[Funland] Bếp từ, cuộc cách mạng nhỏ trong căn bếp nhà cháu.

Enterbuy VN

Xe tải
Website
enterbuy.vn
nấu sướng hẳn ạ, mà cụ nào bảo tốn điện hơn thì không đúng đâu, vì rẻ hơn ga nhiều, có điều đầu tư ban đầu tốn tý nhưng cực sướng
Đúng rồi cụ ạ. Đun sướng khỏi bàn, Gấu nào được sói sắm cho thì cứ gọi là mừng phải biết. Đáng đồng tiền bát gạo :D

Enterbuy VN

Xe tải
Website
enterbuy.vn
Cháu sẽ có thêm động lực để làm 1 cuộc cách mạng như thế này!
Cụ thực hiện cách mạng thì ới em cụ nhé. Bên em luôn có giá tốt cho các cụ/mợ OF đấy ạ.

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cháu sẽ có thêm động lực để làm 1 cuộc cách mạng như thế này!
E cũng dành cụ về đội của e. Gian hàng Vua bếp trên OF hoặc richhome.vn bên e chẳng có giề ngoài giá rẻ, dv tốt và KHÔNG BÁN BẾP TỪ GIẢ, BẾP TỪ NHÁI THƯƠNG HIỆU ạ. Thương hiệu nào nhái cụ tra google là ra ạ

Vua Bếp

Xe tăng
em cung đang muon thay bep Gas bằng bếp điện, chưa biêt chọn loại nào tot và muc gia hợp ly..... cac cụ cho vài tư vấn
Nếu bếp ga âm thì cụ lấy cái Cata ib 772 vừa lỗ đá luôn. Cụ xem tại trang richhome.vn. Bên e bảo hành giá và xuất xứ Spain cụ ạ

Hải bánh

Xe hơi
Nhà em cũng đã dùng bếp từ thay bếp gas gần 3 năm nay. Hiệu quả rõ rệt, tiết kiệm cả chi phí lẫn thời gian đun nấu.

Vua Bếp

Xe tăng
các cụ mua bếp từ hãng nào hợp lý và giá cả ntn a??
Trang richhome.vn bên e bán các nhãn hàng chuẩn chỉ, giá cái đun được từ 7,7tr trở lên. Rẻ nhất có Cata, đắt có Bosch,fagor,hafele, teka ạ. Bên e KHÔNG BÁN BẾP TỪ GIẢ, BẾP TỪ NHÁI THƯƠNG HIỆU cụ nhé

Patriots

Xe lăn
Nói chung là bếp từ có đầy đủ các ưu điểm cho tới hôm nay mặt kính vẫn sáng bóng như mới. Không tì vết. Và tất nhiên an toàn hơn rất nhiều. Nhược điểm lớn nhất là các cụ phải mua sắm mới đồ dùng bếp, nhưng với ngân sách đó nhiều cụ có thể trang trải được. Nhân đây cháu cũng nhắc các cụ có bếp ga, trước đây nhà cháu có một lần trong khi lau sơ ý bị xoay nút ga nên bị rò, rất may sáng ra thì phát hiện ngay, bởi vậy nếu đun nấu xong các cụ nên vặn van lại theo đúng khuyến cáo của nhà sản xuất. Chỉ tắt bếp không thôi thì chưa đủ.

Vẫn như mới sau hơn nửa năm sử dụng.

Chỉnh sửa cuối:

leo's

Xe máy
Cụ qua em đi tất cả khoảng 20 củ cụ ạ. Cụ ghé qua trang web sẽ thấy các loại đồ gia dung.

Cụ đấu như thế đúng rồi, cụ xem đường day của cụ có đủ tải không? Nếu vẫn hỏng bên cũ cụ nên đưa đến nơi có uy tín để xem, nó không chỉ đơn giản là hỏng cái linh kiện đó không đâu, có thể phải chạy lại cả phần mềm nữa.
Thợ điện tử gần nhà em bó tay rồi cụ ạ. Cụ có biết ở đâu chuyên sửa bếp từ không mách em với.

Cảm ơn cụ trước.

chemotech

Xe điện
Thợ điện tử gần nhà em bó tay rồi cụ ạ. Cụ có biết ở đâu chuyên sửa bếp từ không mách em với.

Cảm ơn cụ trước.
Bên cháu có bảo hành cho khách hàng, nếu không phải khách hàng của cháu thì cụ có thể mang đến 72 Nguyễn Chí Thanh để sửa, họ có thể giải quyết triệt để cho cụ. Thợ vớ vẩn vài hôm lại hỏng cụ ạ.

xe rùa 2012

Xe container
hôm qua công an vừa đưa 1 vụ nhập bếp từ tàu giá có 23-74 đô. về bán từ 3 củ đến cả hơn chục củ....
các cụ cho em hỏi, nếu dùng bếp từ hịn thì dùng hãng nào? giá cả nữa? cháu rất mong dc đổi từ bếp ga sang bếp từ mà dốt về khoản này nên vào hỏi ạ :D

