[Funland] Bếp từ AEG và Bosch

sinhngay0608

[Tịch thu bằng lái]
Sao cứ phải hàng hịn hả các cụ? Em mua con bếp từ kangaroo 2 khoang đâu có 1.8-2.0 triệu gì đó dùng 5 năm nay rồi, chả hỏng hóc mịa gì :)
Áo 20 k bán vỉa hè mặc mãi có hỏng đâu . Trong khi áo 10 củ cũng có

kieuhoa.gamuda

Xe tải
Cụ nào cần bếp từ thì ới e nhé :))

kieuhoa.gamuda

Xe tải

tranngoclong

Xe buýt
Bếp bosch mà hình chữ nhật nằm ngang thì chỉ có sản xuất ở TQ, dành cho thế giới thứ 3..các nước phát triển chỉ có bếp hình vuông hoặc hình chữ nhật dọc. Hình vuông của bosch thấy sản xuất nhiều ở TBN.

Hãng khác cũng thế, nằm ngang là ở Tàu.

Siemens cao cấp hơn bosch vè thương hiệu, chất lượng ko biết có hơn ko. Design em thâý đẹp hơn tí.

Nhà em dùng bosch TBN và đã dính các vấn đề sau:
+ Mua nồi xịn quá, nặng vãi nên có lần tuột tay nứt mặt bếp. Nứt ở góc thôi nên vẫn dùng tốt chẳng sao cả. Kinh nghiệm là mua nồi xịn vừa thôi ko phải đú.
+ Gián tè vào board mạch làm chập cảm ứng. Thợ đến giặt bản mạch phơi khô lại ngon. Cái này thì chịu.

Còn lại ko còn gì để chê: đủ trò hẹn giờ tắt hẹn giờ báo, tắt tự động khi quá nóng, khoá bêp, phân vùng tự động....
cụ còm chưa chuẩn , chuẩn phải như này
- Bếp 2 vùng nấu đặt ngang của Bosch hay Siemens thì ko có ở thị trường Đức , thị trường Đức có bếp 2 vùng đặt dọc dùng để ghép theo hệ bếp Domino. Bosch 2 vùng đặt ngang bán ở VN là Bosch China
- Bếp 4 vùng Chữ nhật Bên Đức nhiều , khổ của nó tầm từ 80cm x 53cm ,
- Bếp 3 vùng nấu thường thì ở Đức ko có , các bếp 3 vùng thường bán ở các thị trường ngoài Đức
- Các bếp toàn từ của Bosch, Siemens , Neff đều sx chung tại nhà máy của hãng tại Spain , sau đó sẽ có thị trường riêng cho các model. Bếp hồng ngoại của 3 hãng kia sẽ làm tại Đức , riêng AEG nó làm cả từ cả hồng ngoại tại Đức

DucDo1805

Xe đạp
cụ còm chưa chuẩn , chuẩn phải như này
- Bếp 2 vùng nấu đặt ngang của Bosch hay Siemens thì ko có ở thị trường Đức , thị trường Đức có bếp 2 vùng đặt dọc dùng để ghép theo hệ bếp Domino. Bosch 2 vùng đặt ngang bán ở VN là Bosch China
- Bếp 4 vùng Chữ nhật Bên Đức nhiều , khổ của nó tầm từ 80cm x 53cm ,
- Bếp 3 vùng nấu thường thì ở Đức ko có , các bếp 3 vùng thường bán ở các thị trường ngoài Đức
- Các bếp toàn từ của Bosch, Siemens , Neff đều sx chung tại nhà máy của hãng tại Spain , sau đó sẽ có thị trường riêng cho các model. Bếp hồng ngoại của 3 hãng kia sẽ làm tại Đức , riêng AEG nó làm cả từ cả hồng ngoại tại Đức
https://www.bosch-home.ie/productlist/PXV875DC1E?fbclid=IwAR1oVVMu5T-yA3e1eJg5G2z6hA_F-pcqU0_M39DHZyxWXvrPeD_ogjag3K4
em lựa đc bé này có ổn k ạ

tranngoclong

Xe buýt
Con PXV này tầm hơn 20tr , quá ổn trong tầm giá , nhưng dòng Bosch seri 8 có nhược điểm chung là bàn phím led của nó nếu gặp ẩm sẽ hay lỗi , tuy nhiên đó chỉ là lỗi nhỏ, ko khó sửa chữa những hơi bực mình, Nếu cùng seri 8 thì Siemens và Neff ổn định hơn

