[Thảo luận] Bị ăn vạ trên đường, phải làm gì?

hoanglinhmo

Xe tải
Thế mà bác ko gọi em...
Em ra...em...xin lỗi cho....

BMWX1

Xe buýt
em mà là kụ, cứ xxx phường hay quận gần nhất em thẳng tiến xem nó có dám đi theo không

cantona

[Tịch thu bằng lái]
chẹp chẹp, nó ko bám đến cùng là may cho bác chủ rồi, bác ở ngay trung tâm của Hn thì sợ j, đường lúc nào cũng đông người, nói chung e thích bác sử xự đậu nành thế là ổn, an toàn cho phụ nữ :41:

SốtVirút

Xe tăng
ở 19c ra, bia vào - mắt đỏ hoe , nó nhìn thấy thế lượn vài vòng là chuồn

songu908

Xe máy
Vừa họp hội xong, cụ không biết gọi hội ra biểu dương lực lượng xem nó ăn vạ được cỡ nào.
- A lô, "Hội" àh? Ra đây đánh hội đồng cho vui đi! :))
Không chạy vứt cả Novou lại ấy chứ:69:
Em một phiếu!

Nục

Xe tăng
em nhớ là làm gì em đi nouvo nhỉ, ba bét nhè ấy chứ bác. chẳng qua thấy bác có ...nồng độ cồn cao nên em thử xem bác còn bình tĩnh không.hoá ra bác vẫn bình tĩnh nên em không theo nữa.hì hì.

nakata_1980

Xe đạp
Sau vụ này kết luận là em lập được 1 cái thớt, biết thêm một số cách giải quyết.

Kinh nghiệm là bây giờ có thằng gõ gõ vào cửa kính thì đêk mở..

Mà cái choạch choạch là cái gì vậy các cụ, chích điện ah...

và cuối cùng là phải về đến nhà thì em với gấu mới ngó được xem gương có làm sao không. dạ không một vết xước. Lúc cái thằng đấy đi bên cạnh nó còn định bẻ gương vào để gấu em nhìn hộ hơ hơ.. :77:

ITMaster

Xe hơi
Theo em nếu bị ăn vạ, không nên đỗ xe vào sát vào lề đường, cứ giữa đường mà đỗ, thế nào cũng có vài người nữa hoặc vài bác tài nữa xúm vào, bọn nó thấy đông, bọn nó không dám làm gì mình đâu, mình cũng ăn vạ lại, hơi phiền mọi người chút, nhưng bọn ăn vạ kia sẽ ngán không dám làm gì nữa.

Okane

Xe container
E xin kể 1 câu chuyện này:

Năm 2003, e mới lượn từ HN vào SG. Đi trên đường Trần Quang Khải (đường toàn karaoke ôm với gái mú ấy), bị 1 thằng thanh niên nó tạt ngang đầu xe honda, e mới lượn lên kêu: "chú đi kiểu lẻo j thế", thằng ranh k nói k rằng, dừng xe nhảy xuống định táng e.

Lập tức e dừng xe, cởi nón bảo hộ ra (hồi đó dù k quy định, nhưng e luôn xài nón bảo hộ do làm công trình), thằng cu nhìn quả đầu trọc tóc chỉ dài k quá 3mm, thân hình tầm trên 1.80, nặng 85kg, với vẻ mặt k chút sợ hãi, lại có ý khinh khỉnh. Đùa chứ, e có thể chấp 3 thằng dư này, không quá 3 phút 3 thằng đi nhập viện.

Thằng này liền hãi, nhảy lên xe chạy mất, e cũng k vừa, phóng xe jí đằng sau, dân tình hò hét bảo: "đuf mas thằng kia, k chạy nhanh ông kia đập mày chết". Thằng cu bị jí lượn ngay vào hẻm, e thấy nó suýt đụng xe vào người khác nên thôi k thèm dượt nó nữa. Nếu dượt nó chạy vào mắt (e là dân tổ lái, hehe)

Túm lại câu chuyện là: muốn để khỏi gây sự, mình cũng nên rèn luyện bản lĩnh 1 chút. E ra đường rất ít thằng dám gây sự. Mấy thằng cầu bơ cầu bất như mụ chủ thớt kể ở trên, nó nhìn người mà ăn vạ đấy.

