[Funland] Bệnh trào ngược dạ dày thực quản

trunglt22

Xe tải
đúng thớt e đang cần

ngochung96

Đi bộ
Mình từng bị trào ngược vs viêm hang vị dạ dày nặng và h đã khỏi
Chia sẻ mọi người thuốc gia truyền ở văn giang hưng yên chữa trào ngược rất tốt mọi người thử dùng xem hoặc add fb mình nói chuyện Mình ko pr hộ người ta đâu nhé nên cứ thử uống đi thì biết thuốc rẻ chất lượng https://www.facebook.com/nghung199x

glass9x

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào có bài thuốc hay chia sẻ đi ạ

AntiGod

Xe máy
Em cũng bị nè, từng bị thôi. Tình hình em bị tiền sử đau dạ dày, nhiều lúc "ựa" cả ra thức ăn cơ. Tiến trình khỏi bệnh của em là: đi nội soi dạ dày ==> uống thuốc kê theo đơn==> từ quá trình uống thuốc, hết thuốc đến tận bây giờ thì tuyệt đối kiêng khem, em thấy vụ ăn kiêng nghiêm túc quan trọng nhất vì điều này quyết định bệnh của thớt có hết dứt điểm không, chứ suốt ngày uống thuốc hại ng.
Em chúa ăn cay, uống cafe nên kiêng cũng vất vả lắm, rồi kiêng ăn quá chua, không ăn đồ quá cứng như ăn sụn, ăn cơm nhai kỹ, cứ bị trào ngược là thấm ngay lát bánh bì, chứ nhiều lúc trào ngược lên nhiều quá, trào lên cả mật đắng sợ lắm.
Bên cạnh đó mỗi dáng uống nghệ trộn mật ong pha nước ấm.

Trộm vía 2 năm nay dạ dày em êm ru

nguyenphuochuy

Xe hơi
Em cũng có chia sẻ với các cụ cụ tý thôi, cách đây 4 - 5 năm gì đó e bị chảy máu dạ dày cấp do con HP+ thế là phải nằm viện mất mấy ngày(đợt đó gần toi các cụ ạ vì cấp nên thấy đi nhiều quá gần ngất sỉu). Sau đợt chữa thuốc tây em dùng thêm 3 tháng mật ong và nghệ đen - khó uống lắm, nhưng khi dùng xong 3 tháng mật ong em lại bị trào ngược thực quản như các cụ, lo lắng đến BV Đại học Y khám bác sỹ lại nội soi và kê đơn thuốc và có cả thuốc trào ngược thực quản e uống hết đợt thuốc cũng không đỡ được mấy. Em tĩnh tâm hàng sáng pha 1 tìa mật ong với 300ml nước ấm cứ như vậy dùng một thời gian thì thấy đỡ. Cho đến cách đây năm 2013 đến giờ em lại uông rượu ầm ầm không thấy bị lại bây giờ cứ có hiện thượng đầy bụng e lại làm một cốc mật ong với nước ấm độ 3 ngày thì lại ổn (mật ong e phải nhờ ông già ở quê mua đúng loại chuẩn, để lâu cũng không hóa đường cơ). Đây chỉ là kinh nghiệm em chia sẻ để các cụ tham khoả, có thể hợp với cơ địa từng người. Chúc các cụ mau khỏe mạnh ./.
Em mà uống 300ml nước ấm pha với mật ong thì khỏi cần ăn sáng luôn vì no nước Cụ ạ.

nguyenphuochuy

Xe hơi
Em cũng bị nè, từng bị thôi. Tình hình em bị tiền sử đau dạ dày, nhiều lúc "ựa" cả ra thức ăn cơ. Tiến trình khỏi bệnh của em là: đi nội soi dạ dày ==> uống thuốc kê theo đơn==> từ quá trình uống thuốc, hết thuốc đến tận bây giờ thì tuyệt đối kiêng khem, em thấy vụ ăn kiêng nghiêm túc quan trọng nhất vì điều này quyết định bệnh của thớt có hết dứt điểm không, chứ suốt ngày uống thuốc hại ng.
Em chúa ăn cay, uống cafe nên kiêng cũng vất vả lắm, rồi kiêng ăn quá chua, không ăn đồ quá cứng như ăn sụn, ăn cơm nhai kỹ, cứ bị trào ngược là thấm ngay lát bánh bì, chứ nhiều lúc trào ngược lên nhiều quá, trào lên cả mật đắng sợ lắm.
Bên cạnh đó mỗi dáng uống nghệ trộn mật ong pha nước ấm.

