[Thảo luận] Bị 29S 378X ném hộp sữa vào đầu xe trên cao tốc PV-CG

BonBonTT

Xe điện
Vẹo hết cả cổ, lác hết cả mắt rồi cụ ơi. Cụ chơi ác thía

Mờ Tê

Xe buýt
Bây giờ đi đường cũng ko áp dụng đc chính xác luật là vượt trái đâu. Nếu trên đường cao tốc xe trước đi dưới tốc độ cho phép mà cụ xin vượt ko đc thì nên vượt phải vậy.

sh150i1980

Xe tăng
Chuyện là thế này các cụ à:

Hôm qua em có việc đi đường PV-CG. Đi được khoảng hơn chục km ở làn 100km/h thì em gặp xe 29S 378X này đi khoảng 70-80 km trong khi trời thì nắng trang trang (lúc đó khoảng gần 12h trưa), em nháy đèn còi rồi xin vượt đủ kiểu mà lái xe đó không nhường, mà em thấy xe đấy còn nhấp phanh mấy cái (em thấy đèn phanh sáng, em đoán là chưa cho vượt vì thỉnh thoảng em thấy chưa đủ điều kiện vượt em cũng phanh nháy như thế).

OK, em bám theo một đoạn, thấy trước xe đấy không có xe, xung quanh cũng không có xe, đường xá bằng phẳng ngon lành, thế là em lại tiến lên nháy đèn còi xin vượt. Lần này thì xe kia đèn phanh chỉ sáng một cái rồi chạy tiếp và sau đấy là VÈOOOOOO một hộp sữa được ném ra phía sau ( ném từ bên phía cửa bên lái nhé), vì bất ngờ quá nên em không kịp nhìn là từ ghế trước hay ghế sau, chỉ kịp phanh dúi lại chứ không thì bay thẳng vào kính lái. :|

Tự nhận thấy không thể dây được với phần tử đấy nên em đi chậm lại (em cũng áp dụng bài cho các bác khác vượt để bám theo, nhưng mà không bác nào chịu được kiên nhẫn đều phải vượt bên phải của bác ý ở làn 60-80),
Đây là đoạn em quay lại sau khi có 2 bác khác tiếp tục xin vượt không được và lại vượt phải:

[FONT=&quot][flash][/FONT] http://www.youtube.com/v/hdXeBvrhm0Q[FONT=&quot][/flash]

[/FONT]http://www.youtube.com/watch?v=hdXeBvrhm0Q
xe bác có bảo hiểm chưa ? nếu có bác vượt phải lên ốp cho phát , bác nhớ chụp cái ảnh lúc bác vượt nó khi tốc độ 70KM
vì làn đó thấp nhất là chạy 80km mã 100km , để có gì xxx còn xử lí nó.

Matizcoi

Xe cút kít
vẫn né được chứng tỏ võ công lái xe cũng thâm hậu, chúc mừng cụ chủ thớt nhá

gia doi

Xe điện
Em xem nghẹo cả cổ. Thui cụ chấp làm giề

BMW X5

Xe buýt
đã chạy làm ngoài cũng rồi, nếu bác xin vượt thì người ta phải chuyển làn sang phải để cho bác vượt qua xong rồi họ lại chuyển lại làn ngoài cùng à??? Tất cả các trường hợp khác cũng thế, đã đi làn ngoài cùng rồi thì còn vượt gì nữa hả các bác? nếu xe trước bắt buộc phải nhường cho xe sau vượt thì nhiều xe xin vượt quá, cứ phải chuyển làn qua chuyển làn lại thế thì có mà chết! Nên em nghĩ nếu muốn vượt thì chỉ có cách vượt phải thôi, gạp em mà đang đi trên làn ngoài cùng, bên trái lại có dải phân cách cứng thế kia thì xe sau có xin vượt kiểu gì em cũng chẳng biết làm thế nào... nếu mà chạy chậm thì vào làn trong mà chạy, chạy nhanh thì ra làn ngoài... chứ trên làn ngoài thì vượt thế nào được với cái dải phân cách cứng??? xin các bác ném đá
cái vấn đề ở đây là bác ý cứ lò dò 60-70km/h ở trên làn cho chạy Max là 100km/h. Bác không vội, bác không cần đi nhanh cũng không có nghĩa là người khác phải đi theo bác đúng không ạ...trong trường hợp bác không muốn đi nhanh thì bác nên chuyển làn vào trong để đi làn có tốc độ giới hạn thấp hơn... chả ai người ta đi vượt bác làm gì mà phải tránh ạ

thanh1609

Xe tải
em là em ko đồng ý với cụ đâu nhé.trên xe cụ lúc đấy hình như là có đủ 3 thế hệ mà cụ vừa lái xe vừa quay có chết ko chứ..
Cụ thính tai thật đấy, đúng là đủ 3 thế hệ thật
Thằng đấy cố tình chơi bác đấy, Bỏ qua đi cho nhẹ đầu !
Em cũng AQ cụ à, kô để bụng đâu hehehehe
video nét nhưng phải xoay màn hình mới xem được đấy
hix, em mỏi cổ quá??? tưởng đang xem phim Fast & Furious
………..
Các cụ thông cảm, em chửa bao giờ quay và up lên mạng, chỉ quay chơi chơi thôi.
vẫn né được chứng tỏ võ công lái xe cũng thâm hậu, chúc mừng cụ chủ thớt nhá
Thanks cụ, em nghĩ là may hơn khôn thôi ạ

cruze_vp

Xe tăng
xem xong cái video của cụ em đau hết cả cổ.

