[Funland] Bếp từ, cuộc cách mạng nhỏ trong căn bếp nhà cháu.

tranngoclong

Xe buýt
Cụ NNS ngắm cái chảo Tefal nào chứ chảo của cháu nó tán rive hết sức chắc chắn không lỏng lẻo tí nào, chảo chống dính cháu thấy của WMF là lởm nhất, không bị xước nhưng lại dính sau một thời gian dùng.

Chảo WMF em dùng 2 năm nay rồi cụ à , ko tán đinh , chống dính vẫn nguyên cụ à . có thể di cách dùng thoai , nhưng em thấy thì chảo wmf mẫu mã vẫn đẹp hơn ạ

tranngoclong

Xe buýt
Có thể trang bị những đồ đó cho tiện ích nhưng nhà ko thể ko có bếp, phong thủy nhà bếp quan trọng lắm
cụ nói sao mà chuẩn thế , dù gì thì mình vẫn là người Việt, vẫn văn hóa Á đông nên kiểu gì vẫn phải có bếp ( tất nhiên nhiều cụ cứ cãi cùn bảo đã gọi là bếp là phải có lửa ) - em chịu luôn !!

tranngoclong

Xe buýt
Hàng Tàu Khựa OEM thì cái nào mà ko to mồm cơ chứ .
Cụ phát biểu hơi mạnh bạo đấy ạ
Rommel khai sinh là do 1 cụ cơ khí người Đức , cụ ý tính làm 1 thương hiệu chuẩn, tốt cạnh tranh với các thương hiệu nội địa của Đức , và tất nhiên con rommel chuẩn Đức rồi , nó phải ngồi chiếu dưới so với bọn Bosch, AEG, Siemens, Neff,
CỤ bảo tàu OEM là sai ạ, ngoài ra như cụ Nhái Ôm Măng phát biểu nữa là con này quạt gió nó hơi ồn so với bếp chiếu trên. Cũng đúng thôi, ồn hơn nhưng ko có nghĩa là lởm hơn nhiều .
Cá nhân em thấy con này ngon bổ rẻ và phù hợp với khí hậu VN ạ

Euro2CityStar

Xe lăn
ko Better China nó làm từ firmware đến thành phẩm, bọn thương gia sang mua lại kèm theo bẩu mày in cái mặt kính theo ý của bọn tao thì còn là gì nữa .

Vậy ko là OEM thì là ODM chắc .

NNS

Xe ngựa
cụ nói sao mà chuẩn thế , dù gì thì mình vẫn là người Việt, vẫn văn hóa Á đông nên kiểu gì vẫn phải có bếp ( tất nhiên nhiều cụ cứ cãi cùn bảo đã gọi là bếp là phải có lửa ) - em chịu luôn !!
hô hố, cứ phải có lửa mới coi là bếp thì 3 vị Táo quân vn giờ thất cmn nghiệp rồi cụ nhể?

tranngoclong

Xe buýt
ko Better China nó làm từ firmware đến thành phẩm, bọn thương gia sang mua lại kèm theo bẩu mày in cái mặt kính theo ý của bọn tao thì còn là gì nữa .

Vậy ko là OEM thì là ODM chắc .
Cụ chứng minh hộ em cái ạ , cho em mở cí tầm mắt phát ,
hô hố, cứ phải có lửa mới coi là bếp thì 3 vị Táo quân vn giờ thất cmn nghiệp rồi cụ nhể?
cụ có rành bọn Rommel vào cho cao kiến đi ạ
En cũng đang phân vân tự hỏi tại sao cụ lại phân vân:x
CỤ vua bếp chắc kinh đều, cụ vào cho ý kiến cho anh em cho xôm cụ ơi

