[Funland] Bệnh viện Sanh Bôn

hatinh5760

Xe điện
Các cụ ủng hộ thớt để xe 3 ngày cho ý kiến phản biện ạ ??

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ủng hộ thớt để xe 3 ngày cho ý kiến phản biện ạ ??
Con người ta đi cấp cứu do dẫm phải cái gai mồng tơi.
Nhà thương công phải xếp chỗ gửi xe, phải có nhà nghỉ sạch đẹp cho người ta mí là nhân bản chớ :)) :)) :))

Imei

Xe buýt
Bệnh viện thì phải xây thêm chứ di chuyển để lấy đất xây nhà à ... bệnh viện phải xây thêm để giảm tải cho trung tâm nhưng có làm được mấy đâu. Giống trường học .. ấn cho 1 đống chung cư vào rồi hết đất xây trường, trẻ con trèo lên đầu nhau mà học.
Ngoại thành thì BV huyện đầy ra nhưng vấn đề là thiếu nhân lực bác sĩ chứ ko phải thiếu chỗ. H lôi các BS giỏi ra phân phối đều cho các BV thì hết vượt tuyến. Lôi BS quê ở đâu về đó công tác xem ho có đồng ý?

matizvan2009

Xe ba gác
klq nhưng cho em hỏi tên chính thức (trong văn bản giấy tờ) của bệnh viện đấy là gì ah: Xanh Pôn hay Saint Paul.

hatinh5760

Xe điện
Nhà thương công phải xếp chỗ gửi xe, phải có nhà nghỉ sạch đẹp cho người ta mí là nhân bản chớ :)) :)) :))
Chỉ muốn chửi thằng nào đưa cái : Cấm taxi và xe hợp đồng đi vào đường có BV (VĐ, PSTW) trong khung giờ cao điểm.

mocxi_vn

Xe hơi
Cụ vào Bạch Mai mà xem, có hôm em đi đám ma, mãi ko gửi nổi xe phải bảo mấy anh bảo vệ cho gửi nhờ chỗ nhân viên để vào viếng tí chứ ko đợi gửi xe hết bố nó giờ viếng luôn.

NDTBM

Xe điện
Khám BHYT ở đây bị phân biệt khá thô... Hỏi nhờ linh động thì giới thiệu nhiệt tình hình thức dịch vụ và phục vụ khác hẳn... Khu CNC (Pháp viện trợ) cũng tranh thủ làm dịch vụ tối đa nhưng phục vụ không chuyên nghiệp và chưa xứng với chi phí... #:-s
Nói chung bv công ở HN do quá tải nên chất lượng cũng phải chấp nhận thôi!?

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Mệ,
Iem cay mít lắm rùi.
Nhà nước, chính quyền đâu mà tổ chức sắp xếp BV như cái bòi ấy.
Để dân bị bệnh, cấp cứu cứ phải chạy loạn nên.
Ông thì đi taxi, ông thì đi xe máy.
Tiền thuế đóng góp thì như nhau nhá.
Vậy sao Viện thì ngay cạnh nhà thằng kia, lại xa nhà em. Con ông kia với con em đều là con người, là công dân bình đẳng với nhau nhá.

Sao không xây dựng bệnh viện cạnh nhà em; bố trí BS, GS tốt ở Viện ấy để con em bị bệnh cái em chạy sang luôn.
Sao bên cạnh nhà cụ gì kia không xây viện để con cụ ấy ốm cụ ấy phai đưa đi bằng taxi.

Con cụ mà tối cấp cứu thì để xe chỗ bảo vệ họ trông cho . Còn cụ chở trẻ con bằng xe máy thường sẽ có 2 người lớn , 1 mang xe đi gửi , 1 mang con vào trong bv để khám .

Cái này cụ ko thể trách bv đc
Cụ vất vả vậy đáng lẽ bv phải bố trí mấy em điều dưỡng ra đấm bóp cho cụ mới phải . Bv làm ăn chán quá
Đợt này đang quá tải vì dịch. Cụ thông cảm tìm cách thôi. Chứ hơi tý là càm ràm chả giải quyết vấn đề, mang bực vào người.
Bệnh viện thành phố, cụ phải dâng xớ lên anh Chung chứ ở đây than thở đc gì đâu!
cụ ấy chạy 3 vòng tìm chỗ gửi xe đã là mất thời gian rồi, mợ bảo bệnh viện chuyển sang ba vì chạy bao giờ mới tới nơi?