thange398

Xe máy
đã chạy làm ngoài cũng rồi, nếu bác xin vượt thì người ta phải chuyển làn sang phải để cho bác vượt qua xong rồi họ lại chuyển lại làn ngoài cùng à??? Tất cả các trường hợp khác cũng thế, đã đi làn ngoài cùng rồi thì còn vượt gì nữa hả các bác? nếu xe trước bắt buộc phải nhường cho xe sau vượt thì nhiều xe xin vượt quá, cứ phải chuyển làn qua chuyển làn lại thế thì có mà chết! Nên em nghĩ nếu muốn vượt thì chỉ có cách vượt phải thôi, gạp em mà đang đi trên làn ngoài cùng, bên trái lại có dải phân cách cứng thế kia thì xe sau có xin vượt kiểu gì em cũng chẳng biết làm thế nào... nếu mà chạy chậm thì vào làn trong mà chạy, chạy nhanh thì ra làn ngoài... chứ trên làn ngoài thì vượt thế nào được với cái dải phân cách cứng??? xin các bác ném đá
Gặp những cụ như này thì pó tay toàn tập
Yêu cầu cụ học kỹ lại luật và cách đi đứng trên đường cao tốc nha
Không thì cụ cứ post cái biển xe của cụ lên để anh em gặp còn biết đường mà tránh
Sợ cụ quá cơ

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
năm ngoái có 1 ông bị mấy anh Mer và Lex xin vượt mãi ko được, lại ko dám vượt phải vì đợt đó đang cao điểm bắt xe vi phạm, đến đoạn ko có camera và CSGT nên mới vượt phải lên và bị ép vào và bị táng vỡ mồm. Em đi qua nhìn thấy mà xót cho ông chủ xe đi dốt

nms

Xe máy
Bác chủ thớt nên tự an ủi là vẫn may chán! Lỡ nó quăng cái túi nôn thì... em chẳng dám nghĩ!b-) Cứ đi sau xe khách là em đề phòng, thấy tay thò ra cửa là né luôn.

Hindu

Xe tải
Đi đường bây giờ hình như có nhiều lái xe không học bài văn hóa người lái xe. Em hay đi ở đường Pháp Vân - Cầu Giẽ nhưng rất nhiều lái xe tải ngang nhiên đi ở làn 80- 100 với tốc độ rất chậm, xin vượt mãi không cho. Tóm lại là CHÁN.

iducga

Xe tải
Video của cụ làm em cứ phải ngẹo cả đầu.
Em đi pháp vân, cầu rẽ mà gặp xe như thế thì em vượt phải luôn, hehe, xe nó đi 60-80 ở làn 100 thì em sang làn 80 em đi 80, thừa sức vượt nó, hí hí, không hề phạm luật. (Vì đây là tại nó đi sai làn với tốc độ chậm mà).
Còn cái vụ hộp sữa, nó mà là cố ý ném, xe em không có vợ dại, con thơ thì em lên em đè nó, em phang chết m nó luôn, nhất là bét. (Còn nếu có vợ, con trên xe thì em xin nhịn)

yeubonbanh1979

Xe tải
Cụ chơi anh em hay sao vậy nghẹo hết cả cổ .

car-carrier

Xe tải
cụ chủ hiền thế, phải em, em vượt phải ép xe nó vào, mở cốp xe lấy cây rau Cải ra.... thôi em chuồn đây ...:P

dat_asroma

Xe tải
Cụ bị ném hộp sữa là còn nhẹ, em đã từng bị thằng đằng trước ném ra ngoài hộp Redbull, mà các cụ biết Redbull nó cứng cỡ nào rồi đấy. May mà em giữ khoảng cách và né kip không là trúng xe thì chắc toi.

Tittop9

Xe tải
Cụ này nói đúng. Vote cụ phát. Tất nhiên vượt phải không được gây nguy hiểm cho người khác. Lắm ông dở hơi cứ có cái trò dí đầu xe vào *** người ta, còi & pha loạn xạ. Bực cả mềnh.
Ngu ý của em thì chắc là bác cũng từng đi như vậy phải ko ạ? Sao bác ko nghĩ cho người cần vượt?
Thấy người ta nháy pha + xi nhan xin đường tại sao ko nhường ạ? Hay là lại nghĩ theo cái kiểu thích vượt thì đi mà vượt phải ạ? Bác 29s-378x may là gặp bác chủ thớt lành tính đấy ạ. Chứ gặp mấy bác chạy tuyến thì dễ ăn cái dép vào mặt lắm ạ. Hoặc gặp mấy bác xe tải sẽ hiểu thế nào gọi là tạt đầu (tạt vỡ đầu chứ chẳng có tạt dọa đâu ạ).
PS: Em gặp nhiều trường hợp thế này nhưng do chị em lái thì em nghĩ phải nhường phụ nữ thôi phải ko các bác (Chị em nhiều người lái non + chưa quen nhìn gương).