[Funland] Bếp từ, cuộc cách mạng nhỏ trong căn bếp nhà cháu.

DHa2015

Xe container
cụ ơi cụ cho em xin thêm thông tin bộ nồi cả bộ dao cụ mua ở đâu thế ạ :D
Nồi Kitchinox nhà cháu đặt mua ở Promart (sau khi nghiên cứu chán chê giá rổ các nơi), bọn này có cửa hàng ở Yên Phụ (cháu chưa đến), cụ cứ search Promart là ra.
Bộ dao zwilling & Henkel cụ mua ở shop Thành Ngọc (cụ sớt dao zwilling, Thành Ngọc là ra) địa chỉ cháu mua ở 2 nơi, hoặc ở phố Khâm Thiên, hoặc ở phố Thể Giao (đều là của Thành Ngọc).
Ý quên, cụ mua dao zwilling, nên mua loại 2 thằng người nhé, loại 1 thằng người dùng chất lượng kém hẳn nhá - đương nhiên giá cũng khác (cháu chuột bạch rồi). Và dao gì thì dao, cụ cứ phải mua thêm cái mài dao của nó, kéo cưa qua lại 5 - 7 cái là sắc liền (cháu mua hình như là 750k thì phải).
Kéo cắt gà zwilling cũng sắc, đỡ phải lích kích dao thớt.
(bọn Thành Ngọc đáng lẽ phải cho cháu thẻ VIP vì quảng cáo ko công cho bọn nó).
Mấy cái dao Nhật (150 - 250k) các cụ quảng cáo trên OF này cháu đã dùng qua, cực chán luôn, thua cả dao Thái, chả biết xuất xứ từ đâu.
Cụ nghe cháu đi, cháu chuột bạch và trả giá cho mua bán nhiều rồi.

NNS

Xe ngựa
Nồi Kitchinox nhà cháu đặt mua ở Promart (sau khi nghiên cứu chán chê giá rổ các nơi), bọn này có cửa hàng ở Yên Phụ (cháu chưa đến), cụ cứ search Promart là ra.
Bộ dao zwilling & Henkel cụ mua ở shop Thành Ngọc (cụ sớt dao zwilling, Thành Ngọc là ra) địa chỉ cháu mua ở 2 nơi, hoặc ở phố Khâm Thiên, hoặc ở phố Thể Giao (đều là của Thành Ngọc).
Ý quên, cụ mua dao zwilling, nên mua loại 2 thằng người nhé, loại 1 thằng người dùng chất lượng kém hẳn nhá - đương nhiên giá cũng khác (cháu chuột bạch rồi). Và dao gì thì dao, cụ cứ phải mua thêm cái mài dao của nó, kéo cưa qua lại 5 - 7 cái là sắc liền (cháu mua hình như là 750k thì phải).
Kéo cắt gà zwilling cũng sắc, đỡ phải lích kích dao thớt.
(bọn Thành Ngọc đáng lẽ phải cho cháu thẻ VIP vì quảng cáo ko công cho bọn nó).
Mấy cái dao Nhật (150 - 250k) các cụ quảng cáo trên OF này cháu đã dùng qua, cực chán luôn, thua cả dao Thái, chả biết xuất xứ từ đâu.
Cụ nghe cháu đi, cháu chuột bạch và trả giá cho mua bán nhiều rồi.
đồ fissler mua ở Bùi Thị Xuân rẻ hơn ở Thể giao với Khâm thiên đc 5% đó

NNS

Xe ngựa
Yes. Inox Fissler thì rất tốt. Nhưng design cháu vẫn thích Wmf hơn.
vâng, mấy hiệu Fissler, WMF với Silit nó cũng ngang ngang nhau, em thì xài đồ của fissler cho nó đồng bộ

ranieu3007

Xe tải
Hóng các Cụ để rút kinh nghiệm. Em cũng đang có ý định chuyển sang bếp từ nhưng giá rổ chóng mặt quá.

