[Funland] Bếp từ, cuộc cách mạng nhỏ trong căn bếp nhà cháu.

NNS

Xe ngựa
oài, nhà em vừa mua em này, gấu mới dùng chưa biết thế nào, người quen gửi từ bên đấy về, chi phí 7 củ
nhân đây em nhắc lại lời xin hướng dẫn sử dụng của em này bằng tiếng Việt, Cụ nào có cho em xin với. Thanks
bếp từ nó có vài cái nút thôi, có gì mà phải hướng dẫn sử dụng hả cụ?

tranngoclong

Xe buýt

Các cụ cho em hỏi em định lấy con caso S3500 ko biết có cụ nào dùng loại này chưa ah? Cho em hỏi bếp này có kén nồi ko có ưu và nhược điểm gì ah?
bẩm cụ là em can cụ đừng nhé . bếp đôi ngon bổ rẻ , hợp với khí hậu VN thì chỉ có Rommelbascher thôi cụ nhá . thằng này xuất phát từ 1 thợ cơ khí của Đức , ông ý tách ra nghiên cứu làm riêng 1 thương hiệu bếp từ đáp ứng tiêu chuẩn Đức và cạnh tranh với các hãng lớn.
Ưu điểm : bền , có thể đặt âm, hoạt động ổn định , phù hợp với khí hậu việt
nhước điểm : quạt gió làm mát hơn ồn so với hàng hiệu ( AEG, Bosch, ...., ), thiết kế ban đầu là để dương chứ ko phải để âm ( các cụ muốn để âm cũng đc , )
cụ có máu thì bẩu em, em xách cho , giá ngon cho cụ
0903438317

tranngoclong

Xe buýt
Theo cháu biết thì thằng Bosch và Siemens cùng do thằng Bosch phát triển và sản xuất, thằng AEG thì bị thằng Elektrolux mua nên chúng nó là một nhà. Miele thì vẫn là đỉnh vì nó tự phát triển, nhất là phần mềm, nó nắm core kiểu như Apple. Hàng gia dụng Miele trên Bosch và Siemens, Neff thì cũng cùng nhà đó. Whirlpool và Bauknecht là một nó mua Bauknecht cách đây cả 20 năm. Ngoài ra còn nhiều hãng nhỏ lẻ kiểu Steba cháu đang dùng.
CỤ ƠI, Bosch nó mua lại Siemens cụ nhá , trước đây chúng nó chả liên quan gì đến nhau.
AEG là thương hiệu mà ELextrolux sản xuất riêng cho thị trường Đức , làm theo tiêu chuẩn của Đức chứ ko phải tiêu chuẩn toàn cầu của Elex . vì vậy nó nôm nà là hạng sang của elex để cạnh tranh với Bosch và Neff .

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Các cao thủ cho e hỏi e có cái mã bếp từ thế này thì có check được nguồn gốc không?

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Nó là Teka 3 mặt từ thôi kụ ah Teka 831

Chỉnh sửa cuối:

tranngoclong

Xe buýt
Nó là Teka 3 mặt từ thôi kụ ah
hú hú , thế em chịu ạ, bếp Đức thì em check cho cụ đc . Chứ hàng Tây Ban Nha và Í Tà Lỳ thì em chả quan tâm, cụ nên tìm hiểu kĩ . bọn này nó lắm nơi làm lắm :D , sorry cụ

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
hú hú , thế em chịu ạ, bếp Đức thì em check cho cụ đc . Chứ hàng Tây Ban Nha và Í Tà Lỳ thì em chả quan tâm, cụ nên tìm hiểu kĩ . bọn này nó lắm nơi làm lắm :D , sorry cụ
Hihihi, chiên da mà kêu chịu thì e biết tìm hiểu làm sao đây???

Gaffer

Xe tăng
Bosch nó làm cả ở Tây bán nhà mà cụ. Còn Cata em nói thật là chả tin lắm, con nào có trên site hãng thì cũng chưa chắc hàng bán ở đây đã là hàng xịn, bữa em vào shop thấy mấy con hút mùi Cata vừa rẻ vừa lỏm lỏm kiểu gì ấy :-D

tranngoclong

Xe buýt
Bosch nó làm cả ở Tây bán nhà mà cụ. Còn Cata em nói thật là chả tin lắm, con nào có trên site hãng thì cũng chưa chắc hàng bán ở đây đã là hàng xịn, bữa em vào shop thấy mấy con hút mùi Cata vừa rẻ vừa lỏm lỏm kiểu gì ấy :-D
Bọn Bosch tất nhiên là làm ở Tây Bán Nhà rồi, nhưng mẹ nó vẫn là Đức béc giê. còn ý em nói là những thương hiệu hẳn là của bọn Tây Bán Nhà và bọn Ý đĩ thì em chả có kinh mấy về bọn đấy nên em chả dám chém ạ .
Còn cụ nói đúng , đôi khi bọn đấy để sản xuất tùm lum ở đầy nc khác mà mình chả biết , xong về là các bác sale chém cứ như lên thiên đường, ai ko tỉnh là cũng mệt phết đới ạ

Boeing_777

Xe máy
Nhà em cũng chuyển bếp từ từ lâu, bà nội sợ bếp ga nguy hiểm cho trẻ con. Dùng thì thích hơn thật, nhưng một khi mất điên thì thôi rồi nên đành phải dự phòng cả bếp ga du lịch :D

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Tem không giống hàng châu Âu nội địa, hàng châu Âu thường có cả ký hiệu CE, Teka thường dùng kính của Schott chứ không dùng kính của Eurokerra.
Oài, thế mà chủ hàng cam đoan hàng nhập khẩu nguyên chiếc :D Nhưng kụ xem ở đâu mà biết Teka dùng mặt kính Eurokerra???

ChipHoi

Xe hơi
khả năng cao là quảng cáo phải không các cụ?

gia doi

Xe điện
Em đang chuẩn bị lắp bếp từ cụ nào làm thợ điện đến đi hộ em đường điện từ đầu nguồn vào bếp với. Chứ nguồn cũ em sợ không an toàn

Patriots

Xe lăn
Oài, thế mà chủ hàng cam đoan hàng nhập khẩu nguyên chiếc :D Nhưng kụ xem ở đâu mà biết Teka dùng mặt kính Eurokerra???
Trên cùng bên tay trái có ký hiệu của hãng Eurokerra cụ ạ, nếu đúng kính của hãng này thì cũng tốt, tuy nhiên không bằng của Schott.

nhatminhfashion

Xe tải
Bếp từ đúng là cách mạng cho phòng bếp rồi: giảm nhiệt, an toàn, đun nấu nhanh, sạch sẽ,... Chỉ tốn lúc đầu tư ban đầu thôi (bếp đắt, xoong nồi đắt, hệ thống điện phải đảm bảo đủ công suất). Nhà bác nào có điều kiện cũng nên chuyển sang bếp từ sử dụng

kodani

Xe tăng
Các cụ so sánh thế nào về 2 hãng panasonic và hitachi.e thấy hitachi mẫu mã cũng khôn hơn và giá cũng chát hơn đôi chút