Bệnh trục cát đăng lái xe camry

dungcomo26

Xe hơi
cứ đi xem thế nào đã. câu trả lời thiếu trách nhiệm rồi. trong lúc đi mà có vấn đề gì thì khỏi quay lại luôn :)

tongphong

Xe hơi
Bệnh đã được nhân viên kỹ thuật của đại lý kết luận rồi, là trục các đăng lái bị rơ bác ạ. Vì vậy họ bôi mỡ vào là để giảm độ rơ, và xiết lại ốc cho chặt lại. Như vậy chỉ là giải pháp tạm thời. Hôm nay em được điện thoại thông báo chính thức là hãng không chấp nhận bảo hành. Em sẽ đến làm việc cụ thể xem lý do từ chối bảo hành là gì và yêu cầu đại lý xác nhận xe có lỗi này và cam kết việc tiếp tục sử dụng vẫn đảm bảo an toàn. Chính sách bảo hành của TOYOTA như vậy em thấy không ổn, thiếu trách nhiệm với khách hàng và sản phẩm. Rõ ràng trong trường hợp này là lỗi liên quan đến chất lượng sản phẩm và còn đủ điều kiện bảo hành nhưng họ từ chối trách nhiệm. Cụ thể vụ việc em sẽ tiếp tục cập nhật sau. Em thấy nói nhiều xe cũng bị bệnh này mà không thấy có nhiều người chia sẻ nhỉ? Có bác nào bị từ chối bảo hành không?
xe em alltis 2011 hơi bị lệch lái sang trái vào toy HT nó chỉnh lại mất 500k hỏi cố vấn kt sao vẫn còn bảo hành mà nó bảo không bảo hành k biêt có phải thế không

Covang

Xe tải
Chào các bác,
Em mở thớt này mời các bác cùng cảnh ngộ vào chia sẻ kinh nghiệm.
Em đang đi camry liên doanh SX năm 2011, xe đang còn bảo hành. Gần đây thi thoảng đánh lái có tiếng kêu lục cục, cảm giác như quay cái vòng bi có viên bi bị vỡ hay rỗ mặt ấy. Thêm nữa là khi xe chạy vào đường xấu thì tiếng lục cục và cảm giác cứ như là cái trục lái giơ, lỏng, dội lên vô lăng. Khi xe chạy chậm, đánh lái nhiều thì các biểu hiện này rất rõ. Em vào hãng được xác định là trục cát đăng lái có vấn đề và phương án xử lý được đưa ra là bảo dưỡng, tra dầu mỡ vào bi chữ thập hay gì gì đó cộng với xiết lại vài con ốc nằm trong xe dưới gần chỗ chân ga (chắc là chỗ ổ bi chữ thập, em dự thế). Chạy thử thì tiếng kêu có giảm (nhưng không hết các bác nhé) và xe được trả về cho em. Nhưng em thấy không yên tâm, hỏi một số bác có kinh nghiệm và thợ salon thì được biết là nhiều xe camry đời mới (cả liên doanh và nhập) mắc bệnh này, phương án đảm bảo an toàn và khắc phục triệt để là phải thay các đăng lái, lỗi này có thể dẫn đến mất lái nếu không khắc phục (Nghe thế em thấy hãi quá). Nếu là xe liên doanh thì đây là lỗi được hãng thay thế miễn phí nếu bảo hành còn hiệu lực. Vậy mà đại lý chỗ em làm chưa chịu bảo hành cho em mà bảo cứ đi xem thế nào đã.
Bác nào cùng cảnh ngộ chia sẻ kinh nghiệm và giải pháp giúp em với ạ.
thanks các bác trước!
Đây là bệnh chung rồi! Cụ ra toy Mỹ đình, xử lý ok ngay!

