vẫn còn xoay xoay ở ngoài chưa vô được.

Cô giáo đang hò hét: Cô nói đổi tên nãy giờ rồi. Đổi tên đi, đổi tên đi. Em Ipad là em nào? Em Samsung là ai? Cô nói nãy giờ....

Ông phụ huynh nào đó bỗng lên tiếng: Vô được rồi, được rồi. Nãy giờ mới vô được phòng cô giáo!!!

Nghe giọng cô giáo có vẻ sượng sượng, nhưng cô lờ đi. Tiếp tục ê a giảng...

Lại một bậc phụ huynh nào đó: Mày lấy cái tay ra tao coi, ai đi mở cho lắm cửa sổ video vậy, ngu thiệt ngu.

Học trò: Cô mở chứ có phải con đâu.

Nhóc nào đó: Cô giáo anh ba nè, chỗ này nè mẹ...

Phụ huynh: Tụi bay đi ra để yên cho nó học nha, ăn đòn cả đám bây giờ....

Tới lượt một ông cảm thán: Vô được rồi nè. Ý, cô giáo năm nay xấu chết mẹ...
...........

...........
Cô giáo: Hôm nay thử nhiêu đây thôi nha các em. Ngày mai học chính thức cũng 8h30.

Zoom thông báo: Người tạo phòng đã thoát.
Nói chung học online này ngoài cái khó khăn cho học sinh tiếp thu kiến thức còn gặp ngay vẫn đề kỹ thuật của đơn vị cung cấp dịch vị như Zoom... bình thường Server nó chịu được 1 tr người Online.. mà giờ mấy triệu ông nhẩy vào học online thì khó khăn tắc đường truyền là đúng rồi...
Chung quy cũng chỉ tại con Covid.. mà không dập dịch được con covid chắc tại thằng lờ đờ....

nguarung

Xe điện
Con em học bằng microsoft team, thấy soft có vẻ chuyên nghiệp hơn Zoom.
Dùng ổn hơn zoom nhiều cụ ạ, nhà em đứa lớn học microsoft team rất ổn, đứa bé học zoom thì cứ 1 lúc lại bị out, và nhiều lúc ko nghe rõ tiếng cô nói,

Fan gentra

Xe điện
Em không nhầm thì chủ phòng tức cô giáo có thể tắt,bật cam cũng như mic của các học sinh... Trừ khi cô...cũng hai lúa.
Tuy nhiên em cảm ơn vì vào thớt này em cười được được vì...fun thật sự và rất đời thường!
em ko biết zoom như thế nào ..nhưng học teams thì buồn cười vãi ra nước mắt ..

Dungha

Xe điện
Chuyện này của năm ngoái rồi. Năm nay không còn nữa đâu.

Hư Không

Xe tăng
Em thì toàn dùng meet, free 100 người nhẹ hều. Mình dùng zoom nhiều quá đâm ra nhiều lúc bị đẩy ra ngoài

muitranhaibanh

Xe buýt
F1 nhà em thì nói lớp chẳng có bạn nữ nào xinh cả.giống hệt bố nó hồi trước đi học vỡ lòng.

Cháu 93

Xe máy
Chuyện vui trong thời kì dịch dã hehe

ubisapro

Xe trâu
E thì quần đùi cởi trần đi vào, cười tươi như hoa khi F1 học Zoom :D

hưvô

Xe lăn
Cái vụ vẽ màn hình, chia sẻ video thì đó giáo viên kém thôi cụ. Thông thường, giáo viên sẽ cấm chát, cấm vẽ màn hình, cấm chia sẻ video, tắt mic. Khi nào cần học sinh chia sẻ sẽ mở.
Bọn trẻ ngoan ngoãn làm theo thì đã tốt cụ ơi, em theo dõi cái thời gian cô giáo nhắc nhở, chấn chỉnh trật tự, nhắc nhở nội quy khi học online cũng mất khá nhiều thời gian.
Cái vụ viết vẽ bậy lên màn hình cô giáo truy hỏi nhưng chẳng đứa nào nhận đấy em có chứng kiến, cô giáo chịu vì ko truy ra được

lemlim

[Tịch thu bằng lái]
Ý thức quá kém. Con nhà em 2 đứa học onlinê chả có vđ gì. Cô thông báo rõ đổi tên cho dễ theo dõi và tắt mic khi ko phát biểu, sao mấy việc đơn giản vậy ko làm đc.
Em thấy học online tăng tính tự giác, tự chủ của học sinh. Mỗi cái hạn chế là ko đc tương tác với các bạn thôi
E đoán ở nhà cụ chắc ít tiếng cười vì cụ có vẻ nghiêm nghiêm là ^^
Thêm chút màu tươi sáng trong mùa dịch thôi mà cụ ^^

