[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

drinkingman

Xe tải
Em dùng bếp từ thay hoàn toàn bếp gas từ lúc mới xuât hiện ở vn . 15 năm nay em dùng có 3 cái bếp đểu mà giờ 1 cái đầu tiên hư em vẫn giữ xác , 2 cái sau em vưỡn đang dùng . Nấu sà sã mà đến nay chỉ 1 lần thay tụ và 1 cái chết sò. Bảo dưỡng bếp thì cụ nào ham vọc tí thì tự làm . làm sạch quạt gió , bôi mỡ tản nhiệt cho sò , cho cảm biến , thấy tụ có dấu hiệu phù thì thay luôn . Nói chung bếp chết cpu thì mới bó tay chứ xử lý được hết. H nọ có cụ nào bị sửa hết 5tr e choáng quá! E dùng 2 bếp đểu có 699k/2c ! Tính đổi con bếp đôi cho đẹp mà gấu ko duyệt

NNS

Xe ngựa
Cụ cho em xin địa chỉ đi. Nếu đơn giản nhanh gọn thì hôm nào tiện e vác qua chỗ cụ. Còn nếu nó thuộc loại nan y thì e gọi thằng cu bán hàng vào.
( thực ra là vẫn dùng được nhưng bọn đàn bà nó cứ thấy cái gì đẹp đẹp là nó tha về! Tha nồi chảo về éo nấu đc là nó cứ cằn nhằn làm e điếc tai, mà có lần e hỏi thằng bán thì nó bảo loại này nó thế!!!)
Chả khác éo gì con em em,em thửa cho nó 1 bộ bếp electrolux cùng với 1 bộ nồi chảo Fissler mà nó còn đi rước thêm mấy cái nồi từ éo gì đểu đểu chả nhớ tên,có hơn củ mấy cái,hỏi sao bộ xịn dư xài rồi còn mua về làm gù thì nó bẩu thấy vừa ....đẹp vừa rẻ.
Éo hiểu nổi Pn, ham rẻ nhưng lại lãng phí

kiemtrapc

Xe buýt
Cụ xem trên mặt kính của cụ có chữ Schott Ceran không? Nếu cụ cần cháu cho cụ mượn cái nồi xịn nhà cháu đang dùng mà test, bếp Đức SX tại tàu còn đỡ, chỉ sợ là hàng nhái từ TQ mới khổ, hôm rồi cháu vào Royal, chủ đầu tư toàn lắp bếp Teka mà mặt kính dùng xước không tả nổi, mờ tịt chứ không trong như kính nhà cháu. Nên cháu cũng ngợ lắm, chất lượng không như Teka bên Đức. Bếp Teka và hút mùi chiết khấu cho bên thiết kế rất cao.
Theo em nếu nó đã nhái thì nể ai mà nó ko dán cái chữ cụ nói chứ! Mà thằng cu bán là nhân viên HC nó còn đưa em cái hoá đơn VAT của bọn HC+ giấy bảo hành. Vì lần trước em mua cái tủ lạnh Sbs của bọn HC cũng nó chuyển vào thấy dùng 6-7 năm nay cũng ổn áp nên vụ bếp e chỉ đthoại nó chọn hộ). Chả có nhẽ bọn HC lại dám bán đồ lởm?

Cụ cho em xin địa chỉ đi. Nếu đơn giản nhanh gọn thì hôm nào tiện e vác qua chỗ cụ. Còn nếu nó thuộc loại nan y thì e gọi thằng cu bán hàng vào.
( thực ra là vẫn dùng được nhưng bọn đàn bà nó cứ thấy cái gì đẹp đẹp là nó tha về! Tha nồi chảo về éo nấu đc là nó cứ cằn nhằn làm e điếc tai, mà có lần e hỏi thằng bán thì nó bảo loại này nó thế!!!)
Mời cụ đọc pm.

Patriots

Xe lăn
Cháu nghĩ bếp của cụ là xịn đấy cụ ạ, có điều nếu nó trục trặc thì đem đi sửa thôi. Còn nồi nhà cụ không nhận cũng có thể do nồi, mấy cái nồi Hàn hàng gốm đế kim loại hay như vậy, nếu bếp nhận thì đun cũng rất lâu sôi, có thể do nó bắt từ kém. Trông cái kính của cụ thế thôi, nhưng dùng lâu thế vẫn trong suốt là hàng xịn, không lởm như mấy cái Teka cháu thấy.

