[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

Mr Phanh

Xe tải
Hút mùi kính cong lắp cách mặt bếp bao nhiêu là hợp lý hở các cụ? Nhà em thợ lắp 90 cm thấy cao quá.

Lâm Hải

Xe hơi
Em định mua em bếp AEG khoảng 15tr. Các cụ cho em hỏi tại sao giá bếp tại VN lại rẻ hơn hàng ship. Hàng tại VN của chị na ah?
Cái mặt xịn còn phần còn lại của chi na cụ ạ. em đi qua đấy ở chợ đồng xuân (Đức) gặp ông anh buôn bếp hỏi anh qua bên này nhập bếp về sau em thấy Ở Việt Nam mình rẻ hơn ông bảo " Anh nhập mặt thôi, còn lại anh lấy từ Chi na rùi ráp vô" ổng còn tự hào 90% sản phẩn trên thị trường là của ổng. ^:)^

edc

Xe lăn
Cái mặt xịn còn phần còn lại của chi na cụ ạ. em đi qua đấy ở chợ đồng xuân (Đức) gặp ông anh buôn bếp hỏi anh qua bên này nhập bếp về sau em thấy Ở Việt Nam mình rẻ hơn ông bảo " Anh nhập mặt thôi, còn lại anh lấy từ Chi na rùi ráp vô" ổng còn tự hào 90% sản phẩn trên thị trường là của ổng. ^:)^
Ầy. vì em thấy mua trên amazon ship về giá tương đươc và cao hơn mà. Kính cụ 1 ly

Patriots

Xe lăn
Ý e là người mua cũng chả thèm giữ hđ... Lại để tìn chính xác điểm bảo hành hay thay linh kiện nói chung. E cũng biết vụ Cv vỡ là hên xui. Chủ nhà cũng duyệt mua mới. Chỉ em tiếc thui.
Kính vỡ thì như mua mới rồi cụ, đó cũng là vấn đề nếu khi shipp về không mặc cả rõ ràng, bởi vậy cháu mua luôn cho lành

chemotech

Xe điện
Được mặt xịn đã tốt, nhiều cái mặt lởm lắm ạ, cụ dùng một thời gian kính bị xước và mờ đi hết cả.

Lâm Hải

Xe hơi
Thật không ? Chắc không bạn ? Bạn so giá trên web họ bán và giá bán tại việt nam chưa ? Bán rẻ vì nhập về xách tay không ăn lãi nhiều hơn các đại lí thôi. Thế ví dụ như bên mình, mua thằng từ web của Đức ship về địa chỉ ở Đức sau đó gửi máy bay về thì cũng là hàng chợ Đồng Xuân Đức à bạn ?
Hàng chợ đồng xuân cũng có loại này loại kia mà bạn. Mình đang nói cách các đại lý bán hàng bếp đức ở VN các nhà buôn qua đức nhập mặt bếp về sản xuất bạn nhé. Các đại lý bán bếp đức ở Việt Nam Bạn ra đó hỏi giấy tờ nhập từ hãng có không biết ngay mà. Còn bếp xách tay bạn mua trên mạng như amazon.de chẳng hạn, ship máy bay về thì có mấy khâu hải quan này, bảo hành, và chuyển về rủi ro vỡ mặt bếp nữa. và trên mạng cũng rất nhiều người bán bạn à. cũng chẳng có đảm bảo nào hàng của hãng cả, việc đặt hàng và mua hàng của bạn cũng giống như ở VN bạn mua trên chợ tốt thôi. bạn chọn được người bán hàng uy tín thì hàng bạn tốt, còn bạn chọn phải nhà bán hàng lởm thì cũng chẳng biết đấy là đâu.

Lâm Hải

Xe hơi
Được mặt xịn đã tốt, nhiều cái mặt lởm lắm ạ, cụ dùng một thời gian kính bị xước và mờ đi hết cả.
đấy là cụ mua phải hàng face china toàn bộ rồi. Về VN em có ngó bếp mặt xịn lõi china rồi. mặt dùng xịn lắm còn lõi thì hàng china may rủi nhưng hầu như cái nào cũng thọ qua thời gian bảo hành (khoảng 12 tháng). Bếp nó hoạt động cũng đơn giản mà cụ, dùng cũng cùng lâu mới hỏng nhưng điểm khách nhau cơ bản là ví như bếp đức ghi công suất là 7500W thì chuẩn 7500W còn china thì không biết nó là bao nhiêu.

