[Funland] Bếp từ inverter khác no inverter?

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Tầm này cụ nào mua mới hay thay bếp từ thì nên chọn bếp có chức năng inverter ạ.
Kia là e thử trên con bếp đơn đức nội địa mua lâu rồi ko có inverter và con bếp Việt Nam có inverter.
Lí do là nhà có 3 con bếp đơn mà đều ko có inverter nên nó khác hẳn , nên e phải tìm 1 con new.

duytrong

Xe lăn
Em chưa nhìn thấy bếp từ VN, cụ chủ chụp cho cái ảnh và vài lời giới thiệu để em nghiên cứu 1 cái.
cảm ơn Cụ.

NDTBM

Xe điện
Bếp Xiaomi Zhiwuzhu ZCL01M (có 99 mức nhiệt) thì có phải bếp từ inverter không à Kụ chủ Thread??:-/

Ceramicstile

Xe tăng
Em chơi con Canzy của mợ MP3, giá hạt rẻ mà ổn phết

vt2phuc

Xe điện
Cư thấy dán mác Inverter thì hiểu luôn là tiết kiệm điện phải không CC!
Không hẳn. Bếp từ Inverter theo em hiểu là nó đun sôi liu riu như bếp gas bật lửa nhỏ được. Chứ không phải bếp bật số thấp nó cứ sôi lên lại ngắt như bếp lẩu hay bếp cũ ngày xưa.
còn tiết kiệm ko? Nói luôn là ko rõ:))
À, bếp Việt Nam nói luôn cũng là bếp nhập linh kiện tàu về ráp hoặc là đặt nhà máy in tên tuổi luôn. Chỉ được cái tên công ty lập ở đâu đó trên cái đất Việt Nam này thôi.

thangmin

Xe tăng
Bếp từ inverter :)) tổ sư mấy a gian thương VN nghĩ ra đủ trò để bịp người tiêu dùng

Chỉnh sửa cuối:

Sonduong.BMV

Xe container
Không hẳn. Bếp từ Inverter theo em hiểu là nó đun sôi liu riu như bếp gas bật lửa nhỏ được. Chứ không phải bếp bật số thấp nó cứ sôi lên lại ngắt như bếp lẩu hay bếp cũ ngày xưa.
À, bếp Việt Nam nói luôn cũng là bếp nhập linh kiện tàu về ráp hoặc là đặt nhà máy in tên tuổi luôn. Chỉ được cái tên công ty lập ở đâu đó trên cái đất Việt Nam này thôi.
Nhà e dùng bếp ché không inverter. Để nấc nhỏ 1 bên nó sôi xong lại ngắt còn 1 bên sôi lim dim. Bên bếp bên sôi lim dim dùng ca inox đun cũng được.

vt2phuc

Xe điện
inverter hay ko thì tên gọi em chả rõ, chỉ đánh giá là kiểu điều hoà invertor thì nhiệt độ cửa gió ổn định, điều hoà cơ thì đóng ngắt. Bếp từ có lẽ cũng dựa theo cái tính năng lim dim, liu riu đó để đặt tên hay gọi. Nhà em mua cái bếp 6 củ, liu riu lim dim cả 2 bên. Cho cái đĩa giấy bạc mà hay để lót trong nồi chiên lên cũng thấy nóng (tài ghê)

maitung

Xe buýt
Đồ Canzy bác đang xài, có ổn không bác?
e mua ke,f nhà đã lắp sẵn nhg do là bếp phụ ít dùng nên cũng ko đánh giá được về độ bền còn sử dụng thì ổn. nhà em còn dùng 1 em bosch nữa thì hay bị lỗi và đã bị vỡ mặt kính :)

hoangduc.sbr

Xe container
Chức năng liu riu là cái # chứ ko phải inverter cụ ah.

Bomva

Xe điện
Cư thấy dán mác Inverter thì hiểu luôn là tiết kiệm điện phải không CC!
Cứ dùng thử điều hoà thì biết, nhà em một con inverter một con không, mức độ tốn điện em canh thử 2 con là gần tương đương.

Hoang Giang91

Xe tăng
Theo em biết từ trước đến nay là công nghệ biến tần (inverter) là dành cho điều chỉnh tốc độ động cơ các loại, còn điều chỉnh từ trong bếp từ thì em chưa nghe thấy. Có ứng dụng inverter ở bếp từ là chỉ cho cái quạt làm mát, đặt nhiệt độ cao thì quạt chạy mạnh và ngươc lại ( như kiểu quạt trong cục đẩy công suất) tránh tiếng ù ù và cũng tiết kiệm tý điện

Chỉnh sửa cuối:

hoangduc.sbr

Xe container
Các cụ mua bếp mà x.định mức giá b.dân thì cứ mấy hãng Tàu xịn nội địa như Xiaomi, Bear, Urringo mà mua cho em. Mấy cái loại q.cáo bếp C.Âu, Hàn, Nhật này nọ mà giá b.dân thì toàn là Tàu dập mác thôi. Vừa mắc mà còn thua bếp Tàu nội địa.
Đợt cái bếp đôi từ + hồng ngoại nhà em bị hư bên hồng ngoại suốt. Em chán chả buồn sửa nữa mà tìm luôn cái bếp HN dương đặt lên.
Cũng định lấy cái Canzy qc là mặt kính scott rồi bo mạch Bosch j đó 1tr5 trên Shopee. Cuối cùng search 1 hồi thấy mùi ve sầu nên đặt luôn cái bếp Tàu Bear này chưa đến 700k về xài nhòe. Mà ko biết các cụ sao chứ em chỉ thích xài bếp HN vì nó gần với lửa thật nhất nên có thể nướng trực tiếp. Và nhất là chả kén nồi, chảo, cứ đặt lên là nấu, đa năng, thân thiện.

No Problem

Xe tăng
e đang dùng 1 cái bếp Canzy. hôm nọ tra ra thì nó chính là bếp Việt nam :)
Nói Vn chẳng có hãng bếp từ nào cũng đúng, mà nói có rất nhiều cũng đúng. Vì toàn dặt China làm rồi về đặt tên. Siêu đỉnh của sự dối trá là Malloca. Tiếp theo là Sunhouse, canzy....giovani...napoli

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Tầm này cụ nào mua mới hay thay bếp từ thì nên chọn bếp có chức năng inverter ạ.
Kia là e thử trên con bếp đơn đức nội địa mua lâu rồi ko có inverter và con bếp Việt Nam có inverter.
Lí do là nhà có 3 con bếp đơn mà đều ko có inverter nên nó khác hẳn , nên e phải tìm 1 con new.
bếp nhật thì inverter lâu rồi, dùng inverter sẽ đun nhỏ lửa liu riu được