NNS

Xe ngựa
Theo em nếu nó đã nhái thì nể ai mà nó ko dán cái chữ cụ nói chứ! Mà thằng cu bán là nhân viên HC nó còn đưa em cái hoá đơn VAT của bọn HC+ giấy bảo hành. Vì lần trước em mua cái tủ lạnh Sbs của bọn HC cũng nó chuyển vào thấy dùng 6-7 năm nay cũng ổn áp nên vụ bếp e chỉ đthoại nó chọn hộ). Chả có nhẽ bọn HC lại dám bán đồ lởm?

bosch Pie của cụ là hàng xịn,chính hãng nheng chỉ lắp ráp ở khựa và tiêu thụ ở thị trường châu Á,nó cũng như Toy innova vậy,cũng tốt nhưng ko bằng hàng cho thị trường châu Âu.
Trc khi sửa cụ thử nồi Đức xịn như fissler, silit coi còn tình trạng kén nồi ko đã

kiemtrapc

Xe buýt
bosch Pie của cụ là hàng xịn,chính hãng nheng chỉ lắp ráp ở khựa và tiêu thụ ở thị trường châu Á,nó cũng như Toy innova vậy,cũng tốt nhưng ko bằng hàng cho thị trường châu Âu.
Trc khi sửa cụ thử nồi Đức xịn như fissler, silit coi còn tình trạng kén nồi ko đã
Vâng e vừa alo cho thằng bán thì nó cũng nói như cụ. Em bảo nó cầm luôn 1 cái nồi tráng gốm theo ý nó vào xem nấu có nhanh hơn ko rồi cụ ạ

NNS

Xe ngựa
Vâng e vừa alo cho thằng bán thì nó cũng nói như cụ. Em bảo nó cầm luôn 1 cái nồi tráng gốm theo ý nó vào xem nấu có nhanh hơn ko rồi cụ ạ
nồi từ tráng gốm á? của Hàn xẻng hay của Nhật hả cụ? nồi Hàn xẻng thì bếp Đức nó có khi ko nhận thiệt đó chứ chả cứ Bosch lắp ráp ở nc thứ 3 đâu cụ ạ.:D
cụ thử nồi inox 18/10 của Fissler, silit hay WMF coi cho nó chuẩn, đáy nồi Đức nó dày lắm chứ ko mỏng dính như nồi khựa, Việt, Hàn nên bảo bếp từ ko nhận nồi xịn em dự là hơi khó, trừ khi nó hỏng cảm biến, nồi xịn nó ko nhận thì nồi đểu nó càng ko, trái ngược với kiểu đầu DVD Nhật,Meo lại đọc ko trâu bằng Dvd khựa

kiemtrapc

Xe buýt
nồi từ tráng gốm á? của Hàn xẻng hay của Nhật hả cụ? nồi Hàn xẻng thì bếp Đức nó có khi ko nhận thiệt đó chứ chả cứ Bosch lắp ráp ở nc thứ 3 đâu cụ ạ.:D
cụ thử nồi inox 18/10 của Fissler, silit hay WMF coi cho nó chuẩn, đáy nồi Đức nó dày lắm chứ ko mỏng dính như nồi khựa, Việt, Hàn nên bảo bếp từ ko nhận nồi xịn em dự là hơi khó, trừ khi nó hỏng cảm biến, nồi xịn nó ko nhận thì nồi đểu nó càng ko, trái ngược với kiểu đầu DVD Nhật,Meo lại đọc ko trâu bằng Dvd khựa
Nồi Sec với Hàn Xẻng với mẹ đức bố khựa cụ ạ. Ko phải là ko nhận hẳn mà nó bắt từ kém nên nấu chậm. Còn các loại nồi inox không phủ gốm thì bắt từ rất tốt nhưng trông không sạch sẽ và dễ bị cháy thức ăn.
Mấy loại xoong nồi cụ nói e chưa có. Nếu có bán lẻ thì e sẽ thử phát. Chứ mua cả bộ mà về ko dùng được thì lại phải khuân lên đây thanh lý ợ?

