[Funland] bếp từ chỉ là sự đua đòi

HnA

Xe tăng
Đọc lướt qua thấy lủng củng, mà e cũng chả hiểu lắm nên e đi ra.

Leanh65

Xe container
Khay pin bên dưới. Cụ lật bếp lên là thấy. Đánh lửa pin là hàng Vip, hàng bình dân đánh lửa ma nhê tô là loại xoay xoay vặn vặn.
Rinnai dương nhật pin nó ngay mặt trước không cần lật bếp. Rinnai âm 3 vùng nấu nhật thì pin mới ở dưới. Giá cũng chát 25-28 tr/ cái.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Rinnai dương nhật pin nó ngay mặt trước không cần lật bếp. Rinnai âm 3 vùng nấu nhật thì pin mới ở dưới. Giá cũng chát 25-28 tr/ cái.
Nhớ lại ghê thật, 1 thời cái bếp ga bằng nguyên con xe máy, mấy cây vàng hix...

maximax903

Xe điện
Rinnai nhập nhật hồi ấy có 2 model bếp nổi, một loại đánh lửa manheto vặn tay không có chống tràn và loại ấn dùng pin 1,5v trung có khay chống tràn đắt hơn tý. Em mua hồi 97 là 2,5 tr + vỏ + van bình gas. Công nhận hồi ấy hàng zin chuẩn đét. Cái bếp em dùng 15 năm vẫn long lanh khi đóng tủ gỗ cao quá em phải cho về quê cho bà. Cái van gas của đức và bộ dây em vẫn dùng đến bây giờ và không bao giờ phải khóa van bình cả. Bọn bán gas cứ bảo của anh lâu rồi nên thay em đuổi thẳng cổ. Cụ nào bảo từ rẻ hơn gas thì nên xem lại. Bình gas em nấu 2,5-3 tháng, cứ cho là đắt hơn 100k/ tháng thì tiền chênh mua bếp từ/ gas đủ dùng gas 10-15 năm, lúc ấy sửa bếp từ phát lại lõm. Em tín đồ nấu ăn nên không thể dùng bếp từ để xào hay rán được. Nấu sang cái bếp gas liên doanh cs nó yếu hơn tý lúc xào chảo rau dưa đã muốn quăng rồi nói chi bếp từ, lại chấp các thể loại mất điện. Ai nói lạc hậu cũng được, em vẫn chỉ dùng bếp gas và 1 cái hồng ngoại đơn, 1 cái từ đơn để nấu nẩu mùa đông thôi.
Em cũng phải học bài Quách Tỉnh như cụ đây. Thời dùng bếp ga mà bình của Petrolimex thỉnh thoảng có mấy đứa nó bẩu em bên cung cấp ga xin vào nhà kiểm tra bình. Ko để ý nó dán đè SĐT hãng ga nhà nó lên í :D. Sau này nữa em quán triệt bác giúp việc bọn vớ vẩn xin vào nhà là từ chối luôn.

Leanh65

Xe container
Em cũng phải học bài Quách Tỉnh như cụ đây. Thời dùng bếp ga mà bình của Petrolimex thỉnh thoảng có mấy đứa nó bẩu em bên cung cấp ga xin vào nhà kiểm tra bình. Ko để ý nó dán đè SĐT hãng ga nhà nó lên í :D. Sau này nữa em quán triệt bác giúp việc bọn vớ vẩn xin vào nhà là từ chối luôn.
Ông nhạc nhà em cũng bộ van mua cùng với em nghe chúng nó tỷ tê thay van mới. Được dăm bữa cứ mở ra lại phải gõ, thay bộ mới cứ mỗi lần tắt bếp lại phải vặn khóa van gas. Cự bực quá tống hết đi sắm cái bếp từ nhật nội địa hơn chục củ được 3 năm lại hỏng. Từ bấy đến nay thay bếp mấy lần. Đến bách nhục.

maximax903

Xe điện
Ông nhạc nhà em cũng bộ van mua cùng với em nghe chúng nó tỷ tê thay van mới. Được dăm bữa cứ mở ra lại phải gõ, thay bộ mới cứ mỗi lần tắt bếp lại phải vặn khóa van gas. Cự bực quá tống hết đi sắm cái bếp từ nhật nội địa hơn chục củ được 3 năm lại hỏng. Từ bấy đến nay thay bếp mấy lần. Đến bách nhục.
Thời xưa hàng nhập em thấy cực chuẩn, chất lượng nồi đồng cối đá. Kiểu TV Samsung, JVC, đài radio của Sharp, đồng hồ treo tường ODO hay Seiko... Tất cả đều bền bỉ lắm luôn.

Euro2CityStar

Xe lăn
Nó ở bên tay trái hướng 9h dưới cái nút điều chỉnh to nhỏ chứ bác. Cái chia lửa nó rất hay là gạt về nút min để nấu cơm sau ghế cho cháy vừa dòn rất ngon, không cháy nồi hay cần kê kích gì che bớt lửa như cái nút hâm/ hầm của thằng Rinnai liên doanh hàng fake🤣
xúc con paloma .
nó có cảm biêns đáy .
nóng quá tự điều tiết luôn .
khỏi cần tác động cơm .

Trục

Xe ba gác
xúc con paloma .
nó có cảm biêns đáy .
khỏi cần tác động cơm .
Xúc con bếp từ có nút hâm 60 độ, thế là khỏi lo bị khê cơm nếu hỏng nồi cơm điện.

Leanh65

Xe container
xúc con paloma .
nó có cảm biêns đáy .
khỏi cần tác động cơm .
Paloma lửa yếu hơn rinnai nên xào nấu không xướng cụ ạ. Bếp gas thì em đánh giá rinnai xịn là ổn áp nhất cả về tk và độ bền, tiện dụng cả âm và dương. Nó cũng đắt hơn paloma cùng phân khúc kha khá.

Leanh65

Xe container
Xúc con bếp từ có nút hâm 60 độ, thế là khỏi lo bị khê cơm nếu hỏng nồi cơm điện.
Đang nói lúc mất điện chứ lão. Có điện thì cứ cao tần áp xuất bù ẩm nhật nđ mà quất thôi chứ tội gì mà từ với toẹt ạ.

Leanh65

Xe container
Thời xưa hàng nhập em thấy cực chuẩn, chất lượng nồi đồng cối đá. Kiểu TV Samsung, JVC, đài radio của Sharp, đồng hồ treo tường ODO hay Seiko... Tất cả đều bền bỉ lắm luôn.
Bây giờ tg phẳng nhật cũng đặt nhiều linh kiện tq, đài loan về lắp và triết lý sx, td nó khác trước phục vụ lớp trẻ nhanh đổi mốt... sp bền quá không cạnh tranh được với đối thủ.

maximax903

Xe điện
Bây giờ tg phẳng nhật cũng đặt nhiều linh kiện tq, đài loan về lắp và triết lý sx, td nó khác trước phục vụ lớp trẻ nhanh đổi mốt... sp bền quá không cạnh tranh được với đối thủ.
Thế cụ có thấy đồ cổ đắt ko? Em ko nói đến đồ điện tử với đồng hồ quả lắc treo tường ngày trước nhé.

formen

Xe lăn
Công nhận, nó k thể hỏng cái nó k có.

Trục

Xe ba gác

NNS

Xe ngựa
Ít nhất cũng phải cái 3 vùng nấu 18-25 củ / cái thì mới là đầu tư thực chất chứ cụ nhể.😅
lại chả phải, mua cái bếp lẩu tàu hơn củ về nấu bữa cho cả nhà 3 thế hệ ăn thì làm gì mà chả .... "đua đòi" =))