[Thảo luận] Bị ăn vạ trên đường, phải làm gì?

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tiện các cụ bị ăn vạ, em kể chuyện của em:

Hôm đó em đi làm sớm, vừa ra khỏi nhà đi được một đoạn thì có 2 chú nghiện đi Ware đỏ phi lên chặn đầu xe em.

Em đỗ lại ra khỏi xe, hai chú đó chửi em rằng mày quệt vào tao mà còn chạy à,
Em cười bảo: Mày có biết bố vừa ra khỏi nhà không.
Vừa lúc đó có 2 chú xxx cơ động đi đến, em rút ngay chìa khoá xe máy của 2 chú kia đưa cho 2 chú cơ động.
2 chú cơ động hỏi em là làm sao: Em bảo tụi nó chặn định cướp. 2 chú cơ động lại định thịt cả em hỏi giấy tờ tuỳ thân, em đưa giấy tờ không hiểu sao 2 chú ngoan thế bảo "em xin lỗi anh" anh đi đi để tụi này cho em.
Thế là em lượn luôn
sao 2 anh cơ động lại nói thế hả cụ....em chưa hiểu lắm...:'(:'(:'(

Simmie

Xe đạp
Trong này em thấy có khối phương án cho những lần tiếp theo rồi đấy!

one2fi

Xe tải
Nghe có vẻ giống vụ ý định cuóp đồ trên xe đấy.
Bác mà ra khỏi xe noi chuyện với nó mà ko có nguoi ngồi trên xe thì có thằng khác đi cạnh mở cửa xe lấy (chôm) đồ ngay, không cần có làm tý gì ở 19c ko?
Cũng nên cảnh giác và không nên đánh lộn khi mình đi xe, an toàn rẽ vào xxx phường hoặc khu vực an toàn cho mình khóa xe cẩn thận nếu định "nói chuyện"

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Cụ cứ sắm lấy 1 cái..choạch choạc..để phòng thân
Có lần em đi về muộn, đường vắng, gặp ngay 4 thằng đứng chặn đầu xe, e hạ kính thò đầu ra hỏi:
Có gì đó các anh?
:77:_ Cho bọn tao xin mấy trăm ngàn , đói quá:102:
em bảo thôi. chả có đâu, mấy ông dẹp sang cho tôi đi nhờ qua đi
_Có cho mấy trăm thì đi, không thì cứ đứng ở đây...
........
:102:Em đóng kính, vẫn để nổ máy, tay rút ngay con choành choạch ra bấm liên tục , dí luôn cho thằng bên lái em 1 phát, nó nhảy cẫng lên, bọn kia hoảng quá lướt luôn,
Thế là em lại lên xe đi tiếp, lúc đó chỉ sợ nó phóng 2 bánh theo ném đá thì mình tèo, dưng mờ chắc chú kia bị 1 phát lên bọn chúng cũng hãi, em lướt 60km/h. thỉnh thoảng liếc gương mà chả thấy giề, hú hồn
Thế có vỡ kính không cụ , cái loại mà qua cửa kính thằng bên ngoài vẫn nhảy cẫng lên chắc phải lên đến 50,000V :21::21::21:

quyetdaigia0901

Xe buýt
Bác cứ thủ hàng nóng,cho chúng nó bài học.Lần sau chừa ngay :69:

Estonque

Xe điện
Bác xem lại cái gương xem có bị sao không,hê có thế bác va vào mà không để ý.Còn chú 2b kia chắc nhấc máy gọi 900 để hỏi đáp ấy mà không sao đâu
Đang say làm sao být dc gương nó bị sao, mà nhỡ đâu xước từ trc thì sao hả bác :69::69::69::69:

MercAMG

Xe điện
Thế mà lúc đó cụ ko phone cho anh em i30 1 cú cho nó bít lễ độ. (b)