Chỉnh sửa cuối:

Patriots

Xe lăn
Nồi Sec với Hàn Xẻng với mẹ đức bố khựa cụ ạ. Ko phải là ko nhận hẳn mà nó bắt từ kém nên nấu chậm. Còn các loại nồi inox không phủ gốm thì bắt từ rất tốt nhưng trông không sạch sẽ và dễ bị cháy thức ăn.
Mấy loại xoong nồi cụ nói e chưa có. Nếu có bán lẻ thì e sẽ thử phát. Chứ mua cả bộ mà về ko dùng được thì lại phải khuân lên đây thanh lý ợ?
Cái này đúng thế rồi cụ, bình thường mà, bếp nào cũng bị như vậy với mấy cái nồi cụ tả, bếp của cụ không sao đâu ạ. Cụ cứ thử mấy cái Fissler hay WMF xem, ngon choét, không có hiện tượng đó đâu.

NNS

Xe ngựa
sec là mấy cái tên maloca,cheff á?... gề đó toàn hàng giả đới cụ
Thế thì em hội chẩn luôn là bếp của cụ ko có sao hết,do cụ ko tìm hiểu kỹ nên mua nồi đểu,đáy từ mỏng dính nên nó mới cháy thức ăn,ko nhận nồi. Cụ đừng mắng thằng bán bếp mà oan cho nó.
Cụ cứ mạng dạn mua nồi Đức mà xài,bếp cụ mà nó ko nhận qua em đền

NN minhchau

Xe tăng
em định mua bếp từ hịn mà giá chát kinh người

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em định mua bếp từ hịn mà giá chát kinh người
Bếp từ hịn là công suất 3kw/lò trở lên cụ nhé, xuất xứ rõ ràng, bảo hành chính hãng, cụ vào bepchatluongcao.com xem có nhặt được cái bếp nào hợp lý k nhé

duongqua

Xe container
Chả biết thế nào nhưng cái được nhất là trời nóng thế này phụ nữ nấu bếp ko bị cực hình tra tấn đứng cạnh cái bếp nóng trăm độ mà ko được bật quạt:))e thấy bếp từ là 1 sự giải phóng lớn cho bếp ga, để quả bình ga trong nhà mà nơm nớp quả bom:(

MercE250

Xe tải
Em cũng tìm nhưng mấy siêu thị hc, pico, melinhplaza đều bán bếp như bếp e mua thôi cụ ợ
Cụ đừng tin đồ siêu thị nhá. Cụ mua thì nên tìm hiểu trước về sản phẩm thì sẽ chọn đc sản phẩm ưng ý .

Patriots

Xe lăn
Bếp từ hịn là công suất 3kw/lò trở lên cụ nhé, xuất xứ rõ ràng, bảo hành chính hãng, cụ vào bepchatluongcao.com xem có nhặt được cái bếp nào hợp lý k nhé
Bếp Bosch có 7,2 kw mà 4 mặt lận, trung bình mỗi mặt chỉ 1,8 kw thôi cụ ạ.

NNS

Xe ngựa
em vô trang nhà cụ cũng chả thấy con nào xịn vì cũng toàn 4 mặt nấu chỉ hơn 7 Kí là sao?:))

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em vô trang nhà cụ cũng chả thấy con nào xịn vì cũng toàn 4 mặt nấu chỉ hơn 7 Kí là sao?:))
Bếp Bosch có 7,2 kw mà 4 mặt lận, trung bình mỗi mặt chỉ 1,8 kw thôi cụ ạ.
Ý iem là em nói với các dòng bếp 3 từ hoặc 2 từ thôi ạ, thông thường thì sẽ có ít nhất 1 vùng nấu đạt công suất max là 3kW trở lên, còn lại là đi kèm 1 đến 2 vùng nấu công suất nhỏ hơn.
Riêng với dòng bếp từ 4 thì mình nên cân nhắc, vì số vùng nấu nhiều lên trong khi diện tích mặt bếp không đổi, vì vậy công suất bếp cũng bị chia nhỏ ra, trong khi thực ra cùng lúc mình không thể đun được cả 4 bếp.

Ngoài ra công suất tổng của bếp không phải là tổng công suất của từng vùng nấu cộng lại đâu ạ. Như bếp từ của Nhật, gồm 2 vùng từ công suất 3kW và 1 vùng hồng ngoại 1.2kW, cộng lại là7.2kW, nhưng công suất tổng của bếp chỉ giới hạn ở 5.8kW thôi.
Ý kiến iem là vậy, có gì cụ chỉ giáo nhẹ nhàng nhớ. ;))