[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

chemotech

Xe điện
Cụ thử kiểm tra cái xước, mờ đó xem nhé. Nhà em dùng Teka cũng thấy mờ, xước ở mặt nhưng hỏi bọn hãng nó bảo không phải, anh về lấy cái dao đi kèm bếp cạo lớp mờ đó đi. Về cạo xong lau lại như mới cụ ạ. Teka em dùng 3 năm nay rồi chưa vấn đề gì
Đó là cụ dùng bị bẩn thôi, chứ vết xước thì khác và không thể hết cụ ạ, tiện đây cháu cũng nhắc các cụ kính Schott xịn có một đặc điểm là cạnh kính được vê tròn chứ không mài vát đâu ạ, cụ nào mua bếp kính Schott được mài vát nên kiểm tra kĩ hơn

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Đó là cụ dùng bị bẩn thôi, chứ vết xước thì khác và không thể hết cụ ạ, tiện đây cháu cũng nhắc các cụ kính Schott xịn có một đặc điểm là cạnh kính được vê tròn chứ không mài vát đâu ạ, cụ nào mua bếp kính Schott được mài vát nên kiểm tra kĩ hơn
Hơ, thế cái bosch 2 từ kính schott rởm ah ;)

cuongvq

Xe hơi
Nhà cháu có cái bếp từ Proficook mua được hơn 3 năm giò bị hỏng một bên.
Hỏng bên bếp công suất lớn, trước bật lên thấy tóe lửa xong rồi không nóng nữa.
Có cụ nào biết sửa ở đâu không ạ?
Cảm ơn các cụ!
Cụ sửa được bếp chưa ? Nhà em cũng dùng bếp này giờ treo cả 2 bếp rồi. Cắm vào thì nhảy atomat.

lachongjsc

Xe tải
Website
www.lachongjsc.com
Cụ sửa được bếp chưa ? Nhà em cũng dùng bếp này giờ treo cả 2 bếp rồi. Cắm vào thì nhảy atomat.
Tóm váy lại cụ mua cái mới thì tốt hơn!
Bọn họ sửa theo em thì họ tháo ruột của cái khác (loại rẻ) lắp vào cái của mình rồi tính sửa giá bếp loại đắt.
Bếp nhà em sửa đc rồi cụ ạ. Nhưng bếp của em nó hỏng đơn giản, em giám sát thợ sửa tại chỗ.(do em cũng là dân cơ khí)

cuongvq

Xe hơi
Bọn họ sửa theo em thì họ tháo ruột của cái khác (loại rẻ) lắp vào cái của mình rồi tính sửa giá bếp loại đắt.
Bếp nhà em sửa đc rồi cụ ạ. Nhưng bếp của em nó hỏng đơn giản, em giám sát thợ sửa tại chỗ.(do em cũng là dân cơ khí)
Vâng cảm ơn cụ, chính vì vậy em muốn nghe review từ cụ là chuẩn nhất.

Euro2CityStar

Xe lăn
Hoang tưởng nhỉ .
Lấy mạch của bếp rẻ lắp cho bếp đểu ko kém .

Thằng thợ nào mà lắp được vậy thì nó là tổ sư lĩnh vực sửa chữa bếp từ rồi .

Cháu mua cái Steba IK300 này ở đây cụ ạ, cháu mua chứ không shipp về vì cũng ngại vỡ kính, và được cái có bảo hành.
Hồi cháu mua là 12 củ, dùng tới giờ chưa hề hắn gì, như mới. Nút cảm ứng nên điều khiển dễ và nhạy
Cụ mua lâu chưa ạ? Em thấy bây giờ giá là 14tr.
Trên này em biết tiếng cụ là am hiểu về nước Đức nói chung. Nếu không phiền cụ cho em hỏi sao cụ lại chọn hãng này, nó đâu có nổi tiếng bằng BOSCH hay SIEMEN hay AEG ạ?
Một điều nữa, em thấy bảo nếu bếp xuất xứ châu Âu xịn thì công suất bao giờ cũng từ 3000W/ bếp trở nên, mà cái cụ dùng có tổng công suất 3000W cho cả 2 bếp?
Em cảm ơn cụ.

hung611

Xe buýt
Ở đâu ra mà cụ nói kính SCHOTT vát cạnh ko orginal? Hay cụ bán bếp kính chỉ bo cạnh nên nói vậy? Cụ nói ngược rồi nhé. Chỉ có kính SCHOTT original mới vát cạnh được, và thường chỉ dày 6mm. Cũng có kính SCHOTT không vát cạnh, nhưng cũng chỉ dày 6mm. Kính dày 8mm và bo tròn góc thì 100% ko phải SCHOTT.

