[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mutosi bảo hành tại nhà khá tốt, cụ quan tâm inbox e
Nhà e đợt rồi bếp Bosch bị lỗi, gọi đội HMH đến bảo hành mà chán quá, gọi điện cứ hẹn 1-2 ngày mà nửa tháng mới đến sửa. Mua hàng ngoài ko nói, đến hàng hãng cũng khổ

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi với ạ là nay em ra siêu thị điện máy của nhật thì thấy cái bếp từ panasonic nó có cái vòng tròn nhỏ quá vậy thế cái nồi nó to tầm 26cm thì phần nhô ra khỏi cái vòng tròn đó ko có từ hả các cụ. Với lại trong 3 thương hiệu hitachi mitsubishi pana thì nên chọn cái nào ạ . đợt này em về vn lên muốn xách tay về

VT Entertainment

Xe buýt
Nhà em có cái bếp Nodor, dùng xong tắt đi thì 1 lúc sau hay bị nhấp nháy, toàn bộ các ký tự trên bảng điều khiển sáng lên rồi lại tắt kèm theo tiếng cạch nhẹ. Em toàn phải ngắt điện sau khi dùng. Do ko thấy ảnh hưởng gì đến các chức năng khác nên bị hơn 1 năm rồi em vẫn kệ đấy.

Tàu Cẩu

Xe máy
Các cụ cho e hỏi với ạ là nay em ra siêu thị điện máy của nhật thì thấy cái bếp từ panasonic nó có cái vòng tròn nhỏ quá vậy thế cái nồi nó to tầm 26cm thì phần nhô ra khỏi cái vòng tròn đó ko có từ hả các cụ. Với lại trong 3 thương hiệu hitachi mitsubishi pana thì nên chọn cái nào ạ . đợt này em về vn lên muốn xách tay về
Phần thừa thì k có từ. 3 hãng kia c chọn hãng nào cũng đc. Mua thêm bộ đổi nguồn 200v cho bền.

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Nhà em có cái bếp Nodor, dùng xong tắt đi thì 1 lúc sau hay bị nhấp nháy, toàn bộ các ký tự trên bảng điều khiển sáng lên rồi lại tắt kèm theo tiếng cạch nhẹ. Em toàn phải ngắt điện sau khi dùng. Do ko thấy ảnh hưởng gì đến các chức năng khác nên bị hơn 1 năm rồi em vẫn kệ đấy.
phải chăng bếp cảnh báo mặt bếp còn nóng nên nháy nháy như vậy cụ :)

VT Entertainment

Xe buýt
phải chăng bếp cảnh báo mặt bếp còn nóng nên nháy nháy như vậy cụ :)
Ko cụ ạ, nếu còn nóng thì nó sẽ hiện chữ H ở bếp nào vừa nấu xong. Còn vụ nhấp nháy này thì hết H nó mới xảy ra. Cứ độ 4-5s 1 lần, như kiểu khi em nối nguồn điện trở lại thì nó nháy lên 1 cái.

Ko cụ ạ, nếu còn nóng thì nó sẽ hiện chữ H ở bếp nào vừa nấu xong. Còn vụ nhấp nháy này thì hết H nó mới xảy ra. Cứ độ 4-5s 1 lần, như kiểu khi em nối nguồn điện trở lại thì nó nháy lên 1 cái.
Bệnh này thường liên quan đến lỗi bên trong mạch. Cụ đun nấu thời gian lâu lâu xem thế nào

Chỉnh sửa cuối:

Landscape2son

Xe tải
10 ngày nữa em dư 1 con bếp 4 vùng nấu của Bosch. Cụ nào cần thì ib em nhé.

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
vậy tốt nhất cụ nên báo trung tâm bảo hành qua kiểm tra, nhỡ đâu chập cháy còn kịp thời xử lý

VT Entertainment

Xe buýt
Bệnh này thường liên quan đến lỗi bên trong mạch. Cụ theo dõi xem thử đun nấu thời gian lâu lâu thì thế nào
Hiện thì em chưa thấy ảnh hưởng gì đến nấu nướng. Mấy lần em hấp bánh, đun liên tục khoảng gần 2h cũng ko thấy vđ gì cụ ạ. Do chưa thấy vđ gì nên dù bị lâu rồi em vẫn kệ, bếp nguội là em ngắt nguồn thôi.

VT Entertainment

Xe buýt
vậy tốt nhất cụ nên báo trung tâm bảo hành qua kiểm tra, nhỡ đâu chập cháy còn kịp thời xử lý
Lúc đó hết Bh rồi nên em ko gọi. Với lại nó chưa ảnh hưởng đến việc đun nấu nên em cứ để vậy theo dõi xem sao.

Hai Toan

Xe container

Hai Toan

Xe container
2 phút với bao nhiêu nước thì nó sôi ạ. Cái ấm điện mà em đổ ít nước nó cũng sôi nhanh mà.
Ấm điện không có cửa,ấm vẫn dùng sợi đốt hoặc mâm nhiệt.Trừ ấm của Nhật nội địa,dây đồng nó cuộn lên tận miệng giống nồi cao tần.

Hai Toan

Xe container
Cụ ơi bếp của cháu là loại đôi nên có phích cắm, loại 3 hay 4 mặt thì nó chỉ có đầu dây như cụ là đúng rồi, vì nó có thể đấu điện 230v hoặc 380v, chế độ an toàn nó lắp đặt trong bếp luôn. Còn phích cắm như bếp đôi của cháu cũng được thiết kế đặc biệt.
Bếp đôi công suất thấp nên dùng phích được,bếp 4 công suất lên đến gần 8000W thì dùng phích nào chịu nổi.

Hai Toan

Xe container
phải là máy giặt lồng ngang ạ, nhà em dùng cả 2 thấy cái lồng đứng cũng có cái hay đấy chứ ạ
Lồng đứng không giặt được áo rét,nó cứ nổi phềnh lên,và quần áo bị xoắn rất khó chịu.Ưu điểm là bền gấp đôi lồng ngang.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Đồ điện gia dụng giờ giá cả & chất lượng ở VN đâu có chênh lệch so với NN mà cụ phải xách tay về cho mệt. Nhà em dùng bếp từ đã có cái nào hỏng đâu. Xách tay lại còn phải đổi nguồn.

Hai Toan

Xe container
các cụ ấy đang bàn bếp loại lớn, ko phải loại đơn.
Loại đơn muốn bền cụ làm con Bluestone. Tiền nào của đấy thôi
Thảo nào mua đại một cái mà mãi không thấy nó hỏng.

Oteconde

Xe buýt
Lồng đứng không giặt được áo rét,nó cứ nổi phềnh lên,và quần áo bị xoắn rất khó chịu.Ưu điểm là bền gấp đôi lồng ngang.
Ý cụ là cái áo bền hay cái máy giặt nó bền?
Trước đây máy giặt lồng ngang dùng dây truyền động thì đúng là kém bền hơn, chứ hiện tại đa số dùng dẫn động trực tiếp thì khác đấy cụ ạ.
Hiện tại em thấy phần điện tử, nút bấm, nút vặn, chốt cửa là nhanh hỏng hơn phần cơ (mà mấy cái này Lồng Đứng vs Lồng Ngang là như nhau) phần động cơ rất lâu hỏng :D

Patriots

Xe lăn
Bếp đôi công suất thấp nên dùng phích được,bếp 4 công suất lên đến gần 8000W thì dùng phích nào chịu nổi.
Phích cắm và ổ cắm, chịu tối đa 16A thôi, tức là khoảng 3500 W, bếp từ là 7200 W, mở hết 4 bếp là cháy ổ