[Funland] Bị đồng tính ( Dù đã lấy chồng, sinh con)

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Tạm thời kêu em gái trong Nam được gọi là chồng của em gái bạn về nhà sống chung, như vậy tất cả mọi người đều được vui...

Naughty Cat

Xe đạp
Mợ kia vì trả thù chồng trả thù đời sao lại không chọn anh nam giới nào khác mà lại là nữ. Và mợ ấy phải được tác động tư tưởng thế nào và bạn nữ của mợ đó phải có ngón nghề thế nào mới khiến mợ ấy trở nên yêu đam mê như vậy. Nói chuyện không thôi chưa đủ. Phải có hấp lực nhất định nào đó.
Mợ ấy thất vọng quá nhiều về đàn ông nên lúc đó suy nghĩ có thể không thấy cần đàn ông nữa. Nhưng mợ ấy vẫn cần người nương tựa về tâm lý nên bị ngã vào đúng mối quan hệ với bạn les này. Em có thực tế luôn là em đã từng giúp đỡ an ủi về mặt tâm lý cho một bạn gái trong thời kỳ bị thất vọng vì đàn ông chỉ vì em thấy thương bạn ấy. Có lúc bạn ấy đã nhầm tưởng tình cảm nảy sinh với em là tình yêu, thực ra đó chỉ là sự cảm kích thôi. Em không les nên giải thích cho bạn ấy hiểu được để không bị nhầm lẫn. Giờ bạn ấy đã có gia đình hạnh phúc với tình yêu thắm thiết cùng chồng men 100%. Giới tính hoàn toàn bình thường mợ ạ.
Nói bạn les có ngón nghề để lôi kéo cũng không phải đâu mợ. Có khi đối với bạn les, tình cảm là thật., là chân tình. Em chỉ phân tích ở khía cạnh của em chủ thớt, đó không phải là tình yêu, chỉ là sự nhầm tưởng trong lúc thiếu thốn tình cảm thôi.

Chỉnh sửa cuối:

vuanhanghi

Xe điện
Hơi liên quan Em hỏi phát là ko biết thực tế có giống phim jav ko? Ngoài đời các bạn les thì đưa nhau lên đỉnh bằng gì ah, mồm miệng thì ko nói gì nhưng chắc phải dùng thêm toy các cụ nhỉ??

Jamebonds

Xe container
close thớt, giải pháp rất đơn giản mà không ai nghĩ ra. gia đình êm ấm, thuận vợ sướng chồng, con cái vui vẻ. Nói thì bảo đùa với nỗi đau người khác, nhưng đúng là đc thế này thì ổn nhất, còn lại chịu.
E vẫn nói vk e, a là người rộng lượng, nếu e yêu đứa les nào thì cứ bảo nó về đây sống cùng chứ ko ghét bỏ j😛

