[Thảo luận] Bị đèn pha bắn từ phía sau trong thành phố thì làm thế nào ạh

Tribute

Xe container
Như cụ vưỡn chưa hay. Nhà cháu có 1 quả đèn Flas máy ảnh (loại đèn gáo, dùng 6 pin cơ nhá) cháu lắp vào chỗ đèn hậu trên cao. Gặp chú nào cứ soi vào *ít là cháu nháy cho vài phát ... hiệu quả hơn cách của cụ :)):)):))
Cái này hay đới, dưng mà nó chỉ có tác dụng với bọn bám sát đ.ít thôi, xa thì không hiệu quả lắm. Em nghĩ phải độ cái đèn Laze như của sân khấu ấy, khi nào cần thì ngoáy tí cho nó giống sân khấu di động trước mắt thằng rọi pha, xem nó nhìn thấy gì nữa mà pha với chả cốt.

cuong007

Xe hơi
Làm 1 cái bảng đèn led để phía sau xe. Lúc nào chói quá hiện bảng đèn led lên:"Vui lòng tắt pha bật cos." :D

soc1202

Xe tải
Hôm qua cháu bị cháy cốt, phải rọi pha vì sợ xxx vịn, tội mù 1 mắt 8->, cụ tha cho cháu nhé, vuốt cụ ;;)
Bà con ném đá nhiều thế, em nghĩ chả mấy ai cố tình chiếu pha đâu. Nếu có chắc là người ta cũng có nỗi khổ riêng (mình cứ nghĩ thế cho đỡ tức) :))

G.Pazzini

Xe tải
Thưa các kụ là tối nay cháu đi 2b cùng gấu từ nhà papa và mama gấu về. Cũng chỉ vì tham gia vào cái 4rum nài nên tinh thần chấp hành luật hơi cao, cháu đỗ đèn đỏ nhưng thấy chói hết cả mắt vì có cái đèn nào đấy sáng chóe chiếu vào gương xe cháu. Cháu quay lại ngó xem thì thấy lờ mờ 1 anh cao to đi con pia a zo lờ ích bật pha dựng ngược. Vì để tuyên truyền những ý kiến của các kụ trên OF, đặc biệt là những kụ trong thớt này, cháu thì thầm với anh ấy là:"anh ơi đi trong phố anh hạ pha xuông không chói hết cả mắt rồi";;). Đèn xanh cháu đi, tư nhiên thấy cái anh cao to ấy phi lên ngang xe rồi "nhẹ nhàng" gầm lên: mày không thấy ô tô nó còn để pha à, thích gì?:-w Híc! Nhà cháu vẫn tinh thần cao nói với anh ấy là: người lịch sự thì phải hạ pha xuống mà đi chứ. Cháu vẫn đi nhưng mà cái anh ý hình như thích cháu hay sao ấy lại phi lên rồi rút alo ra giơ giơ: mày thích gì đỗ vào đây tao gọi bọn đến đánh chít *** mày. Nhà cháu:-o im lặng đi tiếp, lần này anh ấy cũng vẫn không tha phi theo mà tuyệt vời hơn là khuyến mại cho nhà cháu cái đạp (vào chân ạ). Cháu lúc này ứ thèm hiền nữa dù gấu nhà cháu cứ ôm chặt mà kêu thôi thôi, cháu đỗ xe xuống tiếp chuyện (và sẵn sàng tiếp chiêu) anh ý. Anh ý lúc này cũng đã đỗ xe giữa đường rồi, hùng hổ... Cháu chờ đợi... chả thấy anh ý ra chiêu gì cả chỉ thấy huơ cái alo: tao gọi chúng nó đến bim mày! akak! Nhà cháu sợ quá chả biết làm gì, đột nhiên nhớ ra trong cốp xe có chai rượu gừng mama vợ mới cho phòng lúc cảm lạnh. Cháu bèn mở cốp lôi chai rượu ra (chai votka HN to ý ạ) thấy cũng vừa tay ra phết, phi vào anh ýx-( Đột nhiên thấy ai đó ôm lấy mình: thôi thôi. Híc, là gấu nhà cháu, anh cao to kia cũng chả hiểu vì sao lại thấy rơi cộp cái điện thoại ngay trước mặt cháu, lúc này trong đầu cháu lại nghĩ đến các kụ trên OF đã dạy thôi thì nhịn được thì nhịn, cháu nghĩ đến gấu đang phải gồng mình dang tay ra can ngăn, và cháu nghĩ đến cả chai rượu má gấu vừa cho xong,... Thế là cháu bình tĩnh lại, cháu nhặt alo của anh ấy lên (cũng không biết là loại gì ạ) tiện tay quẳng tra anh ấy nhưng mà hơi mạnh thì phải, cái alo bay đi đâu mất ý. Thế rồi nhà cháu đưa chai rượu cho gấu, lên xe đi về nhà, cũng chả thấy anh ấy đuổi theo nữa ạ. Chả biết là may hay rủi nữa các kụ ạ. Mà cháu bắt đền các kụ đấy. ai bảo các kụ lại cứ tung hô: "không dùng đèn pha trong thành phố" làm gì cơ chứ?! 3:-O làm nhà cháu tí nữa thì thành côn đồ.