Patriots

Xe lăn
Cụ mua lâu chưa ạ? Em thấy bây giờ giá là 14tr.
Trên này em biết tiếng cụ là am hiểu về nước Đức nói chung. Nếu không phiền cụ cho em hỏi sao cụ lại chọn hãng này, nó đâu có nổi tiếng bằng BOSCH hay SIEMEN hay AEG ạ?
Một điều nữa, em thấy bảo nếu bếp xuất xứ châu Âu xịn thì công suất bao giờ cũng từ 3000W/ bếp trở nên, mà cái cụ dùng có tổng công suất 3000W cho cả 2 bếp?
Em cảm ơn cụ.
Cháu mua vì nhà cháu thay mẫu này vừa cho bếp ga cũ, chứ các mẫu 4 bếp của Bosch thường phải khoét to ra mà mặt đá nhà cháu nhỏ, nên khoét to ra sẽ rất yếu. Bếp đôi của Bosch và AEG thì toàn loại Domino và rất đắt

Hoặc nếu có thợ như cụ nói thì phải phong thánh cho thợ đó hoặc loại mà đem đến sửa (loại đắt) có ruột là loại rẻ

chemotech

Xe điện
Ở đâu ra mà cụ nói kính SCHOTT vát cạnh ko orginal? Hay cụ bán bếp kính chỉ bo cạnh nên nói vậy? Cụ nói ngược rồi nhé. Chỉ có kính SCHOTT original mới vát cạnh được, và thường chỉ dày 6mm. Cũng có kính SCHOTT không vát cạnh, nhưng cũng chỉ dày 6mm. Kính dày 8mm và bo tròn góc thì 100% ko phải SCHOTT.
Đây cháu cho cụ xem, kính 6mm và vê tròn để chẳng may cụ chạm vào hay khi lắp ráp an toàn, nó được "vê" chứ không mài vát

Patriots

Xe lăn
Nhà cháu có 2 cái bếp từ kính SCHOTT thì kính nó dư lày, chắc không phải kính lởm, cháu mua hàng Đức chuẩn.

conmeo1

Xe buýt
Cái bếp từ đôi cũ nhà em nó bị một bên hiện lỗi E2, em gúc gồ thì là lỗi quá nhiệt, dừng 1 lúc cho nguội thì nó chạy nhưng đc tí lại E2, giờ em thay cái mới nên vất xó cũng lâu lâu rồi. Cụ Điện - Điện tử có cao kiến gì phân tích cho em rõ, tại nó hơi cồng kềnh nên em chưa vác đi cho cụ trị bệnh đc. Cháu nó là Steba IK100

xuân 2015

Xe điện
Cái này cái này nghi nghi
Chắc lại của cụ được thưởng bếp đây mà

chemotech

Xe điện
Hơ, thế cái bosch 2 từ kính schott rởm ah ;)
Bosch 2 của cụ là Domino hay loại đôi 2 bếp song song với nhau? Mẫu bếp đôi song song với nhau thì châu Âu không có bán.

xzibit

Xe hơi
Nhà cháu được tặng bếp này, các cụ xem giúp cháu có chuẩn không với! Bếp này người ta mua tặng bố mẹ cháu lúc cháu không ở nhà, các cụ nhà cháu thì cũng không biết xịn nhái thế nào chỉ thấy người ta nói là mua ở nước ngoài thôi! Cháu cũng không rõ các cụ tư vấn hộ cháu với!

ngocvietcode

Xe tải
Nhà cháu được tặng bếp này, các cụ xem giúp cháu có chuẩn không với! Bếp này người ta mua tặng bố mẹ cháu lúc cháu không ở nhà, các cụ nhà cháu thì cũng không biết xịn nhái thế nào chỉ thấy người ta nói là mua ở nước ngoài thôi! Cháu cũng không rõ các cụ tư vấn hộ cháu với!
Nhái lòi, cụ đưa em dùng hộ cho. :D