[Thảo luận] Bị dừng xe, chủ phương tiện có quyền làm gì?

ThanhTungTB

Xe điện
AE ta là người mà .đừng nghe hợi .

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Đúng là :@) phát biểu ngu như :@)
:-@

minck

Xe container
Đề nghị cụ nên tế nhị & kiềm chế hơn nữa?
Cụ phải nói thế lày: Từ trước đến nay tôi vẫn không nghĩ đ/c hợi là lợn - Nhưng rất tiếc đến thời điểm này, tôi đã sai lầm hoàn toàn & nghiêm trọng./
Nhà cháu xin mời cụ 1 ly với lời "còm"...Hơn nủa thế kỷ nhà cháu nghĩ XH lày tốt đẹp...Giờ lại thấy mình ngu...

nhank14

Xe tải
Em thấy bố mẹ đ/c Trung tá này đặt tên con rất chuẩn ợ
Đúng là HỢI, nếu thế thì vứt hết văn bản quy phạm pháp luật đi à? Chẳng hiểu sao loại này cũng leo lên được trung tá nhỉ???

taplai tapdi

Xe tăng
Anh Hợi này không ăn cám đâu nhé.Mà chỉ ăn mứt thoai.

buicongchuc

Xe ba gác
Hồi năm ngoái em và một cụ Ofer từ QN về qua Sao đỏ, hết mục 4 nói trên của cụ thấy thông báo lỗi láo là không thắt đai an toàn trong khi vết dây vẫn còn in hằn trên ngực cả hai. Em và cụ kia chưa vội giải thích, cụ bạn còn rút cigarette ra bắn hết điếu rồi mới "làm việc" (cụ ấy cầm lái). Em không biết có nên như thế không? Mất 5 phút cả hút thuốc, xem như giải lao.
Nên thế cụ ạ! Mình không cổ vũ cho việc không hợp tác với CSGT. Nhưng với xxx thì nên làm thế, việc chính éo làm, chỉ nhăm nhe thôi - ghét!

cokinparis

Xe hơi
Em thấy ở Tây mỗi khi bị CSGT dừng xe, tài xế vẫn ngồi trong xe chứ có phải xuống chào lại gì đâu nhỉ?

vihali

Xe container
Anh HỢI ạ, không lên tiếng thì cũng có ai bảo anh không là Hơị đâu.

svdaihoc

Xe buýt
Đúng là HỢI các cụ ạ :)) :)) :)) =))

cudhugn

Xe hơi
Các cụ tư vấn cho em là khi nào xxx được giữ chìa khóa 2b? Em thấy thường là xxx bắt xe rồi nhanh tay rút chìa khóa của phương tiện luôn

dugianghubt

Xe tăng
Đề nghị cụ nên tế nhị & kiềm chế hơn nữa?
Cụ phải nói thế lày: Từ trước đến nay tôi vẫn không nghĩ đ/c hợi là lợn - Nhưng rất tiếc đến thời điểm này, tôi đã sai lầm hoàn toàn & nghiêm trọng./
cụ nói vẫn sai ...phải thế này ợ " nếu nói ổng là lợn thì mình lại phải xin lỗi con lợn vì như thế là mình đang xúc phạm đến loài lợn "

SienaHLX1.6

Xe tải
Các cụ tư vấn cho em là khi nào xxx được giữ chìa khóa 2b? Em thấy thường là xxx bắt xe rồi nhanh tay rút chìa khóa của phương tiện luôn
Cụ cứ ô cướp thật to cho em, đấy đích thì là thằng ăn cướp rồi :D

dugianghubt

Xe tăng
nghiêm giọng thật to - khỏe - hùng hồn và phán " chía khóa này là tài sản của dân được pháp luật bảo vệ , d/c muốn tịch thu - tạm giữ phải có lệnh bằng văn bản của cơ quan có thẩm quyền , đề nghị d/c cắm chìa khoa vào tôi sẽ làm việc với d/c " ...................còn nặng hơn thì hỏi " nhà nước có dạy nghiệp vụ cho d/c là ra đường đi giật ướp chìa khóa của dân không ???"

hung vuong GL

Xe buýt
Sao mấy thằng phóng tinh viên nó không phỏng vấn cụ nhể? Mà lại đi phỏng vấn hợi?
Đúng là bọn phòng tinh viên cũng thông minh như hợi ý.
Đúng là tên là Hợi. "Chắc chắn phải có lỗi gì đó". Lỗi hôm này là xxx chưa kiếm đủ xèng về nộp.

Theo em, khi bị xxx thực hiện điều lệnh (ra tín hiệu) dừng xe:

1. Bình tĩnh, giảm tốc độ từ từ và quan sát phía trước, hai bên và phía sau xe. Cho xe dừng vào khu vực xxx chỉ dẫn, dừng xe vào vị trí an toàn (vì đôi khi xxx chỉ mình dừng xe vào chỗ không an toàn, vi phạm luật...). Bật đèn dứng khẩn cấp.

2. Bật ghi âm, ghi hình, hạ kính xuống chờ xxx đến. Quan sát kỹ xem xxx đó là thật hay giả. Nếu chỉ có một mình xxx (bồ câu đi lạc) thì dứt khoát không xuống xe mà hãy gọi cho 113 hay ĐDN BCA hoặc Cục CSGTĐB-ĐS. Vì đây là xxx đi ăn mảnh phi pháp (theo TT 65 tổ xxx tối thiểu 2 người).

3. Sau khi xxx mời xuống làm việc. Mình tháo dây AT, rút chìa khóa (nhưng vẫn bật đèn dừng khẩn cấp nhé), mở cửa bước xuống, khóa xe cần thận. Chờ xxx chào mình theo đúng điều lệnh, mình cũng sẽ chào lại xxx (chào thế nào là tùy các cụ). Chú ý dùng đại từ nhân xưng cho phù hợp, VD: với xxx kém tuổi hơn dùng tôi - chú, anh - chú, anh - em hoặc tôi - anh; với xxx tầm ngang tuổi hoặc hơn tuổi dùng tôi - anh; với xxx nhiều tuổi, vui vẻ, tình cảm dùng em - anh, cháu - chú....

4. Khi xxx yêu cầu xuất trình giấy tờ thì yêu cầu xxx thực hiện đúng tác phong, điều lệ và trình tự về kiểm soát: Thông báo lỗi và phải được lái xe chấp thuận vì nó liên quan đến điều kiện dừng xe đang lưu thông theo thông tư 65. Trừ tổ 141 ra các cụ nhé!

Các bước tiếp theo thì tùy vào từng hoàn cảnh cụ thể. Các cụ nhớ hãy bình tĩnh và sử dụng âm trầm để đối đáp với xxx như thế sẽ hiệu quả hơn vì vừa nhẹ nhàng, lại cương quyết!

Mời các cụ chém tiếp!

Duy Trọc

Xe buýt
Vãi các Cụ
:-bd

maxo368

Xe tải
Nói chung chán. Nhưng theo e nếu không có lỗi thì cứ xuống xem các đồng chí ấy nói gì. Chuyện đâu còn đó mà