[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi 2 mã bếp từ này tốt ko ạ, puc631bb2e và pij611bb1e. Nên lấy mã nào hả các cụ.

chemotech

Xe điện
Các cụ cho em hỏi 2 mã bếp từ này tốt ko ạ, puc631bb2e và pij611bb1e. Nên lấy mã nào hả các cụ.
Các mã cụ đưa lên không mã nào là hàng nội địa Đức cả, dù là hàng chính hãng nhưng bán ở thị trường khác, theo cháu thì mua hàng chính hãng của Đức tốt hơn, vì là hàng nội địa, các tiêu chuẩn về điện cũng đồng nhất với VN nhất như điện 220v và 50HZ

mnvuong

Xe hơi
Bếp từ MITSUBISHI CS-T34BFR, cháu đang gom lúa để mua em này cụ nào dùng rồi cho em xin ít kinh nghiệm ạ . Con này so với bếp Đức thì thế nào ạ vì con này cháu thấy cũng chát quá toàn hơn hai chục củ . Cháu rót rượu sẵn đa tạ các cụ .

Lungcu

Xe điện
Bếp từ MITSUBISHI CS-T34BFR, cháu đang gom lúa để mua em này cụ nào dùng rồi cho em xin ít kinh nghiệm ạ . Con này so với bếp Đức thì thế nào ạ vì con này cháu
thấy cũng chát quá toàn hơn hai chục củ . Cháu rót rượu sẵn đa tạ các cụ .
Điên 200 chậy mệt lắm. Hàng nhật thì bếp từ cũng thường thôi.
Tham khảo con AEG 854 mà dùng giá hợp lý mà xịn đét .

min18vn

Xe điện
Các mã cụ đưa lên không mã nào là hàng nội địa Đức cả, dù là hàng chính hãng nhưng bán ở thị trường khác, theo cháu thì mua hàng chính hãng của Đức tốt hơn, vì là hàng nội địa, các tiêu chuẩn về điện cũng đồng nhất với VN nhất như điện 220v và 50HZ
em đang dùng con Koenic 2431, em tắt bếp rồi thi thoảng nghe tiếng tạch 1 cái là sao cụ, bếp từ ko dùng có phải rút ra ko ạ
mờ dùng bếp từ khó chịu phết, đê 100 thì sôi sùng sục, giảm xuống 80 thì ếch sôi nữa, chả biết làm thế nào để nó sôi liu riu như bếp ga ~X(

UniDung

Xe buýt
Bosch thì đa số sản xuất ở Spain, bói đâu ra nội địa Đức nhỉ?Quan trọng tiêu chuẩn Đức

Patriots

Xe lăn
Bosch thì đa số sản xuất ở Spain, bói đâu ra nội địa Đức nhỉ?Quan trọng tiêu chuẩn Đức
Nội địa Đức là hàng bán trong thị trường Đức chứ cụ, có nhiều bếp Bosch mà lại không bán ở Đức

tuannm1510

Xe tải
Nội địa Đức là hàng bán trong thị trường Đức chứ cụ, có nhiều bếp Bosch mà lại không bán ở Đức
Cụ cho em hỏi, em thấy các bếp từ đều kê lên mặt đá thông qua các mép kính. Như vậy mép kính chịu lực hết của cả cái bếp. Ko rõ như vậy khi đun nồi to nặng nó có nguy hiểm ko?
(Sr cụ e quote lại, hi vọng được chia sẻ ạ)

Patriots

Xe lăn
Cụ cho em hỏi, em thấy các bếp từ đều kê lên mặt đá thông qua các mép kính. Như vậy mép kính chịu lực hết của cả cái bếp. Ko rõ như vậy khi đun nồi to nặng nó có nguy hiểm ko?
Cụ khoét lỗ chuẩn như nhà sx khuyên bảo thì không có gì phải lăn tăn, lực dàn đều, thực ra hàng đức xịn trong phụ kiện kèm theo còn có giá đỡ để cụ bắn vào MDF đỡ phụ thêm, nhưng ở ta cái giá đỡ đó không bắn vào mặt đá được, cụ muốn an toàn thì mua bếp Đức có viền inox nó sẽ chia lực đều hơn

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Cụ khoét lỗ chuẩn như nhà sx khuyên bảo thì không có gì phải lăn tăn, lực dàn đều, thực ra hàng đức xịn trong phụ kiện kèm theo còn có giá đỡ để cụ bắn vào MDF đỡ phụ thêm, nhưng ở ta cái giá đỡ đó không bắn vào mặt đá được, cụ muốn an toàn thì mua bếp Đức có viền inox nó sẽ chia lực đều hơn
Cái bếp có viền do nó bo cả thì không nói, cái bếp mặt kính thì dưới mặt kính có khung sắt đỡ chứ có phải chỉ cái mép kính thôi đâu.

4banhxequay

Xe điện
ở đây cụ nào dùng Cata IB772 chưa ạ? em dùng thấy nấu khá chậm, toàn phải số 7-9 mới khá nhanh và số nhỏ thì nó cứ gia nhiệt không liên tục ( tức là nước sôi 1 tý rồi lại thôi, lại sôi). em lên trang chủ của Cata của Tây Ban Nha thì search không hề có mã IB772 nên nghi ngờ nó là hàng tàu chạy CO, CQ để hợp thức hóa thành hàng chính hãng các cụ ạ
Cháu cũng đang tìm bếp từ đôi cả tháng nay đây. Mai có thợ đá sẽ chung kết. Kết quả thấy là toàn bộ các mã bếp từ đôi trên thị trường khi đun ở mức thấp đều bị hiện tương tắt mở liên tục. Nguyên nhân chúng đều cùng kiểu mạch điều khiển bán thời gian PWM. Các dòng từ đôi như teka, elex. Fagor, pana, phillips... cháu chưa trải nghiệm.

Nhân tiện hỏi thăm các cụ các dòng 3-4 từ có bị hiện tương như vậy ko

cuongdiv

Xe container
Cháu cũng đang tìm bếp từ đôi cả tháng nay đây. Mai có thợ đá sẽ chung kết. Kết quả thấy là toàn bộ các mã bếp từ đôi trên thị trường khi đun ở mức thấp đều bị hiện tương tắt mở liên tục. Nguyên nhân chúng đều cùng kiểu mạch điều khiển bán thời gian PWM. Các dòng từ đôi như teka, elex. Fagor, pana, phillips... cháu chưa trải nghiệm.

Nhân tiện hỏi thăm các cụ các dòng 3-4 từ có bị hiện tương như vậy ko
Dòng 3 thì e ko biết nhưng dòng bosch 4 bếp nhà e đang dùng thì ko có hiện tượng này ạ