Kể cả mấy mợ khuyên mua dụng cụ tự vệ, nếu k biết xài, gặp phải đối tượng biết ít nghề, khéo lại mang vạ vào thân.

Tuanphim

Xe điện
Giữa ban ngày ban mặt, lại giữa trung tâm đông người thế nó vẫn dám dở trò. Như em là kiểu ** gì cũng chiến đấy. Nhưng công nhận chở gấu và F1 thì còn phải tính :D

viettan333

Xe tải
Bác ko hề hấn j là ok rồi. Chúc mừng bác. Bây giờ ra đường công nhận là kinh thật, Chí Phèo lượn đầy :102:
Quan điểm đi đường là cứ phải nhịn 1 tí, nhường 1 tí. Mình chẳng đánh ai trước nhưng cũng chẳng để ai đánh mình 4 cái mà ko bật lại đc 1 cái :)) phải ko bác???
Trc e học trường Giao thông, đi xe đạp cà tàng mà còn có chú "bác sỹ" ở dốc Đội Cấn - Bưởi gí kim tiêm vào mạng sườn :'(

monotone

Xe tải
Website
www.monotone.com.vn
hehe, vụ này hay phết, nếu đã 100% biết là ko va quệt thì chẳng phải ngại bố con thằng nào, em mà là cụ chủ thớt, ăn được cuả em 1 đồng là hơi bị khó. trừ khi mấy em ngẹo muốn tiết kiệm tiền uốn tóc. sẹt sẹt nó có cái hay cuả nó :))

Davidang

Xe tải
Đi với vợ con bác chủ tránh động chân tay là hợp lý rôì, còn vụ mấy thằng mất dạy này thì khi nào có hội thì cho nó đi luôn, ae bây giờ chắc phải năng đi với nhau để thay trời hành đạo vậy.

Xebungto

Xe tải
Hom em dừng xe ở ngã tư Phan Bội Châu-Hai BÀ Trưng cũng thế, có một thằng đi xe SH, ăn mặc rất sành điệu, đường đang đông mà nó cứ lách lên, em thấy ngứa mắt em dí cho nó một cái thế là nó quay lại sừng sộ giơ tay định đập xuống nắp capo của em, em mới xuống kính em bảo nó là "mày cứ đập xuống đi tao xem, rồi mày đi bệnh viện, tao đi sơn lại xe là cùng" hé hé, thế là nó quay mặt đi rồi rú rít ga phóng đi mất

Lite

Xe hơi
bác cứ lấy đt bảo để tôi gọi 113 xem thằng chó đấy nó xử sự thế nào

buirung2003

Xe hơi
Tiện các cụ bị ăn vạ, em kể chuyện của em:

Hôm đó em đi làm sớm, vừa ra khỏi nhà đi được một đoạn thì có 2 chú nghiện đi Ware đỏ phi lên chặn đầu xe em.

Em đỗ lại ra khỏi xe, hai chú đó chửi em rằng mày quệt vào tao mà còn chạy à,
Em cười bảo: Mày có biết bố vừa ra khỏi nhà không.
Vừa lúc đó có 2 chú xxx cơ động đi đến, em rút ngay chìa khoá xe máy của 2 chú kia đưa cho 2 chú cơ động.
2 chú cơ động hỏi em là làm sao: Em bảo tụi nó chặn định cướp. 2 chú cơ động lại định thịt cả em hỏi giấy tờ tuỳ thân, em đưa giấy tờ không hiểu sao 2 chú ngoan thế bảo "em xin lỗi anh" anh đi đi để tụi này cho em.
Thế là em lượn luôn
Bác này chắc là xxx cấp trên đây:^):^):^)