Móp

Xe tăng
làm động tác gạt cái lẫy ở gương là xong, đơn giản mà bác, việc gì phải lắp gương chống chói.

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
ông nào đi 2 bánh bắn đèn đằng sau cụ cứ phụt nước rửa kính lên cho e ^^

Tribute

Xe container
Thưa các kụ là tối nay cháu đi 2b cùng gấu từ nhà papa và mama gấu về. Cũng chỉ vì tham gia vào cái 4rum nài nên tinh thần chấp hành luật hơi cao, cháu đỗ đèn đỏ nhưng thấy chói hết cả mắt vì có cái đèn nào đấy sáng chóe chiếu vào gương xe cháu. Cháu quay lại ngó xem thì thấy lờ mờ 1 anh cao to đi con pia a zo lờ ích bật pha dựng ngược. Vì để tuyên truyền những ý kiến của các kụ trên OF, đặc biệt là những kụ trong thớt này, cháu thì thầm với anh ấy là:"anh ơi đi trong phố anh hạ pha xuông không chói hết cả mắt rồi";;). Đèn xanh cháu đi, tư nhiên thấy cái anh cao to ấy phi lên ngang xe rồi "nhẹ nhàng" gầm lên: mày không thấy ô tô nó còn để pha à, thích gì?:-w Híc! Nhà cháu vẫn tinh thần cao nói với anh ấy là: người lịch sự thì phải hạ pha xuống mà đi chứ. Cháu vẫn đi nhưng mà cái anh ý hình như thích cháu hay sao ấy lại phi lên rồi rút alo ra giơ giơ: mày thích gì đỗ vào đây tao gọi bọn đến đánh chít *** mày. Nhà cháu:-o im lặng đi tiếp, lần này anh ấy cũng vẫn không tha phi theo mà tuyệt vời hơn là khuyến mại cho nhà cháu cái đạp (vào chân ạ). Cháu lúc này ứ thèm hiền nữa dù gấu nhà cháu cứ ôm chặt mà kêu thôi thôi, cháu đỗ xe xuống tiếp chuyện (và sẵn sàng tiếp chiêu) anh ý. Anh ý lúc này cũng đã đỗ xe giữa đường rồi, hùng hổ... Cháu chờ đợi... chả thấy anh ý ra chiêu gì cả chỉ thấy huơ cái alo: tao gọi chúng nó đến bim mày! akak! Nhà cháu sợ quá chả biết làm gì, đột nhiên nhớ ra trong cốp xe có chai rượu gừng mama vợ mới cho phòng lúc cảm lạnh. Cháu bèn mở cốp lôi chai rượu ra (chai votka HN to ý ạ) thấy cũng vừa tay ra phết, phi vào anh ýx-( Đột nhiên thấy ai đó ôm lấy mình: thôi thôi. Híc, là gấu nhà cháu, anh cao to kia cũng chả hiểu vì sao lại thấy rơi cộp cái điện thoại ngay trước mặt cháu, lúc này trong đầu cháu lại nghĩ đến các kụ trên OF đã dạy thôi thì nhịn được thì nhịn, cháu nghĩ đến gấu đang phải gồng mình dang tay ra can ngăn, và cháu nghĩ đến cả chai rượu má gấu vừa cho xong,... Thế là cháu bình tĩnh lại, cháu nhặt alo của anh ấy lên (cũng không biết là loại gì ạ) tiện tay quẳng tra anh ấy nhưng mà hơi mạnh thì phải, cái alo bay đi đâu mất ý. Thế rồi nhà cháu đưa chai rượu cho gấu, lên xe đi về nhà, cũng chả thấy anh ấy đuổi theo nữa ạ. Chả biết là may hay rủi nữa các kụ ạ. Mà cháu bắt đền các kụ đấy. ai bảo các kụ lại cứ tung hô: "không dùng đèn pha trong thành phố" làm gì cơ chứ?! 3:-O làm nhà cháu tí nữa thì thành côn đồ.
Nhà cụ dũng cảm ghê, chắc vớ phải thằng già rái non hột chứ vớ phải bọn choai choai đầu đỏ là chiến tranh xảy ra rồi đới. Trông mặt mà nhắc nhở thôi cụ ợ, bọn vô văn hóa có nhắc cũng như nước đổ lá khoai, có khi lại mang vạ.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Xe 26K là xe của Thằng KAT tay to bên Chi hội Rổ rá cạp lại. Mời Bác vào Chi hội mà phê bình nó !

