[Funland] Bếp than tổ ong ở chung cư hiện đại

Eagle No.1

Xe buýt
Em nhìn bếp nhà bà này thấy kinh dị quá. Mà lại nghe nói bà này làm pate bán nữa, ai biết bà này bán chỗ nào cảnh báo để mọi người khỏi bị ăn bẩn.

3077

Xe container
Nhà ở đông e cũng gặp rồi nhưng nó tanh bành chứ phòng khách ko chỉnh tề gọn gàng như ảnh

Thế thì chịu bql bên đó rồi
Thiết kế như AB thì đối diện bộ sopha nó có phòng để bàn ăn đủ kê cái đệm ngủ nên nếu ngủ ngoài mà chỗ sopha vẫn gọn gàng là bt mà

supporter

Xe điện
Thiết kế như AB thì đối diện bộ sopha nó có phòng để bàn ăn đủ kê cái đệm ngủ nên nếu ngủ ngoài mà chỗ sopha vẫn gọn gàng là bt mà
Chỗ để bàn ăn ngay cửa ra vào. Cụ có thấy ngủ ở đó rồi kê sofa phía trong là phi logic ko?
Đủ 1-2 người nằm chứ ko đủ cho 8-9 người ở như ông nào đó chém

QuangSunlight

Xe điện
SO2, SP cháy của lưu huỳnh.
Nó ăn mòn inox theo phản ứng nào ạ ?
Em đã từng 5 năm nấu cơm nồi gang , bếp than . Lúc cơm sôi cạn nước thì đặt tấm tôn dày tầm 6 - 8 ly lên bếp để giảm nhiệt lên đáy nồi , tránh bị cháy cơm .
Không hề có hiện tượng ăn thủng tôn như cụ crvic nói .

DidiLe

Xe container
Từ than tổ tò vò chuyển qua JAV tổ ong rồi. Ô oép tuyệt vời quá ạh.

Bố vợ của ông rể Hàn, nhưng vì có thêm cặp vợ chồng thằng em vợ nữa nên đứa em dâu chả sống chung với bố chồng là gì?
Bố chồng nàng dâu chả có 1 lạng huyết thống nào. May anh con rể là người Hàn chứ người Nhật thì dàn diễn viên này hùng hậu phết:D

CR-Vic

Xe container
Em thấy nấu bằng củi, than hoa, than đá thì không hại đồ đạc bằng than tổ ong. Chả hiểu trộn than với cái quái gì mà nó lại độc hại đến kinh khủng như thế được! Họ hàng nhà em đi than (chở than tổ ong đi bán khắp Hà Nội) nhưng không ông nào dùng than tổ ong để đun nấu mặc dù là người nhà quê và không phải là khá giả gì cả!

Em đã từng 5 năm nấu cơm nồi gang , bếp than . Lúc cơm sôi cạn nước thì đặt tấm tôn dày tầm 6 - 8 ly lên bếp để giảm nhiệt lên đáy nồi , tránh bị cháy cơm .

Nguyen Trung Hau

Xe tải
Nhìn cái ảnh của cụ cháu lại nhớ cái bếp của mẹ cháu ngày xưa vẫn nấu cám nuôi lợn :)

QuangSunlight

Xe điện
Em thấy nấu bằng củi, than hoa, than đá thì không hại đồ đạc bằng than tổ ong. Chả hiểu trộn than với cái quái gì mà nó lại độc hại đến kinh khủng như thế được! Họ hàng nhà em đi than (chở than tổ ong đi bán khắp Hà Nội) nhưng không ông nào dùng than tổ ong để đun nấu mặc dù là người nhà quê và không phải là khá giả gì cả!
Vì thực ra đun nấu bình thường thì dùng ga chỉ đắt hơn than khoảng 300k mỗi tháng , mà tiện hơn nhiều , muốn đun lúc nào cũng được , không cần nhóm , không cần ủ như bếp than .
Ngày xưa em đun nước uống bằng bếp than , nước bị ám mùi than uống rất kinh .
Dù sao cũng hoan nghênh tinh thần vì nghĩa dìm thân của cụ :)

chanxe

Xe tải
Vấn đề là đun than tổ ong có phải là hành động vi phạm pháp luật hay không ???
Em nhờ cái anh áo xanh, đeo kính đang vung tay diễn thuyết kia khai sáng cái :D
Hỏi ntn đến chịu
Vi phạm an toàn PCCC thì CA cho dẹp hết được.

chanxe

Xe tải
Nhà này khi cháy mợ ý đang ở ngoài, bảo vệ gọi điện để xin pass vào nhà chữa cháy, mợ ý chỉ có quan tâm duy nhất là đề nghị cứu sống 2 chú cún đang mắc kẹt bên trong thôi :)). Đây là nhà chính chủ, ko phải thuê, làm pate bán nên nấu = bếp than cho tiết kiệm.
Ah, mợ ý cũng đi 4b, có khi cũng là ofer đấy :))
Vãi chưởng luôn.

3077

Xe container
Chỗ để bàn ăn ngay cửa ra vào. Cụ có thấy ngủ ở đó rồi kê sofa phía trong là phi logic ko?
Đủ 1-2 người nằm chứ ko đủ cho 8-9 người ở như ông nào đó chém
Phi chỗ nào nhỉ, em từng ngủ thế bt vì k kê bàn ăn, ngủ xong sáng bê đệm vào 1 phòng nào đó. Ngủ ngoài 2 ng và 2 phòng kia 3 ng là đủ 8-9 ng

supporter

Xe điện
Phi chỗ nào nhỉ, em từng ngủ thế bt vì k kê bàn ăn, ngủ xong sáng bê đệm vào 1 phòng nào đó. Ngủ ngoài 2 ng và 2 phòng kia 3 ng là đủ 8-9 ng
Chủ nhà 48 tuổi rồi thì con chủ nhà sẽ bao nhiêu tuổi, phòng kia ông bà ngủ cùng ai nữa mà mỗi phòng 3.
Đừng lấy kiểu sống của sinh viên để áp dụng cho hộ gia đình chứ

Krupta

Xe điện
Khi nào bị cọ xước sơn thì cứ việc bắt đền thôi cụ nhỉ , chịu khó gửi xe thì không bị quẹt đâu , đừng tiết kiệm vài đồng gửi xe :)
Mà em đang nói lý đấy nhé , PL ko cấm người dân đun nấu bằng bếp củi , bếp than .
Còn cụ bảo đun bếp than là vô ý thức , ok , đấy mới là cái tình .
Pháp luật cũng không cấm nuôi chó trong chung cư, nuôi gà, nuôi lợn, hát karaoke hay thậm chí tè bậy trong thang máy đâu cụ.

gamebaidoithuong

Đi bộ
Không biết các cụ sao chứ em ngửi mùi than tổ ong là không chịu được, khó chịu kinh khủng, xây sẩm mặt mày luôn.

cocsku

Xe cút kít
Không biết các cụ sao chứ em ngửi mùi than tổ ong là không chịu được, khó chịu kinh khủng, xây sẩm mặt mày luôn.
Xưa có vụ chết người do mang than tổ ong vào sưởi phòng tắm. Khói than có chứa nhiều CO và lưu huỳnh rất độc

poiuy

Xe ba gác
Inox nó mỏng dính, vài rem thôi, hơn nữa inox cũng dăm ba loại, loại cấp thấp nhiều tạp chất thì kém, dễ bị ăn mòn.