matizvan2009

Xe ba gác
Xe em Cámry mấy hôm nay bị nặng tay lái. Vào gara thấy bảo hỏng bi chữ thập nên phải thay cái các -đăng trục lái dưới và báo giá 4.8 củ chưa tính công và nói là hàng hãng. Quê em không có đại lý Toyota nên không thể tham khảo giá hãng. Em lên mạng thì thấy rao giá có 3.2 củ thôi, cũng cam kết là hàng hãng.
Em thấy không ổn nên chọn pa thay tạm ổ bi chữ thập với tiền khoảng vài trăm rồi hôm nào ra hãng thay luôn. Gara nói là thay ổ bi không thì mau hỏng, dễ bị rơi ổ bi dẫn đến mất lái nguy hiểm...
Em xử lý thế có được không? Có thật sự là nguy hiểm dẫn đến mất lái không? Và giá thay cả các -đăng ở Toyota là bao nhiêu hả các kụ.
Vodka em để sẵn sàng rồi

Chỉnh sửa cuối:

matizvan2009

Xe ba gác
Xe em Cámry mấy hôm nay bị nặng tay lái. Vào gara thấy bảo hỏng bi chữ thập nên phải thay cái các -đăng trục lái dưới và báo giá 4.8 củ chưa tính công và nói là hàng hãng. Quê em không có đại lý Toyota nên không thể tham khảo giá hãng. Em lên mạng thì thấy rao giá có 3.2 củ thôi, cũng cam kết là hàng hãng.
Em thấy không ổn nên chọn pa thay tạm ổ bi chữ thập với tiền khoảng vài trăm rồi hôm nào ra hãng thay luôn. Gara nói là thay ổ bi không thì mau hỏng, dễ bị rơi ổ bi dẫn đến mất lái nguy hiểm...
Em xử lý thế có được không? Có thật sự là nguy hiểm dẫn đến mất lái không? Và giá thay cả các -đăng ở Toyota là bao nhiêu hả các kụ.
Vodka em để sẵn sàng rồi
Em twj up để các cụ giúp em

Hoàng_Gầy

Xe điện
Vodka em để sẵn sàng rồi
Cam già nhà em bị rơ bi chữ thập trong 1 thời gian rất dài mà không để ý. Tới lúc đánh lái chết bị rơ thợ kiểm tra thì mới biết là bi chữ thập phải thay. Hết 300k thì phải. Em làm garage ngoài. Tại khi sử dụng nó chả có phát ra tiếng kêu gì, mà em thì ít khi đánh lái chết, cứ lái bình thường thì chả thấy sao hay do cảm nhận em kém?
Cụ vào hãng thì cái gì nó cũng thay, còn ra garage ngoài thì khắc phục được. Cam già nhà em bị nặng tay lái và rơ, vào garage ngoài kiểm tra thì phải làm lại thước lái do dầu chảy vào không đều/ít. Giờ quay lại nhẹ quá, như trợ lực điện.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Cam già nhà em bị rơ bi chữ thập trong 1 thời gian rất dài mà không để ý. Tới lúc đánh lái chết bị rơ thợ kiểm tra thì mới biết là bi chữ thập phải thay. Hết 300k thì phải. Em làm garage ngoài. Tại khi sử dụng nó chả có phát ra tiếng kêu gì, mà em thì ít khi đánh lái chết, cứ lái bình thường thì chả thấy sao hay do cảm nhận em kém?
Cụ vào hãng thì cái gì nó cũng thay, còn ra garage ngoài thì khắc phục được. Cam già nhà em bị nặng tay lái và rơ, vào garage ngoài kiểm tra thì phải làm lại thước lái do dầu chảy vào không đều/ít. Giờ quay lại nhẹ quá, như trợ lực điện.
Nếu e nhớ k nhầm thì Cam nhà Cụ 2k5 đúng k ạ? Cụ làm thước lái garage nào tốt tư véo cho e phát

matizvan2009

Xe ba gác
Cảm ơn cụ Hoàng gầy, hôm qua chủ gara đã lắp lại cho em em cái cac-dang cũ mà không dám thay ổ bi chữ thập vào. Chủ gara khá thân với em nhưng nói là lắp ổ bi chữ thập vào không yên tâm nên không làm. Hiện giờ xe em vẫn lắp cái cũ, đã bơm dầu nhớt nên tạm thời đi cũng ổn nhưng chắc sắp phải đi thay thôi.
Cái này cụ nào làm sale cho em con số để chuẩn bị xèng cái nhỉ. Xe em làm Cam 3.0 sx 2004 đời 2005.

Đức Phúc

Xe buýt
Xe em cam đài 2009 cũng bị và em thay luôn hết 6tr lại ngon các cụ ạ