[Funland] Bếp từ AEG và Bosch

Ai nói bếp từ nấu ngon hơn bếp ga là điêu vãi!!!
Bếp ga, bếp điện, bếp hồng ngoại là “nhiệt thật”, làm các món chiên, xào, kho rất ngon.
Còn bếp từ thì luộc, hấp, đồ, hầm... các món có nước là nhanh hơn thôi (do nước sôi nhanh hơn), chứ ngon thì chỉ như các bếp kia

datnt1107

Xe điện
Dùng từ đôi Aeg có chế độ xào và hâm nó gs riêng. Nhà đang dùng thấy khá ổn

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho ý kiến về bếp đôi Rommelsbacher ạ? Cách phân biệt giữa hàng xuất xứ Đức (Tây Ban Nha) với Tàu chính hãng và Tàu nhái ạ.

k66473

Xe tăng
Các cụ cho ý kiến về bếp đôi Rommelsbacher ạ? Cách phân biệt giữa hàng xuất xứ Đức (Tây Ban Nha) với Tàu chính hãng và Tàu nhái ạ.
Con này là tàu sản xuât, sau đó mang sang đức để rửa gốc tích, rồi tiếp tục bán ở các nước thứ 3.

nguyenhuy2210

Xe điện
Loại 3 vùng Bosch hình như nó có thêm chức năng tự động điều chỉnh nhiệt độ khi chiên rán, ít có trên các thương hiệu khác. Ngoài ra khi nó tèo 1 vùng thì vẫn còn 2 vùng, không phải thay bếp! :D
Hoá ra vậy thảo nào e thấy mua 3 vùng là nhiều, tèo 1 cái thì còn 2 cái :D

6V4 PRADO

Xe điện
Em dùng Bosch 6 năm chưa có vấn đề gì.Trước em tháo thử ra thấy main cũng là made in tập chứ không phải TBN hay Đức

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Con này là tàu sản xuât, sau đó mang sang đức để rửa gốc tích, rồi tiếp tục bán ở các nước thứ 3.
Thế trên nhãn nó có đề rõ xuất xứ không cụ?
Thị trường loạn thương hiệu này. Nếu yết giá tầm 4tr5 đổ lại thì khẳng định là hàng nhái. Nếu trên dưới 5 tr và có phiếu bảo hành có thể tin được thì có thể là hàng chính hãng made in China. Nhưng có loại giới thiệu từ Đức gửi bưu điện về, sx tại Tây Ban Nha, giá tầm 5,5tr - 5,7tr thì sao ạ? Có đúng TBN không? Nó đề Made in ???

Phu xe bò

Xe máy
Ai nói bếp từ nấu ngon hơn bếp ga là điêu vãi!!!
Bếp ga, bếp điện, bếp hồng ngoại là “nhiệt thật”, làm các món chiên, xào, kho rất ngon.
Còn bếp từ thì luộc, hấp, đồ, hầm... các món có nước là nhanh hơn thôi (do nước sôi nhanh hơn), chứ ngon thì chỉ như các bếp kia
Em thấy có cụ tư vấn cho em con Bosch PID675DC1E, bảo là nó có chức năng chiên xào rán nên cứ yên tâm thức ăn làm ra ngon như bếp gas vậy. Em đọc cmt của cụ em đang thắc mắc quá.

Chỉnh sửa cuối:

Oteconde

Xe buýt
Em thấy có cụ tư vấn cho em con Bosch PID675DC1E, bảo là nó có chức năng chiên xào rán nên cứ yên tâm thức ăn làm ra ngon như bếp gas vậy. Em đọc cmt của cụ em đang thắc mắc quá.
Vâng, toàn mấy bố chém ấy mà.
Nấu cơm bếp củi, bếp ga... hay bất cứ bếp nào, thì phải hiểu về thực phẩm để điều khiển nhiệt cho phù hợp. Chả phải thế mà các cụ ngày xưa có bảo "cơm sôi nhỏ lửa"? Nghĩa là phải hiểu thực phẩm cần lửa nào, quá trình nấu ntn, lúc nào lửa (nhiệt) to, lúc nào lửa (nhiệt) nhỏ
Ví dụ xào rau: 1. Rau trước khi xào có cần luộc sơ hay không? khi xào để nhiệt độ bao nhiêu? - Các bố trước xào bếp ga, vặn lửa theo cảm tính được, nhưng Khi dùng bếp từ, gà mờ nên ko hiểu là để mức 1 hay mức 5 hay mức 9 của bếp từ, và giai đoạn nào nhiệt mạnh, nhanh, giai đoạn nào nhiệt ủ, nhiệt nhẹ?
Để ý một chút thì từ nấu cũng rất ngon, Thường nhiệt bếp từ nó nhanh, mấy bố ko để ý, quay đi quay lại là cháy, thêm nữa nhiệt bếp từ hay tập trung cao ở đáy.

