Bệnh trục cát đăng lái xe camry

AnhTTBravery

Xe hơi
Đang tìm hiểu về Cam, lót dép hóng 8->

MTfan

Xe buýt
Em ghi chú vụ này, đợt bảo dưỡng tới sẽ đề nghị mấy chú thợ ngó xem thế nào.

Xe nào đánh hết lái mà chả nghe cục một cái nhỉ. Nếu lục cục lúc chạy thì mới có vấn đề

arsenelupin

Xe buýt
CAM đời tống e đi chả thấy kêu cái đó.

1.6gli

Xe container
Bệnh đã được nhân viên kỹ thuật của đại lý kết luận rồi, là trục các đăng lái bị rơ bác ạ. Vì vậy họ bôi mỡ vào là để giảm độ rơ, và xiết lại ốc cho chặt lại. Như vậy chỉ là giải pháp tạm thời. Hôm nay em được điện thoại thông báo chính thức là hãng không chấp nhận bảo hành. Em sẽ đến làm việc cụ thể xem lý do từ chối bảo hành là gì và yêu cầu đại lý xác nhận xe có lỗi này và cam kết việc tiếp tục sử dụng vẫn đảm bảo an toàn. Chính sách bảo hành của TOYOTA như vậy em thấy không ổn, thiếu trách nhiệm với khách hàng và sản phẩm. Rõ ràng trong trường hợp này là lỗi liên quan đến chất lượng sản phẩm và còn đủ điều kiện bảo hành nhưng họ từ chối trách nhiệm. Cụ thể vụ việc em sẽ tiếp tục cập nhật sau. Em thấy nói nhiều xe cũng bị bệnh này mà không thấy có nhiều người chia sẻ nhỉ? Có bác nào bị từ chối bảo hành không?
Cụ thay cái mới trắc đc bảo hành. Em dự là các cụ ấy k dám kêu vì chót phán xe toy là bền, ít hỏng vặt. Chả có nhẽ phơi lên như cụ thì còn gì là toy nữa ạ? Thành thật chia buồn cùng cụ!

hoadothai

Xe máy
Em ghi chú vụ này, đợt bảo dưỡng tới sẽ đề nghị mấy chú thợ ngó xem thế nào.<br />
<br />
Xe nào đánh hết lái mà chả nghe cục một cái nhỉ. Nếu lục cục lúc chạy thì mới có vấn đề
<br />
<br />
Hết lái kêu là bình thường, kêu lục cục trong khi đânh lái là chuyện khác hẳn đấy bác ạ.

ducletrung

Xe container
Đây là bệnh của Toy không chỉ riêng camry LD hay nhập, thậm chí RAV4 hay Venza đều bị. Trước em đi camry cũng đã từng phải vào Hãng làm như cụ chủ thớt, có giảm bớt nhưng một thời gian lại bị, nếu ai hay đi vào đường xấu thì chóng bị hơn. Tuy nhiên bệnh này không đến mức trầm trọng như cụ chủ thớt lo, chỉ đơn thuần là khô dầu hoặc rơ tiếp giáp cơ khí chỗ trục lái, có thay mới nếu lắp không không chặt tay cũng có hiện tượng này ngay.
Giải pháp là sống chung với lũ và không đi vào đường xấu.
Toy là xe chuyên dụng để cầy "ổ gà" mà không đi được đường xấu thì mua mợ xe Đức mà đi :))

ducletrung

Xe container
Bệnh đã được nhân viên kỹ thuật của đại lý kết luận rồi, là trục các đăng lái bị rơ bác ạ. Vì vậy họ bôi mỡ vào là để giảm độ rơ, và xiết lại ốc cho chặt lại. Như vậy chỉ là giải pháp tạm thời. Hôm nay em được điện thoại thông báo chính thức là hãng không chấp nhận bảo hành. Em sẽ đến làm việc cụ thể xem lý do từ chối bảo hành là gì và yêu cầu đại lý xác nhận xe có lỗi này và cam kết việc tiếp tục sử dụng vẫn đảm bảo an toàn. Chính sách bảo hành của TOYOTA như vậy em thấy không ổn, thiếu trách nhiệm với khách hàng và sản phẩm. Rõ ràng trong trường hợp này là lỗi liên quan đến chất lượng sản phẩm và còn đủ điều kiện bảo hành nhưng họ từ chối trách nhiệm. Cụ thể vụ việc em sẽ tiếp tục cập nhật sau. Em thấy nói nhiều xe cũng bị bệnh này mà không thấy có nhiều người chia sẻ nhỉ? Có bác nào bị từ chối bảo hành không?
Không bán cho cụ được bán cho nhiều người khác nữa.Em nói thật cụ làm cái đơn ra toà án ngồi nói chuyện cho nó xôm,em thấy dân mình hiền quá..Trước có bác bên box Mer xe bị hỏng phun xăng hãng sẵn sàng lắp máy mới 100% và bảo hành thêm 3 năm

