[Funland] Bếp từ, cuộc cách mạng nhỏ trong căn bếp nhà cháu.

Billnt

Xe tải
Ở OF có cụ nào cũng thỉnh thoảng vào bếp như cháu không? Đôi khi nấu ăn rất nóng mà lại không bật được quạt. Cháu thì thỉnh thoảng cũng vào bếp nấu các món đồ ăn Âu. Sau một thời gian dài vận động và dùng song song cả hai loại bếp (1 tháng như vậy) để so sánh thì hôm nay cháu quyết định bỏ hẳn bếp Gas. Cuộc cách mạng nào cũng có nạn nhân, và dưới đây là nạn nhân => chiếc bếp Gas:

Chiếc bếp Gas Rinnai được bỏ ra để lại một chỗ trống và chiếc bếp từ Steba IK300 với kính Schott Ceran cường lực đã lấp đầy, bếp này lọt vừa khít lỗ bếp cũ nhưng bề ngang bị hụt mất 2,5cm và cháu phải dùng thanh nhôm chữ T cắt bịt lại bên tay phải (không hàn đá vì quá hẹp) ảnh dưới:

Trở ngại lớn nhất là không biết cái nồi ủ Tiger mua cách đây 4 năm có đun được trên bếp từ không? Vì trên nồi không có ký hiệu, cháu đã thử đưa cục nam châm vào và cục nam châm hút, tất nhiên sau đó đun được trên bếp từ:

Cuối cùng là hai chảo cháu mới mua để dùng cho bếp từ, một chảo để xào và rán của hãng WMF trứ danh bằng INOX toàn bộ, và một chảo rán chống dính với đường gân để khi rán bít tết có những lằn thịt như ta vẫn thấy khi ăn trong nhà hàng, chảo chống dính có thể tháo rời quai để cháu có thể cho cả chảo vào trong lò nướng, bây giờ chỉ đợi có xúc thăn ngoại bò Úc 2kg nữa là có thể làm món thịt bít tết cho 6 người ăn.

Thông báo vs các cụ là điện đã tăng giá nhoé.

Patriots

Xe lăn
bếp từ nhà em bị lỗi 1 bên hiện E4 các cụ ạ
Bếp của cụ mẫu nào? Lỗi E04 cháu tìm thấy đây nếu của Teka:
dịch qua google cụ ạ:
Không được cấu hình IHE
không có thông tin liên lạc
giữa
CU và IHE sẵn
Cung cấp điện
Thành phần thất bại

Root Cause:

Khuyết tật, hoặc thiếu
Cáp bus Lin giữa
CU và IHE
Thiếu
Cung cấp điện
IHE
Thành phần thất bại trên CU
(3 bếp - tốt)
Thành phần thất bại trên IHE

Biện pháp khắc phục:
Cấu hình một lần nữa, hoặc
thực hiện bằng tay
Xem xét, hoặc.
Trao đổi cáp bus Lin
Cung cấp điện
Kiểm tra IHE
Trao đổi IHE

với IHE lẽ cho cảm ứng và CU là viết tắt của Control Unit.

Thông tin này tôi đã ở bên 4.letzten của tài liệu PDF đính kèm. Ngoài ra còn có nguyên nhân có thể xuất hiện nếu E4 trên một số hội đồng.

Thông thường, có lẽ là một trong hai nguồn cung cấp điện cho đơn vị cảm ứng tương ứng bị lỗi (cung cấp điện áp thấp) hoặc thậm chí trực tiếp vào phần Power (IGBT + chỉnh lưu)
Hỗ trợ là sau đó có lẽ ở đây hoặc là một sự thay thế của các đơn vị bị lỗi hoàn chỉnh + mới giảng dạy hoặc sửa chữa để cấp độ thành phần.

psy

Xe buýt
Em mua cái Japon, một cái hàng bãi và một cái mới. Cái phiền là phần nướng chả có hướng dẫn chi tiết. Nên em tuyền phải ăn hàng sống hoặc cháy. Gấu chứ cãi lem lém là tại em rước về thì phải chịu, từ từ mới nghiên cứu được. Cũng nửa năm rùi mà vẫn chưa học xong.

kimanbn

Xe hơi
bên kia e thấy ng ta chuộng hồng ngoại hơn

doluongnghean

Xe máy
Ở OF có cụ nào cũng thỉnh thoảng vào bếp như cháu không? Đôi khi nấu ăn rất nóng mà lại không bật được quạt. Cháu thì thỉnh thoảng cũng vào bếp nấu các món đồ ăn Âu. Sau một thời gian dài vận động và dùng song song cả hai loại bếp (1 tháng như vậy) để so sánh thì hôm nay cháu quyết định bỏ hẳn bếp Gas. Cuộc cách mạng nào cũng có nạn nhân, và dưới đây là nạn nhân => chiếc bếp Gas:

Chiếc bếp Gas Rinnai được bỏ ra để lại một chỗ trống và chiếc bếp từ Steba IK300 với kính Schott Ceran cường lực đã lấp đầy, bếp này lọt vừa khít lỗ bếp cũ nhưng bề ngang bị hụt mất 2,5cm và cháu phải dùng thanh nhôm chữ T cắt bịt lại bên tay phải (không hàn đá vì quá hẹp) ảnh dưới:

Trở ngại lớn nhất là không biết cái nồi ủ Tiger mua cách đây 4 năm có đun được trên bếp từ không? Vì trên nồi không có ký hiệu, cháu đã thử đưa cục nam châm vào và cục nam châm hút, tất nhiên sau đó đun được trên bếp từ:

Cuối cùng là hai chảo cháu mới mua để dùng cho bếp từ, một chảo để xào và rán của hãng WMF trứ danh bằng INOX toàn bộ, và một chảo rán chống dính với đường gân để khi rán bít tết có những lằn thịt như ta vẫn thấy khi ăn trong nhà hàng, chảo chống dính có thể tháo rời quai để cháu có thể cho cả chảo vào trong lò nướng, bây giờ chỉ đợi có xúc thăn ngoại bò Úc 2kg nữa là có thể làm món thịt bít tết cho 6 người ăn.

Dùng bếp ga nếu về quê lâu ngày thì bật mãi mới lên được, chúc mừng cụ có sự thay đổi hợp lý ạ

Patriots

Xe lăn
Cảm ơn cụ, quan trọng là nó an toàn cụ ạ.

chemotech

Xe điện
Các cụ nếu cụ nào có bếp Đức bị vỡ kính cháu có thể đặt kính cho các cụ.

escteam

Xe máy
Nhà cháu sắp xong, định mua con này: Cata IB 772, hoặc CHEFS EH-DIH366 hoặc Fagor if 800s duo, bếp đôi vì nhà ít người. Các cụ tư vấn cháu xem 3 con này được ko ạ? Bếp Bosch sản xuất tại PRC có đảm bảo ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Patriots

Xe lăn
Nhà cháu sắp xong, định mua con này: Cata IB 772, hoặc CHEFS EH-DIH366 hoặc Fagor if 800s duo, bếp đôi vì nhà ít người. Các cụ tư vấn cháu xem 3 con này được ko ạ? Bếp Bosch sản xuất tại PRC có đảm bảo ko ạ?
Cháu thấy các thương hiệu Cata hay Chefs hay Fagor thì không thể bằng Bosch được, mà hàng châu Âu rất ít mẫu bếp đôi, nếu có thì thường là loại Domino, giá bếp Fagor if 800s duo như thế là quá cao, cụ làm cái Bosch cho lành.

russoldat

Xe buýt
Cháu thấy các thương hiệu Cata hay Chefs hay Fagor thì không thể bằng Bosch được, mà hàng châu Âu rất ít mẫu bếp đôi, nếu có thì thường là loại Domino, giá bếp Fagor if 800s duo như thế là quá cao, cụ làm cái Bosch cho lành.
Mỗi tội hàng Bosch giá lại cao quá cụ ạ. Em được mua 5 cái bằng giá amazon mà mãi mới có 1 cụ đặt đây ạ

escteam

Xe máy
Có cụ chuyên bán bếp từ nội địa Nhật cháu cũng thấy hay nhưng lại ko biết tiếng Nhật, hic hic

muoibaconcho

Xe điện
Có cụ chuyên bán bếp từ nội địa Nhật cháu cũng thấy hay nhưng lại ko biết tiếng Nhật, hic hic
Dễ mà cụ. Google translate nó có chức năng dịch từ ảnh chụp. Cụ cứ bấm chụp ảnh phát là ra hết.

escteam

Xe máy
Dễ mà cụ. Google translate nó có chức năng dịch từ ảnh chụp. Cụ cứ bấm chụp ảnh phát là ra hết.
Cái này em biết nhưng nói chung cảm giác chữ ko hiểu ko thích Rồi chức năng nướng nữa. Chắc em chọn bếp châu âu thôi.

Patriots

Xe lăn
Mỗi tội hàng Bosch giá lại cao quá cụ ạ. Em được mua 5 cái bằng giá amazon mà mãi mới có 1 cụ đặt đây ạ
Giá của cụ tốt quá, cháu lại có rôi, có người hỏi cháu mách cho cụ. Bếp đó có cả sensor chống trào.

russoldat

Xe buýt
Giá của cụ tốt quá, cháu lại có rôi, có người hỏi cháu mách cho cụ. Bếp đó có cả sensor chống trào.
Dạ em cảm ơn cụ. Em thấy bếp đấy giá vậy quá ok rồi mà ít cụ có nhu cầu quá :)