RongPhuongBac

Xe điện
Mợ ấy thất vọng quá nhiều về đàn ông nên lúc đó suy nghĩ có thể không thấy cần đàn ông nữa. Nhưng mợ ấy vẫn cần người nương tựa về tâm lý nên bị ngã vào đúng mối quan hệ với bạn les này. Em có thực tế luôn là em đã từng giúp đỡ an ủi về mặt tâm lý cho một bạn gái trong thời kỳ bị thất vọng vì đàn ông chỉ vì em thấy thương bạn ấy. Có lúc bạn ấy đã nhầm tưởng tình cảm nảy sinh với em là tình yêu, thực ra đó chỉ là sự cảm kích thôi. Em không les nên giải thích cho bạn ấy hiểu được để không bị nhầm lẫn. Giờ bạn ấy đã có gia đình hạnh phúc với tình yêu thắm thiết cùng chồng men 100%. Giới tính hoàn toàn bình thường mợ ạ.
Nói bạn les có ngón nghề để lôi kéo cũng không phải đâu mợ. Có khi đối với bạn les, tình cảm là thật., là chân tình. Em chỉ phân tích ở khía cạnh của em chủ thớt, đó không phải là tình yêu, chỉ là sự nhầm tưởng trong lúc thiếu thốn tình cảm thôi.
Em từng nghe kể về một câu chuyện. Một cô gái yêu một anh chàng xong bỏ anh ta để lấy chồng. Anh chàng kia đau khổ rồi dính dáng vào giới g.ay và trở thành g.ay thứ thiệt. Rồi anh chàng trả thù tình cũ bằng cách quyến rũ chồng cô gái kia. Anh chồng kia sau lần đó thì cảm giác ân ái với vợ không ham thích. Thế là...Chắc cụ cũng đoán thừa đoạn kết.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Gia đình em hiện giờ không biết phải giúp em gái em như thế nào, mong các cụ/mợ hiểu biết trong lĩnh vực này cho em lời khuyên.
Em gái em thuộc thế hệ 8x, đã ly hôn một lần do chồng cũ dính vào nghiện ngập, em ấy có 1 đứa con ( Ở với ông bà nội ) và hiện tại cháu cũng đã 17 tuổi. 7 năm trước em ấy tái hôn với người chồng hiện tại và có 1 đứa con hiện đã 5 tuổi. Đầu năm vừa rồi em ấy phát hiện chồng ngoại tình và bắt gặp đang ngủ tại nhà ( chồng nó cũng xác nhận với gia đình em chuyện này là có thật ). 4 tháng trước em em cầm quần áo về nhà bố mẹ em và kế ra chuyện của nó thì gia đình em mới biết.Chồng nó lên xin lỗi nó và bố mẹ em và hứa không tái phạm. Gia đình em cũng khuyên cả hai vợ chồng hàn gắn để con cái đỡ khổ, tùy nhiên nó về nhà được 1 tuần sau đó bỏ đi luôn. Gia đình em và chồng nó tìm thì được biết nó đang sống với một người đồng tính nữ kém nó 5 tuổi ở tận trong Nam. Nó nói với chồng nó tg chồng nó ngoại tình nên nó chán nản tìm vào trang mạng và gặp người này, giờ nó yêu sâu nặng, ko còn cảm giác với đàn ông nữa . Một tuần trước nó điện cho chồng nó xin được quay về và chồng nó cũng đồng ý để cả hai làm lại, gia đình em mừng vô hạn. Hôm qua về đến nhà, chồng nó cũng ra bến xe đón, bố mẹ em mừng quá còn bảo cuối tuần cả nhà làm bữa liên hoan. Vậy mà đêm qua chồng nó nhắn tin nói chuyện với em là khi về nó nói chuyện với chồng nó là nó về vì thương nhớ con, muốn ở cùng để chăm sóc con chứ ko muốn gần gũi chuyện vợ chồng, nó sợ cảm giác ở gần đàn ông và chuyện nó yêu đứa kia là thật, nhưng vì con, nó cũng quyết cắt đứt để quay về. Nghe xong em buồn vô cùng , chồng nó cũng không biết phải làm sao nữa. Em cũng khuyên nó cho em gái em chút tg cân bằng tâm lý và tạm thời giấu không cho bố mẹ em biết chuyện trái ngang này. Mong các cụ/ mở cho em xin lời khuyên để giúp em gái em cũng như gia đình nó có cuộc sống bình thường trọn vẹn, chứ tình hình thế này giá đình nó sẽ lại tan vỡ một lần nữa, rồi nó lại bỏ đi thì bố mẹ em chắc đau khổ mà sinh bệnh mất. Em cảm ơn mọi người .
Sốc nên bị sang chấn tâm lý thành ra chán ghét mất cảm xúc với đàn ông. Khả năng sau tinh thần ổn định sẽ bình thường lại mợ ạ.

xebetong

Xe container
Đưa đối tượng đi khám xem có phải bị sang chấn tâm lý không, còn nếu là bóng thật thì kệ thôi

Naughty Cat

Xe đạp
Em từng nghe kể về một câu chuyện. Một cô gái yêu một anh chàng xong bỏ anh ta để lấy chồng. Anh chàng kia đau khổ rồi dính dáng vào giới g.ay và trở thành g.ay thứ thiệt. Rồi anh chàng trả thù tình cũ bằng cách quyến rũ chồng cô gái kia. Anh chồng kia sau lần đó thì cảm giác ân ái với vợ không ham thích. Thế là...Chắc cụ cũng đoán thừa đoạn kết.
Em không rõ một chuyện là sau khi anh chồng này chán vợ, nhưng với phụ nữ đẹp khác thì có còn rung động không? Nếu có, bản chất của anh chồng chỉ là ham của lạ. Bản chất của anh bạn trai cũ chỉ là hận đời, hận phụ nữ. Thời gian mới trả lời được chuyện trở thành gay là thật hay chỉ là tạm thời đổi vị. Biết đâu, hết chuyện lạ, hết ngón nghề, các anh lại tỉnh ra về tìm vợ mới hết ý mợ.

toyennha

Xe lăn
Cụ.thớt bảo đi gặp bs tâm.lý xem sao?? Nghĩ vì con vì cái quay về chắc vẫn cứu vãn được

November123

Xe tải
Chắc em gái chủ thớt có thể bị vấn đề về tâm lý hơn là bị less. Nếu là less thì sau người chồng đầu tiên đã bộc lộ rồi chứ không đến tận bây giờ.