mai.thanh10

Xe container
..... Cháu bèn mở cốp lôi chai rượu ra (chai votka HN to ý ạ) thấy cũng vừa tay ra phết, phi vào anh ýx-( Đột nhiên thấy ai đó ôm lấy mình: thôi thôi. Híc, là gấu nhà cháu, anh cao to kia cũng chả hiểu vì sao lại thấy rơi cộp cái điện thoại ngay trước mặt cháu, lúc này trong đầu cháu lại nghĩ đến các kụ trên OF đã dạy thôi thì nhịn được thì nhịn, cháu nghĩ đến gấu đang phải gồng mình dang tay ra can ngăn, và cháu nghĩ đến cả chai rượu má gấu vừa cho xong,... Thế là cháu bình tĩnh lại, cháu nhặt alo của anh ấy lên (cũng không biết là loại gì ạ) tiện tay quẳng tra anh ấy nhưng mà hơi mạnh thì phải, cái alo bay đi đâu mất ý.....
Nhà cụ máu ghê. Dưng mà cụ nhớ nhắc Gấu đừng có can theo kiểu bó tay bó chưn nhé, lỡ anh ý có hàng nóng cụ tránh không kịp, tai họa. Gấu chỉ nên can bằng mồm thôi, cho hạ hỏa ý mà.
Đôi khi cũng phải rắn với thằng mềm cụ nhể. Nó mà cứng quá thì thôi, em té.

Chỉnh sửa cuối:

G.Pazzini

Xe tải
Nhà cụ dũng cảm ghê, chắc vớ phải thằng già rái non hột chứ vớ phải bọn choai choai đầu đỏ là chiến tranh xảy ra rồi đới. Trông mặt mà nhắc nhở thôi cụ ợ, bọn vô văn hóa có nhắc cũng như nước đổ lá khoai, có khi lại mang vạ.
Nhà cháu còn chả dám nhìn chứ đừng nói đến là làm gì mấy anh tóc xanh tóc đỏ đâu ạ. Cháu có mấy ông em cũng thuộc hàng xanh đỏ (và cả không thấy tóc) nên cháu biết trình mấy anh ấy rồi ạ.

G.Pazzini

Xe tải
Nhà cụ máu ghê. Dưng mà cụ nhớ nhắc Gấu đừng có can theo kiểu bó tay bó chưn nhé, lỡ anh ý có hàng nóng cụ tránh không kịp, tai họa. Gấu chỉ nên can bằng mồm thôi, cho hạ hỏa ý mà.
Đôi khi cũng phải rắn với thằng mềm cụ nhể. Nó mà cứng quá thì thôi, em té.
Về nhà cháu hỏi lại sao lại ôm em thế, gấu bảo sợ oánh nó bị làm sao ạ.:bz

anhtho

Xe ngựa
Nếu các cụ bị soi từ phía sau và đang ngồi 4b, cứ cúi người hơi thấp tí là ổn. Còn ngồi 2b thì chưa có cách nào ngoài việc quay nhẹ cái gương cho nó lệch đi tẹo.

mai.thanh10

Xe container
Dưng mà cúi xuống tí thì thị trường quan sát bị hẹp lại, nhất là các cột A,B, cũng nguy hiểm chứ. Tốt nhất là né cụ nhể.