@ Cám ơn thớt ^^ Cuộc sống vẫn vui vẻ làm sao. Vẫn đầy ắp tiếng cười :))

Chỉnh sửa cuối:

vingraux

Xe tăng
Con em học bằng microsoft team, thấy soft có vẻ chuyên nghiệp hơn Zoom.
Em dùng Sharepoint cách đây 20 năm, từ thời công ty (lớn) có server riêng phải mua của Microsoft về cài đặt. Mãi sau đó các dịch vụ này mới được host luôn bởi Microsoft.

{Sharepoint, Teams... là các thành phần của bộ phần mềm Ms 365}

Đương nhiên là chuyên nghiệp rồi.

phamconghung

Xe tăng
chuyện bình thường, em dùng zoom pro mà vẫn còn lag

chẳng có tên

Xe tăng
Nhóc nhà em lớp 1 học zoom. Cô giáo cho viết số 2 vào bảng rồi giơ lên cô xem. Xem đến 1 hs cô khen bạn A này viết đẹp và đúng này . Thì bỗng đâu bạn a giơ tay xin phát biểu và nói : em thưa cô bố em viết số 2 cho em đấy ạ = ))

TVL.COM

Xe tăng
Bọn trẻ ngoan ngoãn làm theo thì đã tốt cụ ơi, em theo dõi cái thời gian cô giáo nhắc nhở, chấn chỉnh trật tự, nhắc nhở nội quy khi học online cũng mất khá nhiều thời gian.
Cái vụ viết vẽ bậy lên màn hình cô giáo truy hỏi nhưng chẳng đứa nào nhận đấy em có chứng kiến, cô giáo chịu vì ko truy ra được
Chắc là mới học thì mới nhắc nội quy. Còn vụ vẽ màn hình thì cô quản lí được (có thể do cô kém tin học). Vẽ màn hình có thể xảy ra 3 trường hợp: cô để tự do vẽ; cô cho học sinh vẽ và tên học sinh hiện lên trên màn hình của mọi người và cô cấm không cho học sinh vẽ.

hưvô

Xe lăn
Chắc là mới học thì mới nhắc nội quy. Còn vụ vẽ màn hình thì cô quản lí được (có thể do cô kém tin học). Vẽ màn hình có thể xảy ra 3 trường hợp: cô để tự do vẽ; cô cho học sinh vẽ và tên học sinh hiện lên trên màn hình của mọi người và cô cấm không cho học sinh vẽ.
Cô cấm viết vẽ bậy mà cụ, nhưng bọn trẻ ko phải cứ nói là chúng thực hiện ngay và thực hiện nghiêm 100%.

TVL.COM

Xe tăng
Cô cấm viết vẽ bậy mà cụ, nhưng bọn trẻ ko phải cứ nói là chúng thực hiện ngay và thực hiện nghiêm 100%.
Ngay từ đầu mà cô cấm thì học sinh sao vẽ được. Khi học sinh không vẽ thì cô không phải nhắc.

paprika

Xe tải
Em chỉ thắc mắc là tại sao cả 1 trường học mà ko thể đầu tư cho các cháu và cô phần mềm Microsoft Teams để học, riêng về giáo dục thì Microsoft cực kì ưu đãi về giá cả. Toàn dùng Zoom free nó chả nghẽn

Dong A phuong

Xe tải
Vạn sự khởi đầu nạn, Cụ cố lên.

29S2929

Xe tăng
E đoán ở nhà cụ chắc ít tiếng cười vì cụ có vẻ nghiêm nghiêm là ^^
Thêm chút màu tươi sáng trong mùa dịch thôi mà cụ ^^

@ Cám ơn thớt ^^ Cuộc sống vẫn vui vẻ làm sao. Vẫn đầy ắp tiếng cười :))
Học là học chơi là chơi cụ ạ.
Còn nhà cụ thì chắc chắn cười nhiều ko bằng em đâu🤣🤣🤣