[Funland] Bếp từ, cuộc cách mạng nhỏ trong căn bếp nhà cháu.

getzbac

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi tý, em mới mua bếp Bosch đấu theo hướng dẫn tuy nhiên có hiện tượng mát ra thiết bị điện khác. Nhà em chung cư có tiếp địa, hôm trước thằng bé nhà em kêu bị giật khi sử dụng sen tắm, hôm qua bà chi kêu bị giật khi chạm vào giá đỡ của cục nóng điều hòa. Em cho kiểm tra lại đo bằng đồng hồ 70V tại vị trí giá đỡ điều hòa, 105 V tại vị trí bếp từ. Hiện tại em đang phải tách tiếp địa bếp ra khỏi lưới và đo lại tại vị trí điều hòa là 20V. Không biết bếp có vấn đề gì không, em dùng PID675N24E ạ.

Patriots

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi tý, em mới mua bếp Bosch đấu theo hướng dẫn tuy nhiên có hiện tượng mát ra thiết bị điện khác. Nhà em chung cư có tiếp địa, hôm trước thằng bé nhà em kêu bị giật khi sử dụng sen tắm, hôm qua bà chi kêu bị giật khi chạm vào giá đỡ của cục nóng điều hòa. Em cho kiểm tra lại đo bằng đồng hồ 70V tại vị trí giá đỡ điều hòa, 105 V tại vị trí bếp từ. Hiện tại em đang phải tách tiếp địa bếp ra khỏi lưới và đo lại tại vị trí điều hòa là 20V. Không biết bếp có vấn đề gì không, em dùng PID675N24E ạ.
Cụ/mợ phải xem thợ đấu có chuẩn không đã, cho bếp đấu riêng một Acc.

MercE250

Xe tải
Cụ phải xem lại cái giá đỡ điều hoà - sen tắm - bếp có điểm gì nối chung không? Nếu không có cái gì nối với nhau thì làm sao có dòng được. Bếp từ không anh hưởng đến các thiết bị khác cụ nhé.

getzbac

Xe tăng
Cụ phải xem lại cái giá đỡ điều hoà - sen tắm - bếp có điểm gì nối chung không? Nếu không có cái gì nối với nhau thì làm sao có dòng được. Bếp từ không anh hưởng đến các thiết bị khác cụ nhé.
Em đã check kỹ, tất cả các thiết bị trên nối chung tiếp địa. Khi tách tiếp địa của bếp ra khỏi lưới hiên tượng cảm úng giảm hẳn chỉ còn khoảng 30 V, nếu đo trực tiếp giữa mát và tiếp địa của bếp khi chưa nối mạng là 105V

Chỉnh sửa cuối:

MercE250

Xe tải
Em đã check kỹ, tất cả các thiết bị trên nối chung tiếp địa. Khi tách tiếp địa của bếp ra khỏi lưới hiên tượng cảm úng giảm hẳn chỉ còn khoảng 30 V, nếu đo trực tiếp giữa mát và tiếp địa của bếp khi chưa nối mạng là 105V
Em không hiêu sao sen tắm mà cần nối tiếp địa????? hay có liên quan với bình nóng lạnh?? Với bình nóng lạnh thì phải mua cục relay chống giật.

vovi

Xe hơi
Nhà em cũng mới chuyển sang bếp từ, dùng đúng là sách và tiết kiệm hơn, an toàn hơn.
em cũng vừa chuyển sang dùng tạm bếp hồng ngoại vì sắp chuyển nhà vì cái bếp ga nó bụp cho phát xanh lè mắt, cái thèng nó đến lấy bình ga e cho nó bảo: a sợ gì, hỏng đâu sửa đó, dùng bếp này tốn điện bỏ xừ, cụ dùng thấy tiền điện tháng ấy cao hơn tháng trước nhiều ko ạ?

Tien_TCFC

Xe điện
em cũng vừa chuyển sang dùng tạm bếp hồng ngoại vì sắp chuyển nhà vì cái bếp ga nó bụp cho phát xanh lè mắt, cái thèng nó đến lấy bình ga e cho nó bảo: a sợ gì, hỏng đâu sửa đó, dùng bếp này tốn điện bỏ xừ, cụ dùng thấy tiền điện tháng ấy cao hơn tháng trước nhiều ko ạ?
Ít Cụ ơi, dưng mà 2 bếp full tầm 4kW cũng nóng dây lắm đới :v

livinggreen

Xe hơi
Em chưa sắm bếp từ vì tiếc cái bếp gas, nhưng đã sắm dần nồi. Hôm trước đi sang bển, làm bộ nồi WMF Gourmet Plus, tính ra cũng gần 8 củ. Nồi hịn nấu thức ăn ngon. Tuy nhiên, em đánh giá cao nhất là cái chảo rán tefal. Chất lượng thực phẩm chiên rán khác hẳn. Nếu chưa đầu tư đc nồi ngon, em thực sự khuyên nên mua cái chảo Tefal trước (tầm 2 tr).

MercE250

Xe tải
Em chưa sắm bếp từ vì tiếc cái bếp gas, nhưng đã sắm dần nồi. Hôm trước đi sang bển, làm bộ nồi WMF Gourmet Plus, tính ra cũng gần 8 củ. Nồi hịn nấu thức ăn ngon. Tuy nhiên, em đánh giá cao nhất là cái chảo rán tefal. Chất lượng thực phẩm chiên rán khác hẳn. Nếu chưa đầu tư đc nồi ngon, em thực sự khuyên nên mua cái chảo Tefal trước (tầm 2 tr).
Các cụ muốn mua nồi xịn và chảo Tefal xịn Made in France qua chỗ em nhé!

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Khuyên cụ nên cất đi, chảo từ dùng bếp ga rồi sau này dùng sang bếp từ bị giảm từ tính đi nhiều lắm.

AcMilan90

Xe tăng
Nhà em đang có nhu cầu mua bếp từ đơn. Các cụ tư vấn cho em nên mua bếp nào

1100

Xe tải
Cái bếp đôi như của cụ chủ công suất bao nhiêu vậy ? Dây điện cấp cho cái bếp này dùng dây mấy hả các cụ?
Mà dùng bếp từ rẻ hơn bếp ga hả các cụ?
E chỉ sợ hôm nào mất điện thì ngỉ ăn các cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Chảo nhà em đang chán quá, cần thay, chảo tefal có gì lợi hại mà chất lượng thực phẩm lại khác hẳn vậy cụ?

Vua Bếp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chảo nhà em đang chán quá, cần thay, chảo tefal có gì lợi hại mà chất lượng thực phẩm lại khác hẳn vậy cụ?
Trước khi mua cụ nghiên cứu thêm về T-fal và Tefal nhé. Lúc nào rảnh qua e tặng cụ 1 cái cỡ nhỏ, bán rẻ 1 cái cỡ to ạ. Cụ là khách quen mừ

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

kimma

Xe điện
cụ mua bộ này mà gần 8 củ cơ á. quá đắt rồi cụ ơi. cụ vào ebay. tìm bộ WMF premium one hay bộ WMF funtion 4. giá 245>>255 eu. hai bộ này là hàng đầu bảng của nó. chảo rán cụ cũng nên mua của nó loại WMF ProfiResist chống dính ý chứ ko phải loại bình thường nhé. ăn đứt tefal luôn.

AcMilan90

Xe tăng
Không cụ nào tư vấn cho em xem mua bếp từ đơn nào tốt à :((:((:((

ngoclongvtv

Xe máy
Nhà cháu thì rất thích bếp từ nhưng cứ nghĩ tới mất điện nên ko dám chuyển đổi sang.