Matizcoi

Xe cút kít
Em thấy giải pháp cụ thông minh đấy, nó doạ mình thì mình cứ nạt lại, kiểu j chả sợ, mà cái khoản ĐT thì cụ cứ "Alô, chú ở đâu đấy, ra ngay Tràng Tiền, nhớ mang theo Hoa cải " thì có khi chả sợ vãi cả ra quần ấy chứ :21:
Nó mà cũng a lô lại kiểu ấy thì ... chưa bết ai sợ ai nữa :21:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Có lần em đi về muộn, đường vắng, gặp ngay 4 thằng đứng chặn đầu xe, e hạ kính thò đầu ra hỏi:
Có gì đó các anh?
........
:102:Em đóng kính, vẫn để nổ máy, tay rút ngay con choành choạch ra bấm liên tục , dí luôn cho thằng bên lái em 1 phát, nó nhảy cẫng lên, bọn kia hoảng quá lướt luôn,
Thế là em lại lên xe đi tiếp, lúc đó chỉ sợ nó phóng 2 bánh theo ném đá thì mình tèo, dưng mờ chắc chú kia bị 1 phát lên bọn chúng cũng hãi, em lướt 60km/h. thỉnh thoảng liếc gương mà chả thấy giề, hú hồn
Đọc loáng thoáng tưởng cụ dí cho cái ông ngồi bên phụ để cảnh báo lũ kia chứ :)):)):))

lookati

Xe tải
Tiện các cụ bị ăn vạ, em kể chuyện của em:

Hôm đó em đi làm sớm, vừa ra khỏi nhà đi được một đoạn thì có 2 chú nghiện đi Ware đỏ phi lên chặn đầu xe em.

Em đỗ lại ra khỏi xe, hai chú đó chửi em rằng mày quệt vào tao mà còn chạy à,
Em cười bảo: Mày có biết bố vừa ra khỏi nhà không.
Vừa lúc đó có 2 chú xxx cơ động đi đến, em rút ngay chìa khoá xe máy của 2 chú kia đưa cho 2 chú cơ động.
2 chú cơ động hỏi em là làm sao: Em bảo tụi nó chặn định cướp. 2 chú cơ động lại định thịt cả em hỏi giấy tờ tuỳ thân, em đưa giấy tờ không hiểu sao 2 chú ngoan thế bảo "em xin lỗi anh" anh đi đi để tụi này cho em.
Thế là em lượn luôn
Bác thử nghía lại cái giấy tờ xem vì sao mà hai chú CD lại ngoan ngoãn thế :P Có gì chia sẻ cho anh em mí (b)

mrkibeo

Xe buýt
Em thấy giải pháp cụ thông minh đấy, nó doạ mình thì mình cứ nạt lại, kiểu j chả sợ, mà cái khoản ĐT thì cụ cứ "Alô, chú ở đâu đấy, ra ngay Tràng Tiền, nhớ mang theo Hoa cải " thì có khi chả sợ vãi cả ra quần ấy chứ :21:
Bác nói chí phải....

Hya

Đi bộ
Bác ơi, bác kệ nó đi. Cái bọn đã rút điện thoại ra thì cũng nhàng nhàng thôi chả có gì phải sợ. Với cả đang đi với gấu thì thôi. Lần sau đi một mình thì cứ nhằm nó mà cho hàng nóng.

Rồi ta về nhà coi lại cái gương tí...coi muộn thì cũng chẳng đáng lo đâu mà.

Cháu nghĩ tốt nhất đừng mở cửa xuống xe vội, nhỡ nó có đồng bọn cạnh đó giở trò ăn cắp rồi vọt thì lúc đó chỉ có hố bác ạ.

Storm

Xe hơi
Bác chủ thớt lo gì, nó gọi đồng đội chả có ý gì đâu, chỉ là : "Có vẻ tao sắp bị ăn đòn ở Tràng Tiền, nếu mệnh hệ j thì mày tìm xe biển số 30x-XXXX tính sổ nhé"

Hé hé:P

dangkimthu

Xe tăng
Có gì đó các anh?
........
Cụ chơi quả này khéo còn ăn đòn thêm, nó ngồi cạnh miềng, lại bên lái nữa, thế thì chạy đằng giời:redface:

MaiMai

Xe buýt
Theo em, khi gặp tình huống gay cấn tương tự hoặc ác liệt hơn. Mình nên đi từ từ, tìm một đồn công an nào đó. Đỗ lại giải quyết ở trước đồn công an, hoặc mời hẳn đương sự vào đồn làm việc. Phải trái đã có người của pháp luật phân xử. Mình sai thì mình đền, tránh tình trạng Chí phèo làm càn.

power

Xe tải
Tôi cũng bị dính một thằng cũng đi Waye đỏ, nó quyệt vào gương mình, chưa kịp đối phó thì nó tăng ga chạy mất. May thế.