Patriots

Xe lăn
vâng, mấy hiệu Fissler, WMF với Silit nó cũng ngang ngang nhau, em thì xài đồ của fissler cho nó đồng bộ
WMF mạnh về đồ nhà bếp, dao dĩa, nồi áp suất nhưng nồi thường cháu thấy không bằng Fissler, Fissler có dao nhưng không thông dụng lắm và nồi áp suất cũng tốt.

Patriots

Xe lăn
Hóng các Cụ để rút kinh nghiệm. Em cũng đang có ý định chuyển sang bếp từ nhưng giá rổ chóng mặt quá.
Bây giờ tỷ giá Euro rẻ nên nhiều cửa hàng cũng hạ giá nhiều mà cụ, cháu thấy nhiều nơi bán bếp từ Bosch dưới 20 củ, điều mà trước đây không hề có, thật không thể tin nổi.

Mình dùng bếp từ nhật cũng khá hài lòng, bộ nồi inox mua hồi trước vẫn dùng ngon, mới lấy thêm cái nồi âp suất tfal ở chỗ bác bán bếp dùng khá tiện và an toàn nhưng chảo tfal của mấy bác ý không được đẹp, cụ nào biết chỗ nào bán mấy chảo tfal sâu lòng dùng để xào hay rang cơm giá tốt bảo cháu với.

Patriots

Xe lăn
Mình dùng bếp từ nhật cũng khá hài lòng, bộ nồi inox mua hồi trước vẫn dùng ngon, mới lấy thêm cái nồi âp suất tfal ở chỗ bác bán bếp dùng khá tiện và an toàn nhưng chảo tfal của mấy bác ý không được đẹp, cụ nào biết chỗ nào bán mấy chảo tfal sâu lòng dùng để xào hay rang cơm giá tốt bảo cháu với.
Nồi áp suất của Fissler hoặc WMF chất hơn Tefal cụ ạ. Chảo sâu lòng để xào hay rang cơm cháu đã giới thiệu trong thớt này khi cháu sắm thêm, cụ chịu khó lội là thấy. Cháu post cho cụ cái chảo sâu lòng cho sinh động. Chảo của Roesle ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hôm nào cụ rảnh qua 112 Nguyễn trãi, bên e có ít chảo sâu lòng của Elo hay phết ạ

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bếp Nhật và bếp châu Âu bán tại richhome.vn, nếu cụ rảnh qua 112 Nguyễn trãi, e xin bảo hành giá và xuất xứ tới cụ, hi

chemotech

Xe điện
Cháu thấy có dòng bếp Bosch 4 mặt này hợp lý này. Hàng của Bosch thì khỏi lăn tăn.

kclang

Xe hơi
Mùa hè bếp núc thấy dùng cái bếp từ nó sướng hẳn. Không cần phải đóng cửa sổ, cửa ban công tránh gió như bếp gas :)

xegiacmo

Xe container
Nói chung là bếp từ có đầy đủ các ưu điểm cho tới hôm nay mặt kính vẫn sáng bóng như mới. Không tì vết. Và tất nhiên an toàn hơn rất nhiều. Nhược điểm lớn nhất là các cụ phải mua sắm mới đồ dùng bếp, nhưng với ngân sách đó nhiều cụ có thể trang trải được. Nhân đây cháu cũng nhắc các cụ có bếp ga, trước đây nhà cháu có một lần trong khi lau sơ ý bị xoay nút ga nên bị rò, rất may sáng ra thì phát hiện ngay, bởi vậy nếu đun nấu xong các cụ nên vặn van lại theo đúng khuyến cáo của nhà sản xuất. Chỉ tắt bếp không thôi thì chưa đủ.

Vẫn như mới sau hơn nửa năm sử dụng.
Cụ cho thông tin với giá rổ bộ này nhà cụ với nhé , em thấy chỉ cần 2 chỗ nấu như này là đủ

nguyenha86

Xe hơi
Cụ mua cái 3 bếp dùng tiện lắm. .....
Đắt hơn chút ko đáng bao nhiêu. Sau dùng thấy hợp lý

oto2banh1618

Xe điện
cái bếp từ tầm bao xèng hả cụ ơi?