Bentley 2006/07 VS Mec E300 2011/12

Bonhim

Xe tải
chào các Cụ,

Em đang có ý định đổi xe đang loay hoay với 02 em, 1 Bentley đời 2006-2007 và E300, giá hai em này khoảng 130k đổ lại. Bentley đời hơi sâu nhưng nhìn hoành tráng hơn so với E 300, nhưng E thì được cái mới tinh tình tình không phải nghĩ ngợi gì vài năm.
Em đang băn khoăn không biết Bentley thì đi lại như thế nào, tốn kém có khủng không để nuôi em nó, không biết 1 năm thay thế có nhiều không.
Em nghĩ con bentley tầm tiền này mà về chắc phải bù cho nó thêm 10-20k obama nữa nó mới ngon được.
Em thì chưa được trải nghiệm Bently nên muốn thử nhưng chỉ sợ nuôi em nó mệt và tốn quá thì toi.

Xin các cụ cho vài lời khuyên chân thành ạ

Cảm ơn các cụ nhiều.

calvin_klein

Xe tải
theo em nên mua E300 thôi, mua bently rồi đến lúc không nuôi được nó thì cũng mệt đấy, bán đi thì khó

Bonhim

Xe tải
Thanks cụ.

Các Bác cao thủ khác đâu rồi giúp em vụ này với nào...\m/

V8_Northstar

Xe buýt
Bentley thì e đã bảo a rồi đó..
1 tốn xăng
2 hay hỏng giảm xóc

Mẹc S cũng thế ah..anh thay part update vào thì sẽ bền hơn nhiều.

cái chính xe ngon là ok...

BM&W

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mà không quan tâm đến vấn đề xèng thì múc Bentley cho máu. Mec E đầy đường, đi Bentley thì mọi người mới biết cụ là ai.

Bonhim

Xe tải
Chào các cụ,
Xăng thì em không ngại rồi vì cũng không nhiều, chi phí duy trì mà vừa phải thì em cũng máu. Em đang nghĩ- chỉ nghĩ thôi vì ae chưa ai đi con này rồi, là nếu sửa tổng thể ban đầu xong, update part như V8 nói thì làm gì mà nó hay hỏng nhỉ cũng phải đi được 1-2 năm ko phải nghĩ ngợi gì chứ.
Siêu xe đồ nó phải ngon chứ nhỉ.

Thanks các cụ, em hóng tiếp.=D>

V8_Northstar

Xe buýt
anh đi tầm 30k miles nữa nó lại hỏng giảm xóc tiếp anh ah :D

siêu xe nhưng VW sx anh ah...siêu xe made in china =)) đc cái tên ...
anh mua bentley 10 năm về trước thì đúng là siêu thật đấy..nhưng nó đâu có rẻ như bây h..

Bonhim

Xe tải
Chán nhỉ, thảo nào xe đi rồi xuống giá siêu nhanh.... Nghe sx ở tung của đã chán rồi...

Bonhim

Xe tải
Ko có cụ nào có thêm cao kiến giúp em với ah?:-w:(

anh đi tầm 30k miles nữa nó lại hỏng giảm xóc tiếp anh ah :D

siêu xe nhưng VW sx anh ah...siêu xe made in china =)) đc cái tên ...
anh mua bentley 10 năm về trước thì đúng là siêu thật đấy..nhưng nó đâu có rẻ như bây h..
Cụ chém gió kinh nhể, em tưởng chém gió chỉ là đặc sản của VN, VW chỉ là chủ sở hữu cổ phần chi phối thôi, xe thì 100% lắp ráp tại Anh, phụ tùng thì đa phần Made In Germany.

chào các Cụ,

Em đang có ý định đổi xe đang loay hoay với 02 em, 1 Bentley đời 2006-2007 và E300, giá hai em này khoảng 130k đổ lại. Bentley đời hơi sâu nhưng nhìn hoành tráng hơn so với E 300, nhưng E thì được cái mới tinh tình tình không phải nghĩ ngợi gì vài năm.
Em đang băn khoăn không biết Bentley thì đi lại như thế nào, tốn kém có khủng không để nuôi em nó, không biết 1 năm thay thế có nhiều không.
Em nghĩ con bentley tầm tiền này mà về chắc phải bù cho nó thêm 10-20k obama nữa nó mới ngon được.
Em thì chưa được trải nghiệm Bently nên muốn thử nhưng chỉ sợ nuôi em nó mệt và tốn quá thì toi.

Xin các cụ cho vài lời khuyên chân thành ạ

Cảm ơn các cụ nhiều.
Phụ tùng thì chắc chắn không rẻ hơn Mẹc, vì gần như 100% đi theo đường DHL, trừ phụ tùng thường xuyên thay thế. Sửa chữa thì rất phức tạp, đa phần các công việc buộc phải vào hãng, các phần mềm bẻ khóa đang dần bị vô hiệu hóa rồi.

Dreamer71

Xe hơi
Mua ngay B cụ à, nếu B ko tai nạn, ko có vấn đề gì. Siêu sang mà 2006-2007 thì nhìn vẫn chất lắm. Cụ kiếm được ra tiền thì tội gì, có phải tháng nào cũng phải sửa đâu. Cụ lái B thì sẽ là tâm điểm bất cứ nơi nào cụ có mặt. Đẳng cấp của B khác Mer E nhiều lắm.

