[Công nghệ] Bếp từ âm Panasonic nội địa bị lỗi

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Trường hợp này nghi bếp nhà cụ không chạy được ở điện thế cao quá. Nhà em dùng bếp từ toshiba cũng bị trường hợp như cụ nói. Phải mua thêm cái ổn áp lioa nữa cho điện về đúng 220V thì dùng bình thường. Em đo điện nhà em hay bị lên tầm 230V, nhất là buổi trưa rất hay bị lên cao như vậy.

Cụ thử đo điện nhà cụ xem như thế nào, vì lúc nào điện thấp về khoảng hơn 220V nó vẫn chạy được bt.
Đúng là như vậy cụ cắm thêm lioa tầm 5KVA trở lên là đc, khỏe hơn càng tốt. Nếu chưa có cụ gọi người bán lioa đến cắm vào chạy được thì mới lấy.

minhhai_police

Xe điện
Trường hợp này nghi bếp nhà cụ không chạy được ở điện thế cao quá. Nhà em dùng bếp từ toshiba cũng bị trường hợp như cụ nói. Phải mua thêm cái ổn áp lioa nữa cho điện về đúng 220V thì dùng bình thường. Em đo điện nhà em hay bị lên tầm 230V, nhất là buổi trưa rất hay bị lên cao như vậy.

Cụ thử đo điện nhà cụ xem như thế nào, vì lúc nào điện thấp về khoảng hơn 220V nó vẫn chạy được bt.
Đúng là như vậy cụ cắm thêm lioa tầm 5KVA trở lên là đc, khỏe hơn càng tốt. Nếu chưa có cụ gọi người bán lioa đến cắm vào chạy được thì mới lấy.
em đang lắp tạm cái lioa 4kw vào, đợi khi nào có thêm thóc thì xúc con cao hơn vậy :D
em đang theo dõi xem còn bị nữa không rồi vào báo các cụ sau nhé.

minhhai_police

Xe điện
Các cụ cho em hỏi có bếp từ dương không ạ, em khoing muốn khoét đá
Dương của Nhật thấy có loại Efeel gì đó, công suất thấp hơn và dùng điện 100V.
em thấy cụ bán bếp ở LCM bảo là loại này lởm, hỏng không có đồ thay, chả biết thế nào cụ ạ.

Kong_Nong

Xe máy
Căng nhỉ, em cũng đang dùng con Hitachi HT-60s hơn tháng nay trộm vía vẫn thấy ngon, lại vừa giới thiệu ông hàng xóm nữa chứ. Để cuối tuần đo lại điện áp xem sao, sợ nhất ban đêm cần đun nấu gì bật bếp dễ tèo nhỉ (về đêm điện áp thường cao). Con này cs đến 6kW thì phải mua con lioa lên đến 10kVA thì vỡ mặt các cụ nhỉ?

Hóng xem cụ chủ xử lý ntn?

vanducdhbk

Xe tăng
cụ [@vanducdhbk;305613] có gặp trường hợp thế này bao giờ chưa ạ?
Trường hợp này do điện áp nhà cụ quá cao nhé, cụ đo lại điện áp đi.Cụ phải sắm thêm cái Lioa 5K trở lên và có điều kiện làm con 7.5KW nhé, Trường hợp như cụ gặp vài cái rồi, dùng ổn áp là okie nhé

minhhai_police

Xe điện
Trường hợp này do điện áp nhà cụ quá cao nhé, cụ đo lại điện áp đi.Cụ phải sắm thêm cái Lioa 5K trở lên và có điều kiện làm con 7.5KW nhé, Trường hợp như cụ gặp vài cái rồi, dùng ổn áp là okie nhé
tks cụ.
liệu nó có chết gì đó khi điện áp cao quá không ạ?

ar3a

Xe điện
Dương của Nhật thấy có loại Efeel gì đó, công suất thấp hơn và dùng điện 100V.
em thấy cụ bán bếp ở LCM bảo là loại này lởm, hỏng không có đồ thay, chả biết thế nào cụ ạ.
Efeel thì cụ dùng bếp tàu, bếp VN cho nhanh. Efeel là hàng sản xuất ở Tàu, phân khúc giá rẻ; đã thế lại điện 100 thì chả mấy mà tèo trong điều kiện VN. Sửa thì nó cũng như mấy cái bếp tàu khác thôi.

