[Funland] Bệnh viện Sanh Bôn

F0ck3r

Xe hơi
Thằng ku nhà em hồi 5 tuần bị sốt cao vào đây cấp cứu, sau khi vòng vèo dăm bảy vòng thì cho nằm viện 4 hôm, về đc 3 hôm lây chéo virus viêm phổi phải sang Nhi TW nằm 9 ngày nữa, nghĩ đến mà vẫn như ác mộng.
BV đông, trẻ con lúc nhúc khóc lóc đau hết cả đầu, vào phòng DV mà 4 cháu 1 giường, chả tách bệnh j, lây chéo loạn xạ dễ lắm luôn. Tình trạng chung của cả XH

hood_hood

Xe buýt
nó có chỗ gửi ngoài vỉa hè mà cụ

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Em thử liệt kê thế này, xem khoảng cách trong vòng bao nhiêu lâu nhá, đi bộ có mất đến 600 giây không ?

1. Các bãi (ít nhất là 3 bãi) trên vỉa hè xung quanh viện
2. Bãi trong Văn Miếu. (có mà để được cả oto)
3. Bãi quanh sân vẫn động. (có mà để được cả ngàn cái) Nói quanh sân thì vô cùng, mà gần nhất là cái đường thằng Hùng Vương sang. Xa nữa thì trong sân nhà thi đấu phía Trịnh Hoài Đức.
3. Bãi trên phía đường Hùng Vương.
4. Xa nữa thì lên sân nhà máy in Tiến bộ phía cuối Nguyễn Thái Học.
5. Tiện đường (nếu từ phía quảng trường Lăng đi lại) thì gửi ở Khúc Hạo (chỗ này không rộng lắm, nhưng gửi được)

Bãi này hết thì gửi bãi khác, không biết thì hỏi, các cụ bẩu đường ở mồm chứ ở đâu.

Còn kiểu ăn sẵn tới mức nó phải đập vào mắt cơ, phải tiện tới mức đi bộ 30m cơ thì chịu

Nội thành đất chật nguời đông. Thông cảm đi cụ.
Cái gì cũng phàn nàn đc, ko có chỗ để xe thì sang chỗ khác gửi
Sang văn miếu mà gửi. Cáu lúc ấy còn hiểu đc là nhất thời nongd tính chứ giờ mà vẫn còn đem lên đây càu nhàu đc thì đáng chê
Chỉ là câu chuyện thôi mà, còn tất nhiên là lúc đấy ko gửi đc gần thì phải cố đi xa mà gửi rồi. Chỉ là lúc cấp bách mà như thế, đôi khi đen đủi xảy ra nhiều chuyện ko mong muốn.
Chia sẻ với cụ, đất chật người đông bệnh viện quá tải. Mấy viện khu ấy toàn thế thôi hiếm khi gửi được trong viện, đa số gửi vỉa hè còn không có chỗ ấy chứ.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Oto ko nói làm gì nhưng xe máy mà ko có chỗ để cho bệnh nhân thì quá lởm cụ. Chở con cái đến xong gửi đc xe để vào, nghĩ nó cay cụ ạ.
Ơ.
Nhà thương kiêm luôn nghề trông xe tự bao giờ vậy ah mợ ???
:)) :)) :))

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Lần đầu đi khám gặp quả bệnh viện mà chỗ để xe máy cũng ko có, con cái thì cấp cứu mà ko làm cách nào gửi đc xe. Cụ nào gặp tình trạng này ko.
Thế nên cần phải di chuyển các BV ra khỏi trung tâm HN từ lâu nhưng k ai chịu đi cả, dù lượng bệnh nhân giờ lại chủ yếu ở xa và vùng ngoại ô nhiều...

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nếu con cụ cấp cứu khẩn cấp thì cụ cứ phi cả xe máy vào trong thôi . Xử lý ổn thì mang xe đi gửi

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em thử liệt kê thế này, xem khoảng cách trong vòng bao nhiêu lâu nhá, đi bộ có mất đến 600 giây không ?

3. Bãi quanh sân vẫn động. (có mà để được cả ngàn cái) Nói quanh sân thì vô cùng, mà gần nhất là cái đường thằng Hùng Vương sang. Xa nữa thì trong sân nhà thi đấu phía Trịnh Hoài Đức.
5. Tiện đường (nếu từ phía quảng trường Lăng đi lại) thì gửi ở Khúc Hạo (chỗ này không rộng lắm, nhưng gửi được)

Bãi này hết thì gửi bãi khác, không biết thì hỏi, các cụ bẩu đường ở mồm chứ ở đâu.

