[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Chảo thì các cụ nghiên cứu thêm CHẢO GANG CAST IRON, siêu bền, chống dính cực tốt nếu được cast iron chuẩn, rẻ = 2/3 Tefal (ở nước ngoài thôi), giữ nhiệt, truyền nhiệt tốt nên nấu ăn siêu ngon. Nhược điểm siêu xấu, siêu nặng. Cháu thấy một số người đánh giá chảo gang này tốt hơn chảo phủ lớp chống dính ở hầu hết các mặt quan trọng như an toàn sức khoẻ (vì có lớp chống dính tự nhiên), bền ko bong chóc, rẻ.
Em cũng mua 1 cái của Lodge cỡ 26, nặng như cùm chỉ sợ F1 nó phang vào mặt bếp thôi :D. Em rán vẫn thấy bị dính, "lớp phủ" có vẻ bị trôi hết rồi, cần tôi lại. Tây nó bảo là "seasoning" - ta thì kêu cho chảo "ăn dầu" - em thấy cũng đơn giản thôi nhưng cái lò nướng nhà em không vừa mà nhà hàng xóm cũng bé nên chưa làm được :))
Nhược điểm nữa của cái này là khi rán cái cán nó cũng nóng như đít chảo, phải có lót không thì bỏng hết tay.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra nó có dụng cụ cào các chất bản bám trên bếp từ, kiểu cái gạt tuyết trên kính ô tô ở bên Tây ý. Thấy ông anh bảo có bán nhưng chỉ ở bên kia, nhà mình ko thấy
Em thấy mấy cụ chơi bể cá có cái que kẹp cái dao lam vào cào mà không bị xước kính, em chưa thử :D
Nhà có chất tẩy của Đức nhưng mùi hắc nên ít dùng, lâu lâu mà thấy khó lau thì em làm miếng giấy nhám mịn rồi rắc tí nước lên rồi xoa một lúc là như mới, trộm vía chưa thấy xước :)).

cunvamiu

Xe hơi
Em đã nhờ cu em bên Đức đặt giúp cái bếp Neff nội địa 5 vùng nấu loại dài 80cm giá cả ship 950 euro, cộng bộ nồi Đức quốc xã WMF 7 món cỡ 400 euro chẳng biết dùng có ổn không.
Mua bên này thấy có rẻ hơn nhưng hên xui, lởm khởm dính hàng anh bạn tốt gắn mác Hitler lại ôm hận.
Ổ cắm, aptomat mua bên nớ luôn cho nó complete.
Bác ship về VN thế nào thế bác ơi? bác cho em contact, em cũng đang muốn làm cái bếp từ

bimbim71

Xe điện
QUOTE="cunvamiu, post: 32920233, member: 419466"]Bác ship về VN thế nào thế bác ơi? bác cho em contact, em cũng đang muốn làm cái bếp từ[/QUOTE]
Vâng.Ngon luôn cụ ạ.
Bếp Neff 5 vùng nấu, trong đó có 2 vùng thông minh tự nhận biết đáy nồi.Hai vùng này có thể chọn liên thông thành một bếp nên nấu nồi to thoải mái.
Dòng này cu em bên Đức đang nấu,dùng cực thích.
Mình mua bên này cũng được, nhưng hên xui. Mua bên Đức luôn dù hàng sx tại TBN .
Bên mình có cái Chefs gì đó là nhái của thằng này.
Mà em của em nó mới làm hôn thê.Mình cần hàng chuẩn, em cần gửi tiền về trả nợ. Giá hàng +phí ship +bảo hiểm mình trả bằng tiền mặt cho gia đình bên này. Nói chung là đôi bên cùng có lợi.
Nhưng chỉ mua bếp và nồi thôi,chứ thiết bị điện bên đó cực đắt. Em mua atm 38e+ổ cắm 24e một cái (chưa kể phí gửi).
Nhưng thôi cụ có nhu cầu thì nên suy nghĩ kỹ. Hàng mua bên mình cũng bảo hành 1_2 năm, sau khi mua rồi thì chả chắc. Mà nó là cái bếp từ nên nó có hỏng ngay đâu. Hàng fek thì cũng cữ đó nó mới sinh bệnh, lúc đó tìm cụ off hơi mệt.
Kinh nghiệm của em là mua đồ xịn luôn, nói không vs hàng đểu, đắt mà hóa rẻ.
Cụ cần gì thêm thì ới em:0902105858

Chỉnh sửa cuối:

vodafone36

Xe tải
Nhà em thấy con bếp từ AEG của Đức cũng ổn đợt trước xách tay về hết 27 Tr giờ giảm còn 23 Tr mà chẳng hiểu các Shop xách tay bán 16-40 Tr cùng mã đó

locdx

Xe buýt
Theo em khi lập thớt mới (hoặc update luôn cho nóng) cụ Patriots đưa thêm mấy loại bếp từ mấy ông gian thương Việt Nam đặt hàng gia công bên Trung Quốc hoặc mua linh kiện Trung Quốc về lắp ráp rồi quảng cáo là sản xuất tại Châu Âu, Đức, Italy, hay Malaysia như Malloca, Munchen, Giovani, Chefs, Napoliz, Faster, Eurosun,... với giá bán còn đắt hơn cả Trung Quốc xịn (Medea), như vậy tránh được phần nào người mua sau bị thành gà cho tụi gian thương nó lùa.

tranngoclong

Xe buýt
Khi rửa cụ có để nguội rồi mới rửa không? Khi nấu ăn cụ có dùng dụng cụ kim loại cho vào chảo không? Bị thế này nên bỏ đi cụ ạ, vì lớp chống dính bong tróc, khi rán ở nhiệt độ cao sẽ có những chất có hại được phát tán gây kích thích bệnh ung thư. Loại chảo Tefal Jamie Oliver mà cháu viết trên không có những chất độc hại đó.
cụ ới , nhà mình còn chảo Jamie ko ạ ?

vodafone36

Xe tải

nab2195

Xe tăng
dưới 5 củ được em từ nào 2 mặt nấu ổn ko các cụ, e ko cần nướng hay hồng ngoại gì cả, only từ thôi
các cụ cho e xin combo nồi niêu xong chảo nào hợp với bếp nữa e sắm luôn thể :)

toan1477

Xe điện

vodafone36

Xe tải
Con này trên amazon.de hơn 400 Euro, xách về đến VN có 15 củ rưỡi mà.
Cụ nhìn giá nó đang Sale Off đó trước nó ko Sale off nhiều vậy đâu. Vậy mà hàng xách tay ở VN em thấy có chỗ bán 16 có chỗ bán 40Tr đó ạ