Nói đùa chứ sau khi đi gặp bác sĩ tâm lý, cô ấy chuyển sang đi tu không? :)

Hiện tại cô ấy cảm thấy thế nào? Bạn đồng tính có tốt với cô ấy không? Thật lòng hay chỉ lợi dụng? Mợ thớt cho rằng nên quay lại với chồng nhưng mợ và gia đình có thấy anh chồng thực sự ăn năn ko?

Hãy hiểu cô ấy trước khi khuyên cô ấy nên làm gì.
Chúc cô ấy sống vui vẻ và hạnh phúc với lựa chọn của mình.

cuong231295

Xe máy
đi gặp bác sĩ tâm lý đi cụ

hairyscary

Xe điện
Gia đình em hiện giờ không biết phải giúp em gái em như thế nào, mong các cụ/mợ hiểu biết trong lĩnh vực này cho em lời khuyên.
Em gái em thuộc thế hệ 8x, đã ly hôn một lần do chồng cũ dính vào nghiện ngập, em ấy có 1 đứa con ( Ở với ông bà nội ) và hiện tại cháu cũng đã 17 tuổi. 7 năm trước em ấy tái hôn với người chồng hiện tại và có 1 đứa con hiện đã 5 tuổi. Đầu năm vừa rồi em ấy phát hiện chồng ngoại tình và bắt gặp đang ngủ tại nhà ( chồng nó cũng xác nhận với gia đình em chuyện này là có thật ). 4 tháng trước em em cầm quần áo về nhà bố mẹ em và kế ra chuyện của nó thì gia đình em mới biết.Chồng nó lên xin lỗi nó và bố mẹ em và hứa không tái phạm. Gia đình em cũng khuyên cả hai vợ chồng hàn gắn để con cái đỡ khổ, tùy nhiên nó về nhà được 1 tuần sau đó bỏ đi luôn. Gia đình em và chồng nó tìm thì được biết nó đang sống với một người đồng tính nữ kém nó 5 tuổi ở tận trong Nam. Nó nói với chồng nó tg chồng nó ngoại tình nên nó chán nản tìm vào trang mạng và gặp người này, giờ nó yêu sâu nặng, ko còn cảm giác với đàn ông nữa . Một tuần trước nó điện cho chồng nó xin được quay về và chồng nó cũng đồng ý để cả hai làm lại, gia đình em mừng vô hạn. Hôm qua về đến nhà, chồng nó cũng ra bến xe đón, bố mẹ em mừng quá còn bảo cuối tuần cả nhà làm bữa liên hoan. Vậy mà đêm qua chồng nó nhắn tin nói chuyện với em là khi về nó nói chuyện với chồng nó là nó về vì thương nhớ con, muốn ở cùng để chăm sóc con chứ ko muốn gần gũi chuyện vợ chồng, nó sợ cảm giác ở gần đàn ông và chuyện nó yêu đứa kia là thật, nhưng vì con, nó cũng quyết cắt đứt để quay về. Nghe xong em buồn vô cùng , chồng nó cũng không biết phải làm sao nữa. Em cũng khuyên nó cho em gái em chút tg cân bằng tâm lý và tạm thời giấu không cho bố mẹ em biết chuyện trái ngang này. Mong các cụ/ mở cho em xin lời khuyên để giúp em gái em cũng như gia đình nó có cuộc sống bình thường trọn vẹn, chứ tình hình thế này giá đình nó sẽ lại tan vỡ một lần nữa, rồi nó lại bỏ đi thì bố mẹ em chắc đau khổ mà sinh bệnh mất. Em cảm ơn mọi người .
Em nghĩ điều nên làm nhất bây giờ là gia đình đừng gây sức ép cho con bé nữa. Nó quay về là ổn rồi. Đang loạn cào cào mà cứ phải nghe hết người này tới người kia tỉ tê với khuyên nhủ, không phát cuồng là còn may. Đang ngủ lại cứ dựng dậy bắt ăn cơm, đíu ai chịu được.
Còn cái thằng chồng như con kac. Chơi gái bị vợ bắt. Giờ vợ nó kêu không cho sờ thì lại chỉ lo không có đầu ra cho chym của mình. Vợ nó về rồi thì cứ im mà chịu, đằng nào cũng có lỗi. Lo cho vợ nó nguôi đi thì đíu lo, chỉ biết lo cho chym. Nhịn mấy tháng rồi lừa lừa đóng phát rồi tỉ tê là xong. Gái biết hơi giai rồi chứ có phải nho xanh đâu mà cứ phải cuống.
Mợ chủ đóng thớt tắt nét cho xong. Nghe các chiên ra tâm lý trên này xong về lôi con bé đi bệnh viện khám khéo nó phát điên mẹ nó mất.