em không rõ cấp cứu thế nào mà lại chỉ 2 bố con đèo nhau xe máy? ít ra phải có thêm người giữ cháu, nếu là chỉ 2 bố con thì em thật là gọi xe ôm an toàn gấp vạn. còn em là cụ nếu con em đang tình trạng cấp cứu, em phi vào mà bảo vệ éo cho, em dừng mie xe ở cổng khóa vào rồi bế con vào, chúng mày thích làm gì kệ cm chúng mày.
còn em đưa con em đi khám ở đây nhiều rồi, nhưng đều có người đi cùng nên thường là gấu em đưa con vào khám còn em đánh xe đi gửi. Cũng nên nghĩ thoải mái ra cụ, bệnh viện nó lo cứu người chứ nó không cần care chỗ gửi xe, khi nào xe cứu thương chạy vào mà không vào được viện thì mình kêu là đúng, còn xe tư nhân thì ông viện ông ấy quan tâm làm gì.
về bản chất thì ô tô hay xe mái đều như nhau.
bệnh viện, trường học lẽ ra sạch bong chả có xe mẹ nào được phép đi vào khuôn viên, trỏng chỉ ngừoi bệnh, học sinh túc tắc thư tả đi bộ hoặc các phương tiện chuyên dụng của bệnh viện, trường học như xe điện, xe vc bệnh nhân....
sự quá tải trầm trọng của bệnh viện khiến chả còn 1 chỗ đất trồng vài ngọn cỏ, bs, y tá ko có phòng chuyên môn gì, phần lớn diện tích dành cả cho giường bệnh, mà còn éo đủ, bệnh nhân vẫn phải nằm gầm giường.
nên khi quá tải như thế, mình ko thể đòi hỏi phải cho bản thân mình đớp đủ miếng như nhu cầu mình đc, cụ ạ, ý thức cộng đồng tốt, cụ nên đi taxi, xe ôm hoặc bất cứ cái gì éo phải chiếm chỗ gửi xe khi đi khám, chữa bệnh. Mà cụ than cấp cứu éo gì cho con mà phi xe máy phần phật, loanh quanh mãi chỗ gửi éo có thì cấp cứu éo gì đâu?

huytrantran67

[Tịch thu bằng lái]
Hình như bệnh viện nào cũng gặp vấn đề chỗ để xe cụ nhỉ. Trong Nam, em toàn đi gửi xe bên ngoài ko mấy cụ ạ

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vào Bạch Mai mà xem, có hôm em đi đám ma, mãi ko gửi nổi xe phải bảo mấy anh bảo vệ cho gửi nhờ chỗ nhân viên để vào viếng tí chứ ko đợi gửi xe hết bố nó giờ viếng luôn.
Chắc cụ ăn ở ra làm sao ấy chớ :P :P :P
Cách đây ít lâu, em đi cũng đám ma ở đấy. Từ xa, ngó cảnh xe 2b xếp hàng gần 100 cái chờ vào bãi đã thất vọng trạn trề.
Tự dưng có tay bảo vệ ngồi giữa đường chặn lại hỏi: Bác đi đám ma ah ?
Em; Ừ. Đông xe chờ thế kia thời bỏ mother.
Bảo vệ: Bác đi thẳng qua cửa bãi xe nhân viên thì vào chỗ gốc cây xà cừ to.
Em: Cảm ơn chú nha
Đến gốc cây xà cừ lại thấy 1 ông bảo vệ xui nhét xe vào 1 cái gầm cầu thang, ghi vé đàng hoàng.
Lúc ra trả vé, lấy xe không mất tiền nữa \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Bạch mai văn minh mà :D:D:D:D:D

mocxi_vn

Xe hơi
Chắc cụ ăn ở ra làm sao ấy chớ :P :P :P
Cách đây ít lâu, em đi cũng đám ma ở đấy. Từ xa, ngó cảnh xe 2b xếp hàng gần 100 cái chờ vào bãi đã thất vọng trạn trề.
Tự dưng có tay bảo vệ ngồi giữa đường chặn lại hỏi: Bác đi đám ma ah ?
Em; Ừ. Đông xe chờ thế kia thời bỏ mother.
Bảo vệ: Bác đi thẳng qua cửa bãi xe nhân viên thì vào chỗ gốc cây xà cừ to.
Em: Cảm ơn chú nha
Đến gốc cây xà cừ lại thấy 1 ông bảo vệ xui nhét xe vào 1 cái gầm cầu thang, ghi vé đàng hoàng.
Lúc ra trả vé, lấy xe không mất tiền nữa \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Bạch mai văn minh mà :D:D:D:D:D
Cụ nói thế chắc em cũng nên xem lại thật. Chỗ bôi đỏ này em trả 3k, còn lại thì cũng giống cụ. (Hình như mấy chú bảo vệ giỏi vãi ra, biết ông nào đi đám ma để hỏi mới tài)

quanghungle

Xe tăng
Lần đầu đi khám gặp quả bệnh viện mà chỗ để xe máy cũng ko có, con cái thì cấp cứu mà ko làm cách nào gửi đc xe. Cụ nào gặp tình trạng này ko.
chắc cụ đi đầu tuần