V8_Northstar

Xe buýt
Cụ chém gió kinh nhể, em tưởng chém gió chỉ là đặc sản của VN, VW chỉ là chủ sở hữu cổ phần chi phối thôi, xe thì 100% lắp ráp tại Anh, phụ tùng thì đa phần Made In Germany.
lạy cụ..
cụ ko biết con này vs Audi A8 là 1 ah...
tại nhà e bên kia có license dealer ở Audi nên e biết :">:">

con Bentley xịn từ thời RR..ko có cái giá mới tinh 15x đâu cụ ah...

Bentley xịn xài V8 Pushrod 6.75 twin turbo...
con này thì bền vô đối...đồ cũng mắc đừng hỏi ...:D:D nhưng tiền nào của nấy..

xe này sửa chữa cũng chỉ như những chiếc Audi bt ngoài kia..ở đâu sửa tốt thì sửa...
mà hình như vn cũng làm gì có hãng Bentley :D :D

đồ thì cũng chỉ như A8 W12 thôi.. trừ đèn đóm...nội thất ko nói...nhưng cũng ko chênh lệch là bn vì xe này cũng cũ rồi...

Chỉnh sửa cuối:

Bonhim

Xe tải
Phụ tùng thì chắc chắn không rẻ hơn Mẹc, vì gần như 100% đi theo đường DHL, trừ phụ tùng thường xuyên thay thế. Sửa chữa thì rất phức tạp, đa phần các công việc buộc phải vào hãng, các phần mềm bẻ khóa đang dần bị vô hiệu hóa rồi.
Hi Cụ,
Thế theo cụ thì khuyên nhà em thế nào cụ, E đời mới hay B đời cũ? Em thì chỉ sợ khoản sửa chữa duy trì của B, nếu quá đắt thì em chuồn. Theo cụ cái gì nó hay hỏng và chi phí nó thế nào, cụ cho em biết vài ví dụ về đồ đạc của nó được không, em chỉ cần biết khoảng khoảng thôi để biết nó đắt đến mức độ nào cụ ah.

cảm ơn cụ nhiều.

Bonhim

Xe tải
Cụ V8 ah, liệu có sợ phần mềm bị hãng nó vô hiệu hóa không nhỉ, mẹc vào hãng đã đủ toi rồi thì B mà vào hãng chắc muốn bán xe luôn.
Chú check lại thông tin cho anh nhé. Đợt này anh chạy thử E250 nhưng thấy quá bình thường, còn kém xe cũ của anh đang đi chú ạ, ko biết E 300 có gì hơn không.
Bentley mà cứ Vinh- HN đi ầm ầm chắc cũng lục tốn đấy chú nhỉ?
Chờ tin cụ V8.

lạy cụ..
cụ ko biết con này vs Audi A8 là 1 ah...
tại nhà e bên kia có license dealer ở Audi nên e biết :">:">

con Bentley xịn từ thời RR..ko có cái giá mới tinh 15x đâu cụ ah...

Bentley xịn xài V8 Pushrod 6.75 twin turbo...
con này thì bền vô đối...đồ cũng mắc đừng hỏi ...:D:D nhưng tiền nào của nấy..

xe này sửa chữa cũng chỉ như những chiếc Audi bt ngoài kia..ở đâu sửa tốt thì sửa...
mà hình như vn cũng làm gì có hãng Bentley :D :D

đồ thì cũng chỉ như A8 W12 thôi.. trừ đèn đóm...nội thất ko nói...nhưng cũng ko chênh lệch là bn vì xe này cũng cũ rồi...

V8_Northstar

Xe buýt
Cụ V8 ah, liệu có sợ phần mềm bị hãng nó vô hiệu hóa không nhỉ, mẹc vào hãng đã đủ toi rồi thì B mà vào hãng chắc muốn bán xe luôn.
Chú check lại thông tin cho anh nhé. Đợt này anh chạy thử E250 nhưng thấy quá bình thường, còn kém xe cũ của anh đang đi chú ạ, ko biết E 300 có gì hơn không.
Bentley mà cứ Vinh- HN đi ầm ầm chắc cũng lục tốn đấy chú nhỉ?
Chờ tin cụ V8.
phần mềm sợ gì anh.
nhà e bên kia có dealer..link trực tiếp vô dealer của nhà. cũng như Server BMW ISIS
toàn phần mềm có bản quyền chứ có phải Crack đâu mà lo.
anh cứ chạy vô tư...

vd như BMW của e..Online OEM hết

Bentley cũng thế... đồ cần thì đặt.. lo gì. còn nếu a cảm thấy ngại thì làm em Jaguar XJL Supercharger mà chạy. xe Ford chạy bền cực...

Chỉnh sửa cuối:

interista

Xe hơi
phần mềm sợ gì anh.
nhà e bên kia có dealer..link trực tiếp vô dealer của nhà. cũng như Server BMW ISIS
toàn phần mềm có bản quyền chứ có phải Crack đâu mà lo.
anh cứ chạy vô tư...

vd như BMW của e..Online OEM hết

Bentley cũng thế... đồ cần thì đặt.. lo gì. còn nếu a cảm thấy ngại thì làm em Jaguar XJL Supercharger mà chạy. xe Ford chạy bền cực...
Jaguar cũng lắp ở Anh mà cũng là Ford ạ.Thế Range Rover là gì ạ