Còn kiểu ăn sẵn tới mức nó phải đập vào mắt cơ, phải tiện tới mức đi bộ 30m cơ thì chịu
Quen mồm chửi cmnr.
Lười như hủi. Có chịu đi tìm liếu đâu :P :P :P

Mata

Xe container
Em thử liệt kê thế này, xem khoảng cách trong vòng bao nhiêu lâu nhá, đi bộ có mất đến 600 giây không
?

3. Bãi quanh sân vẫn động. (có mà để được cả ngàn cái) Nói quanh sân thì vô cùng, mà gần nhất là cái đường
thằng Hùng Vương sang. Xa nữa thì trong sân nhà thi đấu phía Trịnh Hoài Đức.

Tất nhiên ko gửi gần thì gửi xa, có việc thì vẫn phải gửi rồi.
Cứ thử chở con đi vòng mấy phố lúc cấp cứu sẽ hiểu.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Mang về nhà gửi à, vỉa hè 3 bãi đều hết.
Quanh đấy toàn cơ quan nhà nước, con cấp cứu đi bộ 2-3km gửi xe xong quay lại à.
Vì lý do đó mà mợ đòi nhà thương phải tổ chức trông xe máy cho nhà mợ ???
Ra đình hỏi tay lý Chung nha mợ :D :D :D

202

Xe container
Năm trước oto e còn gửi đc. Nói chung HN là rất chật. Chịu khó cày cuốc ra viện tư cho nhanh.

Pumzen

Xe ba gác
Bên cục xuất nhập cảnh,nơi cấp đổi hộ chiếu (phía đối diện) cũng vắng lắm,nhà cháu có lần gửi 2b ở đấy rồi.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Bảo vệ nó ko cho vào cụ ơi, thế mới nên chuyện chứ bt nói làm gì cụ.
Con cụ mà tối cấp cứu thì để xe chỗ bảo vệ họ trông cho . Còn cụ chở trẻ con bằng xe máy thường sẽ có 2 người lớn , 1 mang xe đi gửi , 1 mang con vào trong bv để khám .

Cái này cụ ko thể trách bv đc

Mata

Xe container
Năm trước oto e còn gửi đc. Nói chung HN là rất chật. Chịu khó cày cuốc ra viện tư cho nhanh.
Quan trọng là trình độ bác sỹ viện Tư kém cụ ơi chứ ko phải tiền nong.
Viện Tư được cái CSVC tốt hơn thôi.

Vũ Khiêm

Xe tải
Lần đầu đi khám gặp quả bệnh viện mà chỗ để xe máy cũng ko có, con cái thì cấp cứu mà ko làm cách nào gửi đc xe. Cụ nào gặp tình trạng này ko.
Tình hình khám ở đó thế nào cụ? Em đang muốn khám cho đứa cháu ở quê lên.

One-77

Xe cút kít
Con cấp cứu đi taxi tắc đường để vỡ mồm à cụ. Đi xe máy mất 5-10p, đi taxi mất 30-40p, húc cấp bách hối ko kịp cụ ơi.
Vứt mịa xe đấy. Cấp cứu bé quan trọng hơn!

superPDP

Xe điện
Oto ko nói làm gì nhưng xe máy mà ko có chỗ để cho bệnh nhân thì quá lởm cụ. Chở con cái đến xong gửi đc xe để vào, nghĩ nó cay cụ ạ.
Em thấy cả mặt phố Trần Phú và CVA đều có chỗ gửi xe mà cụ :-?. Cụ đi cổng nào

superPDP

Xe điện
Thằng ku nhà em hồi 5 tuần bị sốt cao vào đây cấp cứu, sau khi vòng vèo dăm bảy vòng thì cho nằm viện 4 hôm, về đc 3 hôm lây chéo virus viêm phổi phải sang Nhi TW nằm 9 ngày nữa, nghĩ đến mà vẫn như ác mộng.
BV đông, trẻ con lúc nhúc khóc lóc đau hết cả đầu, vào phòng DV mà 4 cháu 1 giường, chả tách bệnh j, lây chéo loạn xạ dễ lắm luôn. Tình trạng chung của cả XH
Em vào Nhi TW phòng dịch vụ 4 hay 5l gì đó giường riêng .... tầng em cho thằng cu nằm còn có mấy phòng giường để ko cơ