RAVA

Xe ba gác
Không bán cho cụ được bán cho nhiều người khác nữa.Em nói thật cụ làm cái đơn ra toà án ngồi nói chuyện cho nó xôm,em thấy dân mình hiền quá..Trước có bác bên box Mer xe bị hỏng phun xăng hãng sẵn sàng lắp máy mới 100% và bảo hành thêm 3 năm
-Bác chỉ được cái tinh vi, vụ đấy ko cãi nhau, công văn, thư từ, e-mail đi lại mất mấy tháng thì chờ đấy các anh bổ máy nhé, à mà xe sang Mec đèn bị hấp hơi nước với cọt kẹt cửa, chảy dầu thước lái...tình hình ntn, đến mấy con Matiz hay Buổi sáng nó còn chả bị nữa là, còn Toy thì ko có mấy cái đấy nên chả hỏng được đâu!:))

ducletrung

Xe container
Đánh lái chết và phi ổ voi nhiều giảm xóc và thước lái nào mà chả chẩy dầu :))

ducletrung

Xe container
Giải pháp này là giải pháp giống nhưng nâng trứng hứng hoa bác nhỉ. Xe nào chả có lúc phải đị đường xấu hả bác. Nhưng em sợ nhất là vấn đề có thể gây mất lái trong trường hợp trục các đăng nó hỏng hẳn bác ạ. Với lại đi xe tiền tỉ ít nhiều cũng thương hiệu, đẳng cấp camry mà lại chấp nhận giống đi xe chợ lục cục, lạch cạch như chở rổ ốc trên xe thì em không chịu được bác ơi. Chả lẽ lấy bông nút hai cái lỗ tai lại, bác?
Camry ở "bển" nó coi như con dream chiến và cũng giống SH đi rao bánh pizza về Việt Nam thành xe hạng sang :D

tone

Xe tải
Buồn wá, e đang ngâm cứu e ấy

hoadothai

Xe máy
Chào các bác. Em xin cập nhật thông tin xử lý để các cụ biết ạ. Đây là phương án xử lý của TOY. Xe em đã làm rồi. Hiện tại thì ổn, lâu dài chưa biết có tái phát không các cụ nhé.

hoadothai

Xe máy
Chào các bác. Em xin cập nhật thông tin xử lý để các cụ biết ạ. Đây là phương án xử lý của TOY. Xe em đã làm rồi. Hiện tại thì ổn, lâu dài chưa biết có tái phát không các cụ nhé.
em tải ảnh mà không được các cụ ạ. bấm upload mà nó cứ ra BBCode với cài gì ấy, Cụ nào thạo hướng dẫn em nhé.

hieubui

Xe tải
Ui. Chắc các cụ nhầm thôi, cam sao thế được.
nghe cụ tả y như mấy con xe hàng xẻng đời mới, hay cụ thử sang bên bốc đấy hỏi xem thấy có nhiều thầy bắt bệnh tốt lắm :D
-Có lẽ nên khuyên bác chủ bán Cam tậu K3, nghe nói chạy chả khác gì, óp sần nhiều hơn lại cất được mấy trăm củ gửi tiết kiệm, chạy vài năm chắc chưa hỏng ngay được đâu?:P
Vì những comment như thế này nên 1 năm mới vô box toyota 1 lần

Chỉnh sửa cuối:

adco

Xe điện
Như e đã pót bài trước, lần này vào bd trong hãng, e ycầu nó ktra xem sao. Xin nhắc lại 1 chút là xe em chỉ lục cục nhẹ khi đánh lái chạy chậm vào nhà và khi có khi khg.
Sau khi e trình bày, họ (cố vấn KT và thợ chính) chạy thử khá cẩn thận để đoán bệnh nhưng acay là khg thấy hiện tượng gì. nhưng e cam đoan là khi e chạy lại bị và cùng bị đã lâu nhưng lười "khai bệnh". Cuối cùng họ hội ý và tiên đoán là khô mỡ . Kết quả là tháo trục catđang ra thì khô queo thiệt, kh còn 1 miếng mỡ nào. Thế là e phải bơm vào 2 ống mỡ màu trắg, nằm trong ốg tiêm như con nghiện, công cán < 600k . Bác nào có hiện tượng giống e thì tranh thủ đi khám, đừng lười như e thì dễ mòn mấy bánh răng lắm

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
bệnh này camry LD 2007 em cũng đă gặp và bây giờ vẫn đi ợ