[Thảo luận] Bị 29S 378X ném hộp sữa vào đầu xe trên cao tốc PV-CG

architecto

Xe buýt
Chiều hôm qua em dính một thằng khốn nạn đi X6 màu trắng biển 30Z -9647 trên đường Nguyễn Trãi (gần Đại học Hà Nội). Nhìn gương thấy nó dí em, không còi, không xi nhan xin vượt em vẫn chủ động xi nhan phải lán vào cho nó vượt. Vượt lên thì từ kính bên phụ phía sau tương ra một bịch nylon %&$#*&%$ tương ngay vào capo xe em. Con lợn nhà nó chứ, hay tại em thấy siêu xe nhà nó mà nhường đường còn chưa đủ lễ phép?. Siêu xe nhà em tăng tốc từ 0 - 100km/h mất một ngày chứ không em quyết ăn thua đủ với nó. Bẩn thỉu, vô học không chịu nổi.

Ti_Teo

Xe buýt
Vượt lên, rút hộp sữa ra ném lại. Tiếc j` hộp sữa 4k vnd bác ơi, ném bét nhè đi. Đấy là em nói xe bác giống xe em lúc nào cũng có 1-2 vỉ sữa của nhóc.
Còn ko thì rút tạm cái dép ném cho vui, hộp giấy thủng kính lái còn dép thế nào cũng thủng trán đồng thời thủng luôn cái thái độ mất dạy của thằng lái xe kia.
=))=))=))

18H2-2763

Xe hơi
Website
www.vdt-vn.com
em phải dựng nghiêng con lap đi để xem cụ ạ ^:)^

Swan

Xe tải
đã chạy làm ngoài cũng rồi, nếu bác xin vượt thì người ta phải chuyển làn sang phải để cho bác vượt qua xong rồi họ lại chuyển lại làn ngoài cùng à??? Tất cả các trường hợp khác cũng thế, đã đi làn ngoài cùng rồi thì còn vượt gì nữa hả các bác? nếu xe trước bắt buộc phải nhường cho xe sau vượt thì nhiều xe xin vượt quá, cứ phải chuyển làn qua chuyển làn lại thế thì có mà chết! Nên em nghĩ nếu muốn vượt thì chỉ có cách vượt phải thôi, gạp em mà đang đi trên làn ngoài cùng, bên trái lại có dải phân cách cứng thế kia thì xe sau có xin vượt kiểu gì em cũng chẳng biết làm thế nào... nếu mà chạy chậm thì vào làn trong mà chạy, chạy nhanh thì ra làn ngoài... chứ trên làn ngoài thì vượt thế nào được với cái dải phân cách cứng??? xin các bác ném đá
Cho hỏi khí không phải - Bằng lái xe bác mua hay bác đã quên Luật GTDDB ???? Đề nghị bác học lại Luật GTĐB và văn hóa tham gia GT hoặc cụ up giùm cái biển số xe của bác để mọi người biết mà né !^:)^

xekeotay

Xe hơi
Chuyện là thế này các cụ à:

Hôm qua em có việc đi đường PV-CG. Đi được khoảng hơn chục km ở làn 100km/h thì em gặp xe 29S 378X này đi khoảng 70-80 km trong khi trời thì nắng trang trang (lúc đó khoảng gần 12h trưa), em nháy đèn còi rồi xin vượt đủ kiểu mà lái xe đó không nhường, mà em thấy xe đấy còn nhấp phanh mấy cái (em thấy đèn phanh sáng, em đoán là chưa cho vượt vì thỉnh thoảng em thấy chưa đủ điều kiện vượt em cũng phanh nháy như thế).

OK, em bám theo một đoạn, thấy trước xe đấy không có xe, xung quanh cũng không có xe, đường xá bằng phẳng ngon lành, thế là em lại tiến lên nháy đèn còi xin vượt. Lần này thì xe kia đèn phanh chỉ sáng một cái rồi chạy tiếp và sau đấy là VÈOOOOOO một hộp sữa được ném ra phía sau ( ném từ bên phía cửa bên lái nhé), vì bất ngờ quá nên em không kịp nhìn là từ ghế trước hay ghế sau, chỉ kịp phanh dúi lại chứ không thì bay thẳng vào kính lái. :|

Tự nhận thấy không thể dây được với phần tử đấy nên em đi chậm lại (em cũng áp dụng bài cho các bác khác vượt để bám theo, nhưng mà không bác nào chịu được kiên nhẫn đều phải vượt bên phải của bác ý ở làn 60-80),
Đây là đoạn em quay lại sau khi có 2 bác khác tiếp tục xin vượt không được và lại vượt phải:

[FONT=&quot][flash][/FONT] http://www.youtube.com/v/hdXeBvrhm0Q[FONT=&quot][/flash]

[/FONT]http://www.youtube.com/watch?v=hdXeBvrhm0Q
bắt đền kụ này iem gãy cổ roài, khổ thế giới ngang