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Tối qua đi làm về em bị 1 bác TOY biển 26K- 36xx đi ngay sau em giương pha bắn gương hậu em từ ~4 Chùa bộc - PNT đến tận cầu vượt ~4 Sở đường hơi thoáng chút, em chậm lại để bác ý vượt lên, em mới thoát. Đường đã tắc, lại bị chói mắt em chả biết làm thế nào. Bó tay với văn hóa của bác TOY 26K này^:)^^:)^^:)^.
Có mỗi cách là nhường cho bác í vượt lên rồi bắn lại :D. Xe em lắp 6 bóng xenon, bắn lại thích lắm cơ :D

HaiBanh

Xe tải
May mà cụ không đi sau ông xe tải nào đó lắp đèn pha chiếu về đằng sau ở bên sườn đới ...
Giải pháp là đi không nhìn gương một lúc thôi, chuyển hướng, cụp gương ạ hoặc đi khác làn...

WTF

Xe tải
Về nhà cháu hỏi lại sao lại ôm em thế, gấu bảo sợ oánh nó bị làm sao ạ.:bz

cụ ơi cụ hạ hỏa và cũng nên hiểu thêm đôi chút về cái bọn PI A GIỒ này ạ :

cái xe piaggio lx ấy mà buổi tối bật đèn cos thì em thề là léo thể nhìn thấy đường được ạ đèn tối thui, còn đèn pha thì quá sáng

xe liberty thì em chưa đi thử không biết nhưng đạm cà mau cái bọn đi liberty 100 thằng thì 99 thằng bật đèn pha ( còn 1 thằng ko bật thì em chưa bao giờ gặp ) sáng ko thể chịu nổi cái xe đấy thì nó cao hơn lx thì phải nên tầm sáng còn cao hơn nữa rất là bực mình

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Theo em bác cứ tấp vào lề cho họ vượt rồi mình đi sau, đầu tiên bật cốt rồi sau đó rọi pha cho họ thấy sự "khác biệt". Nếu họ có ý định tấp vào lề để chơi lại thì bây giờ mình không vượt nữa mà cứ rề rề sau...ít họ luôn. Cứ nhường họ mà có biện pháp gì họ lại đi rọi vào những xe khác.
Cụ nói cứ như em nghĩ thế. Bữa trước em bị 1 em Kia pride biển số 52 bắn pha từ phía sau, cứ hễ có xe ngược chiều thì nó lại sụp cốt thế mới đau, khi không có xe ngược chiều thì nó lại pha. Em ức chế quá thắng lại cho nó vượt qua xong em bật pha lại (xe em 7 chỗ) suốt quãng đường dài 40km. Em bám đuôi liên tục nhưng không vượt. Có lúc nó chậm lại em cũng chậm theo. Em cũng dự đến tình huống nó dừng hẳn lại thì em cũng dừng theo luôn, nếu muốn "chiến" thì em sẽ "nhờ sự trợ giúp của người thân ngay". Đến khi vào tới TP (Buôn Ma Thuột) em mới buôn tha cho nó. Không biết em làm thế có đúng không nhở?

hanoi201025

Xe tải
Cụ nói cứ như em nghĩ thế. Bữa trước em bị 1 em Kia pride biển số 52 bắn pha từ phía sau, cứ hễ có xe ngược chiều thì nó lại sụp cốt thế mới đau, khi không có xe ngược chiều thì nó lại pha. Em ức chế quá thắng lại cho nó vượt qua xong em bật pha lại (xe em 7 chỗ) suốt quãng đường dài 40km. Em bám đuôi liên tục nhưng không vượt. Có lúc nó chậm lại em cũng chậm theo. Em cũng dự đến tình huống nó dừng hẳn lại thì em cũng dừng theo luôn, nếu muốn "chiến" thì em sẽ "nhờ sự trợ giúp của người thân ngay". Đến khi vào tới TP (Buôn Ma Thuột) em mới buôn tha cho nó. Không biết em làm thế có đúng không nhở?
Làm 40km như bác thía thì ác quá, em chạ dám. Là em. em ép nó vào lề lôi xuống nói chiện, ko nghe áh, em cho pha nó mù luôn, khỏi bắn. Em té.