Hangmango

Xe máy
1 là em gái thớt là người yêu được cả 2 giới. Tức là khi có ai đó làm họ cảm thấy rung động, yêu thương thì họ yêu thôi chứ họ không bị trở ngại vì vấn đề giới tính. Họ yêu là yêu chính con người đó. Người đó là nam thì họ yêu nam. Mà người đó là nữ thì họ yêu nữ. Cái này cũng bình thường mà. Ở ngoài nhiều người như thế nhưng sợ xã hội phán xét ko dám thừa nhận và sống đúng với chính mình thôi. Người nổi tiếng cũng nhiều lắm. Như Miley Cirus yêu Liam Hemsworth 7, 8 năm mới cưới. Chưa được bao lâu chia tay Miley chuyển sang yêu nữ. Bây giờ thì chả rõ đang yêu ai nhưng cặp kè lúc nam lúc nữ. Hoặc Kristen Steward đóng "Chạng vạng" ngày xưa yêu Robert Pattinson rõ đẹp đôi. Giờ lại chuyển hệ sang yêu nữ rồi. (Về tin đồn cô là người song tính luyến ái; năm 2015, Kristen Stewart trả lời: "Lên Google mà tìm, tôi chẳng có gì để giấu. Tôi nghĩ trong 3-4 năm nữa, sẽ có nhiều người nhận ra rằng việc định nghĩa bản thân mình là đồng tính hay dị tính không còn quan trọng nữa.")
2 là như 1 cụ ở trên nói, em gái cụ bị sốc tâm lý, đang chán chuyện hôn nhân, gia đình, gặp được người quan tâm, thương yêu mình thì lầm tưởng đấy là tình yêu. Nghĩ đến chồng thì buồn chán mà lại có người tốt với mình thì cũng dễ rung động, mủi lòng lắm.
Là trường hợp 1 hay 2 thì chỉ có em gái cụ mới biết chính xác thôi. Để biết chính xác thì cần thời gian. Dù thế nào cũng nên suy nghĩ theo hướng em gái cụ hạnh phúc là được. Biết là người ngoài khuyên thì dễ, người trong cuộc mới thấy khó. Em thấy em gái cụ cũng là người chín chắn rồi, thương con và gia đình nên nếu phải quyết chia tay thì đấy cũng là nước cuối cùng, tự bản thân gia đình cũng nên cố gắng cởi bỏ tâm lý

windy1

Xe điện
Đồng tính không phải là 1 cái tội . Cô em gái trong bài, vì con, nên trở về . Chỉ rằng không biết được bao lâu, khi trái tim luôn thắng trí óc trong chuyện tình cảm .

Trong cái nhìn của em, người chồng cô ấy có hành động sai trái trước. Chưa ai trong gia đình chủ thớt, chứng minh được cô ấy có chắc là bị bệnh đồng tính hay không . Có lẻ, cô ấy quá chán nản với người chồng, nên viện vào cớ ấy để tránh những thân mật mà thôi .

Tâm bệnh, phải chữa bằng tâm dược. Cô em gái chủ thớt trải qua 2 lần đò rồi, không còn trẻ nữa .Phải cho cô em gái của chủ thớt thời gian . Đừng ép cô ấy phải sống chung như trước với người chồng . Cho cô ấy tự quyết định đời mình . Nếu như Không còn quan hệ tình dục trong cuộc sống với nhau, vẫn có thể làm bạn, cùng sống chung nhà, nuôi con cũng được vậy .

