[Funland] Bi hài Zoom, các cụ cài zoom cho con nhớ tắt micro.

meden.10

Xe đạp
f1 nhà em lớn rồi nên vào zoom học là sơ mi quần đen đeo khăn đỏ.
tự giác tắt mic tránh ảnh hưởng đến ngkhac.

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nói gì trẻ con. Bọn em làm đào tạo cho người lớn (cán bộ công nhân viên chức) cũng vậy à. :))

duongphong

Xe container
Ý thức quá kém. Con nhà em 2 đứa học onlinê chả có vđ gì. Cô thông báo rõ đổi tên cho dễ theo dõi và tắt mic khi ko phát biểu, sao mấy việc đơn giản vậy ko làm đc.
Em thấy học online tăng tính tự giác, tự chủ của học sinh. Mỗi cái hạn chế là ko đc tương tác với các bạn thôi
Làm ngay thế nào được, cụ cứ tưởng ai cũng biết ấy. Chỉ có con nào, năm vừa rồi học online, các con đều biết tự tắt mic khi vào room, tự tắt mic sau khi phát biểu xong, chỉ bật mic khi phát biểu, tên đăng nhập là tên học sinh.....
Với phụ huynh, người biết, người không. Người có ý thức nó dễ lắm, nhắc 1 lần là họ điều chỉnh ngay. Em chỉ VD thế này.
Trong nhóm phụ huynh hay dùng, có mỗi ngày SN thì tắt nó đi, mà méo chịu tắt. Khi zalo nhắc SN, cả đám phụ huynh nhắn chúc mừng SN. :))

meden.10

Xe đạp
C1 thì chủ phòng là cô, chứ c2 như lớp con em, chủ phòng là hs. Con em kể hnay có cô bị văng ra hàng nửa tiếng ko vào lại đc vì mạng lag. Chết cười.
y hệt lớp f1 nhà em.
hôm nọ cô giáo dạy TA văng ra đúng 30p.học được đúng 2 từ mới :))

small_best

Xe lăn
Ko có clip em ứ tin, tỉnh rồi hả lão :))
Chỉ ngất ngây chiều đến tối qua thôi lão :)) nay lại ngon rồi :D ! Đúng là mũi 2 nó vật kinh thật :((
Lão muốn clip thì search ra cả rổ, kiểu quan chức lộ cảnh nóng với thư ký khi họp trực tuyến ấy :P

duongphong

Xe container
Vừa rồi thi học kỳ, phải dùng 1 lúc 2, 3 thiết bị. Quay cả phòng, cả tay bấm phím. F1 lớp con nhà e, chúng tự làm tất, bảo bố giúp nó còn đuổi.
Chỗ cụ thớt, 4 bánh vào đc, mà 2 lúa thế.
Đúng cụ. Giờ tụi nó đâu cần bố mẹ đâu, cấp 1 tự làm hết.
Còn cấp 2 em thấy cô đã giao f1 tự quản lý room và điểm danh HS học, đến muộn...cuối ngày báo cáo cô :D

VoCan

Xe điện
Sáng nay lớp thằng cu của em nhóm học bữa đầu tiên bằng zoom.

Hì hục mãi, cứ xoay xoay mãi. Cô giáo bảo đã mở phòng từ 8h30 mà đến 8h50 mới vô phòng được. Mà cả lớp 38 đứa chỉ hiện diện có 16, không biết bọn còn lại trốn học hay vẫn còn xoay xoay ở ngoài chưa vô được.

Cô giáo đang hò hét: Cô nói đổi tên nãy giờ rồi. Đổi tên đi, đổi tên đi. Em Ipad là em nào? Em Samsung là ai? Cô nói nãy giờ....

Ông phụ huynh nào đó bỗng lên tiếng: Vô được rồi, được rồi. Nãy giờ mới vô được phòng cô giáo!!!

Nghe giọng cô giáo có vẻ sượng sượng, nhưng cô lờ đi. Tiếp tục ê a giảng...

Lại một bậc phụ huynh nào đó: Mày lấy cái tay ra tao coi, ai đi mở cho lắm cửa sổ video vậy, ngu thiệt ngu.

Học trò: Cô mở chứ có phải con đâu.

Nhóc nào đó: Cô giáo anh ba nè, chỗ này nè mẹ...

Phụ huynh: Tụi bay đi ra để yên cho nó học nha, ăn đòn cả đám bây giờ....

Tới lượt một ông cảm thán: Vô được rồi nè. Ý, cô giáo năm nay xấu chết mẹ...
...........

...........
Cô giáo: Hôm nay thử nhiêu đây thôi nha các em. Ngày mai học chính thức cũng 8h30.

Zoom thông báo: Người tạo phòng đã thoát.
Tình trạng chung cụ ạ. cô giáo tắt mic cả lớp , nhưng phụ huynh thi nhau bật lại để con được chào cô

poiuy

Xe ba gác
Em không nhầm thì chủ phòng tức cô giáo có thể tắt,bật cam cũng như mic của các học sinh... Trừ khi cô...cũng hai lúa.
Tuy nhiên em cảm ơn vì vào thớt này em cười được được vì...fun thật sự và rất đời thường!
Hầu hết các cô giáo không biết cách tắt mic người tham gia mà chỉ hô hào tắt. Có những chức năng như “giơ tay” rất hay ở trong Team mà cô giáo ko biết để tận dụng.