NNS

Xe ngựa
Cụ chứng minh hộ em cái ạ , cho em mở cí tầm mắt phát ,

cụ có rành bọn Rommel vào cho cao kiến đi ạ

CỤ vua bếp chắc kinh đều, cụ vào cho ý kiến cho anh em cho xôm cụ ơi
em chưa để ý đến bếp này, vì ko có ý định xài bếp đôi nên cũng chả gọi là rành, nhưng theo thông tin qua sợt mạng cũng như nghía trên trang bán hàng của Đức thì con này Đức xịn, linh kiện thì dĩ nhiên toàn cầu rồi. Trong ruột nó có linh kiện khựa cũng chả có gì là lạ, đến tàu vũ trụ Nasa Mẽo còn ối đồ khựa nữa là nhõn cái bếp từ Đức có hơn trăm Êu??? Còn bếp này đc lắp đặt, sản xuất và quan trọng nhất là tiêu chuẩn QC của Đức thật, ko phải sản xuất ở khựa rồi nhập vào gắn mác Đức đâu. Nhưng đây là hàng cấp thấp của thị trường Đức cuốc xã nên cũng tầm tầm thế thôi, so sao đc với bọn tầm trung như Bosch, siemens, Aeg...

Chỉnh sửa cuối:

Euro2CityStar

Xe lăn
Vậy thì hãy chứng minh nó là Đức xịn đi

Còn mình đã có vài cái ảnh về nội thất của dòng Steba đuợc coi là còn xịn hơn rồi đấy .

Mình cũng chưa có quá nhiều bài đâu , chịu khó lội một tí mà tìm nhé .

Chứ ăn cơm nhà vác tù và
Mà cứ phải post lại thì tốn chỗ trên 4rum lắm .

tranngoclong

Xe buýt
em chưa để ý đến bếp này, vì ko có ý định xài bếp đôi nên cũng chả gọi là rành, nhưng theo thông tin qua sợt mạng cũng như nghía trên trang bán hàng của Đức thì con này Đức xịn, linh kiện thì dĩ nhiên toàn cầu rồi, còn lắp đặt, sản xuất và quan trọng nhất là tiêu chuẩn QC của Đức thật. Nhưng đây là hàng cấp thấp của thị trường Đức cuốc xã nên cũng tầm tầm thế thôi, so sao đc với bọn tầm trung như Bosch, siemens, Aeg...
Vầng, cí mấu chốt ở đây là tiêu chuẩn chất lượng ạ ( thương hiệu của người Đức , linh kiện toàn cầu ... , chất lượng Đức ) giống như Bosch thì làm ở Tây Ban Nha, Iphone thì làm ở Tầu, và bếp Tầu thì lại làm ở Malay và Indo cho nó khác ., ngay oto của các cụ vẫn làm ở nhiều thị trường khác nhau nữa mà .
Bọn Đức giá nhân công của nó rất cao, thêm nữa chúng nó cũng tinh tướng lắm, những thứ lìu tìu là cho bên ngoài làm hết, chúng nó chuyên công nghiệp nặng, vũ khí , oto bla bla .
Vậy thì hãy chứng minh nó là Đức xịn đi

Còn mình đã có vài cái ảnh về nội thất của dòng Steba đuợc coi là còn xịn hơn rồi đấy .

Mình cũng chưa có quá nhiều bài đâu , chịu khó lội một tí mà tìm nhé .

Chứ ăn cơm nhà vác tù và
Mà cứ phải post lại thì tốn chỗ trên 4rum lắm .
cụ mắng em vác tù và là hơi quá ạ.
em lên đây chia sẻ với cả nhà thôi, em nghĩ cụ phản bác lại thì cụ nên đưa ra bắng chứng trước chứ , chứ em rỗi đâu mà lội tìm bài của cụ .
em thấy em sai là em nhận ngay, vì em còn nhỏ tuổi so với các cụ trên này , nhưng phải thuyết phục ạ .
Kính cụ !!

