[Funland] Bếp từ, cuộc cách mạng nhỏ trong căn bếp nhà cháu.

quychau2010

Xe hơi
Em cám ơn kụ @ Patriots, căn bản em ngại khoan cắt nên dùng bếp dương cho tiện, được cái thằng Caso này chỉ dầy 6cm nên trông vẫn ổn, có điều trong họ nhà bếp Đức thì em thấy Caso có vẻ ít tên tuổi, không biết có kụ nào xài dòng này chưa cho em ít kinh nghiệm với.

dendo

Xe tải
Giá bếp vẫn hơi cao để mọi người thay đổi

Patriots

Xe lăn
Em hóng và đang chờ bếp boss hàng xách tay từ Đức về
Bosch chứ không phải Boss cụ ạ, Boss là một thương hiệu quần áo của Hugo Boss. Đồ của Bosch thì xịn rồi, bếp nhà cháu căn bản là đã khoét đá rồi, chứ nếu bây giờ mới bắt đầu làm bếp và mua đá thì cháu cũng làm cái bếp từ 4 mặt của SIEMENS.

xe thủng lốp

Xe container
Nếu ko cầu kì thì bọn midea của anh Tập xài cũng dc , bọn này hay bị cái bệnh là nút bấm dùng 1 thời gian thì khó bấm , liệt nhưng sửa dễ , cái này nó do linh kiện ko tốt , xài cái công tắc chip rẻ tiền nên tiếp điểm bị oxi hóa , ngoài ra nhựa nó ko tốt , hay rán , xào thì dễ bị nứt nhựa .
Hàng nhật như Pana , Hitachi cũng có như đắt gấp đôi , gấp 3 hàng anh Tập , chất lượng đương nhiên nó khác :D , đợt em qua pico cũng có bếp Philips 1tr2 , nếu ko phải hàng nhái thì em nghĩ giá đó ổn áp vs thương hiệu .
Lưu ý là cụ đừng ham cái nút cảm ứng ,nhà em bị bạn tý bật bếp 1 lần vì cái chế độ dở hơi :"hold to start "
Liêu có đc dăm năm ko cụ với tầm giá ấy dùng dăm năm rồi vứt cũng hợp lý :D

volongdng

Xe buýt
em hồi xưa mua cái bếp từ của thằng Blacker công nhận dỏm vãi (dislike) lúc mua thì điện nhà còn yếu không xài được lâu lâu mới vác ra xài mà đến hết thời gian bảo hành thì nó cũng giở chứng luôn :( không biết nó bị cái gì mà để nồi lên thì không được mà để hở 1 chút cách bếp tầm 0.5-1cm thì nóng ngon lành :(
p/s: bây giờ em xài bếp hồng ngoại :D nghe bảo tốn hơn bếp từ nhưng so với bếp gas vẫn đỡ hơn mà lại nấu được nồi đất nữa :D

Dê!

Xe tăng
vâng tks cụ ạ. cũng có thể nói bên e là đơn vị bán bếp xịn duy nhất ở HN nữa ạ, các ông to hơn e dưng còn bán hàng Tầu, lãi lớn mà, chiết khấu 50% cơ, e kệ chẳng tham.
Bosch thì mã bếp 2 lò sx ở Bosch TQ, bếp từ 3 lò thì sx ở Tây Ban Nha ợ, cụ mua 3 lò là okay
:)) em đoán ngày xưa cụ học văn dở ẹc, gì mà đòi xịn nhất HN. Các siêu thị điện máy bán hàng dỏm thì em công nhận, nhưng còn nhiều cá nhân và các công ty khác cũng bán hàng xịn. Cụ phải học lại cách bán hàng trên mạng đê

Bếp từ thì em mê từ lâu rồi cơ mà chưa vận động được mẹ em thay đổi thói quen

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
:)) em đoán ngày xưa cụ học văn dở ẹc, gì mà đòi xịn nhất HN. Các siêu thị điện máy bán hàng dỏm thì em công nhận, nhưng còn nhiều cá nhân và các công ty khác cũng bán hàng xịn. Cụ phải học lại cách bán hàng trên mạng đê

Bếp từ thì em mê từ lâu rồi cơ mà chưa vận động được mẹ em thay đổi thói quen
Mời cụ đọc lại page 19 e đã trình bày và phân tích rồi ạ

cranstonsy

Đi bộ
bình thường bếp từ (cho là giá khoảng 15-20 triệu đi) ngày nấu 3 lần, ăn sáng, ăn trưa, ăn tối cho 4 người thì bao lâu bếp từ có vấn đề trục trặc đến mức ko thể dùng tiếp hả các cụ?

lazang-go

Xe tải
bếp từ

Nhà em cũng mới chuyển sang bếp từ, dùng đúng là sách và tiết kiệm hơn, an toàn hơn.
cháu cũng muốn sài bếp từ lâu rồi mà chưa thực hiện được vì gấu nhà cháu lắp máy trợ tim , mà cách đây mấy năm thì chú sỹ nói không được đến gần nguồn phát từ trường mạnh , không hiểu tới thời điểm này công nghệ có gì tiến bộ ngăn được bức xạ từ trường , không ảnh hưởng đến người dùng chưa các cụ nhể , cụ nào có thông tin bật mí cho cháu cái ..

xe thủng lốp

Xe container
bình thường bếp từ (cho là giá khoảng 15-20 triệu đi) ngày nấu 3 lần, ăn sáng, ăn trưa, ăn tối cho 4 người thì bao lâu bếp từ có vấn đề trục trặc đến mức ko thể dùng tiếp hả các cụ?
ngon lành em nghĩ là khoảng chục năm

MercE250

Xe tải
Dùng tẹt cụ ạ.Bếp từ có lỗi thì sửa cũng chỉ vài tiếng là lâu .Nhưng tuổi thọ bếp chuẩn thì ít nhất phải 10 năm là bt , còn lại đều trên 10 năm trở lên .