Xe nội lước

Xe container
F1 nhà cụ soi cô giáo kỹ thế :D
Trẻ con nó vô tư .cháu nhà cụ ấy là nó giống bố..he.
Ông nhõi nhà em lúc 3 tuổi còn có 1 phát hiện động trời ở bể bơi.nó tóm tay em lôi bằng được ra ghế nằm bờ bể và bảo ra con cho xem cái này ,đến đứng sát chỉ thẳng vào ngực 1 cô đang nằm và bảo : đây này ..cô có cái áo bịt ti hệt như của mẹ đây này..em ngượng quá k dám nhìn vào mặt cô ấy liền hô to " ra kia bố mua cho cái kem ..để át ông ý đi,xong lôi tay ông kéo đi..ông ý vừa đi vừa lầu bầu : bố không xem à.😁😁😁
Ps.lại còn phát này nữa.
Hồi cahn hay cho nữ csgt đứng chỉ huy giao thông các ngã 3 ngã 4..hôm ấy em đón con bé chị ở trường mầm non về .ngày ấy mẹ cháu đã dạy con bé mặc quần chíp..(cháu lúc ấy cũng đã 3 tuổi).
2 bố con đèo nhau xe máy ,cháu ngồi trước và dừng đèn đỏ ngã 4 ,sát 1 cô csgt còn rất trẻ..con bé nhoẻn cười với cô ấy xong quay sang hỏi bố rất to : bố ơi .cô công an có mặc sì líp không hả bố ..em ngượng quá nên ậm ờ..thấy thế nó càng hỏi to hơn..may đèn xanh em té ngay và lúc ấy mới nói nhỏ : có con ạ..he

Chỉnh sửa cuối:

huongdo03

Xe tăng
Trẻ con nó vô tư .cháu nhà cụ ấy là nó giống bố..he.
Ông nhõi nhà em lúc 3 tuổi còn có 1 phát hiện động trời ở bể bơi.nó tóm tay em lôi bằng được ra ghế nằm bờ bể và bảo ra con cho xem cái này ,đến đứng sát chỉ thẳng vào ngực 1 cô đang nằm và bảo : đây này ..cô có cái áo bịt ti hệt như của mẹ đây này..em ngượng quá k dám nhìn vào mặt cô ấy liền hô to " ra kia bố mua cho cái kem ..để át ông ý đi,xong lôi tay ông kéo đi..ông ý vừa đi vừa lầu bầu : bố không xem à.😁😁😁
:)) Thế cháu nhà cụ có giống bố ko ạ?

TVL.COM

Xe tăng
Hình như là để tên mặc định, ví dụ dùng Ipad sẽ tên là Ipad, dẫn đến trùng tên người khác cũng tên Ipad nên không vào được phải không các cụ?
Chắc do buổi đầu thôi cụ. Khi đăng nhập zoom, giáo viên sẽ yêu cầu học sinh ghi rõ tên. Tên trên zoom có thể ghi khi mới đăng nhập và cả khi đã vào phòng vẫn đổi được. Và zoom có phòng chờ. Nếu học sinh nào không đổi tên thì không được vào. Vào phòng học phải quay camera vào mặt để chứng minh là đúng học sinh đó. Tiết học zoom thường kéo dài 1tiếng. 15p đầu ổn định tổ chức, 45p là thời gian thực dạy.

kvboto

Xe container
Bi hài còn nhiều, càng dùng thì lại càng nhiều vố bị lố, cũng chả sao. Các chuyên gia nước ngoài xài nhiều, chuyên nghiệp mà vẫn bị lố đầy
Đang họp mặt đối mặt, học lớp tại trường,.... còn có ông oánh dắm thối um, lao nhao kêu thối or lặng lẽ bịt mũi, mín thở,.... bình thường.

Cuộc sống đầy đa dạng góc cạnh,... nó thế,.... dần dần rồi sẽ có thói quen, học tập, làm việc,... chỉn chu hơn,...

hưvô

Xe lăn
Đúng rồi cụ,

Đăng nhập vào zoom đúng mã lớp, sau đó đổi tên, vd: Tên lớp_Tên hs_Số thứ tự.

Làm đúng quy định của cô giáo: Bật cam, tắt mic. Phát biểu giơ biểu tượng bàn tay...
Rồi giờ giấc, đồng phục khi học zoom.
Học sinh nhiều cháu ko tự giác đâu cụ, nhiều đứa còn viết vẽ bậy lên màn hình

Ngo Rung

Xe lăn
Bệnh này chủ yếu ở những nơi mới học zoom thoai. Chứ nhà em thì F1 nó dùng nhoay nhoáy từ năm ngoái roài :))

TVL.COM

Xe tăng
Học sinh nhiều cháu ko tự giác đâu cụ, nhiều đứa còn viết vẽ bậy lên màn hình
Cái vụ vẽ màn hình, chia sẻ video thì đó giáo viên kém thôi cụ. Thông thường, giáo viên sẽ cấm chát, cấm vẽ màn hình, cấm chia sẻ video, tắt mic. Khi nào cần học sinh chia sẻ sẽ mở.