[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

chemotech

Xe điện
Cụ cho em hỏi, em thấy các bếp từ đều kê lên mặt đá thông qua các mép kính. Như vậy mép kính chịu lực hết của cả cái bếp. Ko rõ như vậy khi đun nồi to nặng nó có nguy hiểm ko?
(Sr cụ e quote lại, hi vọng được chia sẻ ạ)
Không sao đâu cụ

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Khung đó đỡ ruột bếp, ko tham gia gì vụ đỡ mặt bếp cụ ạ
Vâng, vậy chắc em nhầm rồi :D. Em chỉ nhớ bị cà xước tay vì cái lẫy của bếp AEG thôi - mấy cái em tự làm cũng lâu rồi nên không nhớ lắm.

NNS

Xe ngựa
Vâng, vậy chắc em nhầm rồi :D. Em chỉ nhớ bị cà xước tay vì cái lẫy của bếp AEG thôi - mấy cái em tự làm cũng lâu rồi nên không nhớ lắm.
Dưới lớp kính cường lực nó có 1 lớp đệm cao su móng dính, rồi cách đọi 5cm đến cái khung cụ nói, khung đó là vỏ bếp, tản nhiệt qua cái vỏ đó, cái lẫy đó nó để gài vào thành mặt đá giữ bếp cố định thôi.

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Dưới lớp kính cường lực nó có 1 lớp đệm cao su móng dính, rồi cách đọi 5cm đến cái khung cụ nói, khung đó là vỏ bếp, tản nhiệt qua cái vỏ đó, cái lẫy đó nó để gài vào thành mặt đá giữ bếp cố định thôi.
Không cụ ơi, em nhớ là cái khung này nó còn ăn ra khoảng 1cm, cái lẫy em nói đó thì khi khoét đá chuẩn KT của nó thì cái viền này mới có tác dụng.

NNS

Xe ngựa
Cháu lăn tăn con này với con hafele và bosch. Con này ưu điểm giá chỉ bằng 2/3 nhưng nhược của nó là gì các cụ. Có ồn ko ạ
Em ko rõ cụ tỉ xon kia nhược sao, nhưng e khuyên xụ cứ bosch mà chơi, giờ bếp từ Đức như bosch, sie, aeg giá giảm nhiều, ko đắt như cách đây tầm 4-5 năm, vừa miếng với đa số người tiêu dùng rồi.
Hafele e ko thấy nó sx bếp, lò bao giờ, nó với Blum nổi tiếng về đinh ốc vít, bản lề.... chứ ko có món bếp, lò... Chắc Hafele vn đặt hàng OEM về bán thôi, chắc cũng tốt nhưng em ưng thằng chuyên, có nhà máy vvvv như bosch, siemens, aeg hơn, hàng nó tự nghiên cứu, thiết kế, chế tạo vẫn hơn thằng đi thuê làm về gắn mác

NNS

Xe ngựa
Không cụ ơi, em nhớ là cái khung này nó còn ăn ra khoảng 1cm, cái lẫy em nói đó thì khi khoét đá chuẩn KT của nó thì cái viền này mới có tác dụng.
Đây cụ, bản vẽ kỹ thuật lắp đặt bếp aeg
Thì rõ, cắt khoét đá sai kích thước kỹ thuật thì lắp thế éo nào đc. Cụ thấy các dung sai cho phép ko? Khoét chuẩn thì cái lẫy đó nó mới gài đc vào chứ có gì đâu

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Đây cụ, bản vẽ kỹ thuật lắp đặt bếp aeg

Cái kích thước khoét này thì nó có thể hiện cái viền đấy đâu cụ?
Em còn 1 cái AEG đang để trong hộp, mai về em dòm lại xem thế nào.
Món này em thấy mợ Euro2CityStar có nhiều ảnh ruột gan bếp, không biết mợ ý có ảnh nào nhìn rõ phần này không?

NNS

Xe ngựa
Cháu cũng đang tìm bếp từ đôi cả tháng nay đây. Mai có thợ đá sẽ chung kết. Kết quả thấy là toàn bộ các mã bếp từ đôi trên thị trường khi đun ở mức thấp đều bị hiện tương tắt mở liên tục. Nguyên nhân chúng đều cùng kiểu mạch điều khiển bán thời gian PWM. Các dòng từ đôi như teka, elex. Fagor, pana, phillips... cháu chưa trải nghiệm.

Nhân tiện hỏi thăm các cụ các dòng 3-4 từ có bị hiện tương như vậy ko
Gần như 100% bếp từ 2 vùng nấu toàn bếp tàu. Bếp Âu châu nó ko có bếp đôi.
Các hãng châu Âu như cất, bosch có nhõn 1 hay2 mã sp bếp đôi này, made in china, chỉ bán sang thị trường ĐNA, ko có ở nước nó nên chắc nó xài đk nhiệt kiểu ... On off.
Bếp đôi âu châu là bếp domino, đắt ko kém bếp 4, bếp này để ghép nhiều con lại thành 1 bộ rất pro.
Khuyên cụ xài bếp 4 Đức, jo phải nhiều vùng nấu để nấu cả 4 nồi 1 lúc, mà nó để nhiều lựa chọn cùng nấu vừa với cỡ nồi cho tiết kiệm năng lượng hay ko bị khuếch tán từ....
1 số bếp cao cấp hơn nó tự nhận diện đáy nồi để bật vòng từ cho vừa với đáy, noa gọi lad công nghệ flexible cookingzone éo gì