Chỉnh sửa cuối:

blackwhite1980

Xe tải
Vậy là cụ đưa được quả bom nổ chậm ra khỏi nhà rồi.

Ở OF có cụ nào cũng thỉnh thoảng vào bếp như cháu không? Đôi khi nấu ăn rất nóng mà lại không bật được quạt. Cháu thì thỉnh thoảng cũng vào bếp nấu các món đồ ăn Âu. Sau một thời gian dài vận động và dùng song song cả hai loại bếp (1 tháng như vậy) để so sánh thì hôm nay cháu quyết định bỏ hẳn bếp Gas. Cuộc cách mạng nào cũng có nạn nhân, và dưới đây là nạn nhân => chiếc bếp Gas:

Chiếc bếp Gas Rinnai được bỏ ra để lãi một chỗ trống và chiếc bếp từ Steba IK300 với kính Schott Ceran cường lực đã lấp đầy, bếp này lọt vừa khít lỗ bếp cũ nhưng bề ngang bị hụt mất 2,5cm và cháu phải dùng thanh nhôm chữ T cắt bịt lại bên tay phải (không hàn đá vì quá hẹp) ảnh dưới:

Trở ngại lớn nhất là không biết cái nồi ủ Tiger mua cách đây 4 năm có đun được trên bếp từ không? Vì trên nồi không có ký hiệu, cháu đã thử đưa cục nam châm vào và cục nam châm hút, tất nhiên sau đó đun được trên bếp từ:

Cuối cùng là hai chảo cháu mới mua để dùng cho bếp từ, một chảo để xào và rán của hãng WMF trứ danh bằng INOX toàn bộ, và một chảo rán chống dính với đường gân để khi rán bít tết có những lằn thịt như ta vẫn thấy khi ăn trong nhà hàng, chảo chống dính có thể tháo rời quai để cháu có thể cho cả chảo vào trong lò nướng, bây giờ chỉ đợi có xúc thăn ngoại bò Úc 2kg nữa là có thể làm món thịt bít tết cho 6 người ăn.

AN_VU

Xe tải
Nhà e cũng dùng thuong hiệu Sterba nhưng của e bếp đơn ik60, dùng thì thích nhug e Phải đi bảo hành 1 lần, hãng bảo hành nhanh gọn cái này bảo hanh24 tháng.các cụ cho e hỏi thuong hiệu Sterba này của a hàng xóm hay Đức vậy vì hồi e mua cửa hàng cũng bảo của Đức nhưng e nhìn thì Ko có Chữ made in germany đâu cả, e đọc Ma vạch bằng iphone trên vỏ hộp thì ra germany.

xetaiday

Xe buýt
Em dùng một thời gian ngắn là cái đ.ít nồi nó bị thủng vài lỗ li ti.
Chắc tại phát nóng tại những điểm tiếp xúc.
CHuyển qua dùng bếp hồng ngoại thấy tôt hơn bếp từ

AnhBeo

Xe buýt
thớt PR bếp từ của mấy cụ KDCN mấy ông xanh , ông đỏ vào chém gió như đúng rồi :)

Patriots

Xe lăn
Nhà e cũng dùng thuong hiệu Sterba nhưng của e bếp đơn ik60, dùng thì thích nhug e Phải đi bảo hành 1 lần, hãng bảo hành nhanh gọn cái này bảo hanh24 tháng.các cụ cho e hỏi thuong hiệu Sterba này của a hàng xóm hay Đức vậy vì hồi e mua cửa hàng cũng bảo của Đức nhưng e nhìn thì Ko có Chữ made in germany đâu cả, e đọc Ma vạch bằng iphone trên vỏ hộp thì ra germany.
Thương hiệu này của Đức cụ ạ, nó sản xuất nhiều chứ không phải chỉ bếp từ. Bếp cháu mua có kính SCHOTT CERAN đó cũng là một hãng sản xuất của Đức cung cấp cho các công ty SX bếp từ. Bosch hay Siemens và AEG cũng hay dùng kính SCHOTT CERAN.

sonson

Xe tải
thớt PR bếp từ của mấy cụ KDCN mấy ông xanh , ông đỏ vào chém gió như đúng rồi :)
Hỏi khí không phải, nhà cụ đã dùng bếp từ chưa ạ.
Nếu là nhà hàng thì em nghĩ dùng bếp từ đồ ăn như xào, rang muối sẽ không ngon như bếp ga; còn lại gia đình dùng bếp từ thì rất ổn, phải cái chi phí đầu tư ban đầu hơi tốn kém thôi

3Lazang

Xe tăng
Em dùng một thời gian ngắn là cái đ.ít nồi nó bị thủng vài lỗ li ti.
Chắc tại phát nóng tại những điểm tiếp xúc.
CHuyển qua dùng bếp hồng ngoại thấy tôt hơn bếp từ
Lần đầu tiên em nghe thấy điều này :))
Chắc cái nồi nhà cụ nó mỏng quá hay sao nhỉ ?