[Funland] Bếp từ, cuộc cách mạng nhỏ trong căn bếp nhà cháu.

lx125_black

Xe container
Cụ làm cái nồi áp suất vitavit 6 lít, giá ở bepxin là 4.06 củ ý,đừng mua to quá, nặng hay nhỏ quá ko đủ nấu. Nhà ít người xài cái 6lít là vừa
Nhà cháu có 5 mạng thôi, chắc dùng tầm đấy cụ ạ.
Hãng nào cũng thế thôi,con ngan già nó ko chăm cọ rửa thì đều ko bóng đẹp nữa cụ ạ
Nhà cháu nấu ăn xong là ngâm rửa luôn chứ chưa để qua đêm bao giờ, hic. Vết oxy hóa màu kiểu như màu vệt dầu 7 màu loang ra nhưng nhạt hơn rất nhiều cụ ạ.

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Bọn fissler Khâm thiên này giá nó bán fix luôn, ko bớt. Em mua của nó 2 cái chảo fissler protect,1 ấm đun nc wmf và vài thứ nưaz... hóa đơn hơn 8 củ mà nó ko bớt 1 xu.
Em qua Bùi Thị Xuân nó giảm 5%(giá niêm yết của fissler như nhau)
Hơ, sao gấu nhà e được bớt 100k cho bộ nồi 6 củ nhỉ :D Nói chung vấn đề này gấu e quyết, e làm chân xe ôm thôi.

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn

Nhà cháu nấu ăn xong là ngâm rửa luôn chứ chưa để qua đêm bao giờ, hic. Vết oxy hóa màu kiểu như màu vệt dầu 7 màu loang ra nhưng nhạt hơn rất nhiều cụ ạ.
E hóng hớt thì dòng Silit này bình dân. Nhà e dùng nồi bọn 2 thằng người tầm 1 năm mới ngả màu, nói chung quăng quật lắm.

NNS

Xe ngựa

Cụ mua 1 cái lọ nc cọ nồi của fissler đâu 150k ý,cọ sạch và bóng đồ inox lắm

chemotech

Xe điện
Em vừa SMS cho gấu thuyết phục rồi. Các cao thủ chỉ điểm như vậy thì múc thôi :D

Bữa trước Gấu em lôi về bộ nồi Silit chục món, dùng chưa được 1 tháng em thấy nồi có dấu hiệu oxy hóa, không bóng đẹp như mới. Nhà em ăn đồ xào, rán, luộc, không có rang. Thế mới buồn :(
Cụ làm bộ nồi đôi WMF chính hiệu này có 2 chiếc tha hồ đun nấu cụ ạ.
Có khuyến mại cụ nhé: Lọ nước hoa cho đàn ông Loại Polo Blue nổi tiếng của nhà Ralph Lauren.

bepphongthuycn

Xe đạp
cụ nào dùng ít nhất 1 tháng rồi cho em hỏi : 1 tháng dùng tiền điện lên tất cả bao nhiêu ? dùng bếp từ có hạn chế ,ưu điểm,nhược điểm gì ? Lỡ nó hỏng bên trong bếp từ thì mình sửa kiểu gì ? Có trường hợp chập,cháy nổ không? xử lí thế nào? Chi phí đầu tư bao nhiêu ?
bếp từ không bị thất thoát nhiệt như bếp gas,hay bếp điện nên nó tiết kiệm nhất cụ à.Bếp nào cũng có linh kiện thay hết,nhược điểm có chăng nếu nhà cụ nào ở khu vực hay cup điện thì dùng em này cũng hay bị đói hoặc phải ăn ngoài lắm.