Chỉnh sửa cuối:

RongPhuongBac

Xe điện
Em không rõ một chuyện là sau khi anh chồng này chán vợ, nhưng với phụ nữ đẹp khác thì có còn rung động không? Nếu có, bản chất của anh chồng chỉ là ham của lạ. Bản chất của anh bạn trai cũ chỉ là hận đời, hận phụ nữ. Thời gian mới trả lời được chuyện trở thành gay là thật hay chỉ là tạm thời đổi vị. Biết đâu, hết chuyện lạ, hết ngón nghề, các anh lại tỉnh ra về tìm vợ mới hết ý mợ.
Em là nam. Chứ không phải gái. Cụ gọi thế thì biến em thành...Cái ông chồng này mê là ngón nghề kia. Còn sau đó có dứt ra không thì em không rõ. Có điều em nghĩ mỗi người có cái lực hấp dẫn nào đó. Đúng tần số thì sẽ thấy thích nhau. Như anh chàng kia và anh chồng. Hoặc như em gái cụ chủ thớt với người yêu. Nôm na có vẻ giống món thuốc lá thuốc lào. Sao người ta thích hút mà biết rằng nó có hại. Cái gì hấp dẫn lên não bộ thì đồng tính chắc cũng như vậy.

RongPhuongBac

Xe điện
Chắc em gái chủ thớt có thể bị vấn đề về tâm lý hơn là bị less. Nếu là less thì sau người chồng đầu tiên đã bộc lộ rồi chứ không đến tận bây giờ.

Nói đùa chứ sau khi đi gặp bác sĩ tâm lý, cô ấy chuyển sang đi tu không? :)

Hiện tại cô ấy cảm thấy thế nào? Bạn đồng tính có tốt với cô ấy không? Thật lòng hay chỉ lợi dụng? Mợ thớt cho rằng nên quay lại với chồng nhưng mợ và gia đình có thấy anh chồng thực sự ăn năn ko?

Hãy hiểu cô ấy trước khi khuyên cô ấy nên làm gì.
Chúc cô ấy sống vui vẻ và hạnh phúc với lựa chọn của mình.
Chuẩn cụ.

RongPhuongBac

Xe điện
Đồng tính không phải là 1 cái tội . Cô em gái trong bài, vì con, nên trở về . Chỉ rằng không biết được bao lâu, khi trái tim luôn thắng trí óc trong chuyện tình cảm .

Trong cái nhìn của em, người chồng cô ấy có hành động sai trái trước. Chưa ai trong gia đình chủ thớt, chứng minh được cô ấy có chắc là bị bệnh đồng tính hay không . Có lẻ, cô ấy quá chán nản với người chồng, nên viện vào cớ ấy để tránh những thân mật mà thôi .

Tâm bệnh, phải chữa bằng tâm dược. Cô em gái chủ thớt trải qua 2 lần đò rồi, không còn trẻ nữa .Phải cho cô em gái của chủ thớt thời gian . Đừng ép cô ấy phải sống chung như trước với người chồng . Cho cô ấy tự quyết định đời mình . Nếu như Không còn quan hệ tình dục trong cuộc sống với nhau, vẫn có thể làm bạn, cùng sống chung nhà, nuôi con cũng được vậy .
Chuẩn cụ.

peterhauser

Xe tải
Em đồng ý với ý kiến các cụ trên này là dùng từ "bị" là sai rồi. Đồng tính chuyển giới bây giờ là bình thường, không phải là cái gì sai để mà "bị". Có 2 trường hợp đồng tính: tự nhiên từ lúc sinh ra và do hoàn cảnh cuộc đời xô đẩy. Ở những xã hội nhiều định kiến như VN thì nhiều người bẩm sinh nhưng vẫn phải che giấu bằng cách giả vờ 1 cuộc sống gia đình bình thường, lấy chồng lấy vợ đẻ con... nhưng thực chất không đc hạnh phúc vì phải sống trái với bản chất của mình. Nhưng có khi chính vì thế cũng khiến cho gia đình lục đục, đối tác thất vọng mà ngoại tình vì cuộc sống hôn nhân không tình dục...Trước hết phải xác định em gái thớt rơi vào trường hợp nào. Nếu bẩm sinh mà giấu thì chị em gái lớn lên với nhau kiểu gì cũng phải hơi hơi nắm bắt được đầu mối nào đó, khó mà giấu được người nhà, trong trường hợp này thì thôi cho em nó sống đúng với bản chất, ly dị đem con về nuôi hoặc để cho chồng nuôi. Nếu không phải đồng tính bẩm sinh nhưng bị bẻ thẳng thành cong do hoàn cảnh đời sống thì cứ để thời gian nguôi ngoai lại có khi lại về thẳng, mà không thì cũng không sao. Theo em trong trường hợp nào cũng nên li dị thằng chồng này.

pthk

Xe tăng
Thế cụ chữa được bệnh đồng tính đó khỏi luôn à?
Chữa thì hơi khó chứ theo dõi, phát hiện sớm thì có thể phòng được.
Thôi.
Không có nghề, mợ nên xê ra cho giới chuyên môn người ta làm việc :D