NNS

Xe ngựa
Cái kích thước khoét này thì nó có thể hiện cái viền đấy đâu cụ?
Em còn 1 cái AEG đang để trong hộp, mai về em dòm lại xem thế nào.
Món này em thấy mợ Euro2CityStar có nhiều ảnh ruột gan bếp, không biết mợ ý có ảnh nào nhìn rõ phần này không?
túm lại là em chắc chắn là bếp từ nó chỉ có kính tì lên đá để chịu lực, chứ có khung vào nó hở hoác ra chứ sao khít khìn khịt đc, vì thế nó quy định kích thước, chiều dày tối thiểu đá chỗ lắp bếp để đảm bảo chịu lực.
Chỉ có cái bếp gì từ bếp dương độ thêm cái khung để đặt âm, nó lại khác, còn bếp âm nó chỉ có kính đó với tí ron thôi
Đảm bảo rồi cụ đặt vô tư, vỡ thế nào đc, trừ rơi cả cái nồi vào

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
túm lại là em chắc bếp từ nó chỉ có kính tì lên đá để chịu lực, vì thế nó quy định kích thước, chiều dày tối thiểu đá chỗ lắp bếp để đảm bảo chịu lực.
Cụ nói thế chưa ổn, nó yêu cầu kích thước chỗ lắp là nó sợ mặt bàn bếp sập còn mình đang nói là bếp sập.

NNS

Xe ngựa
Cụ nói thế chưa ổn, nó yêu cầu kích thước chỗ lắp là nó sợ mặt bàn bếp sập còn mình đang nói là bếp sập.
Cụ search cái ra ối clip thử độ bền kính bếp bosch, siemens đó, hãng nó sợ bàn bếp sập chứ mặt bếp chỉ .... Vỡ, ko sập đc, kể xả cụ ngồi lên đó

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Cụ search cái ra ối clip thử độ bền kính bếp bosch, siemens đó, hãng nó sợ bàn bếp sập chứ mặt bếp chỉ .... Vỡ, ko sập đc, kể xả cụ ngồi lên đó
Hihi, đúng là vỡ chứ không sập :D

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Gần như 100% bếp từ 2 vùng nấu toàn bếp tàu. Bếp Âu châu nó ko có bếp đôi.
Các hãng châu Âu như cất, bosch có nhõn 1 hay2 mã sp bếp đôi này, made in china, chỉ bán sang thị trường ĐNA, ko có ở nước nó nên chắc nó xài đk nhiệt kiểu ... On off.
Bếp đôi âu châu là bếp domino, đắt ko kém bếp 4, bếp này để ghép nhiều con lại thành 1 bộ rất pro.
Khuyên cụ xài bếp 4 Đức, jo phải nhiều vùng nấu để nấu cả 4 nồi 1 lúc, mà nó để nhiều lựa chọn cùng nấu vừa với cỡ nồi cho tiết kiệm năng lượng hay ko bị khuếch tán từ....
1 số bếp cao cấp hơn nó tự nhận diện đáy nồi để bật vòng từ cho vừa với đáy, noa gọi lad công nghệ flexible cookingzone éo gì
Cụ phán như thật nhỉ, cụ đã dùng bosch pmi98 chưa???? Nó gia nhiệt liên tục đấy :P

cuckhoai

Xe tăng
Cháu cũng đang tìm bếp từ đôi cả tháng nay đây. Mai có thợ đá sẽ chung kết. Kết quả thấy là toàn bộ các mã bếp từ đôi trên thị trường khi đun ở mức thấp đều bị hiện tương tắt mở liên tục. Nguyên nhân chúng đều cùng kiểu mạch điều khiển bán thời gian PWM. Các dòng từ đôi như teka, elex. Fagor, pana, phillips... cháu chưa trải nghiệm.

Nhân tiện hỏi thăm các cụ các dòng 3-4 từ có bị hiện tương như vậy ko
Cụ dùng con Bosch PMI968MS nó gia nhiệt liên tục nhé (nhà cháu dùng nên biết :D)

tcp

Xe tải
túm lại là em chắc chắn là bếp từ nó chỉ có kính tì lên đá để chịu lực, chứ có khung vào nó hở hoác ra chứ sao khít khìn khịt đc, vì thế nó quy định kích thước, chiều dày tối thiểu đá chỗ lắp bếp để đảm bảo chịu lực.
Chỉ có cái bếp gì từ bếp dương độ thêm cái khung để đặt âm, nó lại khác, còn bếp âm nó chỉ có kính đó với tí ron thôi
Con Bosch nhà em nó có hai cái ray dính vào đá để chịu cả cái vỏ bếp cụ ạ.
Còn AEG thì em thấy nó có cái gọi là Optifit - Frame hay sao ý, khung nó chịu lực luôn rồi.

4banhxequay

Xe điện
Cụ phán như thật nhỉ, cụ đã dùng bosch pmi98 chưa???? Nó gia nhiệt liên tục đấy :P
Cụ dùng con Bosch PMI968MS nó gia nhiệt liên tục nhé (nhà cháu dùng nên biết :D)
Dạ cháu hỏi 1 cụ/mợ KDCN mặt hàng bếp từ trên này trong đó có Bosch xác nhận là Bosch PMI968MS bật tắt như Cata 772 ạ. Ngoài ra mã PMI 968MS đã dừng SX. Giờ ra mã mới giá chát phết cho 1 cái bếp đôi

tuannm1510

Xe tải
Con Bosch nhà em nó có hai cái ray dính vào đá để chịu cả cái vỏ bếp cụ ạ.
Còn AEG thì em thấy nó có cái gọi là Optifit - Frame hay sao ý, khung nó chịu lực luôn rồi.
Bosch nhà cụ là mã nào thế ạ?