tranngoclong

Xe buýt

theo em, nồi áp suất điện có cái hay của nó , tiện dụng và nhiều chức năng hơn bếp dùng Từ.
NHƯNG mà thằng nồi từ nó hay hơn ở chỗ : BỀN hơn, chất nồi tốt hơn , cụ mua nồi xịn thép 18/10 thì chả phải nghĩ lại dễ đánh rửa lắm , ko lo hỏng bộ điện tử , còn cụ bảo ko hẹn giờ đc thì bếp từ xịn thường hẹn giờ đc ,
em thì thấy ở VN , các cụ nên mua nồi wmf, tránh Fissler và sillit, em thật đấy , vì 2 thằng này dễ bị dính chưởng hàng thị trường thứ 3 lắm .
Cụ nào thích wmf thì bẩu em

lx125_black

Xe container

lx125_black

Xe container
Em bốt cái xó bếp của gấu nhà em lên khoe với các cụ cho vui :)

lx125_black

Xe container
Bếp Bosch này của cụ có chức năng hẹn giờ mà , bảo vệ quá nhiệt, chống tràn nữa mà
Em chỉ biết bắc nồi, đổ nước, thả trứng, bật bếp, chọn mức nhiệt. Chờ sôi 1 lúc rồi hạ xuống bóc vỏ chấm muối ăn thôi :D

chemotech

Xe điện
Em bốt cái xó bếp của gấu nhà em lên khoe với các cụ cho vui :)

Mẫu này thì đẹp rồi nhưng lắp vào bếp nhà cụ không chuẩn? Hàn đá xấu quá, sao bên bán bếp không tư vấn cho cụ mua cái bếp 80cm, cụ chỉ phải khoét rộng cái lỗ ra, chứ không phải ghép xấu như thế này.

tranngoclong

Xe buýt
Mẫu này thì đẹp rồi nhưng lắp vào bếp nhà cụ không chuẩn? Hàn đá xấu quá, sao bên bán bếp không tư vấn cho cụ mua cái bếp 80cm, cụ chỉ phải khoét rộng cái lỗ ra, chứ không phải ghép xấu như thế này.
Bác nói chuẩn voãi cả ra , tự nhiên trông miếng đá nó ghép hơi vô duyên, bếp hình chữ nhật nhiều mà

Sói nhỏ

Chã!
Nhà em dùng hơn 3 tháng, tính ra thấy rẻ hơn gas khá nhiều, mà lại an toàn, sạch sẽ.
Nhà em dùng bếp từ nội địa của Nhật. Nhưng có một khuyến cáo nhỏ cho các cụ thích bếp nội đia.
Chả biết do bếp nhà em có vấn đề hay bếp nhà ai cũng thế, mà khi bà giúp việc dùng chảo để rang lạc thì mặt bếp bị đen đi nhiều chỗ (có vẻ đen mặt kính bên dưới), lau chả được, thế là từ đó chẳng dám rang lạc nữa :)). Em nghĩ có thể do chất sơn để sơn bên dưới mặt kính ko tốt như các loại bếp của Đức hoặc do cái chảo rang nhà em là loại rỏm nên vậy, hoặc cũng có thể mặt kính bếp này ko chịu được nhiệt độ cao. Khi xào nấu thì chả sao, có thể khi đó do nhiệt độ thấp hơn. Bếp em là Panasonic D32-AST.
nếu rang lạc thì cụ dùng lò vi sóng mà rang, 2 lần quay mỗi lần đặt 2 phút 100% công suất là lạc rang xong, giữa 2 lần quay cụ nhớ đảo đều lạc rồi mới quay tiếp để tránh bị cháy lạc :)

lx125_black

Xe container
Dạ hàn đá xấu vì thợ dốt cụ ạ, em lại không ở nhà để trông coi được nên cơ sụ mới ra vậy cụ ạ.
Bếp nhà em là nhờ người nhà gửi về từ bển :D

Patriots

Xe lăn
Em vừa SMS cho gấu thuyết phục rồi. Các cao thủ chỉ điểm như vậy thì múc thôi :D

Bữa trước Gấu em lôi về bộ nồi Silit chục món, dùng chưa được 1 tháng em thấy nồi có dấu hiệu oxy hóa, không bóng đẹp như mới. Nhà em ăn đồ xào, rán, luộc, không có rang. Thế mới buồn :(
Cái này không phải do nồi nhà cụ mà do nước ở ta nhiều tạp chất quá. Cụ chịu khó mua chai này đánh lại bóng ngay, mà nếu kính bếp từ bẩn thì dùng dung dịch này lau cũng tốt ạ.

magnus2.5

Xe tải
Các cụ cho em hỏi có loại bếp từ đôi nào dài khoảng 60 cm không .bếp nhà em nhỏ quá ạ