[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
bếp nội địa cụ dùng bếp mới hay bếp hàng bãi ạ ??
dùng có ổn không cụ ??
em đang tìm cái như của cụ nhưng không lò nướng mà kiếm khó quá :D
có nhưng đắt, tầm 18 củ, của panasonic, hàng xuất điện 220v
-cụ định đầu tư bn tiền còn biết tư véo

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Dùng chán cực luôn , dùng mới biết đáy nó cong tớn lên , bị sát đồ ăn ở chỗ đó . Chốt lại là em thấy đúng là tiền nào của nấy thôi
vênh đáy thì muốn vứt đi luôn, thôi yên tâm vs chảo gang cho bền

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn

anhdv8985

Xe hơi
Khủng hoảng quá các cụ ạ. Vợ quăng cho em mấy mã bếp + hút mùi bảo đi khảo giá. Sau 1 hồi tìm kiếm thì em thực sự khủng hoảng về giá cả của bếp. Mỗi nơi 1 giá khác nhau. Chính hãng thì đắt mà ở ngoài thì lại rẻ hơn có khi tận 10tr lận. Em đang phân vân ko biết thế nào. Thậm chí còn cả những ông tự nhận là tổng kho đồ gia dụng miền bắc, chả biết thật hư sao nữa. Các cụ giúp em với
P.S: có cụ nào biết cửa hàng bepanthinh 374 khâm thiên ko ạ. Chỗ đó làm ăn có chất lượng không mà hàng hoá rẻ hơn hầu hết các chỗ khác. Thậm chí là rẻ nhất

Được gửi từ Chả có gì - Otofun

Jue

Xe tải
Bác nào rành bếp từ cho hỏi mua bếp âm rồi lót mấy cục xốp bên dưới để thành bếp dương có được không nhỉ? Mặt bếp nhà em là tấm đan bê tông, giờ ngại đục đẽo quá. Mua bếp âm kiểu như hình bên dưới, lót thêm 4 cục xốp dưới đáy và để lên mặt tấm đan.

supporter

Xe điện
Bác nào rành bếp từ cho hỏi mua bếp âm rồi lót mấy cục xốp bên dưới để thành bếp dương có được không nhỉ? Mặt bếp nhà em là tấm đan bê tông, giờ ngại đục đẽo quá. Mua bếp âm kiểu như hình bên dưới, lót thêm 4 cục xốp
dưới đáy và để lên mặt tấm đan.

Để được, mỗi tội xấu thôi

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Bác nào rành bếp từ cho hỏi mua bếp âm rồi lót mấy cục xốp bên dưới để thành bếp dương có được không nhỉ? Mặt bếp nhà em là tấm đan bê tông, giờ ngại đục đẽo quá. Mua bếp âm kiểu như hình bên dưới, lót thêm 4 cục xốp dưới đáy và để lên mặt tấm đan.

ngại thôi chứ ko phải ko làm được? thuê thợ họ làm cho , chứ cái bếp nấu hàng ngày nó phải tiện lợi mọi mặt, trờ khi nhà tạm thì ko nói.
còn vẫn ý top thì ra hiệu inox bảo nó hàn cho cái khung để lên sẽ chắc chắn, kê xốp lỡ phát sinh đổ vỡ, điện đóm ko an toàn

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Khủng hoảng quá các cụ ạ. Vợ quăng cho em mấy mã bếp + hút mùi bảo đi khảo giá. Sau 1 hồi tìm kiếm thì em thực sự khủng hoảng về giá cả của bếp. Mỗi nơi 1 giá khác nhau. Chính hãng thì đắt mà ở ngoài thì lại rẻ hơn có khi tận 10tr lận. Em đang phân vân ko biết thế nào. Thậm chí còn cả những ông tự nhận là tổng kho đồ gia dụng miền bắc, chả biết thật hư sao nữa. Các cụ giúp em với
P.S: có cụ nào biết cửa hàng bepanthinh 374 khâm thiên ko ạ. Chỗ đó làm ăn có chất lượng không mà hàng hoá rẻ hơn hầu hết các chỗ khác. Thậm chí là rẻ nhất

do cách thức bạn tìm hiểu chưa ổn thôi, mìn mua qua online nhiều đồ OK mà, đâu cứ phải đến tận nơi. bếp thì cũng vậy, mua cho mình và gt cho 2 người khác đều ok

Patriots

Xe lăn

Cụ ngại thì order đúng mã cụ muốn ở bển về, nhận hàng yêu cầu kèm theo Bill là xịn đét.