Trộm vía 2 năm nay dạ dày em êm ru
Trộm vía,Kiêng khem được như Cụ thì ý chí và quyết tâm cao lắm ạ.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com

provtc

Xe container
Em cũng bị trào ngc, mà bị cái này thì thành ra là bị viêm họng hạt. Cụ nào có đơn chuẩn post cho em để em mua thuốc

kmso12

Xe máy
em hóng bài của cụ thôi ạ, nhỡ may em còn bị thì biết cách chữa trị cũng như là tìm hiểu về bệnh để phòng ngừa

bimbimzinzin

Xe tăng
Trước em cũng bị tướng đối nặng uống thuốc tây Ko ăn thua, còn tức ngực thêm ý, sau đó nghĩ sống chung với lũ... hàng ngày trước khi đi làm em uống một cốc nước ấm có pha hai thìa mật ong, sau 6 tháng soi lại hết hẳn cả dạ dầy với trào ngược, đến h khoảng 2 năm rồi em ớt thoải mái, có hôm ăn 6 quả mà ko thấy hề hấn gì

Tutibonbon

Xe buýt
Mỗi buổi sáng khi ngủ dậy cụ uống ngay 1 ly nước ấm tinh bột nghệ pha với mật ong (uống trc ăn sáng 30' - 1 tiếng) . Nếu cụ bị nặng thì ngày pha uống 2 lần (sáng sớm ngay sau khi ngủ dậy và lúc chiều tầm 4-4h rưỡi hoặc pha uống tối trc khi đi ngủ hoặc lúc nào cụ bị trào ngược mạnh cảm thấy nóng rát thì cụ uống ngay vào cũng đc). Hiệu quả luôn và ngay. Cụ phải nhớ là ngày nào cũng phải uống đều đặn. Uống cái này nó nóng đấy nên có nổi mấy nốt mụn thì cụ cũng đừng lo, khi nào đỡ thì giảm hàm lượng xuống cho đỡ nóng trong. Hiện tại e cũng đang uống đây ạ.
Sao cụ ko uống tinh nghệ chiết suất nano ko bị nóng. Em sáng nào cũng uống giống cụ.

nguyen nhat lam

Xe hơi
em cũng đang cần thông tin cho bệnh này, oánh dấu ở bài cụ mới được :D

sieu thanh

Xe hơi
Vấn đề là giờ em như cụ chủ thớt đấy ạ. Hết HP nhưng tiêu hóa lại khó và trào ngược nhẹ trở lại (trước khi diệt HP là đã hết trào ngược). Em cũng lên đây để chia sẻ và xin kinh nghiệm.
Cụ cho em hỏi có cách nào biết mìnb bị HP hay không mà không phải nội soi không ạ. Em nội soi một lần cách đây 8 năm giờ vẫn sợ.

sieu thanh

Xe hơi
Trước em cũng bị tướng đối nặng uống thuốc tây Ko ăn thua, còn tức ngực thêm ý, sau đó nghĩ sống chung với lũ... hàng ngày trước khi đi làm em uống một cốc nước ấm có pha hai thìa mật ong, sau 6 tháng soi lại hết hẳn cả dạ dầy với trào ngược, đến h khoảng 2 năm rồi em ớt thoải mái, có hôm ăn 6 quả mà ko thấy hề hấn gì
Thật không cụ, đang viết hỏi cụ mà thượng vị nóng, ợ hơi, bụng lình xình khó chịu người mệt đừ. Em như sống chung với lũ bao nhiêu năm rồi ạ!

bimbimzinzin

Xe tăng
Thật không cụ, đang viết hỏi cụ mà thượng vị nóng, ợ hơi, bụng lình xình khó chịu người mệt đừ. Em như sống chung với lũ bao nhiêu năm rồi ạ!
Của em đúng vậy cụ ạ, khoảng 2 năm rồi em ko thấy tức ngực nữa, ngày trước hơi đói tý là nóng hoặc tức ngực. . Hoặc ăn đồ lạ là y rằng phải chui vào tolet 2-3 lần giờ thì vô tư rồi. Em cũng ko dùng mật ong nữa vì bụng dạ thấy ổn rùi.