Eureka81

Xe hơi
Em hóng được thị thường bếp xứ ta toàn chị Na gắn mác thôi ạ. Em xài Midea chính hãng cho lành, bỏ ra có 3 chai nhờ thằng bạn, thằng bạn lấy tư cách nhờ tiếp bạn có mối quan hệ với nhà buôn mua cho con bếp từ đôi. Cũng đẹp lung con bà linh, dùng sung con ông sướng, đc cái chính hãng Tàu luôn khỏi phải lăn tăn j. Nhiều cụ hoành mua cả chục chai lớn chai bé cũng chị Na thì phải. Em hay rang lạc, dùng bếp từ quá khó cho vụ này :D

Chỉnh sửa cuối:

Euro2CityStar

Xe lăn
Bếp 3 củ thì chỉ thế thôi , đừng đòi hỏi rang lạc với bếp 3 củ , muốn rang lạc phải chơi nồi gang cast-iron , giữ nhiệt ổn định

tbmc

Xe tải
đấy là cụ mua phải hàng face china toàn bộ rồi. Về VN em có ngó bếp mặt xịn lõi china rồi. mặt dùng xịn lắm còn lõi thì hàng china may rủi nhưng hầu như cái nào cũng thọ qua thời gian bảo hành (khoảng 12 tháng). Bếp nó hoạt động cũng đơn giản mà cụ, dùng cũng cùng lâu mới hỏng nhưng điểm khách nhau cơ bản là ví như bếp đức ghi công suất là 7500W thì chuẩn 7500W còn china thì không biết nó là bao nhiêu.
Vậy là em mua phải hàng tập giá cao hự. Bọn EUI có thế ko ạ. Kêu hàng chánh hãng, thôi em đi chết đơi[emoji6] [emoji6] [emoji28]

Gửi từ Nexus 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

RedAnt

Xe tải
Mợ Nhím sóc và các cụ cao thủ cho em hỏi: Nhà em có một cái bếp Sauter 3 hobs mua ở Pháp. Vì mua về nhà dùng nên người mang chả thèm quan tâm đến hóa đơn .... j cả. Về đến nhà chưa kịp lắp thì nó bị vỡ mặt kính. Cửa hàng Nhím Sóc hay có cao thủ nào thay mặt kính hộ em được ko? Nếu phải bảo hành hoặc đặt hàng hãng có bán cái tấm kính mặt đó ko????
Nhân tiện em hỏi các cao thủ: Nhỡ kính vỡ mình thay kính thường có đươc không ạ ?

RedAnt

Xe tải
Hút mùi kính cong lắp cách mặt bếp bao nhiêu là hợp lý hở các cụ? Nhà em thợ lắp 90 cm thấy cao quá.
Lắp cao ngang trán người nấu bếp là vừa. Làm sao khi nấu, nhìn vào nồi không bị vướng , chạm vào đầu là ok

tbmc

Xe tải
Chát quá cháu về đội 675 ợ. Cụ mổ bụng em nó rồi mà, cho cháu niềm tin cái, thời buổi này còn tin dc mỗi cụ [emoji12] . liệu made in spain hay chai nơ ạ.

Gửi từ Nexus 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Looyang

Xe hơi
nhà em cứ bếp từ Nhật nội địa mà dùng.

Patriots

Xe lăn
Nhân tiện em hỏi các cao thủ: Nhỡ kính vỡ mình thay kính thường có đươc không ạ ?
Không được cụ ạ, vì khi đun nấu kính nứt ngay, ngay cả trường hợp cụ dùng kính cường lực loại mà búa đập không vỡ đó, nhưng dưới tác dụng của nhiệt, kính bị co giãn, đôi khi nước còn trào ra nữa thì kính cũng sẽ bị nứt.

Patriots

Xe lăn
Cụ có bếp từ đôi mà các cụ đang rủ nhau mua k?
Bếp từ đôi loại cháu dùng hợp lý về mẫu mã và giá cả. Kính Schott Ceran chuẩn, mà lại đúng cỡ cháu chỉ việc nhắc bếp ga ra rồi thay vào, chẳng phải khoét hay ghép đá gì cả