Ti Ca

Xe hơi
E tính mua chảo tefal, k biết nên mua loại ingenio hay jame oliver cái nào ok hơn các cụ nhỉ

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
E tính mua chảo tefal, k biết nên mua loại ingenio hay jame oliver cái nào ok hơn các cụ nhỉ

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
cụ thử ngó hàng chảo gang xem có phù hợp ko? tôi chuyển từ chảo chống dính xịn sang chảo gang rồi thấy ok hơn, mỗi hơi nặng thôi. chảo gang bền đến đời cháu luôn

Jue

Xe tải
ngại thôi chứ ko phải ko làm được? thuê thợ họ làm cho , chứ cái bếp nấu hàng ngày nó phải tiện lợi mọi mặt, trờ khi nhà tạm thì ko nói.
còn vẫn ý top thì ra hiệu inox bảo nó hàn cho cái khung để lên sẽ chắc chắn, kê xốp lỡ phát sinh đổ vỡ, điện đóm ko an toàn
Làm thì làm được bác à nhưng không muốn đục đẽo lắm. Em tính kê mấy cục xốp dưới đáy thì chắc chắn và không nhìn thấy chân kê so với làm khung. Bác biết chỗ nào thợ làm khung đẹp thì nhắn em.

Em đang xem 2 bếp Electrolux EHI 7280BA giá mua online 11 triệu và EHI 7260 BA giá 14.9 triệu. Bác có kinh nghiệm về 2 bếp này không?

EHI 7280BA

7260BA

So sánh 2 loại bếp trên

https://www.electrolux.vn/nha-bep/bep-lo/compare/?productIds=EHI7280BA,EHI7260BA

https://www.dienmayxanh.com/bep-tu/electrolux-ehi7280ba-vs-electrolux-ehi7260ba?itm_source=so-sanh-trang-chi-tiet

Chỉnh sửa cuối:

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Làm thì làm được bác à nhưng không muốn đục đẽo lắm. Em tính kê mấy cục xốp dưới đáy thì chắc chắn và không nhìn thấy chân kê so với làm khung. Bác biết chỗ nào thợ làm khung đẹp thì nhắn em.

Em đang xem 2 bếp Electrolux EHI 7280BA giá mua online 11 triệu và EHI 7260 BA giá 14.9 triệu. Bác có kinh nghiệm về 2 bếp này không?

EHI 7280BA

7260BA

So sánh 2 loại bếp trên

https://www.electrolux.vn/nha-bep/bep-lo/compare/?productIds=EHI7280BA,EHI7260BA

https://www.dienmayxanh.com/bep-tu/electrolux-ehi7280ba-vs-electrolux-ehi7260ba?itm_source=so-sanh-trang-chi-tiet
tầm 10 -11 triệu thì mình chọn bếp nhật nội địa
tầm 12-14 triệu thì chọn bếp EAG sản xuất tại Đức
loại kia mình ko thích nên ko để ý

Macchiato

Xe hơi
Em vừa mới lắp bếp Steba IK300 mà một bên nấu đã mở k lên. Quạt gió thì chạy liên tục, nấu xong cả tiếng rồi mà vẫn quay. :(

chemotech

Xe điện

Lót được nhưng thẩm mỹ không đẹp, phí tiền, cụ thích dương thì mua cái bếp dương cho rẻ

Skoda_Favorit

Xe container
cụ thử ngó hàng chảo gang xem có phù hợp ko? tôi chuyển từ chảo chống dính xịn sang chảo gang rồi thấy ok hơn, mỗi hơi nặng thôi. chảo gang bền đến đời cháu luôn
Cụ phải nói thêm cái công đoạn tôi dầu, bảo quản chảo Gang hoặc chảo Thép nữa chứ!!!!!!!!!:))