[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

tranngoclong

Xe buýt
E muốn mua một cái chảo tefal xịn cho đứa nhỏ ở nhà, nhờ các cụ tư vấn địa chỉ mua ạ vì thấy ở nhà e thấy rất nhiều các loại chảo rồi mà cuối cùng hỏng hết cả.
tìm đúng dòng Tèfal Jamie Oilive cụ nhé ,

Tieu008

Xe máy
Nói cụ đừng buồn khả năng cao hàng của cụ là fake, nếu không fake thì là hàng rẻ tiền và cơ hội bị phồng là rất cao, bên cháu có loại Tefal Jamie Oliver bảo hành cho cụ khoản phồng này 1 đổi 1 luôn
Cảm ơn nhận xét của cụ... nghe xong mà buồn quá...vừa buồn vừa bực và nhục nữa.. thôi Tối về cứ lặng lẽ làm việc thôi, ko vợ nó điên lên lại cầm chảo phang thì chết.. hic.

dung613

Xe máy
Cũng chẳng cứ phải mua chảo đắt tiền, dạo trước em sang Đức mua 2 cái chảo hiệu tvs chưa đến 40e mà dùng 2 năm rồi vẫn ngon choét. Bếp từ em cũng chả hiểu bọn Đức ra giá kiểu gì, có cái bếp bosch em mua dịp đó 400e, sau mua hộ vài người bạn nưa thuê ship về cũng chừng ấy, giờ thấy bọn Đức bán 700e, chả biết đâu mà lần

thanhdo62

Xe tăng

e mới mua chảo Tefal này, nhưng dùng đc 2 hôm là đáy lại bị phồng là sao vậy các cụ.. các cụ bảo chảo này tốt lắm làm e mua ngay, ai ngờ vẫn giống như những chảo kia..
Các cụ có biết vì sao ko
Cụ mua lấy cái chảo gang Lodge mà dùng ,chẳng phải lo chống dính ,bền đến hàng trăm năm .

Q.AZ

Xe máy
Hôm trước em hỏi mã này là 17,5 tr. Cụ có chỗ nào ngon bổ rẻ không chỉ em với?
Em có đứa em chuyên đánh hàng nhà bếp từ Đức về, kinh doanh 4-5 năm nay rồi. Cụ cần thì pm em gth ạ, cụ check giá xem ổn thì lấy ạ.

NHTU

Xe máy
Em vừa ship về một em bếp bosch, nhờ thợ lắp thấy thừa ra hai cái ray đỡ bếp. Mở hướng dẫn ra thấy hai cái ray đấy được bắt vào đá hai bên hông và có hai cái chốt để gài vào phần thân bếp bằng thép. Em hỏi thợ lắp bảo do đá mỏng nên không khoan bắt hai cái ray đấy được như trong sách hướng dẫn, bếp nhà nào họ lắp cũng chỉ cần đặt trên mặt đá thôi. Em thấy như vậy thì gần như toàn bộ sức nặng của bếp cũng như đồ nấu đều do mặt kính chịu lực, mà mặt kính em thấy khá mỏng nên cũng hơi kinh. Chẳng may đang luộc gà mà nó vỡ cái mặt kính, sập xuống thì chết bỏng. Các cụ lắp rồi cho em hỏi thợ lắp vậy có được không hay bắt buộc phải lắp hai cái giá đỡ đấy ạ.

tbmc

Xe tải
Nên lắp thêm giá đỡ cụ ạ, hoặc ko khoan đc thì gắn hai thanh đỡ bằng keo gắn đá em thấy chắc lắm.

vodafone36

Xe tải
Em vừa ship về một em bếp bosch, nhờ thợ lắp thấy thừa ra hai cái ray đỡ bếp. Mở hướng dẫn ra thấy hai cái ray đấy được bắt vào đá hai bên hông và có hai cái chốt để gài vào phần thân bếp bằng thép. Em hỏi thợ lắp bảo do đá mỏng nên không khoan bắt hai cái ray đấy được như trong sách hướng dẫn, bếp nhà nào họ lắp cũng chỉ cần đặt trên mặt đá thôi. Em thấy như vậy thì gần như toàn bộ sức nặng của bếp cũng như đồ nấu đều do mặt kính chịu lực, mà mặt kính em thấy khá mỏng nên cũng hơi kinh. Chẳng may đang luộc gà mà nó vỡ cái mặt kính, sập xuống thì chết bỏng. Các cụ lắp rồi cho em hỏi thợ lắp vậy có được không hay bắt buộc phải lắp hai cái giá đỡ đấy ạ.
Cụ nên lắp vào có ray đó nó chịu bớt lực được nhiều không cái kính vỡ thì mệt. Thêm nữa các bác lắp bếp từ nhớ phải lắp tiếp địa nhé. Làm thêm cái Attomat chống giật thay cho an thường cho nó an toàn em vừa làm 2 cái Attomat sáng nay cô em bị giật, em thử bút dò điện đỏ lòm nối tiếp địa cái hết
.

Tackehoa6886

Xe tải
Cháu nhờ ku bạn mua cái chảo này bên nhật, nó đang cầm về rồi. Ko biết xin hay đểu các cụ nhỉ?
Mua trên amazon.jp.

tranngoclong

Xe buýt
Cụ nào trên này có sẵn cái AEG 3 vùng nấu ko?

Euro2CityStar

Xe lăn
Cái nồi luọc gà thì tầm khoảng 8kg với loại 24cm nên ko sợ đâu.

Còn lắp ray thì phải nối dài gắn ra sườn đứng

NHTU

Xe máy
Cái nồi luọc gà thì tầm khoảng 8kg với loại 24cm nên ko sợ đâu.

Còn lắp ray thì phải nối dài gắn ra sườn đứng
Nhà em bếp 4 nên nếu mà nấu cùng lúc 3 nồi em sợ phải trên 12kg vì em thấy mấy cái nồi bếp từ cũng nặng. Mặt đá nhà em mỏng nên cũng không khoan bắt ray được vì lỗ bắt ray sát mặt dưới bàn đá. Phương án lắp ray nối dài gắn ra sườn đứng là như thế nào ạ? Cụ hướng dẫn rõ thêm một chút xem em có áp dụng được không. Em cảm ơn cụ trước.

Minishop

Xe hơi
em thấy không tiện bằng anh bếp ga. mà điện h lại đắt hơn dùng ga cụ ạ

vodafone36

Xe tải

NHTU

Xe máy
Nên lắp thêm giá đỡ cụ ạ, hoặc ko khoan đc thì gắn hai thanh đỡ bằng keo gắn đá em thấy chắc lắm.
Em vừa xuống bếp kiểm tra để thử phương án dùng keo gắn đá như cụ tư vấn. Đo mới thấy cái chốt đỡ giữa bếp và Ray đỡ hụt mất khoảng nửa cm nên không khớp được nhau, kiểm tra lại thấy ông thợ khoét đá rộng mất của em một phân thế có chết em không chứ.
Không biết còn phương án nào xử lý không ạ, các cụ đã lắp bếp từ bosch rồi tư vấn em với.