DucDo1805

Xe đạp
Con PXV này tầm hơn 20tr , quá ổn trong tầm giá , nhưng dòng Bosch seri 8 có nhược điểm chung là bàn phím led của nó nếu gặp ẩm sẽ hay lỗi , tuy nhiên đó chỉ là lỗi nhỏ, ko khó sửa chữa những hơi bực mình, Nếu cùng seri 8 thì Siemens và Neff ổn định hơn
gặp ẩm là lỗi tức là khó bấm hả cụ và chỉ cần lau khô là dùng bình thường đúng k ạ?

Chào CCCM
Em đang được cấp trên giao cho trọng trách tìm bếp điện mới do cái ở nhà em đã đi vào dĩ vãng. Em có tìm hiểu qua thấy hiện nay bếp của AEG và Bosh đang được lòng bà con nhưng nhu cầu của e đang cần có 1 bếp hồng ngoại cho các cụ thỉnh thoảng đồ xôi với kho cá và bếp có hình chữ nhật dài. Em thì thích bếp full từ cho đẹp và sạch. Không biết bếp từ làm đồ kho có ngon không do em thấy nhiệt ở biết từ không đều như bếp hồng ngoại(đun một lúc lại dừng chứ không liên tục như bên hồng ngoại). CCCM cho em ý kiến với ạ. Em cảm ơn!!!
P/s: ẢNH MINH HỌA THÔI Ạ - 3 HAY 4 VÙNG NẤU ĐỀU OK Ạ
SORRY CÁC BÁC ĐÃ CÓ LỖI CHÍNH TẢ TRONG TIÊU ĐỀ MÀ E TÌM MÃI K THẤY CHỖ SỬA. THẬT SỰ XIN LỖI CCCM Ạ :((((

Em chuyên bếp từ BÓSCH , HÀFELE... chiết khấu 30%, bác quan tâm thì inb e nhé

Các bác cho em hỏi, em đang tăm tia con AEG HK634250xb, nhưng em thấy cái viền thép để đỡ bếp là 1 lượt thép mỏng tang. Phần mép để gá lên bệ bếp chỉ là cái viền thép đấy chứ không có 1 chút kính nào hết.
Em băn khoăn liệu cái viền thép mỏng manh ấy có đỡ nổi cái bếp + thêm mấy cái nồi khi mình nấu không?
Mong các cao thủ chỉ giáo.

Các bác cho em hỏi, em đang tăm tia con AEG HK634250xb, nhưng em thấy cái viền thép để đỡ bếp là 1 lượt thép mỏng tang. Phần mép để gá lên bệ bếp chỉ là cái viền thép đấy chứ không có 1 chút kính nào hết.
Em băn khoăn liệu cái viền thép mỏng manh ấy có đỡ nổi cái bếp + thêm mấy cái nồi khi mình nấu không?
Nhà sản xuất tính cả rồi, cụ cứ yên tâm mà dùng.

binhsu7273

Xe cút kít
Dùng liền 4 bếp có cả nồi luộc Gà, 4 năm nay chả thấy sao. :D

Cảm ơn cụ điện tử và cụ binhsu làm em yên tâm hơn. Nhà 2 cụ có cần làm thêm thanh đỡ bên dưới bếp cho nó chắc không?
Em vừa lấy bếp về sờ tận tay cái mép đấy mỏng thật, mỏng như giấy. giá như nó dày khoảng 2 li thì tốt.