bubu88

Xe tăng
Lỗi vậy cụ cứ hỏi người bán xem
Em mua của cụ Cà chua trên này, dùng ổn chưa thấy lỗi

vanducdhbk

Xe tăng
tks cụ.
liệu nó có chết gì đó khi điện áp cao quá không ạ?
Ko việc gì cụ nhé, nếu cao hơn nữa thì giống như kiểu nồi cơm điện bị cắm nhầm thôi, em gặp 1 trường hợp trên Vĩnh Phúc, do bị mất điện dùng máy phát điện và ko qua lioa nên vừa bật lên thì làm cái xoẹt cái, em mở ra kiểm tra thì giống hệt như kiểu nồi cơm điện cắm nhầm, máy quá xong ngay.
Nhân tiện khuyến cáo các cụ ko nên dùng Máy phát điện khi sử dụng nhé, kể cả thiết bị dùng điện 220V, nếu dùng máy phát thì phải cho qua Lioa nhé

moonyking

Xe máy
em đang lắp tạm cái lioa 4kw vào, đợi khi nào có thêm thóc thì xúc con cao hơn vậy :D
em đang theo dõi xem còn bị nữa không rồi vào báo các cụ sau nhé.
Cụ chủ lắp cái lioa 4kva hết bao nhiêu tiền thế? Lắp xong dùng thấy thế nào cụ?

minhhai_police

Xe điện
Cụ chủ lắp cái lioa 4kva hết bao nhiêu tiền thế? Lắp xong dùng thấy thế nào cụ?
4KVA cũ nhà em mua từ lâu rồi ạ, nhưng giờ lắp cho cả nhà thì nó không đủ công suất nữa, nên đành cho tạm line ở bếp thôi :(
chắc đợi có xiền thì xúc cái to hơn

tuqua

Xe tải
Theo em mua cục lioa câu ra điện khoảng 190v là hợp lý chạy không lỗi . Nguồn của bếp là 200V/60hz cho điện 220v đã cao hơn 10% cao quá nguồn tự ngắt báo lỗi . Cái mai so bếp điện
+ nướng điện 200V khi cho điện 220v nóng nhanh chạy một lúc báo lỗi phải chờ nguội ... Linh kiện điện tử trong bếp từ phản ứng <1/1000 giây các cụ mua lioa lắp vào điện tăng giảm ổn áp nhờ chổi than quét xuống thì nó chết rồi . Nói thì dài dòng nhưng em dùng cái bếp nhật 10 năm/2 cái n sửa lại nguồn chạy OK nấu nhanh tiết kiệm điện

moonyking

Xe máy
Theo em mua cục lioa câu ra điện khoảng 190v là hợp lý chạy không lỗi . Nguồn của bếp là 200V/60hz cho điện 220v đã cao hơn 10% cao quá nguồn tự ngắt báo lỗi . Cái mai so bếp điện
+ nướng điện 200V khi cho điện 220v nóng nhanh chạy một lúc báo lỗi phải chờ nguội ... Linh kiện điện tử trong bếp từ phản ứng <1/1000 giây các cụ mua lioa lắp vào điện tăng giảm ổn áp nhờ chổi than quét xuống thì nó chết rồi . Nói thì dài dòng nhưng em dùng cái bếp nhật 10 năm/2 cái n sửa lại nguồn chạy OK nấu nhanh tiết kiệm điện
Cụ nói thế thì nói chi tiết hơn cho mọi người biết đi. Sửa lại nguồn thì cụ làm như nào? Ý Cụ nói dùng Lioa cũng không được à.

NewPeace

Xe điện
4KVA cũ nhà em mua từ lâu rồi ạ, nhưng giờ lắp cho cả nhà thì nó không đủ công suất nữa, nên đành cho tạm line ở bếp thôi :(
chắc đợi có xiền thì xúc cái to hơn
Lắp thêm cái LiOA đủ công suất thì cũng tốn chỗ ra phết.

moonyking

Xe máy
Cụ chủ dùng thế nào rồi, còn bị lôỗi không?