30A59x.yz

Xe tải
Chả phải thế mà các cụ ngày xưa có bảo "cơm sôi nhỏ lửa"?
Cụ đừng về dạy con mình như này nhá. Đốt nhà!
Nhớ thì phải nhớ chính xác chứ lại, hoặc ít ra là phải có tí trải nghiệm thực tế, chứ cơm mà sôi nhỏ lửa thì đổ cái nồi cơm đó đi nhá :>

Chelski

Xe điện
em dùng bếp AEG , tiện hỏi các cụ là sau một thời gian sử dụng có một lớp màng bẩn trên bếp, lau các kiểu không hết, các cụ có cách nào lau sạch lớp bám trên mặt bếp này không ?

Oteconde

Xe buýt
Cụ đừng về dạy con mình như này nhá. Đốt nhà!
Nhớ thì phải nhớ chính xác chứ lại, hoặc ít ra là phải có tí trải nghiệm thực tế, chứ cơm mà sôi nhỏ lửa thì đổ cái nồi cơm đó đi nhá :>
Cái này bố mẹ, ông bà e dạy từ xưa. Em tiếp tục dạy con như vậy, tất nhiên giờ cơm điện rồi, nhưng thành ngữ tục ngữ các cụ để lại thì mình nhắc con cháu ứng dụng vào đời sống thôi ạ.
Em thông cảm cho cụ và gia đình cụ, chắc là không được bố mẹ dạy điều này.
Ps: bây giờ google rất tiện, cụ lên google gõ "cơm sôi nhỏ lửa" để tham khảo cho vui.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Chào CCCM
Em đang được cấp trên giao cho trọng trách tìm bếp điện mới do cái ở nhà em đã đi vào dĩ vãng. Em có tìm hiểu qua thấy hiện nay bếp của AEG và Bosh đang được lòng bà con nhưng nhu cầu của e đang cần có 1 bếp hồng ngoại cho các cụ thỉnh thoảng đồ xôi với kho cá và bếp có hình chữ nhật dài. Em thì thích bếp full từ cho đẹp và sạch. Không biết bếp từ làm đồ kho có ngon không do em thấy nhiệt ở biết từ không đều như bếp hồng ngoại(đun một lúc lại dừng chứ không liên tục như bên hồng ngoại). CCCM cho em ý kiến với ạ. Em cảm ơn!!!
P/s: ẢNH MINH HỌA THÔI Ạ - 3 HAY 4 VÙNG NẤU ĐỀU OK Ạ
SORRY CÁC BÁC ĐÃ CÓ LỖI CHÍNH TẢ TRONG TIÊU ĐỀ MÀ E TÌM MÃI K THẤY CHỖ SỬA. THẬT SỰ XIN LỖI CCCM Ạ :((((

Bếp Âu sản xuất thì không có hình chữ nhật ngoại trừ dòng domino cụ nhé. Muốn thì cụ mua hàng Âu sản xuất tại Tàu khựa.

Captain

[Tịch thu bằng lái]

30A59x.yz

Xe tải
Cái này bố mẹ, ông bà e dạy từ xưa. Em tiếp tục dạy con như vậy, tất nhiên giờ cơm điện rồi, nhưng thành ngữ tục ngữ các cụ để lại thì mình nhắc con cháu ứng dụng vào đời sống thôi ạ.
Em thông cảm cho cụ và gia đình cụ, chắc là không được bố mẹ dạy điều này.
Ps: bây giờ google rất tiện, cụ lên google gõ "cơm sôi nhỏ lửa" để tham khảo cho vui.
Cụ ko cần thông cảm đâu, vì cụ không có trải nghiệm thực tế.
Em được dậy khác với cụ rằng: "Cơm sôi cả lửa thì ngon. Cháo sôi cả lửa chồng con mất nhờ", và em từng dùng rất nhiều các loại bếp để nấu cơm, bao gồm: bếp điện bằng dây may so, bếp củi, bếp rơm rạ, bếp than, bếp dầu, bếp ga... Và em đố cụ nấu lửa nhỏ khi cơm nó sôi mà đòi nó ngon đấy. Cụ cứ ngồi ôm Google mà nấu cơm nhé ;))

Steven

Xe tăng
E tin ngon hay không do người nấu, éo phải do bếp.
Đây là nói 1 người nấu trên 2 bếp ông ạ. Bếp gas nhiệt độ nó lên cao và nhanh, lửa đều hơn nên nấu nhiều món đạt yêu cầu hơn. Gia đình thì bếp nào chả được, bếp điện lại an toàn

Oteconde

Xe buýt
Cụ ko cần thông cảm đâu, vì cụ không có trải nghiệm thực tế.
Em được dậy khác với cụ rằng: "Cơm sôi cả lửa thì ngon. Cháo sôi cả lửa chồng con mất nhờ", và em từng dùng rất nhiều các loại bếp để nấu cơm, bao gồm: bếp điện bằng dây may so, bếp củi, bếp rơm rạ, bếp than, bếp dầu, bếp ga... Và em đố cụ nấu lửa nhỏ khi cơm nó sôi mà đòi nó ngon đấy. Cụ cứ ngồi ôm Google mà nấu cơm nhé ;))
Trải nghiệm của e ko có nhiều.
Nấu cơm như cụ Ở quê e chắc là cụ bị ăn bạt tai nhiều lắm.
E thông cảm cho Cụ thì chắc ko bao giờ nấu cơm, nên ko hiểu trên sống dưới khê nó ntn đâu. Ở đấy mà cả lửa =))