Patriots

Xe lăn
hôm qua công an vừa đưa 1 vụ nhập bếp từ tàu giá có 23-74 đô. về bán từ 3 củ đến cả hơn chục củ....
các cụ cho em hỏi, nếu dùng bếp từ hịn thì dùng hãng nào? giá cả nữa? cháu rất mong dc đổi từ bếp ga sang bếp từ mà dốt về khoản này nên vào hỏi ạ :D
Cháu nghĩ không có đâu, chắc nó down giá để trốn thuế chứ nhỉ? Ví dụ như bếp nhà cháu riêng cái mặt kính nhà sản xuất đã nhập 80 đô rồi, và chỉ nhập của Đức thì sao có thể làm bếp giá 74 đô được? Mà kính xịn hay kính đểu có thể quan trắc bằng mắt được.

Cảm ơn cụ trước.
E xin nhận sửa triệt để nó giúp cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

xe rùa 2012

Xe container
Cháu nghĩ không có đâu, chắc nó down giá để trốn thuế chứ nhỉ? Ví dụ như bếp nhà cháu riêng cái mặt kính nhà sản xuất đã nhập 80 đô rồi, và chỉ nhập của Đức thì sao có thể làm bếp giá 74 đô được? Mà kính xịn hay kính đểu có thể quan trắc bằng mắt được.
vâng, chuẩn cụ ạ, báo đưa tin mà cụ. cái công ty romal gì đó, tự in made in gecmanny hay italy rồi dán vào bếp, nhãn hiệu bếp là Romal và kuci gì đó ... bán cháy lắm vì triết khấu cho các đại lý 40%

scorp8x

Xe container
Cụ hỏi quá "ngu" cháu đùa chút thôi, cụ ở châu Âu là nước nào? Cháu ở Đức thì bếp điện dùng rất nhiều, hầu như căn hộ nào cũng có dòng 380V để đấu lò điện và bếp. Ga trung tâm thường là chạy lò sưởi và nước nóng chứ rất ít đun nấu trong bếp. Nhà hàng thì đun nấu bằng ga nhiều.
Xác nhận đúng như vậy với chỗ em ở hàng xóm Hít le :D

chemotech

Xe điện
vâng, chuẩn cụ ạ, báo đưa tin mà cụ. cái công ty romal gì đó, tự in made in gecmanny hay italy rồi dán vào bếp, nhãn hiệu bếp là Romal và kuci gì đó ... bán cháy lắm vì triết khấu cho các đại lý 40%
Bán chiết khấu cao thế chắc hàng lởm rồi, cháu đã vào Royal thấy bếp bán kèm của Teka cực lởm, không thể so với Teka xịn, kính dùng một thời gian bị xước và mờ hết chứ không được trong. Sau đó có cụ hỏi mua hàng bên cháu để làm cho bên village, cụ ấy có cái báo giá của Teka chiết khấu 40% bếp của Teka niêm yết 25 củ, cháu chịu không làm được. Các cụ đang ở Roi có thể tự xem bếp của mình xem có bị mờ không?

DHa2015

Xe container
Đến giờ mình vẫn thấy quyết định mua em bếp từ Panasonic của m là đúng. Tính ra chỉ tốn chừng 70k tiền điện/ 200k tiền gas mỗi tháng.
Tiếc là hồi 2013 mua 15 củ, bây h dòng đó mới tinh cũng chỉ 9 củ.
Mua thêm bộ nồi kitch inox của VN xuất HQ 2,5 củ là ok.
Nồi này chất lượng ko kém wmf Đức mấy, có chăng kiểu dáng tai cầm hơi thô hơn chút thôi (nhà chaú dùng 2 loại nên thấy thế).
Thêm bộ dao zwilling Đức nữa cho đủ bộ.

leo's

Xe máy
Bên cháu có bảo hành cho khách hàng, nếu không phải khách hàng của cháu thì cụ có thể mang đến 72 Nguyễn Chí Thanh để sửa, họ có thể giải quyết triệt để cho cụ. Thợ vớ vẩn vài hôm lại hỏng cụ ạ.
Cảm ơn cụ đã nhiệt tình. Chúc cụ đắt hàng.

moongket

Xe điện
Đến giờ mình vẫn thấy quyết định mua em bếp từ Panasonic của m là đúng. Tính ra chỉ tốn chừng 70k tiền điện/ 200k tiền gas mỗi tháng.
Tiếc là hồi 2013 mua 15 củ, bây h dòng đó mới tinh cũng chỉ 9 củ.
Mua thêm bộ nồi kitch inox của VN xuất HQ 2,5 củ là ok.
Nồi này chất lượng ko kém wmf Đức mấy, có chăng kiểu dáng tai cầm hơi thô hơn chút thôi (nhà chaú dùng 2 loại nên thấy thế).
Thêm bộ dao zwilling Đức nữa cho đủ bộ.
cụ ơi cụ cho em xin thêm thông tin bộ nồi cả bộ dao cụ mua ở đâu thế ạ :D