[Thảo luận] Bị dừng xe, chủ phương tiện có quyền làm gì?

Thiepk32

Xe tăng
ơ thế cứ thích là dừng phương tiện à

phithuyen

Xe tải
các cụ đừng cãi. Các cụ đi không có lỗi nhưng đứng trước CSGT tự dưng thấy có lỗi ngay. E fun tí ;;)

vihali

Xe container
các cụ đừng cãi. Các cụ đi không có lỗi nhưng đứng trước CSGT tự dưng thấy có lỗi ngay. E fun tí ;;)
Cụ phát biểu chủ quan quá. Xxx đứng trước em một lúc là nhận thức ra lỗi ngay. Em còn dạy thầy bọn đứng đường ấy chứ.

khanhlouis

Xe tải
Đờ cờ mờ thằng nào bắt láo ăn bẩn luôn chứ sao các cụ :D

hola

Xe tải
Đệt vãi hợi, đề nghị các kụ éo nên viết hoa tên ló nhá

Minh Hằng

Xe tải
1. Bình tĩnh, giảm tốc độ từ từ và quan sát phía trước, hai bên và phía sau xe. Cho xe dừng vào khu vực xxx chỉ dẫn, dừng xe vào vị trí an toàn (vì đôi khi xxx chỉ mình dừng xe vào chỗ không an toàn, vi phạm luật...). Bật đèn dứng khẩn cấp.

2. Bật ghi âm, ghi hình, hạ kính xuống chờ xxx đến. Quan sát kỹ xem xxx đó là thật hay giả. Nếu chỉ có một mình xxx (bồ câu đi lạc) thì dứt khoát không xuống xe mà hãy gọi cho 113 hay ĐDN BCA hoặc Cục CSGTĐB-ĐS. Vì đây là xxx đi ăn mảnh phi pháp (theo TT 65 tổ xxx tối thiểu 2 người).

3. Sau khi xxx mời xuống làm việc. Mình tháo dây AT, rút chìa khóa (nhưng vẫn bật đèn dừng khẩn cấp nhé), mở cửa bước xuống, khóa xe cần thận. Chờ xxx chào mình theo đúng điều lệnh, mình cũng sẽ chào lại xxx (chào thế nào là tùy các cụ). Chú ý dùng đại từ nhân xưng cho phù hợp, VD: với xxx kém tuổi hơn dùng tôi - chú, anh - chú, anh - em hoặc tôi - anh; với xxx tầm ngang tuổi hoặc hơn tuổi dùng tôi - anh; với xxx nhiều tuổi, vui vẻ, tình cảm dùng em - anh, cháu - chú....

4. Khi xxx yêu cầu xuất trình giấy tờ thì yêu cầu xxx thực hiện đúng tác phong, điều lệ và trình tự về kiểm soát: Thông báo lỗi và phải được lái xe chấp thuận vì nó liên quan đến điều kiện dừng xe đang lưu thông theo thông tư 65. Trừ tổ 141 ra các cụ nhé!

Các bước tiếp theo thì tùy vào từng hoàn cảnh cụ thể. Các cụ nhớ hãy bình tĩnh và sử dụng âm trầm để đối đáp với xxx như thế sẽ hiệu quả hơn vì vừa nhẹ nhàng, lại cương quyết!

Mời các cụ chém tiếp![/QUOTE]

Cụ rất chuẩn, em còn thiếu sót nhiều so với kinh nghiệm của cụ! học tập cụ! nhưng chỉ sợ lúc bị dừng xe, sợ quá đâm quên hết bài...hi hi ( em vô tình xóa tên chính chủ của cụ pót cái bài này rồi, ân hận quá, mong cụ ấy tha lỗi

Chỉnh sửa cuối:

thanhbb

Xe tải
Ơ...........đúng đấy? Thực tế nó như thế đấy?
Quan có bao giờ sai?
Cụ Nam Cao viết: Đồng hồ tây có bao giờ chạy sai??????????
Tư duy của L Đ đấy mà, không thế thì ăn mứt à
Tự do và dân chủ á, hãy đợi đấy

ducletrung

Xe container
Bị dừng xe, chủ phương tiện có quyền làm gì?--->Quyền của công dân là xuất trình giấy tờ kèm theo anh "Minh Râu" =))