Euro2CityStar

Xe lăn
em chưa để ý đến bếp này, vì ko có ý định xài bếp đôi nên cũng chả gọi là rành, nhưng theo thông tin qua sợt mạng cũng như nghía trên trang bán hàng của Đức thì con này Đức xịn, linh kiện thì dĩ nhiên toàn cầu rồi, còn lắp đặt, sản xuất và quan trọng nhất là tiêu chuẩn QC của Đức thật. Nhưng đây là hàng cấp thấp của thị trường Đức cuốc xã nên cũng tầm tầm thế thôi, so sao đc với bọn tầm trung như Bosch, siemens, Aeg...

Vấn đề rõ ràng là nó so với dòng siêu rẻ của EGO

Euro2CityStar

Xe lăn
Con EGO lên 3000W thì còn được chứ bọn Tàu Khựa nhái theo kiểu này mà lên thì cháy rụi mất .

Tản nhiệt của bọn Khựa bao giòw cũng to đùng ra

Euro2CityStar

Xe lăn
Ko
Nếu nó là steba thì minhf đã ko chửi mạnh như thế.

Đây là nhãn hangf của một công ty sản xuất bơm Việt nam thuê gia công bên EU về

Patriots

Xe lăn
Về bếp từ thì bếp của Đức bẳng mạch rất nhỏ, linh kiện thanh mảnh, nhưng tinh tế và chắc chắn, cơ chế thoát nhiệt tốt nên họ mới để khe thoát nhiệt nằm chìm ở dưới nơi không có không khí đối lưu, trái lại bếp của Nhật không có được những điều đó, phải thoát nhiệt nhiều nên họ để khe thoát nhiệt phía trên, khe thoát nhiệt phía trên có ưu điểm thoát nhiệt tốt hơn, nhưng nhược điểm lớn là dễ bị rơi vật nhỏ hay kể cả bị nước đổ vào qua đó.
Kính cũng không đẹp và trong được như kính của Đức. Đem 2 loại của 2 nước này ra so với nhau thì như Tablet so với Desktop, mỗi loại có ưu điểm riêng nhưng cháu thích dùng Tablet. Cháu dùng bếp Steba tuy là loại rẻ tiền của Đức cũng thấy mỹ mãn chứ cháu thấy thuơng hiệu Häfele đúng là của Đức mà bển nó đâu có làm bếp từ? Chỉ có làm phụ kiện cho đồ nội thất. Ở ta toàn thấy bếp từ Häfele là cháu nghi lắm. Đố cụ nào mua ở Đức được cái bếp từ Häfele đấy.

tranngoclong

Xe buýt
Về bếp từ thì bếp của Đức bẳng mạch rất nhỏ, linh kiện thanh mảnh, nhưng tinh tế và chắc chắn, cơ chế thoát nhiệt tốt nên họ mới để khe thoát nhiệt nằm chìm ở dưới nơi không có không khí đối lưu, trái lại bếp của Nhật không có được những điều đó, phải thoát nhiệt nhiều nên họ để khe thoát nhiệt phía trên, khe thoát nhiệt phía trên có ưu điểm thoát nhiệt tốt hơn, nhưng nhược điểm lớn là dễ bị rơi vật nhỏ hay kể cả bị nước đổ vào qua đó.
Kính cũng không đẹp và trong được như kính của Đức. Đem 2 loại của 2 nước này ra so với nhau thì như Tablet so với Desktop, mỗi loại có ưu điểm riêng nhưng cháu thích dùng Tablet. Cháu dùng bếp Steba tuy là loại rẻ tiền của Đức cũng thấy mỹ mãn chứ cháu thấy thuơng hiệu Häfele đúng là của Đức mà bển nó đâu có làm bếp từ? Chỉ có làm phụ kiện cho đồ nội thất. Ở ta toàn thấy bếp từ Häfele là cháu nghi lắm. Đố cụ nào mua ở Đức được cái bếp từ Häfele đấy.
Cụ lại nói chuẩn

Patriots

Xe lăn
Cụ nào đã dùng Rommelbacher làm cái rề viu là biết ngay mà.